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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA   

           , 

Mobile: +255 -28-2810018       Chuo cha Ualimu Kasulu  
Fax:  +255 - 28-2810701       S.L.P   3, 

E-mail:    kasulutc@gmail.com      KASULU. 
   kasulutc@yahoo.co.uk 
 

Kumb: Na. KACCU/GFO/77/VII/….      16, Augusti 2024. 
  

 

       
 
 

Ndg: _______________________________________ 
 
S.L.P. _________________________________ 

       
 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU MWAKA 2024/2025 
(Tafadhali soma kwa makini maelezo ya kila kipengele) 

 

1. UTANGULIZI 
Ninayo furaha kukuarifu kuwa, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua kujiunga na 

Mafunzo ya Ualimu kozi ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa Sayansi 
na Hisabati (kwa kutumia lugha ya Kiingereza) katika masomo ya Sayansi, Hisabati na TEHAMA. 
Hongera sana. Mafunzo haya ni ya miaka miwili (2). Aidha tunasisitiza kuwa uthamini uchaguzi 

huu uliopata kwa kuweka bidi katika masomo, kufuata taratibu na kanuni za chuo muda wote wa 
mafunzo. 

      

2. MAHALI CHUO KILIPO 
Chuo cha Ualimu KASULU kipo Mkoa wa KIGOMA Wilaya ya KASULU. Kipo kilometa 92 kutoka 

Kigoma Mjini na kilomita moja kutoka stendi kuu ya mabasi Kasulu, unaweza kufika kwa mguu au 
kwa kukodi bodaboda kwa gharama ya Tsh 1,000/= tu. 

 

3. KUFUNGUA CHUO 
Chuo kitafunguliwa tarehe 09/09/2024 Iwapo hutaripoti ndani ya wiki mbili kuanzia tarehe ya 

kufungua Chuo hutapokelewa na utakuwa umepoteza nafasi hiyo. Mara baada ya kuwasili Chuoni 
fika ofisi ya usajili ambapo utapokelewa na kusajiliwa kwenye daftari la chuo. 
 

 
4. WAKATI WA USAJILI UNATAKIWA UWE NA VITU VIFUATAVYO: 

i). Fomu hii ya kuitwa kujiunga na Chuo (joining instruction) 

ii). Cheti halisi (original) cha kidato cha nne. Result-Slip zitapokewa kwa wale tu waliomaliza 
mwaka 2024. 

iii). Cheti halisi (original) cha kidato cha sita (Kama umehitimu ngazi hiyo). Result-Slip 
zitapokewa kwa wale tu waliomaliza mwaka 2024. 

iv). Cheti halisi (original) cha Astashahada ya Ualimu (GATCE) kwa waliohitimu ngazi hiyo. 

Result-Slip zitapokewa kwa wale tu waliomaliza mwaka 2024. 
v). School Leaving Certificates za kidato cha nne, sita na ualimu. 

vi). Cheti cha kuzaliwa (original). 
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vii). Barua ya mwajiri kukuruhusu kuja mafunzoni ikiwa wewe ni mwajiriwa  

viii).Vivuli (Copy) za vyeti vyote vilivyotajwa hapo juu (ii-vi) 
ix). Faili 1 la usajili wake 
x). Passport za watu watatu watakaotambulika kama wazazi/walezi wako 

xi). Medical Examination Form iliyojazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali (fomu 
imeambatanishwa mwishoni).  

 
5. MALIPO YA MAFUNZO 

 

(a) ADA 
Ada ya mafunzo ni Tsh 450,000/= kwa mwaka, Unatakiwa kulipa kiasi kisichopungua Tsh 

225,000/= kwa kwa muhula ili usajiliwe. Malipo ya Ada yatafanywa kwa utaratibu wa CONTROL 
NUMBER wasiliana na Mhasibu wa Chuo kupata control namba kwa ajili ya malipo ya Ada tu. 
Namba ya simu ya Mhasibu ni 0755410096 au 0694920594. NB: Hati ya malipo ya Benki (Bank 

Pay-in slip) utakabidhi ofisi ya usajili. 
 
(b) MICHANGO MBALIMBALI 

 

Na. MCHANGO KIASI MUDA 

1. Serikali ya wanachuo 5,000/= Kwa mwaka 

2. Huduma ya kwanza 10,000/= Kwa mwaka 

3. Usafi wa mazingira 20,000/= Kwa mwaka 

4. Kukodisha godoro 10,000/= Kwa mwaka 

5. Usajili na kitambulisho 20,000/= Kwa mwaka 

6. Michezo 30,000/= Kwa mwaka 

7. Ulinzi 30,000/= Kwa mwaka 

8. Ukarabati  25,000/= Kwa mwaka 

 JUMLA 150,000/= Kwa mwaka 

 
ZINGATIA: Fedha ya michango pekee iwekwe kwenye Akaunti ya Chuo A/C 51403500048 Jina 
la akaunti ni KASULU T.C. PROJECT, Benki ya NMB, Tawi lolote la Bank lililo karibu nawe. Hati 

ya malipo ya Benki (Bank Pay-in slip) utakabidhi ofisi ya usajili. 
 

 
6. SARE ZA CHUO  

Sare rasmi kwa mwanachuo kwa muda wote wa masomo ni Suti ya Dark Blue Kitambaa cha 

ESTIMU NAMBA 1. Hakikisha sare inashonwa jinsi ilivyo elekezwa kuepuka kushona upya kama 
itakuwa tofauti. (Tazama picha za sare hapo chini kwa usaidizi). 
 

WANAWAKE WANAUME 

i). Sketi Dark blue mbili (2) zenye linda box 

mbele na urefu hadi karibu na viatu. 

i). Suruali Dark blue mbili (2) zenye linda 

moja na turn-up chini. Upana kati ya 16-
18 

ii). Shati light blue mikono mirefu mbili (2) 
aina ya Kingsson au Kangaroo 

ii). Shati light blue mikono mirefu mbili (2) 
aina ya Kingsson au Kangaroo 

iii). Koti dark blue moja (1) lisilo na mpasuko. iii). Koti dark blue moja (1) lenye vishikizo 

viwili na mipasuko miwili 

iv). Tai dark blue ya kuishia kifuani baada ya 

kufungwa 

iv). Tai dark blue ya kufika kiunoni baada ya 

kufungwa 

v). Viatu vyeusi vya kufunika kisigino kifupi. v). Viatu vyeusi vya kufunika kisigino kifupi. 

vi). Soksi nyeupe vi). Soksi nyeusi 

vii). T--shirt rangi ya right blue yenye nembo 

ya chuo (utaipata chuo baada ya kulipia 
Tsh 15,000/= kwenye akaunti ya chuo 

iliyotajwa hapo juu.) 

vii). T- Shirt rangi ya right blue yenye nembo 

ya chuo (utaipata chuo baada ya kulipia 
Tsh 15,000/= kwenye akaunti ya chuo 

iliyotajwa hapo juu.) 

 viii). Mkanda wa suruali mweusi wa ngozi. 
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7. VIFAA MBALIMBALI 

i). Vifaa vya Taaluma: Mihtasari ya masomo 2, Vitabu viwili (English Medium Class 4-6) vya 
masomo ya sayansi na hisabati, Kamusi ya Kiingereza, Daftari (Counter) zisizopungua 10, 
Kalamu za wino na penseli za kutosha, Mkebe wa Hisabati na Calculator. 

ii). Vifaa vya malazi: Shuka mbili (wanawake rangi ya pink & wanaume rangi ya light blue), Mto 
na foronya mbili, Blanketi 1 na Chandarua. 

iii). Vifaa vya usafi: Fyekeo -1, Soft broom -1, Mopa -1 na Fagio la chelewa -1. 
iv). Vyombo vya chakula: Kontena ya chakula yenye sehemu tatu 1, Kikombe 1, Kijiko 1, Galoni 

ya lita tano ya plastiki kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa.  

v). Vifaa vya michezo: Tracksuit damu ya mzee yenye fito tatu, Jezzi damu ya mzee (T-shirtt na 
Bukta) Soksi pair 2 na Raba. 

vi). Vifaa vya Maabara: Koti nyeupe kwa masomo ya Sayansi. 
vii). Karatasi rimu 1 (photocopy A4) yenye karatasi 500. Aje nayo ofisini wakati wa kusajiliwa. 
viii). Nguo binafsi: Nguo zingine zenye staha na zinazoendana na maadili ya kazi ya Ualimu 

unayoisomea, nguo za ndani za kutosha 
 

NB: Vifaa vyote hapo juu vitakaguliwa wakati wa kuripoti. 
 
 

8. MAHITAJI MENGINE MUHIMU  YA MWANACHUO  
i). Fedha tasilimu kwa ajili ya matumizi yake binafsi madogo madogo. 
ii). Kadi ya Bima ya Afya ni LAZIMA kwa kila mwanachuo. Kama hana alipie Tsh 50,400/= 

kwenye akaunti ya chuo tajwa hapo juu kwa ajili ya kukata Bima ya Afya ya mwanafunzi 
(NHIF). 

iii). Fedha ya mahafali ya kuhitimu Tsh. 10,000/= aweke kwenye akaunti ya chuo tajwa hapo 
juu 

iv). Kufanya uchunguzi wa afya yake katika Hospitali za Serikali kwa kujaza medical examination 

form iliyoambatishwa mwishoni mwa maelekezo. Chuo hakitoi gharama za matibabu kwa 
mgonjwa. 

 
 

9. CHAKULA   

Chuo hutoa chakula kwa wanachuo wote. Chuo hakina uwezo wa kutoa chakula maalumu (special 
diet) kwa wanachuo wagonjwa au mwanachuo mmoja mmoja. 
 

 
10. SHERIA ZA CHUO NA KANUNI 

Chuo cha Ualimu Kasulu kama ilivyo kwa vyuo vingine vya Ualimu, huendeshwa kwa kufuata 
Sheria, Kanuni na Taratibu mbalimbali za chuo na za nchi. Hivyo mwisho wa maelekezo 
tumeambatanisha Sheria za chuo. Soma na kuzielewa kabla ya kuripoti chuoni. Pia utakapofika 

chuoni utapewa maelekezo ya ufafanuzi zaidi yatakayoamatana na ujazaji wa fomu ya kukubali 
kuzifuata kwa kipindi chote cha mafunzo haya. 



Page 4 of 7 
 

 

NB: Mwanachuo atapokelewa baada ya kujiridhisha kuwa ametekeleza maelekezo yote hapo juu. 
 

MWISHO: Jumuiya ya Chuo inakutakia maandalizi mema ya safari ya kuja chuoni. 

 
KARIBU SANA 

 
HELLEN M. CHEYO 
MKUU WA CHUO 

 
 

  
 

NAKALA:  Katibu Mkuu,  

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  
S   L   P 10,  

DODOMA.  
 
Mkurugenzi Mafunzo ya Ualimu,  

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  
S L P 10`  
DODOMA.  

 
Mthibiti Ubora Mkuu wa Shule (K)  

Kanda ya Ziwa Magharibi  
S.L.P 1185 
KIGOMA 

 
Afisa Elimu (M),  

S.L. P 111 
KIGOMA 
 

Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo,  
S.L. P   3 

KASULU  
 

Kwa mawasiliano zaidi piga namba zifuatazo:-  

0787322986 – Mkuu wa Chuo 
0765124218 – Mwadili wa wanachuo  
0754404423 au 0769 065874 au 0766310992 – Msajili wa wanachuo 

0755352943 – Mratibu Taaluma wa Chuo 
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GOVERNMENT OF TANZANIA 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 
 

PART  A: 

                                                                               
TO: The Medical Officer             From: Principal 

                Kasulu Teachers’ College. 
………………………………………. 
………………………………………. 

 
Please examine Mr/Mrs/Miss…………………………………………………………………………………….. 

To his/her physical and mental fitness for a full time teachers course.  
A: 1.        (a) Eye – sight 

(b) Hearing 

          (c) Speech 
(d) Venereal Diseases 
(e) Leprosy 

(f) Limbs 
(g) Epilepsy 

2. Neuroses 
3. Other serious diseases. 
 

B: Blood Group 
 

Date: ……………………..                                            Signature………………………… 
                                    

      Official Stamp 

 
 

 

 
PART B:   MEDICAL CERTIFICATE. 

 
   (To be completed by Government Medical Officer) 
I have examined the above named student that he/she is physically fit/unfit and mentally *fit/unfit for a 

full time teacher Education   course. 

I. (a)   Eye – sight………………………………………………………… 

(b)    Hearing……………………………………………………………... 

(c )   Limbs……………………………………………………………… 

(d)   Speech………………………………………………………………. 

(e)   Leprosy………………………………………………………………. 

     II. Neuroses………………………………………………………………………… 

   III. Other serious diseases…………………………………………………………….. 

  IV. Pregnancy…………………………………………………………………….. 

 
Date: _______________                    Signature _________________ 

                                                     Official Stamp 
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11.   AMBATANISHO LA NAKALA YA SHERIA NA KANUNI ZA CHUO, NA REQUEST FOR MEDICAL 

EXAMINATION FORM 
       
 

SHERIA NA KANUNI ZA CHUO: 
 

Pamoja na maelekezo haya pokea sheria na kanuni za chuo ambazo utatakiwa kuzifuata wakati wote 
utakapokuwepo kwenye mafunzo, kama utaona ni ngumu kuzifuata Usije kwa sababu ndizo zinazolinda 
na kuhifadhi amani na utulivu kwa lengo la kuwezesha kila mwanachuo kufikia malengo yaliyokuleta hapa 

chuoni na taifa kwa ujumla. 
  

 
1. i) Ruhusa kwa mwanachuo yeyote kwenda nje ya chuo muda wa masomo zitatolewa na mkufunzi wa 

zamu. Ruhusa za kulala nje ya chuo zitatolewa na Mkuu wa chuo kupitia ofisi ya Uadili.  

ii) Ni kosa kwa mwanachuo kujiamulia kuondoka chuoni kwa muda mfupi au mrefu na kulala nje ya 
chuo pasipo ruhusa. 

 

(a) Mwanachuo atakayefanya kosa la kwenda nje ya chuo bila ruhusa kutoka 
ofisi husika au kuchelewa kurudi chuoni au kutoroka usiku, atapewa 
adhabu itakayopangwa pamoja na kuandikiwa barua ya onyo au 
kusimamishwa masomo kwa muda usiopungua siku kumi na nne (14). 

(b) Aidha mwanachuo yoyote atakayeondoka chuoni kwa muda wa siku tisini 
(90) na kuendelea bila ruhusa ataachishwa chuo. 

 

2. i) Ni kosa kwa mwanachuo kutumia bangi, madawa ya kulevya, marijuana, mirungi na vitu vyote 
vinavyoendana na hivyo akiwa ndani na nje ya mazingira ya chuo. Aidha matumizi ya sigara 
hayaruhusiwi kwa mwanachuo.  

ii) Pia ni kosa kwa mwanachuo kunywa pombe ya aina yoyote ile, mwanachuo atakaye kutwa na kosa 
hilo atafukuzwa chuo mara moja.  
Mwanachuo atakayekutwa na kosa la 2 (i) atafukuzwa chuo mara mojai. Aidha kwa 
mwanachuo atakayepatikana na kosa la 2 (ii) atapewa onyo kwa baruoa, adhabu yake 
atakayethibitika atafukuzwa chuo mara moja.  

 
3. Ni kosa kwa mwanachuo yeyote kumiliki au kushikilia silaha zinazoweza kuhatarisha usalama wa chuo 

na maisha ya wanajumuiya wa Chuo cha Ualimu Kasulu. 

Mwanachuo atakayekutwa na kosa hilo atapewa barua ya onyo, kupata adhabu 
itakayopangwa, kupelekwa polisi/kuachishwa chuo. 

 
4. i) Mavazi yanayotakiwa kuvaliwa na wanachuo wakati wote chuoni na nje ya chuo ni lazima yawe ya 

heshima, safi na yenye kulingana na mwongozo wa mavazi. Sare/Mavazi rasmi ya chuo itavaliwa wakati 

wote wa vipindi na mwanachuo anapotoka nje ya chuo.  
ii) Kaptula, Nguo za mipasuo inayovuka magoti, Suruali za kubana, Suruali za jinsi, Sketi fupi, Kofia na 
malapa haviruhusiwi kuvaliwa na mwanachuo chuoni. Pia mwanachuo wa kike haruhusiwi kuvaa 

suruali akiwa chuoni isipokuwa sare ya michezo. 
Mwanachuo atakayebainika kuwa na makosa hayo atapewa onyo kali au adhabu au 
kusimamishwa masomo kwa muda usiopungua siku ishirini na moja (21). 

 
5. Ni kosa kuonesha unyanyasaji wa kijinsia au kimaumbile katika Chuo cha Ualimu Kasulu wa aina 

yoyote. Hii inajumuisha: 
i) Kumlazimisha mtu kwa kumtaka kimapenzi kwa kutumia maneno, ishara, picha au vitisho 

vyenye maudhui ya kimapenzi au kumsababishia mwanachuo kukosa amani ama 
kushindwa kuendelea na masomo yake.  

ii) Kutmia ishara za au kufanya mapenzi katika mazingira ya chuo.  

iii) Kumkashifu au kumnyanyapaa mtu yeyote kutokana na maumbile aliyonayo au ugonjwa 
alionao. 

Kwa mwanachuo atakayepatikana na kosa hilo atasimamishwa kuendelea na masomo 
kwa muda usiozidi siku ishirini na moja (21). 
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6. Ni kosa kwa mwanachuo wa Chuo cha Ualimu Kasulu kujihusisha na ubakaji, ulawiti au usagaji. 
Mwanachuo yeyote atakayebainika kujihusisha na vitendo hivyo(a) atapelekwa kwenye 
vyombo vya sharia na akithibitika  atafukuzwa chuo.  

 
7. Ni kosa kwa mwanachuo kujihusisha katika vitendo vya wizi chuoni na nje ya chuo, pia ni kosa kwa 

mwanachuo kujihusisha/kushiriki/kushawishi ugomvi nje au ndani ya mazingira ya chuo. 
Iwapo mwanachuo atapatikana na ikithibitika amevunja sheria hii ataachishwa masomo 
mara moja/atapelekwa polisi. 

 
8. Ni kosa kwa mwanachuo kupoteza au kuharibu kifaa au mali ya chuo kwa uzembe au kwa kukusudia 

ikiwa ni pamoja na kuandika au kuchora mahala pasipotakiwa kufanya hivyo au bila kibali cha kufanya 
hivyo kutoka katika uongozi wa chuo. 
Mwanachuo atakayetenda kosa hilo atalazimika kulipa fidia au kulipa kifaa husika. 

 
9. Ni kosa kushiriki kufanya vitendo vitakavyopelekea kumdhuru mtu au mali au mtu na mali yake katika 

mazingira ya chuo cha ualimu Kasulu.kosa hili ni kwa mwanachuo dhidi ya mwanachuo mwenzake, 

mfanyakazi na mwanajumuiya ya Chuo cha Ualimu Kasulu. 
Iwapo mwanachuo atatenda kosa hilo atatakiwa kulipa au kugharimia matengenezoya 
uhariibifu au madhala aliyosababisha au kusimamishwa masomo kwa muda usiozidi siku 
ishirini na moja (21). 

 

10. Ni kosa kwa mwanachuo kukataa kuhudhuria vikao/mikutano/mikusanyiko halali iliyoitishwa na 
uongozi wa chuo, kuitikia wito wa kuitwa na mfanyakazi halali wa Chuo cha Ualimu Kasulu, serikali ya 

wanachuo. Aidha ni kosa kutoshiriki katika kazi zilizopangwa na uongozi wa chuo, serikali ya wanachuo 
au wakufunzi wa Chuo cha Ualimu. 

 


