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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA

UALIMU (SAYANSI, HISABATI NA TEHAMA) MWAKA WA MASOMO 2018/2019

Ninayo furaha kukujulisha kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia (WEST)
imekuchagua kujiunga na mafunzo ya Stashahada ya Ualimu (Sayansi, Hisabati na
Tehama) katika chuo hiki kwa mwaka wa masomo 2018/2019. Unatakiwa kuripoti
chuoni tarehe 04/10/2018.
Chuo cha Ualimu Korogwe kipo katika wilaya ya Korogwe mkoa wa Tanga, kilometa
mbili na nusu (Km 2.5) kutoka stendi mpya ya mabasi Korogwe mjini. Ukishuka
kwenye basi tafuta bajaji zinazoelekea Hospitali ya Wilaya ya Korogwe (HOSPITALI
YA MAGUNGA). Ukipenda unaweza kukodi Taxi au Bajaji ili ufike chuoni haraka.
(kukodi usafiri wa bajaji nauli ni shilingi elfu moja hadi chuoni).

Ili uweze kusajiliwa kwa mafunzo haya unapaswa kufika chuoni na mahitaji yafuatayo:
A. NYARAKA ZA KIOFISI:

1.

Barua au fomu ya maelekezo ya kujiunga na chuo hiki (Joining Instructions
letter) uliyotumiwa kutoka hapa chuoni.

. Vyeti vyote halisi vya kitaaluma (Academic Certificates) vya Baraza la

Mitihani la Tanzania Kidato cha NNE (CSEE) na SITA (Kwa wahitimu wa
kidato cha sita), vyeti vya kuhitimu Elimu ya Sekondari kidato cha NNE na
SITA (Leaving Certificates) na vivuli vyake (photocopy). Vyeti halisi vya
taaluma vitabakia ofisi ya usajili kwa ajili ya uhakiki zaidi wa NECTA.

. Fomu ya kupimwa afya iliyojazwa na kusainiwa na daktari wa hospitali ya

serikali. Fomu hiyo imeambatanishwa na barua hii.

. Cheti cha kuzaliwa.
. Nguzo adili za chuo (sheria za chuo) iliyosainiwa na mwanafunzi na mzazi /

mlezi baada ya kukubaliana na taaratibu zote za chuo zilizoko katika fomu
hii. (Sheria za chuo zimeambatanishwa katika barua hii.)
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B. ADA YA MAFUNZO
Ada ya mafunzo kwa mwaka ni Shilingi 600,000/=. Ada hii inaweza kulipwa yote
au kwa awamu mbili Shilingi 300,000/= kwa kila muhula. Ada ilipwe benki
kwenye akaunti ya chuo KOROGWE T.C REVENUE, Na.41501000014 NMB

C. MICHANGO
i Hudumaya kwanza Tshs. 5,000/ = kwa mwaka.

ii. Bima ya Afya ya Taifa Tshs. 50,400/=kwa wasio na bima ya Afya

iii.  Usajili Tshs 5,000/= inalipwa mara moja mwaka wa kwanza

iv.  Serikali ya Wanachuo Tshs. 5,000/= kwa Mwaka

V. Kukodi godoro Tshs20,000/= kwa Mwaka.

vi.  Tahadhari Tshs. 20,000/= (kwa mwaka)

vii. Kitambulisho Tshs 5,000/= kwa Mwaka wa Kwanza

viii. Elimu ya Michezo Tshs 10,000/= kwa mwaka.

ix.  Ulinzi Tshs 15,000/= kwamwaka.

X. ICT Tshs 20,000/= kwa mwaka kwa vyuo vinavyotumia TEHAMA

xi. T - Shirt yenye Nembo ya Chuo Tshs. 15,000/= inapatikana chuoni

xii.  Taaluma Tshs 50,000/= kwa mwaka

xiii.  Usafi na miundombinu Tshs 20,000/= kwa mwaka

xiv. Ada ya mtihani wa Taifa Tshs 50,000/= kwa wale wanaofanya
mtihani waTaifa

xv.  Mahafali mtajulishwa kulingana na mahitaji.

NB

Michango hii yote kuanzia (i — xiv) ambayo jumla yake ni Tsh. 290,400/=
ilipwe kwenye akaunti ya Chuo NMB yenye jina PRINCIPAL KOROGWE
T.C ACCOUNT No. 41501100012.

D. SARE YA CHUO:

Wanachuo wa Kike:

1. Sketi mbili nyeusi zisizo za kubana na ziwe ndefu kiasi cha kuvuka magoti.
Kila moja iwe na rinda boksi moja mbele (Tazama picha namba 2 ukurasa
wa 8)

2. Mashati mawili ya mikono mirefu ya bluu bahari (light blue) na koti jeusi.

3. Jozi mbili za viatu vyeusi vya kuchomeka vyenye visigino vifupi na jozi mbili
za soksi nyeupe;

4. Taindogo ya rangi nyeusi (Butterfly tie)

Wanachuo wa Kiume:

1. Suruali mbili za rangi nyeusi. Suruali za jeans haziruhusiwi ( Tazama picha
namba 1 ukurasa wa 8)



Mashati mawili ya mikono mirefu ya rangi ya bluu bahari (light blue) na koti
jeusi la suit (kitambaa cha suruali na koti kisiwe na michilizi yeyote).

Jozi mbili za viatu vyeusi vya kuchomeka na visivyo na visigino virefu na jozi
mbili za soksi nyeusi;

Tai ndefu ya rangi nyeusi.

Mavazi ya michezo, Tracksuit, bukta, T-shirt (light blue) na viatu vya
michezo.

NB: SARE HIZI ZITAKAGULIWA KABLA YA KUSAJILIWA.

Vifaa vingine:

1.
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Bunda moja la karatasi ya kurudufisha (Maestro the Standard paper for
black/white applications for Laser, Inkjet printers and Copiers)

. Shuka mbili za rangi ya bluu bahari (light blue)
. Wanafunzi watakao soma masomo Kemia, Baiolojia na Fizikia waje koti moja

jeupe, litakalovaliwa wakati wa kufanya majaribio maabara. Koti hilo liwe la
mikono mirefu, urefu wake kwenda chini lipite magoti kidogo.

. Mihutasari ya masomo utakayofundisha baada ya kuhitimu (Tahasusi yako)

. Chandarua (neti) ya kuzuia mbuu.

. Ndoo mbili za kutunzia maji

. Picha: Lete picha nne (4) Passport size “Light blue background” kwa

matumizi ya ofisi.

. Vifaa vya chakula bakuli,sahani,kijiko na kikombe.
. Vifaa vya usafi kwa kufuata tahasusi yako(Combination):

1. Chemistry/ Biology = Street broom (Fagio la chelewa lenye mpini)
2. Chemistry/ Mathematics = Panga/ Rake.

3. Mathematics/ ICT = Hard groom/Soft groom.

4. Physics/ Chemistry = Squeezer.

5. Physics/ Mathematics = Jembe na mpini wake.

6. Physics/ Biology = Panga/Rake.

Wasilisha katika ofisi ya Usajili bank pay-in slips ya malipo hayo yenye majina kamili
ya mwanachuo husika ili uweze kusajiliwa na kupata stakabadhi za Chuo. Endapo
kama hautakamilisha michango na vifaa vingine kama ulivyoagizwa hapo juu,
HAUTASAJILIWA. Kwa maelekezo zaidi unaweza kuwasiliana na Msajili wa Chuo
kwa namba: 0621 013713; 0787 420702; 0755 575300.

Kwa niaba ya Jumuiya ya Chuo napenda kukukaribisha Chuoni na kukutakia
mafanikio mema ya kielimu.

C. Gasper
K/MKUU WA CHUO



REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
PART A Principal,
Korogwe Teachers’ College,
P.O. Box 533
KOROGWE

To the Medical Officer,

RE: MY/ MIS/ IMLISS .o eeeeeeeeeeeeeeeeeeseeeeeeseane

Please examine the above named to his/ her physical and mental fitness for a full time
teacher education course. The examination should include the following categories (I -
IV), each category or subcategory of which will render the applicant ineligible in case of
defect. Pregnancy (category iv) will also render a girl candidate ineligible for the course,
including category V.

I. (a) Eyesight (b) Hearing (c) Speech (d) Limbs (e) Venereal disease (f) Leprosy
(g) Epilepsy (h) Epilepsy (i) Tuberculosis

II. Neuroses

III. Other serious diseases

IV. Pregnancy

V. Mental and Physical Fitness

NB: the applicant will not be admitted unless this is duly filled.




PART B MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a Government Medical Officer)

I have examined the above named and consider that he/ she is physically fit / unfit and
mentally fit / unfit to a fulltime teacher training course.

I.a) Eyesight ....cccccoviiiiiiiiiiiiiiiciccc

e) Venereal DiSeases .......cccceeeerieiiieienienienienenenceeeeeeeeenens

£) Leprosy ...

g) EPIlepsy ..o

II. Neuroses

III. Other serious diseases

IV. Pregnancy
Date ... Signature ............ccoeeiiiinns
Station ..., Designation ..........ccccceevninnn,



10.

11.

12.

13.

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU KOROGWE
NGUZO ADILI ZA CHUO
Kibali cha kulala nje ya chuo,kutoka nje ya mipaka ya chuo au kwenda nyumbani kwa

mfanyakazi hutolewa na mkuu wa chuo au ofisi ya uadili kwa niaba.

Kila mwanachuo sharti awahi,darasani,mstarini,bwaloni/ukumbini,katika kazi za nje
mara aitwapo kwa kengele.Ni marufuku mwanachuo kulala bwenini bila kibali cha
mkufunzi wa zamu au mganga wa chuo.

Mwanachuo hatajishirikisha katika siasa wakati wote wa mafunzo hapa
chuoni,anatakiwa kila wakati kutumia busara katika kufanya maamuzi yake,kutimiza
wajibu kama utakavyoelekezwa na uongozi pamoja na wafanyakazi wengine wa chuo na
uongozi wa serikali ya wanachuo,na kufuata kanuni na taratibu zote za serikali ya
jamhuri ya muungano wa Tanzania.

Mwanachuo hatakashifu,kuzomea,au kuguna wakati viongozi wote wa ndani na nje ya
chuo wanapozungumza bali atauliza swali ili aelezwe zaidi. Jizuie kufanya jambo lololote
litakaloleta tafsiri ya dharau kwa yeyote.

Mwanachuo haruhusiwi kupika chakula bwenini au kuwa na vifaa vyovyote vinavyoweza
kuleta hatari ya moto kama mafuta ya taa, petrol, mishumaa, heter, au pressure cookers.

Mwanachuo hataruhusuwi kuwapeleka wageni mabwenini au kumkaribisha bila uongozi
wa chuo kuwa na taarifa.

Kila mwanachuo anatazamiwa kujipenda,kuwa na maarifa na moyo wa kujituma,kutunza
mali za serikali,mali za chuo na watu wengine.

Mwanachuo lazima avae mavazi ya heshima na safi wakati wote kutunza nywele
vizuri,kutonyoa kipara,kufuga ndevu na sharafa,kuacha kucha ndefu na kuvaa mapambo
yasiyoruhusiwa.

Ni marufuku mwanachuo kumpotezea mwanachuo mwenzake muda katika mambo
yasiyo Yya msingi hasa mikutano isiyo rasmi,vikao vya gizani na kuitisha vikao visivyo
na kibali kutoka ofisi ya uadili.

Mwanacho haruhusiwi kutumia ulevi wa pombe,bangi na madawa ya kulevya au sigara
kwa Kipindi cha mafunzo yake.

Tabia za uasherati,ushoga na ubakaji ndani na nje ya chuo itakunyima nafasi ya
kuendelea na mafunzo ya ualimu.

Mwanachuo haruhusiwi kuanzisha ugomvi,kumpiga mtu au kupigana wakati wote wa
mafuzo ya ualimu.

Kupatikana na kosa au kesi ya Wizi na makosa ya jinai ukiwa mafunzoni utakuwa
umejifukuzisha chuo na mafunzo ya Ualimu.
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FOMU YA KUKUBALI NAFASI NA NGUZO ADILI ZA CHUO
MWANACHUO

JINA 1A MWANACHUO. ...

nimekubali kujiunga na Chuo cha Ualimu Korogwe. Nimesoma maagizo ya Chuo kwa
makini na kuyaelewa. Naahidi kuwa mtiifu na nitazingatia sheria, na taratibu zote za
Chuo kama nitakavyoelezwa.

Saini ya Mwanachuo.......................coeeeene. Tarehe.............ooooiiiiiinil.

MZAZI/MLEZI

MZAZI/MICZI Wa. ... e e e e e e,
Nimesoma kwa makini maagizo ya chuo yaliyotolewa kwa mtoto wangu. Nimekubali

mwanangu achukue nafasi hiyo. Naahidi kuwa nitashirikiana na Uongozi wa chuo
katika kumkuza

na kumlea mwanachuo huyu kielimu na Kitabia kuwa mwalimu wa mfano katika jamii.
Saini ya Mzazi/Mlezi............ccccovviiiiiiiianin.... Tarehe..........coovviiiiiiiiiiil,
ZINGATIA/SISITIZO
1 Mzazi/Mlezi hakikisha mwanao amezisoma Sheria zote za chuo zilizoambatanishwa

na mzitafakari ndipo usaini fomu hii.



KIAMBATANISHO NAMBA MOJA (1)
NB: SARE ZISIWE NGUO ZA MITUMBA.

(a) Suruali (b) Sketi

\

i

PICHA NA.1 PICHA NA.2

MUHIMU:

1.  Mavazi yako kwa wakati wowote mwingine ni LAZIMA yaakisi maadili bora
ya Ualimu. Nguo za kubana, pensi, vimini/vitop au zenye mipasuo mikubwa
haziruhusiwi hapa chuoni.

2. Kwa wasichana wanaovaa Hijab wanaruhusiwa kuvaa ya rangi ya light blue
inayofunika kifua.

3. Juba haliruhusiwi kuvaliwa kama sare ya Chuo.



