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                                OFISI YA RAIS 

                     SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA  

 

                TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Kumb.Na.JA.9/259/01/B/ 124  10 Februari, 2025 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Mamlaka za 

Serikali za Mitaa (LGAs) anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye         

sifa na uwezo wa kujaza nafasi elfu mbili mia sita kumi na moja (2,611) kama 

ilivyoainishwa katika tangazo hili. 

1.1 MWALIMU DARAJA LA III C - SOMO LA BIASHARA (BUSINESS 

STUDIES) NAFASI 2316 (LINARUDIWA) 

1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaraghua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathmini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

Wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa Kitaalamu na kutaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za Shule; 

viii. Kazi nyingine atakazopangwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu 

ya Shule 



1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Shahada ya Elimu (Bachelor with Education) au Shahada 

ya Ualimu (Bachelor of Education) yenye somo la kufundishia la Biashara au 

Usimamizi wa Biashara (Commerce/ Bookkeeping/ Business Administration 

Business studies) 

 
AU Shahada isiyo ya Ualimu/Elimu yenye somo la kufundishia la Biashara au 

usimamizi wa biashara (Commerce/ Bookkeeping/ Business Administration na 

Business Studies) pamoja na Stashahada ya Uzamili ya Elimu (Postgraduate 

Diploma in Education) kutoka Vyuo vya Elimu ya Juu vinavyotambulika na 

Serikali. 

 
AU Wenye Shahada isiyo ya Ualimu katika fani ya Biashara/usimamizi wa 

biashara/Commerce/ Bookkeeping/ Business Administration/Business 

studies’’. waombaji ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari 

kupata mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa. 

 

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- D. 

 

1.2 MWALIMU DARAJA LA III B - SOMO LA USHONAJI (DESIGNING, 

SEWING AND CLOTH TECHNOLOGY) NAFASI 18 (LINARUDIWA) 

1.2.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za 

Maendeleo ya Wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na 

Darasani; 

v.  Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa 



ushauri nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya 

Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na 

majukumu ya Shule. 

 

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la ushonsji au “Home Economics” kutoka Vyuo vya Ualimu 

vinavyotambulika na Serikali. 

AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani ya ushonaji au ‘’Home 

economicas’’. waombaji ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe 

tayari kupata mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa. 

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

 

1.3 MWALIMU DARAJA LA III B - SOMO LA UCHOMELEAJI NA 

UTENGENEZAJI WA VYUMA (WELDING AND METAL FABRICATION) 

NAFASI 13 (LINARUDIWA) 

1.3.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 



vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la “Mechanical Engineering” kutoka Vyuo vya Ualimu 

vinavyotambulika na Serikali. 

AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani ya ‘’Mechanical 

Engineering’’. waombaji ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe 

tayari kupata mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa. 

 
1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

 

1.4 MWALIMU DARAJA LA III B - SOMO LA USEREMALA (CARPENTRY AND 

JOINERY) NAFASI 33 (LINARUDIWA) 

1.4.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

mpango wa kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 



vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

1.4.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la useremala “Carpentry and Joinery” kutoka Vyuo vya Ualimu 

vinavyotambulika na Serikali. 

 
AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani ya ‘’Carpentry and Joinery’’. 

waombaji ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari kupata 

mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa. 

 

1.4.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

 

1.5 MWALIMU DARAJA LA III B - SOMO LA HUDUMA YA CHAKULA, 

VINYWAJI NA MAUZO (FOOD AND BEVARAGE, SALES AND SERVICES) 

NAFASI 28 (LINARUDIWA) 

 
1.5.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 



vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

 
1.5.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la Chakula na vinywaji, mauzo na huduma “Food and bevarage, 

sales and services” kutoka Vyuo vya Ualimu vinavyotambulika na Serikali. 

 
AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani ya Huduma ya Chakula, 

vinywaji na mauzo “Food and bevarage, sales and services”. Waombaji ambao 

hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari kupata mafunzo ya UALIMU 

baada ya kuajiriwa 

 
1.5.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

 

1.6 MWALIMU DARAJA LA III B - SOMO LA UPAKAJI RANGI NA UANDIKAJI 

MAANDISHI (PAINTING AND SIGN WRITING) NAFASI 6 (LINARUDIWA) 

1.6.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 



vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

1.6.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la upakaji rangi na uandikaji maandishi “Painting and sign writing” 

kutoka Vyuo vya Ualimu vinavyotambulika na Serikali. 

 
AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani Somo la Upakaji Rangi na 

Uandikaji Maandishi “Painting and Sign Writing”. Waombaji ambao hawana 

somo la UALIMU ni lazima wawe tayari kupata mafunzo ya UALIMU baada ya 

kuajiriwa 

 
1.6.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

 

1.7 MWALIMU DARAJA LA III B - SOMO LA UMEME WA MAGARI (AUTO 

ELECTRICAL) NAFASI 3 (LINARUDIWA) 

1.7.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na Mpango 

wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv.  Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 



1.7.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la Umeme wa magari “Auto Electrical” kutoka Vyuo vya Ualimu 

vinavyotambulika na Serikali. 

 
AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani Somo la Umeme wa Magari 

“Auto Electrical”. Waombaji ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe 

tayari kupata mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa 

 

1.7.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

 

1.8 MWALIMU DARAJA LA III C - (MUSIC PERFOMANCE) NAFASI 2 

(LINARUDIWA) 

1.8.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango  wa Kazi  wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

           wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

 



1.8.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Shahada ya Elimu (Bachelor with Education) au Shahada 

ya Ualimu (Bachelor of Education) yenye somo la ‘’Music Perfomance’’ kutoka 

katika vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 

 
AU Shahada isiyo ya Ualimu/Elimu yenye somo la kufundishia la ‘’Music 

Perfomance’’. Pamoja na Stashahada ya Uzamili ya Elimu (Postgraduate 

Diploma in Education) kutoka Vyuo vya Elimu ya Juu vinavyotambulika na 

Serikali. 

 
AU Wenye Shahada isiyo ya Ualimu katika fani ya ‘’Music Perfomance’’. 

Waombaji ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari kupata 

mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa. 

 
1.8.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- D. 
 

1.9 MWALIMU DARAJA LA III C - SOMO LA NISHATI YA JUA (SOLAR POWER 

INSTALLATION) NAFASI 28 (IMERUDIWA) 

 
1.9.1 MAJUKUMU YA KAZI 

 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na Mpang    

wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

           wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 



vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

1.9.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Shahada ya Elimu (Bachelor with Education) au Shahada 

ya Ualimu (Bachelor of Education) yenye la Somo la Nishati ya Jua (Solar 

Power Installation au (‘’Power and Renewable Energy engineering’) kutoka 

katika vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 

 
AU Shahada isiyo ya Ualimu/Elimu yenye somo la kufundishia la Somo la 

Ufungaji wa Nishati ya Jua (Solar Power Installation au ‘’Power and 

Renewable Energy engineering’’). Pamoja na Stashahada ya Uzamili ya 

Elimu (Postgraduate Diploma in Education) kutoka Vyuo vya Elimu ya Juu 

vinavyotambulika na Serikali. 

 
AU Wenye Shahada isiyo ya Ualimu katika fani ya somo la kufundishia la 

Somo la Ufungaji wa Nishati ya Jua (Solar Power Installation au ‘’Power and 

Renewable Energy engineering’’). Waombaji ambao hawana somo la 

UALIMU ni lazima wawe tayari kupata mafunzo ya UALIMU baada ya 

kuajiriwa. 

 

1.9.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- D. 

 

1.10 MWALIMU DARAJA LA III B - SOMO LA UZALISHAJI WA CHAKULA 

(FOOD PRODUCTION) NAFASI 14 (LINARUDIWA) 

1.10.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 



ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu 

ya Shule. 

1.10.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la Uzlishaji chakula (Food production/  Culinary Arts) kutoka Vyuo 

vya Ualimu vinavyotambulika na Serikali. 

AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani ya Huduma ya Chakula, 

vinywaji na mauzo (Food production/  Culinary Arts). Waombaji ambao hawana 

somo la UALIMU ni lazima wawe tayari kupata mafunzo ya UALIMU baada ya 

kuajiriwa 

1.10.3 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

1.11 MWALIMU DARAJA LA III B - (REFRIGERATION AND AIR 

CONDITIONING) NAFASI 8 (LINARUDIWA)  

1.11.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 



iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

1.11.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

 
Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la “Refrigeration and air conditioning” kutoka Vyuo vya Ualimu 

vinavyotambulika na Serikali. 

AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani ‘’Refrigeration and Air 

Conditioning au Mechanical Engineering’’. Waombaji ambao hawana somo la 

UALIMU ni lazima wawe tayari kupata mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa. 

1.11.3  NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

 

1.12 MWALIMU DARAJA LA III B (TECHNICAL DRAWING) NAFASI 2  

1.12.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 



viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

1.12.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la “Mechanical Engineering” kutoka Vyuo vya Ualimu 

vinavyotambulika na Serikali. 

AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani ya “Mechanical Engineerin” 

Waombaji ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari kupata 

mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa. 

1.12.3 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

 

1.13 MWALIMU DARAJA LA III B (DRAUGHTING) NAFASI 2  

1.13.1 MAJUKUMU YA KAZI 

 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

 

 

 



1.13.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la “Civil Engineering” kutoka Vyuo vya Ualimu vinavyotambulika na 

Serikali. 

AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani ‘Civil Engineering” Waombaji 

ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari kupata mafunzo ya 

UALIMU baada ya kuajiriwa. 

1.13.3 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

 

1.14 MWALIMU DARAJA LA III B (MANUFACTURING ENGINEERING) NAFASI 

2  

1.14.1 MAJUKUMU YA KAZI 

 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

 

 

 

 



1.14.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

 
Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la “Mechanical Engineering” kutoka Vyuo vya Ualimu 

vinavyotambulika na Serikali. 

AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani ya “Mechanical Engineering” 

Waombaji ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari kupata 

mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa. 

 

1.14.3 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

1.15 MWALIMU DARAJA LA III B (LEATHER GOODS AND FOOT WEAR 

PRODUCTION) NAFASI 2 

1.15.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

1.15.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la “Leather goods and foot wear production” kutoka Vyuo vya Ualimu 

vinavyotambulika na Serikali. 



AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani “Leather goods and foot wear 

production” Waombaji ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari 

kupata mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa. 

1.15.3 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

1.16 MWALIMU DARAJA LA III C (ELECTRONICS AND COMMUNICATION 

EGINEERING) NAFASI 3 

1.16.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

1.16.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Shahada ya Elimu (Bachelor with Education) au Shahada 

ya Ualimu (Bachelor of Education) yenye la Somo la “Electronics and 

Communication Engineering” kutoka katika vyuo vinavyotambuliwa na 

Serikali. 

 
AU Shahada isiyo ya Ualimu/Elimu yenye somo la kufundishia la Somo la 

“Electronics and Communication Engineering”. Pamoja na Stashahada ya 

Uzamili ya Elimu (Postgraduate Diploma in Education) kutoka Vyuo vya Elimu 

ya Juu vinavyotambulika na Serikali. 



 
AU Wenye Shahada isiyo ya Ualimu katika fani ya somo la kufundishia la 

Somo la “Electronics and Communication Engineering”. Waombaji ambao 

hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari kupata mafunzo ya UALIMU 

baada ya kuajiriwa. 

1.16.3 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- D 

 

 

1.17 MWALIMU DARAJA LA III B (SURVEYING AND BUILDING 

CONSTRUCTION) NAFASI 1 

1.17.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

1.17.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa mwenye cheti cha mafunzo ya Stashahada ya Ualimu yenye somo la 

kufundishia la “Civil Engineering” kutoka Vyuo vya Ualimu vinavyotambulika na 

Serikali. 



AU Wenye Stashahada isiyo ya Ualimu katika fani “Civil Engineering” Waombaji 

ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari kupata mafunzo ya 

UALIMU baada ya kuajiriwa. 

1.17.3 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

1.18 MWALIMU DARAJA LA III B - FASIHI YA KIINGEREZA (ENGLISH 

LITERATURE) NAFASI 05 (LINARUDIWA) 

1.18.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaraghua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

Wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

shule. 

1.18.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa mwenye cheti cha Mtihani wa Taifa wa Kidato cha Sita ambaye 

amefaulu masomo mawili au zaidi yanayofundishwa shuleni na kufaulu mafunzo 

ya Stashahada ya Ualimu ya miaka miwili (2) yenye somo la kufundishia la Fasihi 

ya Kiingereza (English Literature) kutoka Vyuo vya Ualimu vinavyotambulIka na 

Serikali. 

1.18.3 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

 

 



1.19 MWALIMU DARAJA LA III C - SOMO LA UTENGENEZAJI WA NGUO 

(TEXTILE) NAFASI 1 

1.19.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

 

1.19.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Shahada ya Elimu (Bachelor with Education) au Shahada 

ya Ualimu (Bachelor of Education) yenye la Somo la kufundishia la “Textile” 

kutoka katika vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 

 
AU Shahada isiyo ya Ualimu/Elimu yenye somo la kufundishia la Somo la 

kufundishia “Textile”. Pamoja na Stashahada ya Uzamili ya Elimu 

(Postgraduate Diploma in Education) kutoka Vyuo vya Elimu ya Juu 

vinavyotambulika na Serikali. 

 
AU Wenye Shahada isiyo ya Ualimu katika fani ya somo la kufundishia la 

“Textile”. Waombaji ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari 

kupata mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa. 

1.19.3 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 



1.20 MWALIMU DARAJA LA III C - SOMO LA  (GRAPHICS DESIGNING) 

NAFASI 17 

1.20.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathimini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za shule; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

1.20.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa mwenye Shahada ya Elimu (Bachelor with Education) au Shahada ya 

Ualimu (Bachelor of Education) yenye somo la kufundishia la “Graphics 

Designing” kutoka Vyuo vya Ualimu vinavyotambulika na Serikali. 

AU Shahada isiyo ya Ualimu/Elimu yenye somo la kufundishia la (Graphic 

Design) pamoja na Stashahada ya Uzamili ya Elimu (Postgraduate Diploma in 

Education) kutoka Vyuo vya Elimu ya Juu vinavyotambulika na Serikali. 

AU Wenye Shahada isiyo ya Ualimu katika fani ya “Graphics Designing”. 

Waombaji ambao hawana somo la UALIMU ni lazima wawe tayari kupata 

mafunzo ya UALIMU baada ya kuajiriwa. 

1.20.3 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGTS- C. 

 

 



1.21 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II (OFFICE MANAGEMENT 

SECRETARY II) NAFASI 50 (LINARUDIWA) 

1.21.1 MAJUKUMU YA KAZI  

 
i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawadia na za siri; 

ii. Kupokea wageni na kuwasikiza shida zao na kuwaelekeza wanapoweza 

kusaidiwa; 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za 

Mkuu wake na ratiba za kazi zingine; 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu 

ya kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa waliokatika 

Idara/Kitengo/Sehemu husika; 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyerejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika; 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mablimbali; 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi; na 

ix. Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

1.21.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
Kuajiriwa Wahitimu wa Kidato cha Nne (Form Four) au Kidato cha Sita (Form 

Six) wenye Stashahada (Diploma) ya Uhazili. Aidha, wawe wamefaulu somo la 

Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata 

mafunzo ya programu za kompyuta za ofisi kama vile: Word, Excel, Powepoint, 

Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na 

Serikali.  

1.21.3 NGAZI YA MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS- C    

 

 

 



1.22 MPISHI DARAJA LA PILI II (COOK II) – NAFASI 51 (LINARUDIWA) 

1.22.1 MAJUKUMU YA KAZI 

 
i. Kupika vyakula vya aina mbalimbali; 

ii. Kutayarisha orodha ya vyakula vya mlo kamili (Balanced Diet); 

iii. Kuhakikisha vyombo vya kupikia vyakula vinakuwa safi; na 

iv. Kufanya kazi nyingine atakazoagizwa na Msimamizi wa kazi. 

1.22.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne waliofuzu mafunzo ya cheti yasiyopungua 

mwaka mmoja katika fani ya “Food Production” kutoka Chuo kinachotambuliwa 

na Serikali. 

1.22.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS C 

1.23 DAKTARI WA MIFUGO DARAJA LA II (VETERNARY OFFICER II) – 

NAFASI 01  

1.23.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutoa huduma za afya ya mifugo. 

ii. Kufanya uchunguzi wa magonjwa ya mifugo katika eneo lake la kazi kwa 
mujibu wa sheria. 

iii. Kutayarisha na kusimamia mipango ya kuzuia, kudhibiti na kutokomeza 
magonjwa ya mifugo katika eneo lake. 

iv. Kusimamia haki za wanyama. 

v. Kushiriki katika uchunguzi wa magonjwa ya wanyama pori katika eneo lake. 

vi. Kusimamia na kuratibu uzingatiaji wa Kanuni na Sheria za Magonjwa, 
ukaguzi wa mifugo na mazao yake na pembejeo za mifugo. 

vii. Kuratibu na kusimamia shughuli za usafi wa machinjio na ukaguzi wa nyama 
katika eneo lake la kazi. 

viii. Kuandaa taarifa ya afya ya mifugo katika eneo lake la kazi na 

ix. Kufanya kazi nyingine zozote za fani yake atakazopangiwa na mkuu wake wa 
kazi. 

 
 

1.23.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Kuajiriwa wenye Shahada ya kwanza ya Tiba ya Wanyama (Veterinary 

Medicine) kutoka Chuo Kikuu cha Kilimo cha Sokoine (SUA) au kutoka 



Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali ambao wamesajiliwa na 

Baraza la Veterinari Tanzania. 

1.23.3 NGAZI YA MSHAHARA - Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali TGS F. 

 

1.24 MSANIFU MAJENGO DARAJA LA II (ARCHITECT II) – NAFASI 5 

1.24.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi chini ya uangalizi wa Msanifu majengo aliyesajiliwa na Bodi ya 

Usajili husika kama “professional architect” ili kupata uzoefu unaotakiwa. 

ii. Kufanya kazi kwa vitendo katika fani zinazomhusu ili kumwezesha kupata sifa 

za kutosha kusajiliwa na Bodi ya Usajili inayowahusu wasanifu majengo; 

iii. Kufuatilia upatikanaji wa taarifa na taaluma za usanifu wa majengo; 

iv. Kupitia mapendekezo ya miradi (project proposals) mbalimbali majengo 

        yanayowasilishwa wizarani; na 

v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi 

zinazoendana na sifa na fani yake 

 

1.24.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Shahada/Stashahada ya Juu katika mojawapo ya fani 

zifuatazo; 

Architecture, Building Design, Architectural and Building Technology, Landscape 

Architecture, Technology in Architecture, Naval Architecture, Architectural 

Engineering, Furniture Architecture, Coservation Architecture, Interior Design au 

sifa nyingine zinazolingana na hizo kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 

Awe amesajiliwa kama ‘Graduate Architect’ na Bodi ya Usajili wa Wabunifu 

Majengo na Wakaridiaji Majenzi (AQRB). 

 

1.24.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS E 

 

 



MASHARTI YA JUMLA. 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45 
isipokuwa kwa wale tu walioko kazini serikalini; 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 
kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya 
taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma; 

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 
Mwanasheria/Wakili. 

iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia 
katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombiya nafasi za 
kazi kwa Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 
anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina yawadhamini 
(referees) watatu wa kuaminika. 

i. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 
vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kuzaliwa, 
kidato cha Nne, kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho, na 
vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

ii. Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

- Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 

- Computer Certificate 

- Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

vi. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo zakidato 
cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 
HAVITAKUBALIWA. 

vii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa 
nakuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

viii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 
isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

ix. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 
Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 
Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 
kisheria. 

xi. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 20 Februari, 2025 

 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 



KATIBU, 

OFISI YA RAIS, 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA, 

S. L. P. 2320, DODOMA. 

xii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 
Portal) kupitia anuani ifuatayo;http://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia 
inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 
iliyoandikwa‘Recruitment Portal’) 

xiii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 
hili HAYATAFIKIRIWA. 

 

Limetolewa na ; 
KATIBU, 

OFISI YA RAIS, 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA, 

 

 

 

 

 

http://portal.ajira.go.tz/

