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Ndugu ………………………………. 
 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA STASHAHADA YA 

UALIMU ELIMU YA MSINGI 2024/2025.  

 

UTANGULIZI 
 

Tunakupongeza kwa kuchaguliwa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia ili kujiunga na Mafunzo ya 

Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa Sayansi na Hisabati katika Chuo cha 

Ualimu Tandala. Muda wa mafunzo ni miaka miwili (02). 
 

MAHALI CHUO KILIPO NA NAMNA YA KUFIKA 
 

Chuo kipo katika kijiji cha Tandala Wilayani Makete (Mkoa wa Njombe) umbali wa kilometa 86.6 toka 

Njombe Mjini. Ukifika Njombe panda mabasi yanayoelekea Ikonda. Ukifika Ikonda telemka katika kituo cha 

mabasi ulizia sehemu Chuo kilipo, umbali wa kutoka Ikonda hadi Chuoni ni kilomita moja (1Km) ambapo 

unaweza kutembea kwa miguu.  Kama utafika Njombe jioni baada ya mabasi yanayoelekea Ikonda-Makete 

kuondoka, uliza nyumba za kulala wageni zilizopo karibu na stendi kwenye ofisi za mabasi-Njombe.  

 

DIRA YA CHUO. 
 

Dira ya Chuo ni “Kutoa Walimu Mahiri wa Stashahada wenye maarifa, ujuzi na stadi wanaoweza kukabiliana 

na mabadiliko ya Sayansi na Teknolojia na changamoto mbalimbali za maisha Kisiasa, Kijamii na Kiuchumi” 

na Moto wa Chuo ni “Elimu ni Kazi.” 

 

MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI 

1. VIFAA VYA DARASANI 

 

i) Rimu moja ya karatasi ya A.4. (Multifunctional/photocophier) kwa ajili ya mazoezi na 

mitihani ya ndani Kila muhula na inakabidhiwa ofisi ya usajili (zinapatikana maduka ya 

karibu na chuo). 

ii) Daftari 12 counter book (four au three quire) kwa masomo utakayosoma. 

iii) Mathematical set 1 

iv) Kalamu za wino, penseli na rula ndefu. 

v) Mkoba nadhifu wa kuchukulia daftari, kalamu na vitabu. Ni marufuku kwa mwanachuo 

kuweka daftari, vitabu, rula katika mfuko wa suruali, sketi, katika nguo ulizovaa au 

mkononi. Mifuko ya plastic, viroba na vingine visivyo vya hadhi ya mwalimu ni marufuku 

darasani. 
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vi) Kila mwanachuo awe na Muhtasari (Syllabus) wa somo mojawapo linalofundishwa shule za 

msingi (Hisbati na Sayansi). 

vii) Koti la maabara (Laboratory Coat). 

 

2. VIFAA VINGINE 

 

Uwe na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya matumizi yako binafsi. 

i) Bakuli, Kikombe na sahani vya bati (Siyo plastic), kijiko, na uma kwa ajili ya kulia chakula 

na ndoo ya ujazo wa lita 20 kwa ajili ya usafi binafsi. 

ii) Mablanketi mazito mawili, shuka mbili za pink kwa wasichana na blue bahari kwa 

wavulana pamoja na mto wenye foronya unaofanana na rangi ya shuka. Shuka za rangi 

nyingine hazitaruhusiwa. 

iii) Nguo za michezo aina ya track suit rangi ya kijivu za dukani zisizo na kofia-siyo mtumba. 

iv) Bukta na fulana za rangi nyekundu au njano na raba za michezo za rangi mbalimbali. 

v) Uje na fagio moja ngumu (hard bloom) na water leak/mopper (wasichana), fagio moja laini 

(soft bloom) na chelewa wavulana. 

vi) Picha mbili za passport size (za rangi) zenye background ya blue. 

vii) Kila mwanachuo aje na jembe lenye mpini (yanapatikana maduka yaliyopo karibu na chuo) 

viii) Kila mwanachuo awe na pullneck mbili (02) nyeusi ya kuvalia ndani ya shati la chuo. 

ix) Pazia moja kwa wasichana (Rangi ya Maziwa/Cream) 

x) Kila mwanachuo awe na Gloves jozi mbili (02) kwa ajili ya kujikinga na baridi. 

 

3. SARE 

Wasichana 

i) Shona suti nyeusi mbili (Sketi iwe kama mchoro namba 1 unavyoonesha). 

ii) Mashati mawili (02) ya light blue mikono mirefu. 

iii) Viatu vyeusi vya ngozi (Simple shoes) vyenye visigino vifupi/kawaida. 

iv) Soksi nyeupe zisizopungua jozi mbili. 

v) Tai nyeusi-sio “neck tie” 

vi) Tshirt ya chuo inapatikana chuoni kwa gharama ya shilingi 15,000/= 

vii) Kwa wanachuo waislam wanaruhusiwa kuvaa hijab nyeupe na sio rangi nyingine. 

 

 
 

 

Wavulana  

i) Shona suti nyeusi mbili (suruali iwe kama mchoro namba 2 unavyoonesha-urefu wa kugusa kiatu) 

ii) Mashati mawili (02) ya „light blue‟ mikono mirefu. 

iii) Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (02) vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi/kawaida. 

iv) Soksi nyeusi zisizopungua jozi mbili. 

v) Tshirt ya chuo inapatikana chuoni kwa gharama ya shilingi 15,000/= 

vi) Tai nyeusi mbili sio “neck tie” 

 
 



 

* Mavazi ya mitumba na mishono ambayo haijaelekezwa hayatakubaliwa/hayatapokelewa. 

 

Aidha sare za chuo zinapatikana kwa mafundi wanaopatikana karibu na Chuo (inashauriwa kushona 

sare ukiwa chuoni kuepuka utofauti wa sare ambao haukubaliki maelezo kuhusu sare na ushoni 

wasiliana na mkufunzi wa mavazi kwa namba 0744169167.  

 

4. MAVAZI MENGINE 

i) Uje na mavazi ya heshima ya Kiualimu.  

Kwa wasichana: Suruali, sketi na gauni fupi  havitakiwi, aidha mavazi yenye kubana mwili, 

kuangaza na kuonekana yamegeuzwa HAYATAKIWI. 

 Kwa wavulana: Pensi na Suruali aina ya ‟jeans‟, dengrizi ama za kupandisha  

 mpaka tumboni au kushusha chini ya kiuno Hazitakiwi, aidha mavazi yenye kubana mwili, 

kuangaza na kuonekana yamegeuzwa HAYATAKIWI.  

 

ii) Nywele: Kwa wasichana nywele za bandia  hazitakiwi.  Kwa wavulana hutakiwi kunyoa kipara, 

kiduku au mitindo yoyote ya kihuni, masweta au makoti yawe ya heshima. 

 

5. ADA YA MAFUNZO 

Ada ya mafunzo ni shilingi laki nne na elfu hamsini ( Tshs 450,000/= ) kwa mwaka. MALIPO YA ADA 

YANAFANYIKA KWA KUTUMIA NAMBA MAALUMU YA MALIPO (CONTROL NUMBER) 
ambayo utapewa na Muhasibu wa Chuo mara tu ufikapo au unaweza wasiliana na muhasibu wa Chuo kwa 

namba 0767285709 Muda wa kazi tu ili upewe control number. Malipo haya ya ada yanaweza kufanyika kwa 

awamu mbili kila muhula ni Tsh 225,000/= 

 

6. MICHANGO MINGINE 

NA MCHANGO MCHANGANUO WA MALIPO MAELEZO 

1 Huduma ya Kwanza 10,000 Kwa mwaka 

2 Usajili na Kitambulisho 20,000 Kwa mwaka 

3 Serikali ya Wanachuo 5,000 Kwa mwaka 

4 Elimu ya Michezo 30,000 Kwa mwaka 

5 Ulinzi 30,000 Kwa mwaka 

6 Usafi,Mazingira na EK 20,000 Kwa mwaka 

7 Ukarabati 25,000 Kwa mwaka 

8 Kukodisha Godoro 10,000 Kwa mwaka 

9 Bima ya Afya 50,400 Kwa mwaka kwa 

wasiokua na kadi 

ya bima ya Afya. 

 JUMLA 200,400  

 

Fedha yote ya michango ilipwe kupitia akaunti ya Chuo ya NMB, namba 60401100008 Jina la akaunti ni 

Tandala Teachers’ College. Tafadhari Andika jina la mwanachuo anayelipiwa na si vinginevyo. Baada ya 

malipo mwanachuo anatakiwa kuja na BANK-PAY-IN SLIP halisi toka bank sio nakala (Photocopy). 

N.B. 

- Chuo hakipokei fedha Taslim kutoka kwa wanachuo kwa sababu zozote zile. 

- Mwanachuo hatapokelewa iwapo hajakamilisha malipo ya Michango na Ada kama ilivyoelekezwa hapo 

juu. 

- USITEMBEE/USISAFIRI NA HELA TASLIM KUEPUKA UTAPELI UWAPO SAFARINI. 

- Fedha zikishaingizwa kwenye akaunti ya serikali hazitarudishwa. 

- Kila mwanachuo anatakiwa kuchangia Tsh 10,000 ya mahafali kwa mwaka. 

 

 

 



 

7. KABLA YA KUFIKA CHUONI 

Nenda kwa daktari anayetambuliwa na Serikali ili upimwe afya yako, fomu ya kupima afya imeambatanishwa. 

Chuo hakina huduma maalumu ya chakula (Special Diet) pia chuo kinatoa huduma ya kwanza kutokana 

na michango. Kwa matibabu zaidi mwanachuo atajigharamia au atatumia Kadi yake ya bima ya afya. 

(KUWA NA BIMA YA AFYA NI LAZIMA). 

 

8. UTAMBULISHO 

Unatakiwa kuja na vyeti halisi (SIYO NAKALA) vifuatavyo:- 

i) Cheti cha kuhitimu kidato cha sita, Mafunzo ya Ualimu (Leaving Certificate) yenye picha 

na muhuri wa Mkuu wa Shule/Chuo uliogongwa juu ya picha yako katika cheti chako 

(Leaving certificate) au result slip. Cheti kiwe kinatambuliwa na Serikali. 

ii) Cheti cha matokeo ya Mitihani ya Kitaifa cha Baraza la Mitihani ya kidato cha   nne na cha 

sita (Academic Certificate) kwa wale wa kidato cha sita na Cheti cha kuhitimu kidato cha 

nne na mafunzo ya Ualimu kwa waliomaliza Ualimu Grade A.  

iii) Cheti cha kuzaliwa (Birth Certificate) ni lazima ulete, majina yalingane na cheti cha 

NECTA. 

iv) Kitambulisho cha Taifa (NIDA)/ namba ya kitambulisho cha Taifa (NIDA). 
 

Kutoleta vyeti vilivyotajwa hapo juu kutafanya USIPOKELEWE. Vyeti vyako utakabidhiwa mwishoni mwa 

mafunzo baada ya kusajiliwa na BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA na kukamilisha taratibu zote/kulipa 

madeni yote ya serikali. Kuleta vyeti vya bandia au ambavyo sio vyako ni uvunjaji wa sheria za nchi 

ukibainika hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yako.  

 

9. MAWASILIANO. 

Mawasiliano yoyote yanayomuhusu mwanachuo, kutoka kwa ndugu, jamaa na marafiki lazima yapitie kwenye 

uongozi wa Chuo kwa namba zifuatazo. 

Ofisi ya Uadili Chuo cha ualimu Tandala 0753-012485 au 0755558681 

Ofisi ya Usajili Chuo cha Ualimu Tandala 0763-086245 au 0656-332082 

 Makamu Mkuu wa Chuo   0755-447019 

10. MAPOKEZI. 

Mara ufikapo chuoni ripoti Ofisi ya Usajili kwa utambulisho na kukabidhi vyeti, risiti za benki za michango, na 

vifaa mbalimbali.    

Pamoja na maelezo ya hapo juu, kama upo tayari kusoma katika Chuo hiki utatakiwa kufuata kanuni za Chuo. 

Ukivunja kanuni hizo utaondolewa chuoni. Aidha ukifika chuoni utapewa maelekezo ya namna ya kuishi 

chuoni. 

 

MWISHO 

Tarehe ya kuripoti chuoni ni tarehe 09/09/2024 ifikapo tarehe 30/09/2024 hautapokelewa. 

 

KARIBU CHUO CHA UALIMU TANDALA 
 

 
 
 

VEDASTO J KIBYALA 

MKUU WA CHUO 
 

 

 
 

 



 

 

 

 

 

Nakala: Katibu Mkuu, 

               Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 

               S.L.P. 10 

               DODOMA. 

 

              Mthibiti ubora Mkuu wa Shule. 

              Kanda ya Nyanda za Juu Kusini, 

              S.L.P. 2288, 

              IRINGA 

 

              Afisa Elimu, 

              Mkoa wa Njombe, 

              S.L.P. 858, 

              Njombe. 

 
 

              Mwenyekiti wa Bodi ya Chuo, 

              S.L.P. 1, 

              MAKETE. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU TANDALA 

SHERIA ZA CHUO 

 

Mwanachuo akivunja mojawapo ya sheria zifuatazo ataondolewa chuoni na Bodi ya Chuo itapewa taarifa. 

(BAADA YA KUSAINI NAKALA MOJA IKABIDHIWE OFISI YA USAJILI) 

 

 

1. Mwanachuo mwenye mimba, aliyetoa mimba kwa makusudi au anayejaribu kutoa mimba. 

 

2. Ulevi wa pombe, bangi, sigara au madawa ya kulevya. 

 

3. Mwanachuo kujiingiza kwenye tabia ya uasherati au uzinzi na mtu yeyote yule. 

 

4. Mwanachuo kuacha kuhudhuria vipindi vya masomo kwa idadi ilivyowekwa kwa mujibu wa sheria. 

 

5. Mwanachuo kujiamulia kuondoka kulala nje/ eneo la Chuo bila ruhusa. 

 

6. Ni kosa kwa mwanachuo kutumia nafasi yake au uwezo wake kuwafanya wenzake ama watu wengine 

wasitii Serikali halali ya nchi au chombo chochote halali cha Serikali katika nchi 

 

7. Udanganyifu wa aina yeyote kama vile kughushi vyeti vya kitaaluma, risiti za malipo ya fedha ( k.m. 

pay – In – Slip).  

 

8. Mwanachuo kuwa na mahusiano ya kimapenzi na mlezi wake (mkufunzi/mfanyakazi). 

 

 

Jina la mzazi/mlezi ………………………………………Namba ya simu........................................ 

 

Sahihi ………………………….. Tarehe ………………… 

 

Jina la mwanachuo ........................................................ 

 

Sahihi ......................................... Tarehe ...................... 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

GOVERNMENT OF TANZANIA 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION. 

 

PART   A. 

TO, 

THE MEDICAL OFFICER, 

 

…………………………………….                               From…………………… 

…………………………………….                               Date……………………… 

 

Mr/Mrs/miss…………………………………… 

 

Name in Full. 

 

Please Examine the above named as to him/her physical and mental fitness from a full time Teacher Training 

Course.  The Examination should include the following categories: - 

 

(a) Eye – Sight 

(b) Hearing 

(c) Limbs 

(d) Speech 

(e) Venereal diseases 

(f) Epilepsy  

(g) Necroses  

(h) Other serious diseases  

(i) Pregnancy 

 

                                             MEDICAL CERTIFICATE 

PART B. 

 

(To be completed by the Government Medical Officer) 

 

I have Examined the above named and consider that he/she is physically Fit/ Unfit and mentally fit /unfit for a 

full time Teacher Training Course. 

 

(a) Eye - Sight…………………………………………………………………… 

(b) Hearing…………………………………………………………………………. 

(c) Limbs……………………………………………………………………… 

(d) Speech………………………………………………………………………… 

(e) Venereal disease…………………………………………………………….. 

(f) Epilepsy………………………………………………………………………. 

(g) Necroses…………………………………………………………………… 

(h) Pregnancy…………………………………………………………………… 

(i) Other serious disease……………………………………………………… 

 

 

 

 



 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU TANDALA 

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA NA CHUO 

I. MWANACHUO 

           Jina la Mwanachuo........................................................................................................................ 

Anuani ............................................................................................................................................. 

Mimi .................................................................................. nimekubali kujiunga na chuo cha Ualimu 

Tandala. Nimesoma maagizo yote ya chuo kwa umakini na kuyaelewa. Naahidi kuwa mtiifu na 

nitazingatia sheria na taratibu zote za chuo kama nitakavyoelezwa. 

Saini ya mwanachuo................................................................tarehe ............................................... 

 

II. MZAZI/MLEZI 

Mimi................................................................................................................................................... 

Mzazi/mlezi wa...............................................................................na. simu..................................... 

Nimesoma kwa makini maagizo ya chuo yaliyotolewa kwa mtoto/kijana wangu. Nimekubali mwanangu 

ajiunge na chuo hicho. Naahidi kuwa nitashirikiana na Uongozi wa chuo katika kumkuza na kumlea 

mwanangu kitabia, kielimu na kimaadili ya Ualimu ili kumfanya awe mwalimu wa mfano katika jamii. 

Saini ya Mzazi/mlezi................................................................................. Tarehe.............................. 

NB Mzazi/mlezi hakikisha mwanao/kijana wako amezisoma sheria zote za chuo 

zilizoambatanishwa kwa umakini mkubwa na kuzitafakari, ndipo usaini fomu hii. 


