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WATAALAM WA SAYANSI 
NA TEKNOLOJIA NI 
NGUZO YA UCHUMI

TAHARIRI

Maendeleo ya Sayansi na Tekno-
lojia yameleta athari chanya 
katika sekta mbalimbali Nchi-
ni Tanzania, kama ilivyo katika 

mataifa mengine Duniani. Mathalan kati-
ka sekta ya elimu ambapo yamechangia 
kuwezesha ufundishaji na ujifunzaji kwa 
makundi yote katika ngazi mbalimbali za 
elimu. 

Kadhalika maendeleo hayo yamecha-
giza ongezeko la fursa za ajira katika sekta 
mbalimbali za kijamii na kiuchumi ikiwemo 
Elimu, Afya, Kilimo, Nishati Usafirishaji na 
Mawasiliano. 

Kwenda sambamba na mabadiliko 
hayo, Serikali ya Tanzania kupitia Wizara 
ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imeendelea 
kuimarisha fursa za upatikanaji wa elimu 
katika ngazi zote. Fursa zilizoimarishwa ni 
pamoja na kutoa mikopo kwa Wanafunzi 
wa Elimu ya Juu kupitia Samia Skolashipu 
inayowalenga Wanafunzi wanaosoma fani 
za Sayansi, Teknolojia, Uhandisi, Hisabati 
na Sayansi za Tiba.

Akizungumza katika Maadhimisho ya 
Miaka 50 ya Idara ya Ujenzi ya Chuo cha 

Sayansi na Teknolojia Karume (KIST) Ago-
sti 27, 2024 Visiwani Zanzibar Waziri Mkuu 
Mhe. Kassim aliwahimiza Watanzania 
kuchangamkia fursa za mafunzo katika 
fani za Sayansi na Teknolojia ambazo zin-
apewa kipaumbele na Serikali ili kuchochea 
maendeleo. 

Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolo-
jia Prof. Adolf Mkenda amesema katika 
kuhamasisha Wanafunzi kusoma fani za 
Sayansi, Samia Skolashipu inatoa mikopo 
ya asilimia miamoja kwa wanaofaulu vizu-
ri masomo ya Sayansi kidato cha Sita na 
kwamba Rais Mhe. Samia Suluhu Hassan 
ameongeza fedha za Mikopo kutoka bilioni 
464 hadi Bilioni 787, ameongeza kuwa fed-
ha hizo zitaendelea kuongezeka.

Pia ikumbukwe Mwaka wa fedha 
2024/25 Serikali imetenga jumla ya Shilingi 
bilioni 1.6 kupitia Samia Extended Skolash-
ipu, kuiwezesha Tume ya Nguvu za Atomu 
Tanzania (TAEC) kufadhili Wanafunzi kwen-
da Nje ya Nchi kusoma Shahada ya Uzamili 
katika fani zinazohusiana na teknolojia ya 
Nyuklia, ikilenga kuongeza idadi ya wataa-
lamu wa nyuklia na mionzi.
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Dkt.  Samia Suluhu 
Hassan amesema Serikali itaende-
lea kuunga mkono Chuo Kikuu cha 

Sokoine cha Kilimo (SUA) katika utekelezaji 
wa majukumu yake, kwa kuzingatia dhami-
ra inayolenga kuongeza tija ya uzalishaji 

mashambani.
Rais Samia ametoa kauli hiyo Agosti 06, 

2024 baada ya kuzindua jengo Mtambuka la 
Mafunzo la Chuo hicho, ambalo limejengwa 
kwa fedha zilizotolewa na Serikali pamoja na 
mapato ya Chuo hicho na kwamba amefura-
hishwa na ubora wa jengo hilo.

‘’Naipongeza Wizara na Uongozi wa Chuo, 
Serikali imetoa fedha kama bilioni 9 hivi, lakini 
mkajiongeza mkaongeza zaidi ya bilioni 2, hii 
ni hatua kubwa sana kuelekea Chuo kujitege-
mea, hongereni SUA kwa kazi nzuri mliyofan-
ya’’ alisema Rais Samia.

Aidha Rais Samia amekipongeza Chuo 
hicho kwa kuendelea kuzalisha Wataalam 
wanaotoa huduma za kijamii katika maeneo 
mbalimbali, akisema wanapata masomo ya 
viwango vya juu na kwamba amefurahishwa 
kuona wageni kutoka Mataifa mbalimbali 
wakijifunza hapa nchini.

‘’Hii ni fahari yetu kama nchi, huko nyuma 
tulikuwa tunatoka sisi kwenda kwa wenzetu 
kujifunza, lakini leo siyo kwa SUA peke yake, 
hata vyuo vingine ambapo wageni wanakuja 
kwetu kusoma, hii ni hatua kubwa kwa Taifa’’ 
alisema Mhe. Samia.

Jengo Mtambuka la Mafunzo SUA lime-
jengwa kwa gharama ya zaidi ya Sh. bilioni 
11.7, ambapo fedha kutoka Serikali Kuu ni 
zaidi ya Sh. bilioni 9.038 na zaidi ya Sh. bili-
oni 2.668 zimetokana na mapato ya ndani ya 
chuo. 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanza-
nia Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan Agosti 6, 
2024 amezindua jengo Mtambuka la Mafunzo 
la Chuo Kikuu cha Sokoine cha Kilimo (SUA)

Jengo hilo lina madarasa nane, Ofisi kumi 
na moja, Maabara nane na Vyumba vya Kuhi-
fadhia Kemikali saba pia jengo hilo lina uwezo 
wa kuchukua wanafunzi 3,205 kwa mara 
moja.

Miundombinu Bora >

Rais Samia akoshwa na 
ubora wa jengo mtambuka 

la mafunzo SUA



Samia Skolashipu>

W
aziri wa Elimu, Say-
ansi na Teknolojia 
Prof. Adolf Mkenda 
amesema Serikali ina-

toa mkopo kwa asilimia miamoja kwa 
Wanafunzi wanaofaulu zaidi masomo 
ya Sayansi kidato cha Sita na kusomea 
nyanja za Sayansi, Elimu Tiba, Uhandi-
si, Hisabati na TEHAMA vyuo vikuu.

Waziri Mkenda amesema hayo 
Agosti 24, 2024 baada ya kuzindua 
Skuli ya Sekondari ya Kizimkazi Dim-
bani na Dahalia ya Wanafunzi wa kike 
katika Skuli hiyo Kisiwani Unguja, aki-
wasisitiza Walimu kuwahimiza Wana-
funzi kutumia fursa hiyo kikamilifu.

Aidha ameipongeza Serikali ya 
Mapinduzi Zanzibar kwa kwenda sam-
bamba na kasi ya uendelezaji wa elimu 
ambayo ndio mwelekeo wa Serikali 
inayoongozwa na Mhe. Dkt. Samia Su-
luhu Hassan.

“Katika mageuzi haya ya elimu tu-
liyoanzisha, tuna mambo mengi ya ku-
jifunza kutoka Zanzibar ya jinsi mna-
vyotekeleza. Tunahimiza elimu ujuzi 
na hapa tumetumia istilahi ya Amali 
ambayo hapa Zanzibar ndio inatumi-
ka” alibainisha Prof. Mkenda.

Awali akizungumza katika hafla 
hiyo, Katibu Mkuu Wizara ya Elimu 
na Mafunzo ya Amali Zanzibar Bw. 
Khamis Abdulla Said amesema Seri-
kali ya Mapinduzi ya Zanzibar imegha-
ramia kwa asilimia miamoja mradi wa 
ujenzi wa Skuli ya Sekondari Kizimkazi 
Dimbani kwa kutumia fedha za direct 
indicators, ambapo jumla ya Sh. Mili-
oni 223 zimetumika.

Bw. Abdulla amesema mradi huo 
unajumuisha madarasa manne, chum-
ba cha maabara na maktaba, ofisi ya 
Mwalimu Mkuu na Ofisi ya Walimu na 
kwamba itakuwa na uwezo wa kutoa 
Wanafunzi 180 kwa wastani wa Wana-
funzi 45 kila darasa.

Pelekeni salamu fursa ya 
Samia Skolashipu - Mkenda

4  |   Elimu Bulletin > Toleo Na. 37, 2024  Jarida la Mtandaoni la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia



Rasimali Watu yenye Ujuzi >

Mageuzi ya Elimu 
yanalenga kuwa na

Rasilimali Watu
yenye ujuzi
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M akamu wa Rais wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Mhe. Dkt. Phillip 
Mpango amesema Serikali imeende-
lea kuchukua hatua mbalimbali iki-

wemo kufanya mageuzi makubwa katika sekta ya 
elimu, yanayolenga kuongeza ubora wa elimu pamo-
ja na kuandaa rasilimali watu yenye ujuzi itakayoen-
dana na mahitaji ya Dunia ya sasa.

Akifungua Mkutano wa Elimu wa Kikanda wa 
Jumuiya ya Afrika Mashariki na Sherehe za Mwaka 
wa Elimu wa Umoja wa Afrika 2024, uliofanyika ka-
tika Ukumbi wa Mikutano wa Kimataifa wa Arusha 
(AICC) Agosti 13, 2024 Mhe. Mpango amesema kuwa 
Mataifa ya Afrika Mashariki yanapaswa kuongeza 
uwekezaji katika sekta ya elimu ili kukidhi mahitaji ya 
utoaji elimu bora kwa watu wake.

Aidha Mhe. Mpango ameongeza kuwa mwenen-
do wa ongezeko la idadi ya watu katika Mataifa ya 
ukanda huo, unatoa ishara ya ulazima wa kuongeza 
rasilimali zaidi za kifedha ili kuhakikisha inaandaa vi-
jana mahiri watakaoshiriki katika sekta mbalimbali 
za uzalishaji kukuza uchumi.

Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. Ad-
olf Mkenda amesema mkutano huo ni fursa nzuri 
kwa nchi za Afrika Mashariki kubalishana uzoefu na 
kujifunza kutoka kwa mataifa mengine namna nzuri 
ya kuendeleza sekta ya Elimu.

Prof. Mkenda ameeleza kuwa Tanzania imeanza 
utekelezaji wa mageuzi katika ngazi zote za elimu 
na kwamba lengo kuu ni kuhakikisha Taifa lina jenga 
nguvu kazi yenye ujuzi na umahiri.

Mkutano huo ulihudhuriwa na Viongozi mbalim-
bali wa Umoja wa Afrika, Jumuiya ya Afrika Mashari-
ki, Mawaziri wa Elimu na Wawakilishi kutoka nchi 
Wanachama Afrika Mashariki, Wadau wa Maende-
leo, Mashirika ya Kimataifa pamoja na Wadau wa 
Sekta ya Elimu.



Fursa za Elimu Juu  >
Majaliwa ahimiza 

kuchangamkia fursa fani za 
Sayansi na Teknolojia

W
aziri Mkuu wa Jam-
huri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Kassim 
Majaliwa amewataka 

Vijana wa Kitanzania kuchangamkia 
fani za Sayansi na Teknolojia ambazo 
zinapewa kipaumbele na Serikali ili 
kuzalisha wataalam wa kutosha wa-
takaoshiriki katika sekta mbalimbali za 
uzalishaji.

Mhe. Majaliwa ametoa rai hiyo 
Agosti 27, 2024 akizungumza katika 
sherehe za Miaka 50 ya Idara ya Ujen-
zi ya Chuo cha Sayansi na Teknolojia 
Karume (KIST) visiwani Zanzibar, am-
bapo amesema katika kuongeza fursa 

za mafunzo kwa Wanasayansi Serika-
li inatekeleza mpango wa internship 
kuwawezesha wanafunzi kwenda 
kwenye makampuni mbalimbali kupa-
ta ujuzi kazini.

‘’Serikali inaendelea kuweka 
msisitizo suala la elimu ambapo kati-
ka Mwaka wa fedha 2024/25 imetenga 
Sh. bilioni 787 kwa ajili ya mikopo kwa 
Wanafunzi wa Elimu ya Juu’’ alisema 
Mhe. Majaliwa.

Waziri Mkuu ameipongeza Taasisi 
ya KIST kwa kuzalisha wataalam wa-
naoshiriki katika sekta za viwanda na 
ujenzi.

Waziri wa Elimu, Sayansi na Tekno-
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lojia Prof. Adolf Mkenda amesema 
Wizara inaendelea kutoa mikopo kwa 
wanafunzi wa elimu ya juu, ikiwemo 
Samia Skolashipu inayotoa ufadhili wa 
asilimia miamoja kwa Wanafunzi wa-
naosomea fani za sayansi.

Sambamba na hayo Waziri Mken-
da amesema kuwa Wizara inatekeleza 
mradi ujulikanao Tanzania Education 
Labour Market Support unaolenga 
kuboresha mazingira ya kufundishia 
na kujifunzia pamoja na kuboresha 
programu za mafunzo ya ufundi katika 
uhifadhi wa mazingira na nishati ende-
levu.

Mradi huo unatekelezwa katika Ta-
asisi ya Sayansi na Teknolojia Karume 
(KIST), Taasisi ya Teknolojia Dar es 
Salaam (DIT), Chuo cha Sayansi na Te-
knolojia Mbeya (MUST) na Chuo cha 
Ufundi Arusha (ATC).



R
ais wa Serikali ya Mapinduzi 
Zanzibar Mhe. Dkt. Hussein 
Mwinyi amesema Serikali 
itaendelea kuwekeza katika 

kuboresha miundombinu ya Elimu ku-
wezesha mazingira rafiki ya ujifunzaji, 
kuongeza fursa za mikopo na kuzingatia 
maslahi bora kwa Walimu.

Rais Mwinyi amesema hayo Agosti 
26, 2024 Ikulu Zanzibar, akizungumza 
katika halfa ya kuwapongeza Wanafunzi 
waliofaulu kwa kupata daraja la Kwanza 
katika Mtihani wa Kidato cha Nne 2023 na 
Kidato cha Sita 2024 upande wa Unguja, 
ambapo ameeleza kuwa amefarijika kuo-

na matokeo chanya ya uwekezaji katika 
sekta ya elimu.

“Natambua kuwa matokeo ya 
uwekezaji katika sekta ya elimu huwa ha-
yaonekani haraka, lakini Wizara hii ime-
fanya kazi nzuri na tumeanza kuona ma-
tokeo ya uwekezaji wetu mapema, hivyo 
nawapongeza sana” Alisema Rais Mwinyi.

Aidha Dkt. Mwinyi ameishukuru Ser-
ikali kupitia Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia kwa kushirikiana kwa karibu 
sana na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya 
Amali Zanzibar katika masuala mbalim-
bali ya utekelezaji wa mageuzi ya Elimu.

Akizungumza katika hafla hiyo Wa-

Mafanikio Sekta ya Elimu >

Rais Mwinyi akoshwa
na mafanikio katika

sekta ya elimu

ziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. 
Adolf Mkenda amewasisitiza Wanafunzi 
hao kutumia fursa ya mikopo ya elimu ya 
Juu, ikiwemo Samia Skolashipu ambayo 
imekuwa kivutio kuhamasisha Wanafunzi 
wenye uwezo mkubwa katika Sayansi ku-
endelea kusomea fani hizo ambazo zina-
lenga kuchochea ustawi na maendeleo ya 
Taifa.

“Katika kutekeleza ilani ya Chama Cha 
Mapinduzi (CCM) na maelekezo ya Rais, 
Samia Skolashipu inatoa ufadhili asilimia 
mia moja kwa Wanafunzi waliofaulu zaidi 
kidato cha Sita na watakaosomea nyanja 
za Uhandisi, Elimu Tiba, Sayansi, Hisabati 
na TEHAMA na niwahakikishie mikopo na 
Ufadhili wa Samia unatolewa kwa kufua-
ta vigezo vilivyowekwa” amesema Waziri 
Mkenda.

Aidha amebainisha kuwa, Mhe. Samia 
Suluhu Hassan ameongeza fedha za Miko-
po kutoka Bilioni 464 hadi Bilioni 787 na 
kwamba zitaendelea kuongezeka ili ku-
wezesha wanafunzi wengi wenye vigezo 
kupata mikopo.
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Pongezi Bodi >

Prof. Nombo aipa kongole 
Bodi ya ADEM

K
atibu Mkuu Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia Prof. 
Carolyne Nombo amei-
pongeza Bodi ya Ushauri ya 

Wakala wa Maendeleo ya Uongozi wa 
Elimu (ADEM) iliyomaliza muda wake 
kwa kufanya kazi nzuri ya kuishauri 
Wizara juu ya usimamizi na uendeshaji 
wa Wakala huo kwa kuzingatia malen-
go yake.

Prof. Nombo amesema hayo wakati 
wa uzinduzi wa Bodi mpya ya Ushau-
ri ya ADEM, ambapo ameeleza kuwa 
kupitia ushauri wa Bodi, Serikali imewe-
za kupitisha mipango mbalimbali ya 

Wakala inayohusu usimamizi wa fedha, 
rasilimali watu pamoja na ushauri juu ya 
uongozi wa shule na taasisi za elimu.

“Usimamizi mzuri wa Bodi ume-
saidia Wakala kufanikiwa kupata Hati 
safi kutoka kwa Mdhibiti na Mkaguzi 
Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) 
nawapongeza sana”. Alisema Prof. 
Nombo.

Aidha Prof. Nombo amesema Bodi 
mpya inayoingia ina jukumu la kufua-
ta nyayo ya Bodi iliyopita na kuongeza 
kasi zaidi katika kusimamia uendesha-
ji wa Wakala kutekeleza majukumu 
yake, ikiwa ni pamoja na kushauri juu 
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ya maslahi ya wafanyakazi, tathimini ya 
utendaji kulingana na malengo na vipa-
umbele.

Ameongeza kuwa kuzinduliwa kwa 
Bodi hiyo kunakamilisha uundwaji wa 
uongozi wa ADEM baada ya kukamilika 
kwa mchakato wa uteuzi wa Mtendaji 
Mkuu ambaye ni Dkt. Maulid Jumanne 
Maulid.

Bodi mpya inaundwa na Dkt. Leon-
ard Douglas Akwilapo - Mwenyekiti, 
Katibu Mkuu Mstaafu, Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia, Bw. Mwanyika 
Semroki - Kaimu Mkaguzi Mkuu wa 
Ndani kutoka Wizara ya Fedha, Bi. Jane 
Simon Kaji -Mkurugenzi Msaidizi Seh-
emu ya Miundo ya Wakala za Serikali - 
Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi 
wa Umma na Utawala Bora, Dkt. Co-
letha Luoga Komba - Mhadhiri Mwand-
amizi kutoka Chuo Kikuu Mzumbe.



Wadau wajadili Rasimu
ya Mpango wa Maendeleo 

wa Sekta ya Elimu

Mjadala Rasimu ya Elimu >

Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia imekutana na 
wadau ili kupokea maoni 
ya Rasimu ya Mpango wa 

Maendeleo wa Sekta ya Elimu 2021/22 - 
2025/26 yatakayowezesha kufikia malen-

go, shabaha na kutekeleza mikakati ya ku-
endeleza Sekta ya Elimu nchini.

Akizungumza Agosti 19, 2024 Jijini Dar 
es Salaam katika ufunguzi wa mkutano wa 
wadau hao, Naibu Katibu Mkuu Wizara ya 
Elimu, Sayansi na Teknolojia Dkt. Wilson 

Charles amesema kuwa rasimu ya mpango 
huo imeandaliwa na kikosi kazi maalum, 
hivyo mkutano huo unalenga kupata mao-
ni kutoka kwa wadau ili kuiboresha rasimu 
hiyo.

Dkt. Charles amesema kuwa ni muhimu 
kwa wadau hao kutoa maoni kwa kuzinga-
tia mabadiliko katika sekta ya elimu ikiwa 
ni pamoja na mabadiliko ya Sera ya Elimu 
na Mafunzo, Mitalaa na pia kuzingatia taar-
ifa ya sensa ya watu na makazi ya mwaka 
2022.

Akizungumza katika Mkutano huo 
Mwenyekiti wa kundi la wadau wa Maende-
leo na Mkuu wa Kitengo cha Elimu Shiri-
ka la Umoja wa Mataifa la Elimu, Sayansi 
na Utamaduni (UNESCO) Bi. Faith Shayo 
ameipongeza Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia kwa kushirikisha wadau kutoka 
maeneo mbalimbali ikiwemo wanafunzi 
wa Msingi na Sekondari, Vyuo vya Elimu ya 
Juu na Kati katika mkutano huo.

“Mpango wa Maendeleo ya Sekta ya 
Elimu ni wetu sote na nina furaha kuona pia 
umekuwa shirikishi hivyo unawapa wadau 
mbalimbali nafasi kuuangalia, kuuelewa na 
kutoa maoni ili utuongoze kwa miaka mita-
no tukiwa na uelewa na nia moja,” ames-
isitiza Shayo.
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Waziri wa Elimu, Sayansi na 
Teknolojia Prof. Adolf Mken-
da amesema katika ulim-
wengu unaobadilika kwa 

kasi, mifumo ya Elimu Nchini lazima ibadilike 
ili kufikia malengo kwa kuwapatia vijana ujuzi, 
maarifa na maadili kuwawezesha kustawi na 
kuhimili ushindani katika karne ya 21.

Mkenda amesema hayo Agosti 15, 2024 
wakati akifungua Mkutano wa Elimu wa Ki-
kanda wa Jumuiya ya Afrika Mashariki na 
Sherehe za Mwaka wa Elimu wa Umoja wa 
Afrika 2024 uliofanyika katika ukumbi wa Mi-
kutano wa Kimataifa wa Arusha (AICC).

Amesisitiza kuwa ni lazima tuhakikishe 
kuwa Elimu inayotolewa haihusu mafanikio ya 
Kitaaluma pekee, bali kuhakikisha inaweze-
sha kwenda sambamba na mabadiliko ya Te-
knolojia pamoja na mabadiliko ya tabianchi.

“Tunasisitiza umuhimu wa teknolojia, 
mageuzi ya sera na ushirikiano ili kubadilisha 
mifumo ya elimu yenye kuwaandaa vyema 
vijana kwa ajili ya siku zijazo” Alisema Prof. 
Mkenda.

Waziri Mkenda amesisitiza kuwa Tanza-
nia inaendelea na utekelezaji wa mageuzi 
katika sekta ya elimu ili kuandaa vijana mahiri 
watakaoenda na mabadiliko ya kiteknolojia, 
uhitaji wa soko la Kitaifa na Kimataifa na pia 
kuzingatia suala la mabadiliko ya tabianchi.

Kubadilisha Mifumo ya Elimu  >

Prof. Mkenda: Mifumo
ya Elimu lazima ibadilike 

ili kufikia malengo



Jarida la Mtandaoni la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia: Toleo Na. 37, 2024  < ELIMU Bulletin | 11

Takwimu za Elimu Afrika >

Nombo ateta na wadau 
kuhusu Mradi wa Takwimu 

za Elimu Afrika

K
atibu Mkuu Wizara ya 
Elimu, Sayansi na Te-
knolojia Prof. Carolyne 
Nombo Agosti 12, 

2024 Jijini Dodoma amekutana na 
wadau wa elimu kutoka Chama cha 
Maendeleo ya Elimu barani Afri-
ka (ADEA) waliofika kutambulisha 
mradi wa ukusanyaji Takwimu za 
Elimu na Ustadi Afrika.

Ujumbe huo umemweleza Kati-
bu Mkuu kuwa mradi huo utafanya 
kazi katika nchi 30 za Afrika kwa kip-
indi cha miaka mitano ukiwa na len-
go la kuandaa na kukusanya taarifa 
zenye ubora ili kufanikisha ufuatilia-
ji wa maendeleo ya elimu.

Prof. Carolyne Nombo amer-
idhishwa na Mradi huo kwa kuwa 
Tanzania imeanza utekelezaji wa 
mitaala na Sera mpya ya elimu na 
kwamba Mradi huo utasaidia na 
kuwa chachu ya kukusanya Taar-
ifa za wanafunzi kuanzia ngazi ya 
Elimu ya Awali hadi Elimu ya Juu 
mpaka katika soko la ajira.

Prof. Nombo amewaeleza kuwa 
Wizara ya Elimu, Sayansi na Te-
knolojia sasa imeanza kutekeleza 
mfumo wa kuwa na taarifa muhimu 
za elimu Nchini (Basic Statistics in 
Education) ambazo zitakuwa zina-
tolewa kila mwaka na Wizara ikiwa 
na takwimu na taarifa muhimu za 
kielimu za ngazi zote za elimu.

Katibu Mkuu amewataka wa-
jumbe hao kutembelea Taasisi 
mbalimbali zinazojihusisha na ma-
suala ya ukusanyaji wa taarifa iki-
wemo Taasisi kama  Mamlaka ya 
Serikali Mtandao (e-GA), Ofisi ya 
Taifa ya Takwimu (NBS), Eastern 
Africa Statistical Training Center 
(EASTC) na Chuo Kikuu cha Dar es 
Salaam.
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Anuani za Taasisi zilizo chini ya Wizara
Katibu Mtendaji,

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU),
Jengo la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,

S.L.P 6562,
7 Mtaa wa Magogoni,

11479 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2113694, 2113691

Barua Pepe: es@tcu.go.tz
 ------------------------------------------

Mkurugenzi Mtendaji,
Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu 

(HESLB),
HESLB House, 1 Mtaa wa Kilimo -TAZARA,

Barabara ya Mandela,
P.O. Box 76068,

15471 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 736 665 533/ 739 665 533

Baruapepe: ed@heslb.go.tz
------------------------------------------

Katibu mtendaji,
Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA),

Eneo la Viwanda Mikocheni,
Barabara ya Bagamoyo,

S.L.P 2624 au 32019,
14112 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2700493-6/9  na 22 2772423
Barua Pepe: esnecta@necta.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTVET),
S.L.P 17007, DODOMA.

Simu: +255 26 2323 121 / 0733 77 77 51 
Barua Pepe: info@nacte.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Wakala wa Maendeleo ya Uongozi wa Elimu 
(ADEM),

Nunge Street, Old Catholic Church Road,
S.L.P 71, BAGAMOYO, PWANI.

Simu: +255 23 244 0216
Barua Pepe: adem@adem.ac.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia 
(COSTECH),

Barabara ya Ali Hassan Mwinyi,
S.L.P.  4302,

14113 Kijitonyama,
DAR ES SALAAM.

Simu: +255 (022) 2771358/ 2774023/ 2700749
Baruapepe: dg@costech.or.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Taasisi ya Elimu Tanzania (TET),
Plot 132, Barabara ya Ali Hassan Mwinyi

S.L.P. 35094, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 0735 041168

Barua Pepe: director.general@tie.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi Mkuu,
Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA),

S.L.P 34578,
Mikocheni B, Bima Road,

DAR ES SALAAM.
Simu:

Barua Pepe: info@tea.or.tz
 dg@tea.or.tz

Mkurugenzi Mkuu
VETA Makao Makuu,

Plot No. 18, Central Business Park (CBP)
Barabara ya VETA,

S.L.P 802,
26 DODOMA.

Simu: +255 26 2963661
Baruapepe: info@veta.go.tz

 ------------------------------------------
Mtendaji Mkuu, 

Tume ya nguvu za Atomic Tanzania (TAEC)
S.L.P 743,

23114 Engutoto, Block J, Plot No 216,
ARUSHA

Simu: +255 272 9700054
Barua Pepe:dg@taec.go.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM),
Kampasi ya Mwalimu Julius Nyerere Mlimani,

S.L.P. 35091, Mtaa wa Chuo Kikuu
16103 Dar es Salaam

Simu: +255222410700
Baruapepe: vc@udsm.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Ardhi University (ARU),
Plot No. 3, Observation Hill Blok L,

University Road,
P.O. Box 35176, DAR ES SALAAM.

Simu: +255 738 357 310-12
Baruapepe: aru@aru.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi, 
Muhimbili (MUHAS),

9 Barabara ya Umoja wa Mataifa,
Upanga Magharibi,

S.L.P. 65001,
11103 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2150302-6
Baruapepe: vc@muhas.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Sokoine (SUA),
S.L.P 3000,

Barabara ya Edward Moringe, Mtaa wa Kilimo,
01 MOROGORO

Simu: +255 23 260511-4
Barua Pepe: sua@sua.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Mzumbe (MU),
S.L.P 1, MOROGORO

Simu:
Barua Pepe: mu@mzumbe.ac.tz

info@mzumbe.ac.tz
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM),

S.L.P 259,
Mtaa wa Benjamin Mkapa,
Jengo la Benjamin Mkapa,

41107 DODOMA.
Simu: +255 26 2310001/2/3
Barua Pepe: vc@udom.ac.tz 

relations@udom.ac.tz

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu Huria Tanzania (OUT),

S.L.P. 23409,
14110 Open University Road,

Kinondoni Municipality,
DAR ES SALAAM

Simu: +255 22 2668820/ 2668992
Baruapepe: vc@out.ac.tz

------------------------------------------
RASI wa Chuo,

Chuo Kikuu kishiriki cha Elimu 
Dar es Salaam (DUCE),

Taifa Road Next to Benjamin Willium,
S.L.P 2329,

15105 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2850975

Barua Pepe: principal@duce.ac.tz
dpacademic@duce.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Ushirika Moshi,
06 Barabara ya Sokoine Moshi,

S.L.P 474
KILIMANJARO

Simu: +255 272 751 833
Barua Pepe: info@mocu.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo Kushiriki Cha Elimu Mkwawa (MUCE), 
 Mtaa wa Mkwawa Chuo,

S.L.P. 2513,
51111 IRINGA CBD.

Simu: +255 26 2702 751
Baruapepe: principal@muce.ac.tz

------------------------------------------
Makamu  Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Cha Sayansi na Teknolojia 
Mbeya (MUST),

S.L.P. 131,
Barabara ya 01 MUST,

01 MBEYA.
Simu: +255(0)25 2957542/4

Barua pepe: vc@mustnet.
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Taasisi ya Afrika ya Sayansi na Teknolojia

ya Nelson Mandela (NMIST), 
Kampasi ya Tengeru, Barabara ya Nelson Mandela,

S.L.P. 447,
23301 TENGERU, ARUSHA

Simu +255 272970001
Baruapepe: vc@nm-aist.ac.tz 

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo, 

Chuo Kikuu cha Mwalimu Julius 
Kambarage Nyerere,

S.L.P 976,  Butiama, MARA
Simu: 

Barua Pepe: info@mjnuat.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi
Bodi ya Huduma za Maktaba (TLSB),

27 Mtaa wa Bibi Titi Mohamed,
S.L.P 9283 

DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2150048/9
Barua Pepe: info@tlsb.go.tz

Katibu Mtendaji,
Tume ya Taifa ya UNESCO,

7 Magogoni Street,
P. O. Box 20384,

11479 DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2126598/ 22 2134292

Baruapepe: info@natcom.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Taasisi ya Elimu ya Watu Wazima (TEWW)

23 Mtaa wa Bibi Titi Mohammed,
S.L.P. 20679,

11103 DAR ES SALAAM
Simu: 

Baruapepe: info@iae.ac.tz
------------------------------------------

Mkuu wa Chuo,
Chuo cha Ufundi Arusha (ATC),

Junction of Moshi-Arusha and Nairobi Roads,
P.O. Box 296,

23105 ARUSHA.
Simu: +255 (0) 27-297 0056

Baruapepe: rector@atc.ac.tz/pro@atc.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Kituo cha Maendeleo Dakawa,

S.L.P 1733,
MOROGORO.

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT),
Kona ya Bibi Titi na Barabara ya Morogoro

S.L.P 2958
11104 DAR ES SALAAM 

Simu:
Barua Pepe: principal@dit.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Kumbukumbu ya 
Mwalimu Nyerere (MNMA),

30 Barabara ya Kibada,
S.L.P 9193,

17107 Kigamboni,
DAR ES SALAAM.

Simu: 
Baruapepe: rector@mnma.ac.tz


