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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU KINAMPANDA 

  

Tel.No:0763504238/0787412514                            S.L.P 532, 

Mail: kinampandatc@gmail.com        KINAMPANDA 

Website: http/www.moe.go.tz                                                              SINGIDA 

Kumb. Na.KCCU/PS/A/III/2024/....                                                                        15.08.2024  

 
Ndg…………………………………………………. 
S.L.P……………………………. 
…………………………………… 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU WA 

ELIMU YA AWALI  MWAKA WA MASOMO 2024/2025, MUDA WA KOZI NI MIAKA 

MIWILI (2) 

 UTANGULIZI:  

Napenda kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu 

Elimu ya Awali  katika Chuo cha Ualimu Kinampanda.  

Mafunzo haya ya Ualimu ngazi ya Stashahada yatakuwezesha kutumia mbinu mbalimbali 

zitakazowawezesha watoto/Wanafunzi wa ngazi hii kujifunza kwa ufanisi. Mwelekeo wa 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia ni kumwandaa mwalimu mahiri mwenye ujuzi 

stahiki katika Elimu ya Awali/Msingi.  

Aidha, mafunzo utakayopata yatakupatia sifa na ujuzi wa kufundisha hapa Nchini na Nchi 

za nje kwa kuzingatia fursa za soko la ajira ndani na nje ya Nchi. Elimu ya Awali ni msingi 

mkuu katika utoaji wa Elimu na imepewa kipaumbele katika Sera ya Elimu na Mafunzo 

iliyoboreshwa mwaka 2014 toleo la 2023. HONGERA SANA.  

Chuo kipo Mkoani Singida, Wilaya ya Iramba, umbali wa kilometa 67 toka mjini Singida, 

kufuata barabara iendayo Mwanza. Kutoka Singida utapanda mabasi yaendayo Kiomboi 

ambayo hupitia Kinampanda na ukitokea Mwanza utashuka njia panda ya Kinampanda 

(KITUSHA).  

DIRA YA CHUO:  

KUWA CHUO CHENYE MAZINGIRA BORA YA KUANDAA NA KUENDELEZA WALIMU 

KITAALUMA NA KITAALAMU KWA MAENDELEO ENDELEVU YA TAIFA LETU.  

MOTTO WA CHUO: ELIMU NI KAZI.  

Shabaha ya Chuo: KUANDAA MWALIMU BORA MWENYE ARI NA UWEZO WA 

KUFUNDISHA SHULE ZA MSINGI.  
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2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA  

❖ Kama umekubali kujiunga na kozi hii katika chuo hiki huna budi kuzingatia na 

kufuata kanuni na taratibu za mwenendo bora chuoni. Kuwa na heshima, nidhamu 

na maadili ya Ualimu.  

❖ Unatakiwa kutumia hekima na busara katika maamuzi yote utakayoyafanya ukiwa 

hapa chuoni.  

❖ Simu za mkononi haziruhusiwi kutumika katika vyumba vya madarasa, mitihani, 

wakati wote wa masomo ya jioni (Prep), mikutanoni na katika shughuli zote rasmi za 

chuo. Ukibainika unatumia simu katika maeneo hayo utanyang’anywa, utapewa 

adhabu kali na utarudishiwa mwisho wa muhula.  

 

MASHARTI YA USAJILI  

Ili uweze kusajiliwa unatakiwa utekeleze yafuatayo:  

 Unatakiwa ulete cheti chako/vyeti vyako halisi (Original certificate/s) vya kufuzu 

mtihani wa kidato cha sita (ACSEE} au Result Slips kama cheti/vyeti havijatolewa na 

Baraza la Mitihani la Tanzania au vyeti vya UALIMU (GATCE). Na Vyeti vya 

kuhitimu Elimu ya Sekondari (leaving certificate).  

 Ulete nakala ((Photocopy) ya cheti cha kuzaliwa. Ikibainika kuwa umeleta vyeti vya 

kughushi au cha mtu mwingine utashughulikiwa ipasavyo kwa mujibu wa sheria za 

nchi.  

 Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe 09.09.2024 na usipofika hadi tarehe 24.09.2024 

utakuwa umejikosesha nafasi hiyo mwenyewe.  

 Usajili utafanywa katika Ofisi ya Msajili wa Chuo ambapo vifaa vyote ulivyoagizwa 

vitakaguliwa.  

 Ni kosa kwa mwanachuo kutosajiliwa mara baada ya kufika katika eneo la Chuo. 

 

ADA NA MICHANGO 

(i) ADA: Ada ya chuo ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka au Tshs. 225, 000/= kwa muhula 

wa kwanza. Italipwa kwa Mfumo wa malipo ya Serikali (GEPG) baada ya kupewa 

Namba ya kuruhusu malipo (Control Number). Piga simu Na 0784800670 au 

0672235535 kupata namba ya malipo.  

(ii) MICHANGO MINGINE 

Michango yote ifuatayo ilipwe kupitia Akaunti ya Chuo ‘Kinampanda College of 

National Education’, NMB Kiomboi Acc. No. 50602300001 na uje na risiti 
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halisi ya michango uliyolipia Benki (Bank Pay in Slip). Michango hiyo ni kama 

ifuatavyo;- 

 

❖ Fedha ya huduma ya kwanza ni Tshs. 10,000/= kwa mwaka.  

❖ Mchango wa michezo Tshs.30, 000/= kwa mwaka.  

❖ Mchango wa Ulinzi Tshs 30,000/= kwa mwaka  

❖ Mchango wa Usajili na Kitambulisho ni Tshs 20,000/= kwa mwaka.  

❖ Mchango wa ukarabati endelevu Tshs. 25,000/= kwa mwaka.  

❖ Godoro linakodishwa kwa Tshs.10, 000/= kwa mwaka.  

❖ Mchango wa serikali ya wanachuo Tshs. 5,000/= kwa mwaka.  

❖ Usafi wa mazingira ni Tshs 20,000/= kwa mwaka.  

❖ Mahafali ya chuo utajulishwa ukifika chuoni 

Aidha, Mwanachuo anatakiwa kuja na kadi ya Bima ya Afya kama anayo na kama huna 

utalipia mchango wa bima ya afya Tsh 50,400/= kwa mwaka 

 

VITU MUHIMU  

A: SARE YA CHUO  

Wasichana  

• Sare ya chuo ni suti nyeusi ambapo mwanachuo wa kike anatakiwa kushona Sketi nyeusi 

mbili (2) ndefu inayofika miguuni za mshono uliooneshwa hapa chini. (mchoro wake huu 

hapa) na makoti yake mawili. 
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• Shati za Bluu bahari (sio light blue) mbili (2), mikono mirefu na isiwe ya kubana mwili. 

• Mwanachuo unatakiwa kuwa na T-shirt mbili (2) za rangi ya Kijivu iliyoiva (Plain) yenye 

Kola (Form Six) zenye nembo ya chuo ambazo utazikuta duka la chuo. 

• Tai ndefu nyeusi PANA.  

• Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye kisigino kifupi na soksi nyeupe fupi. Sio “vibajaji”.  

• Wasichana wa Kiislamu wanatakiwa kuja na Hijabu za rangi ya Bluu Bahari kwa ajili ya 

kuvaa wakati wa Vipindi.  

 

Wavulana  

1. SUTI NYEUSI kwa maana ya suruali nyeusi mbili (2) za kushonwa mshono wa kawaida 

sio Jeans na makoti mawili meusi  

NB: Suruali inayozingatia maadili ya ualimu na isiwe ya kubana mwili na chini 

iwe na upana 18’

2. Shati za Bluu Bahari (sio light blue) mbili (2) mikono mirefu na isiwe ya kubana mwili.  

3. Mwanachuo unatakiwa kuwa na T-shirt mbili (2) za rangi ya Nyeusi (Plain) yenye Kola, 

(Form Six) zenye nembo ya chuo ambazo utazikuta duka la chuo. 

4. Tai ndefu nyeusi PANA.  

5. Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye kisigino kifupi na soksi nyeusi za kawaida.  

6. Mkanda wa ngozi mweusi usio na urembo.  

 

Mashati ya blue bahari hayo hapo juu kama inavyoonekana kwenye picha hapo juu 
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B: SARE YA MICHEZO  

(i) Wasichana:  

(ii) Bukta ya bluu,Sketi fupi ya rangi ya bluu na fulana ya bluu  

(iii)  Raba nyeupe na soksi nyeupe ndefu  

(iv) Track-suit ya Bluu Bahari (Light blue)  

 

(ii) Wavulana:  

1. Bukta ya rangi ya Bluu na fulana ya bluu 

2. Raba nyeupe na soksi nyeupe ndefu  

3. Track – suit ya bluu Bahari (Light blue).  

 

C: VIFAA VINGINE MUHIMU:  

✓ Daftari 12 KUBWA (Counter book) na kalamu za kutosha.  

✓ Rimu moja (1) ya karatasi (Photocopy paper size A4) kwa kila muhula.  

✓ Mkebe wa Hisabati (Mathematical Instrument set).  

✓ Shuka mbili (2) za rangi ya Bluu isiyo na maua (Plain Blue)  

✓ Mto, Foronya ya rangi ya Bluu na Chandarua.  

✓ Vyombo vya chakula vya udongo (Sahani, Bakuli, Kikombe) na Kijiko.  

✓ Ndoo ya kutunzia maji ya ujazo wa lita 20 na ya lita 10.  

✓ Njoo na kitabu kimoja cha somo lolote linalofundishwa shule za msingi 

 

NB: Ada na michango ikishalipwa hairudishwi endapo mwanachuo ataacha, kuachishwa 

au kuahirisha mafunzo.  

AFYA YAKO: Unapaswa kupimwa afya yako kwa Daktari wa Hospitali ya Serikali kabla ya 

kuripoti chuoni. Fomu imeambatanishwa. Mwenye afya inayohitaji chakula maalum (Special 

Diet) ni vyema asije chuoni kwani chuo hakitoi chakula hicho.  

 

WAGENI:  
Mwanachuo haruhusiwi kutembelewa na mgeni yeyote kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa, 

isipokuwa Jumamosi na Jumapili kuanzia saa 7.00 mchana hadi saa 10 jioni na siku za 

Sikukuu kuanzia saa 7.00 asubuhi hadi saa 10 jioni. Mgeni huyo awe ni Mzazi/Mlezi au 

Ndugu wa karibu wa mwanachuo na ajitambulishe kwa Uongozi wa Chuo kupitia Mkufunzi 

wa zamu au Ofisi ya Uadili ndipo akutane na Mwanachuo husika. Hata hivyo chuo hakina 

nafasi ya kulaza wageni wa wanachuo chuoni.  

MITIHANI:  

Chuo hutoa mitihani, unatakiwa ufaulu mitihani yote unayopewa. Chuo hakitasita 

kukurudisha kama utashindwa kufaulu mitihani inayotolewa.  
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KANUNI ZA CHUO  

Mwanachuo afikapo chuoni atapatiwa kanuni za chuo, ambazo utatakiwa uzisome kisha 

uzifuate na kuzizingatia wakati wote ukiwa mwanachuo. Kama utaona huwezi kuzitekeleza, 

UNASHAURIWA KUAHIRISHA MAFUNZO.  

10. MENGINEYO 

Kumbuka kuja na namba ya NIDA ni muhimu sana 

Karibu Chuo cha Ualimu Kinampanda – Iramba – Singida.  

 

 

 

Nakala kwa:-  

Mkurugenzi, Elimu ya Ualimu,  

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 

S.L.P. 10,  
DODOMA.  
Mkaguzi Mkuu wa Shule, Kanda ya Kati,  
S.L.P. 1373,  
DODOMA.  
Afisaelimu Mkoa,  
S.L.P. 5,  
SINGIDA  
Mwenyekiti wa Bodi,  
S.L.P. 45,  
KIOMBOI 
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PART A:                                                                            KIAMBATISHO NA.2 
 

GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 
 
 

 
 

 
TO: The Medical Officer From: Kinampanda Teachers’ College  
……………………………..  
……………………………..  
 
Please examine the above named as to his /her physical and mental fitness for a full time 
teachers course.  
A: 1. (a) Eye – sight  
2. Neuroses  

3. Other serious Diseases B: blood group  
 
Date………………………     Signature………………………………  
 
 
Official Stamp  
 
PART B: MEDICAL CERTIFICATE.  
(To be completed by Government Officer)  
I have examined the above-named Student that he/she is physically fit/unfit and mentally 
fit/unfit for a full-time teacher Education course.  
• • (a) Eye – sight ………………………………………………  

• • Hearing ………………………………………………….  

• • Limbs …………………………………………………….  

• • Speech ………………………………………………….  

• • Leprosy …………………………………………………...  
 
II. Neuroses ……………………………………………………………  
III. Other serious Diseases ………………………………………….  
IV. Pregnancy ……………………………………………………….  
Date: …………………Signature: …………................................. 

 


