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MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA STASHAHADA YA
UALIMU KWA MASOMO YA SAYANSI NA HISABATI KWA LUGHA YA KISWAHILI
KWA MWAKA WA MASOMO 2024/2025

1. UTANGULIZI:

Napenda kukuarifu kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua kujiunga na
Mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada Kwa “PRE SERVICE” na ‘INSERVICE’ katika Chuo
cha Ualimu Ndala. Uongozi wa Chuo unakupongeza kwa kupata nafasi hii, mafunzo ya
Stashahada ya Ualimu ni miaka miwili. Chuo kitafunguliwa tarehe 09.09.2024na mwisho kuripoti
Chuoni ni tarehe 18.09.2024Ukichelewa kuripoti kwa muda uliopewa hapo juu hutapokelewa na
nafasi yako atapewa mwombaji mwingine.

Chuo kipo Wilaya ya Nzega, Mkoa wa Tabora. Kutoka Nzega ni umbali wa kilometa 64 upande
wa Kusini kuelekea Tabora, na kutoka Tabora ni umbali wa kilometa 60 Kaskazini kuelekea
Nzega. Upo usafiri wa mabasi kwenda Ndala kutoka Tabora, Nzega na Igunga kila siku isipokuwa
siku ya Jumapili. Kama utapanda basi/hiace Tabora, panda basi/hiace linaloelekea Ndala au kama
utapanda bas/hiacei Nzega, panda basi/hiace linaloelekea Ndala. '

Kwa upande wa matibabu ipo hospitali kubwa ya Misheni (R.C) na matibabu ni ya kulipia, hivyo
njoo na fedha za kutosha au njoo na kadi ya Bima ya afya kwa ajili ya matibabu yako. Utakapofika
chuoni ripoti kwenye Ofisi ya usajili wa Wanachuo mara moja ili uweze kusajiliwa. Dira yetu ni
Elimu kwa Manufaa ya Umma, Kauli ya Chuo ni “NDALA COLLEGE CHAPA KAZI” “Mvivu
hana nafasi Chuoni”. Kazi za mikono ni sehemu ya Mafunzo yako. Pia utatakiwa kufaulu masomo
yako yote katika mitihani utakayokuwa ukiifanya ukiwa chuoni. Kiwango cha kufaulu mitihani ya
kila muhula ni kupata wastani wa alama 50% kwa kila somo, Vinginevyo utasimamishwa
kuendelea na Mafunzo. Aidha unatakiwa uhudhuria vipindi vyote vya masomo darasani na
shughuli zingine baada ya masomo.




2. MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA USAJILI.

a. Njoo na vyeti halisi (original certificates) vya kumaliza masomo ya kidato cha IV,
VI (leaving certificate) na cha taaluma, pamoja na vivuli vyake (Leaving Certificate,
rest_llt slip/academic certificate), cheti cha UALIMU kwa waliohitimu Astashahada ya
Ualimuna na cheti cha kuzaliwa.

b. Pima afya yako kabla ya kuja Chuoni. (Request for medical examination form
imeambatanishwa).

e Ukiwa na matatizo maalum ya kimaumbile na afya toa taarifa kwa Mwadili wa
wanachuo mara moja wakati wa kuripoti.

d.

Kama umeoa au kuolewa Njoo na vyeti vyako vya ndoa na viwasilishe kwa Msajili
wa wanachuo.

e. Utakula chakula cha kawaida kinachotolewa na chuo. Hivyo hakuna chakula

maalum kwa wagonjwa (Special Diet). Wenye matatizo maalum ya chakula
watajitegemea.

Utajigharamia nauli ya kwenda na kurudi nyumbani wakati wa likizo.

g. Hutaruhusiwa kutoka nje ya chuo kwa siku za Jumatatu hadi Jumamosi. Utatoka
siku ya Jumapili tu na siku za sikukuu za Taifa kuanzia saa 8 mchana hadi saa 11
jioni.

h. Mawasiliano yote kutoka kwa wazazi/mlezi yanayomhusu mwanachuo kama

vile msiba/magonjwa yapitie Ofisi ya Mkuu wa chuo.
3. ADA:

Ada ya Mafunzo ni T.shs. 250,000/= kwa muhula (Tshs. 450,000/= kwa mwaka).
Unaweza kulipa ada ya nusu mwaka T.shs. 250,000/= au ada ya mwaka mzima Tshs.

450,000/=
4. MICHANGO MBALIMBALI
S/NA | AINA YA MICHANGO KIASI(TSHS) MUDA
1 Usajili na Kitambulisho 20,000/= Kwa mwaka wa
kwanza tu
2 Serikali ya Wanachuo 5,000/= Kwa Mwaka
3 Huduma ya Kwanza 10,000/= Kwa Mwaka
4 Kukodi godoro 10,000/= Kwa Mwaka
5 Michezo 30,000/= Kwa Mwaka
6 Ukarabati 25,000/= Kwa Mwaka
7 Ulinzi 30,000/= Kwa Mwaka
8 Usafi na Mazingira 20,000/= Kwa Mwaka
JUMLA KUU 150,000/=

5. SARE YA CHUO.

Wanaume & .
1. Suruali mbili nyeusi zenye rinda ndogo (pleats) mbili upande wa mbele kila upande

wa zipu (kitambaa kisiwe na mistari).




Angalia mfano wa mshono hapa chini.

T\

Nb: upana wa suruali chini ni nchi 17.

2. Koti jeusi
3. Tai ndefu nyeusi

4. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba (gidamu)
5. Mkanda mweusi

6. Mashati mawili ya sare ya chuo rangi ya bluu bahari (Light blue) ya mikono mirefu.
7. Soksi nyeusi/ kijivu

Wanawake

1. Sketi mbili (2) nyeusi, kitambaa kizito mshono wa V Sketi isiwe fupi ivuke magoti
na Isibane, angali mfano wa mshono hapa chini.

2. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba, kisigino kifupi.
3. Soksi nyeupe nzito.

4. Kama utavaa hijab, ifanane na rangi ya shati (blue bahari)

5. Koti jeusi

6. Tai fupi nyeusi




e

Sare ya Michezo

Kila mwanachuo ni mwanamichezo, unapaswa kuwa na vifaa vifuatavyo:
1. Track suit rangi ya bluu nyeusi (Dark blue)

2. Bukta na fulana rangi ya bluu nyeusi (Dark blue)
3. Viatu vya michezo na soksi ndefu rangi ya bluu nyeusi (Dark blue)

6. MAHITAJI MENGINE:

Kila mwanachuo anatakiwa kuwa na fedha za matumizi binafsi na mahitaji madogomadogo
ya Chuo kama vile kununua vifaa vya usafi binafsi, matibabu na mahitaji mengine.

7. VIFAA VYA MALAZI NA TAALUMA.
1. Shuka mbili rangi ya pinki (zisiwe na maua)
2. Mto na foronya yenye rangi ya pinki
3. Chandarua ya rangi nyeupe au bluu (3 x 6).
4. Vyombo vya chakula (Sahani,bakuli, kikombe na kijiko)
5. Ndoo kubwa moja na ndoo ndogo moja (kuna shida ya maji)
6. Madaftari makubwa (10) na kalamu za kuandikia za kutosha
7. Mkebe wa Hisabati (Mathematical set)
8. Rimu moja ya karatasi (A4)
9. Ufagio wa kufagilia mazingira ya nje
10. Aje na kiasi cha T.Sh15,000/= kwa ajili ya TShirt itakayokuwa Sare ya Chuo.

11. Aje na kadi ya Bima ya afya au mchango wa Bima ya Afya Tsh. 50,400/= kwa
asiye na kadi ya Bima ya Afya kwa ajili ya matibabu kwani chuo kipo karibu na
Hospitali binafsi.

MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA:
Pima afya yako kabla ya kuja Chuoni. (Angalia kiambatisho namba 1 cha Request for
medical examination form).

Kiambatisho Na. 2

MAELEKEZO YA SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO

Utapewa semina elekezi kuhusiana na sheria na taratibu za chuo pindi ufikapo chuoni, aidha
utapewa fomu ya kujaza kukubaliana na sheria na taratibu za Chuo.

KANUNI ZA CHUO

CHUO CHA UALIMU NDALA

Kwa kuwa mwalimu ni Mwenge, tabia yake inatakiwa kuwa ya mfano kwa wanafunzi wake na
kwa JUMUIYA anamoishi. Maneno yake na matendo yake yote yawe ya mifano inayofaa kuigwa.
Chuo cha Ualimu Ndala kina kanuni zinazoongoza na kinaendeshwa kwa kufuata sheria za Wizara
na kanuni hizo. Ukikiuka moja ya kanuni hizi hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yako
ikiwa ni pamoja na adhabu au kuachishwa mafunzo

KANUNI ZENYEWE NA HATUA ZAKE ZA KINIDHAMU:



1. Kila mwanachuo ajiheshimu mwenyewe, awaheshimu wenzake, wanakufunzi, wafanyakazi
wa chuo na watu wengine anaokutana nao, kinyume cha hapo atapata adhabu kulingana na
kosa ikiwa ni pamoja na kachishwa Mafunzo.

2. Ni kosa kwa mwanachuo kwenda nyumbani kwa Mkufunzi au mfanyakazi yeyote
pasipo ruhusa maalum. Adhabu itatolewa kwa atakayekiuka utaratibu.
3. Kila mwanachuo sharti awahi wakati wowote anapohitajiwa kama vile mstarini,

B}val'oni, ukumbini, Darasani, katika kazi za nje, anapotakiwa kwa kengele au ishara
nyingine. Kutotekeleza hayo adhabu itatolewa.

4. Unatakiwa kuwa msafi na nadhifu wakati wote unapokuwa chuoni, pamoja na
kutunza mazingira yako. Adhabu itatolewa ukifanya kinyume,

3. Nikosa kwa mwanachuo kuacha kuhudhuria vipindi vya masomo au kutofanya
Mitihani kwa visingizio vya dini, mila na siasa. Atakayepatikana atafukuzwa Chuo.

6. Ni kosa kwa mwanachuo kumkaribisha mgeni wake chuoni bila kibali maalum

(Wageni wanaruhusiwa kufika siku za Jumapili na siku za Sikukuu). Kinyume cha kanuni
hii adhabu itatolewa.

7. Yampasa kila mwanachuo aheshimu kazi ya mikono na kuzalisha mali kwa upeo wa
uwezo wake. Adhabu itatolewa kwa mtegaji.

8. Kila mwanachuo anawajibika kujituma katika kutunza na kulinda MALI YA UMMA
NA YA WATU WENGINE. Adhabu ya kulipia uharibifu itatolewa kwa atakayekosa.

9. WIZI wa aina yoyote, uwe wa fedha, vitu au mitihani ni marufuku. Atakayepatikana,
atafukuzwa Chuo.

10. Ni marufuku kwa mwanachuo kutembelea majumba ya STAREHE, majumba ya
kufikia wageni na vilabu vya pombe. Atakaepatikana atafukuzwa Chuo.

11. Ni kosa kwa mwanachuo kuwa mdanganyifu. Atakayepatikana atapata adhabu

kulingana na kosa la udanganyifu.
12. Ni marufuku kwa mwanachuo kuatoka nje ya chuo bila ruhusa. Atakayepatikana

atafukuzwa Chuo.
13. Mwanachuo hatakiwi kuwa mjamzito katika kipindi chote cha mafunzo yako.
Vinginevyo atakayepatikana atasimamishwa mafunzo.

14. Ulevi wa pombe, bangi au madawa ya kulevya ni marufuku. Atakayebainika
atafukuzwa Chuo.

15. Ni kosa kwa mwanachuo yeyote kuhamisha kitu/kifaa chochote cha chuo au cha

mtu mwingine bila ruhusa. Atakayepatikana atakabiliwa na adhabu.

16. Ni marufuku kwa mwanachuo yeyote kulala bweninini kwa ugonjwa au udhuru
mwingine wakati wa masomo au kazi za nje bila kibali cha Daktari au Mkufunzi
anayehusika. Atakayepatikana atapata adhabu.

17. Hurusiwi kwenda nje ya Chuo bila kuvaa sare ya Chuo.

18. Ni marufuku kwa mwanachuo kujipikia chakula ndani ya bweni wala jikoni bila
ruhusa. Atakayepatikana atapata adhabu.

19. Migomo ya aina yoyote hairuhusiwi katika Chuo hiki. Ikitokea wahusika wafukuzwa

Chuo.




20. Ni lazima ufaulu mitihani yote kwa wastani wa alama 50%. Ukishindwa kupata
- wastani huo utarudia mitihani au kurudia mwaka.

21. Ni marufuku kwa mwanachuo kuwa na lugha chafu, lugha ya matusi, kuwa mgovi,
kupigana na kufanya kitendo chochote kitakachodhalilisha utu wa mtu. Atakayekiuka
atafukuzwa Chuo.

22. Ni marufuku kuonesha uhusiano wa kimapenzi kati ya mvulana na msichana.
Atakayeonekana atasimamishwa mafunzo ya ualimu.

23. Taa zitazimwa 5:00 kamili usiku hivyo kila mwanachuo anatakiwa kuwa kitandani
kwake kimya tayari kwa kulala.

24. Simu za mikononi haziruhusiwi kutumika katika vyumba vya madarasa, mitihani,
katika mikutano ya chuo, wakati wa kazi za mikono, michezo na katika shughuli zote rasmi
za chuo. Ikibainika unatumia simu katika maeneo hayo simu hiyo utanyag’anywa na
utapewa adhabu kali au kusimamishwa masomo.

KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU NDALA
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KIAMBATISHO NA. 3.

FOMU YA KUJAZA MAELEZO BINAFSI
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU NDALA

TAARIFA YA MWANACHUO
(WAZWE NA MWANACHUO MWENYEWE)
MAJINA YAKO

KAMILI:
TAREHE YA KUZALIWA
KIJIJI WILAYA MKOA
DINI DHEHEBU
JINA KAMILI LA MZAZI/MLEZI
ANUANI YAKE:
UMEOA/UMEOLEWA:
KIWANGO CHAKO CHA ELIMU:
SHULE YA MSINGI ULIYOSOMEA:
MWAKA ULIOMALIZA ELIMU YA MSINGI:

SHULE YA SEKONDARI ULIYOSOMEA MWAKA
DARAJA ULILOPATA (DIVISION) ALAMA (POINTS)
MASOMO PAMOJA NA MATOKEO YAKE

MASOMO: UFAULU WA ALAMA:

MCHEPUO ULIOSOMEA (SAYANSI, BIASHARA, SANAA, KILIMO)

MATATIZO YA KIAFYA ULIYONAYO:
MSAADA AMBAO UNGEPENDA UPATE KWA MATATIZO YAKO

MICHEZO UNAYOPENDA KUCHEZA:
UTAALAMU MWINGINE ULIONAO:

NDUGU ZAKO WALIOKO NZEGA/TABORA
JINA LAKE UHUSIANO ANUANI YAKE NAMBA YA SIMU

NATHIBITISHA KUWA TAARIFA NILIZOTOA HAPO JUU NI SAHIHI NA ZA UKWELI

JINA KAMILI: SAHIHI: TAREHE




GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:

TO: The Medical Officer,

From: The Principal,
...................................................... Ndala Teachers’ College,
...................................................... P: 0. Box:9;
...................................................... NDALA -TABORA.

Date i il s
MEMISSIMIS. . Co ol s e R e S

(Name in Full)
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time
teacher training course. The examination should include the following categories (I —IV) each
category or sub-category of which will render the applicant ineligible in case of defect.
Pregnancy (Category IV) will also render a girl ineligible for the course.

(1) (a) Eye-sight(e) Leprosy

(b) Hearing(f) Limbs
(c) Speech(g) Epilepsy
(d) Venereal Diseases
(ii) Neuroses (iii) Other serious diseases (iv) Pregnancy

PART B:

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a Government Medical Officer)

| have examined the above named and consider that he/she is physically and mentally fit/unfit
for a full-time teacher training course.
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