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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA MAALUM
YA UALIMU ELIMU YA MSINGI MASOMO YA SAYANSI 2024/2025

1. UTANGULIZI

Ninayo furaha kukujulisha kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia
imekuchagua kujiunga na mafunzo ya Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya
Msingi Masomo ya Sayansi (Miaka 03) katika chuo hiki kwa mwaka wa masomo
2024/2025. Hongera sana.

2. TAREHE YA KURIPOTI CHUONI
Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe 09.09.2024 ambapo baadae kutatolewa maelekezo
(orientation) yahusuyo kozi yako na maisha ya chuoni.

3. MAHALI CHUO KILIPO

Chuo cha Ualimu Korogwe kipo katika wilaya ya Korogwe mkoa wa Tanga, kilometa
mbili na nusu (Km 2.5) kutoka stendi mpya ya mabasi Korogwe mjini. Ukishuka
kwenye basi tafuta bajaji zinazoelekea Hospitali ya Wilaya ya Korogwe (HOSPITALI
YA MAGUNGA). Ukipenda unaweza kukodi Taxi au Bajaji ili ufike chuoni haraka.
(kukodi usafiri wa bajaji nauli ni shilingi elfu moja hadi chuoni). Usitumie usafiri wa
bodaboda ni hatari kwa usalama wako.

4. MAHITAJI MUHIMU
4.1 Maagizo ya Vyeti/Nyaraka
i.  Vyeti vyote halisi vya kitaaluma (Original Academic Certificates) vya Baraza
la Mitihani la Tanzania Kidato cha NNE (CSEE) na vyeti vya kuhitimu Elimu
ya Sekondari kidato cha NNE (Leaving Certificates)
ii. Vivuli vya vyeti vya kidato cha NNE (photocopy). Vyeti halisi vya taaluma
vitabakia ofisi ya usajili kwa ajili ya uhakiki zaidi wa NECTA.
iii. Cheti halisi cha kuzaliwa.



4.2 Adaya Mafunzo
Ada ya mafunzo kwa mwaka ni Shilingi 450,000/=. Ada hii inaweza kulipwa yote
au kwa awamu mbili yaani kwa kila muhula. Malipo vafanyike kupitia mfumo
wa malipo ya serikali kwa kutumia Control Number ambayo inapatikana Chuoni
ofisi ya Mhasibu wa Chuo.

4.3 Michango Mingine
i.  Ulinzi Tsh. 30,000/= kwa mwaka.
ii.  Ukarabati 25,000/= kwa mwaka.
iii.  Kitambulisho na Usajili Tsh. 20,000/= kwa mwaka.
iv.  Kukodisha Godoro Tsh. 10,000/= kwa mwaka.
v.  Vifaa vya Usafi na mazingira Tsh. 20,000/= kwa mwaka.
vi.  Huduma ya kwanza Tsh. 10,000/= kwa mwaka.
vii.  Michezo Tsh. 30,000/= kwa mwaka.
viii.  Serikali ya Wanachuo Tsh. 5,000/= kwa mwaka.
ix. Bima ya Afya ya Taifa Tsh 50,400/= kwa wasio na bima ya Afya.
Michango yote ambayo jumla yake ni Tsh. 200,400/= zilipwe kwenye akaunti
ya Chuo NMB yenye jina PRINCIPAL KOROGWE T.C ACCOUNT No.
41501100012 na kuwasilisha Pay in Slip yenye jina halisi la Mwanachuo.
Muhimu: Fedha ya matumizi binafsi au Fedha ya Ada isichanganywe na fedha
ya michango.

4.4 Maagizo ya Vifaa vingine kwa wote
» Shuka mbili za rangi ya bluu bahari (Light blue).
» Koti jeupe la maabara (Lab coat) kwa watakaosoma masomo ya sayansi.
» Madaftari tisa (09) (counter book quire 4).
» Bunda moja la karatasi za fotokopi.
» Chandarua (neti) ya kuzuia mbu.
» Ndoo ya kutunzia maji ya matumizi yako chumbani.
> Picha: Lete picha mbili (2) passport size light blue background.
» Vifaa vya chakula; bakuli, sahani, kijiko na kikombe.

5. SARE YA CHUO:
Wanachuo wa Kike:

i.  Sketi mbili nyeusi zisizo za kubana na ziwe ndefu kiasi cha kuvuka magoti
(Kipimo cha urefu kiwe usawa wa goti na kisigino). Kila moja iwe na rinda
boksi lenye muonekano wa V kuelekea chini) (Tazama mchoro)

ii.  Mashati mawili ya mikono mirefu ya bluu bahari (light blue) na koti jeusi.

iii. Kwa wasichana wa kiislam watavaa suruali rangi nyeusi na nusu kanzu
(Punjab) rangi ya bluu bahari (light blue) na Juba rangi ya bluu bahari
lisilozidi vitanga vya mikono.

iv.  Jozi mbili za viatu vyeusi vya kuchomeka vyenye visigino vifupi na jozi mbili
za soksi nyeupe;



v. Tai ndogo ya rangi nyeusi (Butterfly tie)
Sare kwa Wanachuo wa Kiume:

i.  Suruali mbili za rangi nyeusi zenye mifuko mitatu tu na zisizo za kubana
wala kuchongwa. Suruali za jeans na mtumba haziruhusiwi (Tazama
mchoro).

ji. Mashati mawili ya mikono mirefu ya rangi ya bluu bahari (light blue) na koti
jeusi la suit (kitambaa cha suruali na koti kisiwe na michilizi yeyote).
iii.  Jozi mbili za viatu vyeusi vya kuchomeka na visivyo na visigino virefu na jozi
mbili za soksi nyeusi;
jv. Taindefu ya rangi nyeusi.
Mavazi ya Michezo kwa wote
i, Tracksuit na bukta (light blue) na raba za michezo.
ii.  T-shirt yenye nembo ya chuo inapatikana chuoni kwa gharama ya
Tsh.15,000/= tu.
NB: SARE HIZI ZITAKAGULIWA KABLA YA KUSAJILIWA.

6. MAAGIZO KUHUSU AFYA

Unatakiwa kuzingatia yafuatayo kwa ajili ya ustawi wa afya yako kwa kipindi chote

cha mafunzo:

> Uje na fomu ya afya (iliyoambatanishwa ) ikiwa imejazwa kikamilifu na Mganga
wa hospitali inayotambuliwa na serikali, ili kuthibitisha hali ya afya yako.

» NI LAZIMA kuja na kadi ya Bima ya Afya kwa ajili ya matibabu yako yote
kwa wenye bima za Afya.

» Chuo hakitoi chakula maalum (Special diet)

7. MAWASILIANO

Mahitaji na maagizo yote yatakaguliwa wakati wa usajili. Kwa maelekezo zaidi
unaweza kuwasiliana na Msajili wa Chuo kwa namba: 0766355937, 0713582172, 0621
013713; na kwa mahitaji ya Control number 0621013713.

8. MWISHO

Jumuiya ya Chuo inatarajia kwamba utaonyesha tabia na mwenendo mwema na
kuzingatia maelekezo ya walezi wako katika muda wote wa mafunzo yako kwani
Ualimu Bora huanzia Chuoni. Kauli mbiu ya Chuo chetu ni: Mwalimu kwa Mfano.

Karibu Sana Chuo cha Ualimu Korogwe

Hassan A. Ismail
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REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
PART A Principal,
Korogwe Teachers’ College,

P.O. Box 533

KOROGWE

To the Medical Officer,

RE: Mr/ Mrs/ Miss

Please examine the above named to his/ her physical and mental fitness for a full time
teacher education course. The examination should include the following categories (I -
1V), each category or subcategory of which will render the applicant ineligible in case of
defect. Pregnancy (category iv) will also render a girl candidate ineligible for the course,
including category V.

1. (a) Eyesight (b) Hearing (c¢) Speech (d) Limbs (e) Venereal disease (f) Leprosy
(g) Epilepsy (h) Epilepsy (i) Tuberculosis

II. Neuroses

III. Other serious diseases

IV. Pregnancy

V. Mental and Physical Fitness

NB: the applicant will not be admitted unless this is duly filled.



PART B MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a Government Medical Officer)

I have examined the above named and consider that he/ she is physically fit / unfit and
mentally fit / unfit to a fulltime teacher Lraining course.

TR a——

1I. Neuroses

111 Other serious diseases

V. Pregnancy
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KIAMBATANISHO NAMBA MOJA (1)
NB: SARE ZISIWE NGUO ZA MITUMBA.

(a) Suruali (b) Sketi

T

PICHA NA.1

PICHA NA.2

MUHIMU:

1.  Mavazi yako kwa wakati wowote mwingine ni LAZIMA yaakisi maadili bora
ya Ualimu. Nguo za kubana, pensi, vimini/vitop au zenye mipasuo mikubwa
haziruhusiwi hapa chuoni.

2. Mwanachuo ambaye atakuja chuoni bila cheti halisi au result slip halisi ya
kidato cha nne hatapokelewa chuoni.

3.  Wasichana wanaruhusiwa kusuka nywele kwa mtindo wa twende kilioni
nywele sizizozidi sita. Misuko ya rasta hairuhusiwi kabisa.



