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                                                  JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

                                    WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA 
 

 
TEL:+255-23-2623025                                                                    CHUO CHA UALIMU ILONGA 
FAX: +255-23-2623451                                                                   S.L.P 98 
RES: 2623339                                                                                   KILOSA 
Email:ilongatc@gmail.com                                                                   11.08.2024 
  Phone  0755536679                                                                                                             
                                                                
Kumb.Na…………………………….. 
Ndugu……………………………….. 
 

    YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA   STASHAHADA YA UALIMU   ELIMU YA 
MSINGI MWAKA 2024/2025 

 
1. UTANGULIZI: 
Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na mafunzo ya stashahada ya 
Ualimu katika Chuo cha Ualimu Ilonga. HONGERA SANA. Hii ni bahati ya pekee kwako 
kuwa mmojawapo wa wanachuo watakaopatiwa mafunzo ya stashahada ya Ualimu 
katika Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia. MUDA WA MAFUNZO NI MIAKA MIWILI.  
 
DIRA YA CHUO: Kuwa chuo kinachoongoza kitaifa katika kuandaa walimu bora na 
mahiri  kwa manufaa ya Taifa.  
 
DHAMIRA YA CHUO: Kuandaa mazingira mazuri ya kujifunza na kufundishia, 
kuendeleza walimu kitaaluma na kitaalamu kwa kutumia sayansi na Teknolojia, pia 
kuhifadhi tunu za Taifa. 
 
MOTO WA CHUO:"Elimu ni Uwezo".(Education is Power) 

 
MAHALI CHUO KILIPO. 
Chuo cha Ualimu Ilonga kipo mkoani Morogoro, wilaya ya Kilosa umbali wa kilometa 9 
kaskazini mwa  mji wa Kilosa.  
Maeneo ya kupandia basi kwa wale wanaotoka Dodoma, Singida, Mwanza, Tabora, 
Shinyanga n.k, kituo ni Dumila . Msamvu Morogoro Kwa wale wanaotoka Dar es salaam, 
Tanga, Iringa, Moshi, Arusha n.k, watapanda  mabasi Msamvu-Morogoro. 
Kituo utakachoteremkia ili kuelekea chuoni ni Ilonga Msalabani  umbali wa kilometa 
moja toka hapo. Unaweza kutembea kwa miguu au kupanda pikipiki(Bodaboda), kwa 
kiasi kisichozidi  Tsh 1500/-. Endapo utatokea Kilosa mjini, utalipa kiasi kisichozidi Tsh 
5000/= kwa bodaboda, ikiwa utapanda gari  nauli haitazidi Tsh 3000/=  
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2.0. MAHITAJI YA USAJILI. 
 
2.1 Vyeti Na Vitambulisho 
Ili uweze kusajiliwa  Chuoni, utatakiwa uje na vyeti halisi vifuatavyo:- 

i. Cheti halisi cha matokeo ya mtihani cha Elimu ya sekondari (KIDATO CHA SITA) 
kilichotolewa na Baraza la mitihani la Tanzania (ACSEE)  

ii. Cheti cha kumaliza Elimu ya Sekondari (Leaving certificate) 
iii. Hati ya matokeo(Result slip) kwa waliomaliza kidato cha sita kabla ya cheti halisi 

kutoka. 
iv. Cheti cha astashahada kwa wale waliosoma daraja la IIIA. 
v. Cheti halisi cha kuzaliwa 

 
2.2 Ada: 
Ada ya chuo ni Tsh 450,000/= kwa mwaka. Malipo yote ya ADA wasiliana 0785786165, 
0784975131, 0769142988 Ili upatiwe CONTROL  NUMBER  ya kulipia fedha hizo za Ada. 

 
2.3 Michango 
 
Kila mwanachuo, atatakiwa kuchangia michango kama  ifuatavyo : 
 

MCHANGO JUMLA KWA MWAKA  

Usajili na kitambulisho 20,000 Mara moja tu 

Ukarabati 25,000 Kwa mwaka 

Serikali ya wanachuo 5,000 Kwa mwaka 

Usafi, mazingira  20,000 Kwa mwaka 

Kukodisha Godoro 10,000 Kwa mwaka 

Ulinzi 30,000 Kwa mwaka 

 Michezo 30,000 Kwa mwaka 

Huduma ya kwanza 10,000 Kwa mwaka 

JUMLA 150,000  

 

   Fedha yote ya MICHANGO ilipwe kwenye akaunti ya NMB, namba 21803100001 Jina la 
akaunti ni Local Ilonga Teachers’ College. Tafadhali andika jina la mwanachuo 
anayelipiwa/anayelipa. 

 
NB:  -Tafadhali usichanganye fedha ya Ada na michango kwenye akaunti moja. 
              Soma maelekezo yaliyotolewa hapo mwanzo ya namna ya kulipia ADA    
            - Uje na nakala za malipo ya benki (pay in slips) kuthibitisha malipo. Nakala tatu za risiti 

ya    malipo ya MICHANGO YAKO. Unaweza kulipa nusu kwa kila muhula 
 
HAKIKISHA UNAKUJA NA BIMA YA AFYA   AU Tsh  50,400    
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 3.0  SARE YA CHUO. 

      Kila mwanachuo anatakiwa KUJA na sare kama ifuatavyo. 

      (i )   WANAWAKE: 

 Mashati mawili mikono mirefu-Light Blue 

 Sketi nyeusi mbili za heshima (urefu unaopita magoti kwenda chini ) Mshono wa moja 
kwa moja wenye mpasuo wa kufunika nyuma (overlaping), kitambaa kiwe cha suti ya 

kiume kisicho na mng’ao wala mistari, 

 Viatu vyeusi  vyenye visigino vifupi, 

 Tai nyeusi,   Koti   jeusi,  Soksi kijivu, 

 Kwa wanachuo Waislam watavaa suruali nyeusi, nusu kanzu (panjab) ya rangi ya bluu 

bahari na juba nyeusi isivuke vitanga vya mikono, 

 T-Shirt yenye nembo ya chuo ni lazima uwe nayo inapatikana Chuoni. Uje na Tsh. 

20,000/= .       

 

  (ii) WANAUME: 

 Mashati mawili mikono mirefu – Light Blue, 

 Suruali mbili nyeusi zenye malinda mawili kila upande wa mbele mfuko mmoja nyuma, 

(Angalia mchoro ulioambatishwa) 

 Viatu vyeusi vya kufunika miguu, 

 Tai nyeusi pana na ndefu, Koti jeusi, Soksi kijivu , 

 T-Shirt yenye nembo ya chuo ni lazima uwe nayo inapatikana Chuoni. Uje na Tsh. 

20,000/= .       

 
  PIA Wanachuo wa kiislamu waje na nguo maalumu  kanzu kwa wavulana na baibui nyeusi    

kwa wasichana  kwa ajili ya matumizi ya siku ya Ijumaa watokapo nje ya chuo kwenda 
kwenye ibada ya Ijumaa.  
 

NB : Mchoro wa sketi na suruali vimeambatanishwa na fomu hii. 
 

 
3:1 Sare za Michezo  
KWA KUWA HIKI NI CHUO CHA MICHEZO ,Njoo na Track-suit jozi moja ya rangi ‘Dark 
blue’(ADIDAS) T-shirt ( jezi ya bluu isiyo na nembo/jina la timu yeyote), (kwa wavulana 
na wasichana). Siku ya kuripoti vaa full track-suit na raba nyeupe za michezo.  
 
Bukta mbili rangi ya bluu (adidas), viatu vya mpira wa miguu ( njumu ikiwezekana) – 
wavulana,  skintight 2 rangi nyeusi (ndefu), stocking za rangi ya bluu, raba nyeupe za 
kamba, sketi maalumu za michezo (special) kwa wasichana ni  lazima uje na vifaahivyo  
4.0. MAHITAJI YAKO MUHIMU 
Uje na vitu vifuatavyo ;- shuka mbili nyeupe, foronya mbili nyeupe, shuka mbili rangi 
yoyote, mto mmoja, na chandarua nyeupe kwa ajili ya kuzuia mbu, Ndoo za kufulia na 
kutunzia maji ya kunywa. Pia uje  na Vitu viwili  RIMU ya kuprintia na FYEKEO au JEMBE. 
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5.0 MAHITAJI YA TAALUMA 
Uje na vitu vifuatavyo : daftari 10 (counter book quare 2) na Msomi 10, mathematical 
set, penseli HB, mafaili 03 (flat files), rula ya sm 30 na kalamu za kutosha. Vifaa hivi 
vinapatikana kwenye maduka yaliyopo  jirani na Chuo. 
 
 
6.0. AFYA 
Uje na fomu iliyojazwa na daktari wa wilaya au mkoa baada ya kuthibitishwa afya yako 
(fomu imeambatanishwa). Endapo una ugonjwa wa kudumu njoo na vyeti pamoja na 
dawa ambazo huwa unazitumia. Njoo na kadi ya BIMA YA AFYA. 
 
7.0. MAHITAJI MENGINE 
Utatakiwa kuja na;-Vyombo vya kulia chakula kama vile sahani, kikombe, vijiko, umma 
n.k, galoni ya maji yenye ujazo wa lita (tano kwa ajili ya maji ya kunywa, ndoo ya ujazo 
wa lita (10) kumi au zaidi (vifaa hivi vinaweza kupatikana kwenye duka la Chuo), Uje na 
fedha za kutosha kwa matumizi yako binafsi. Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kwa 
namba 0784975131, 0754633301, 0784 705316, 0652838127 

 
8:0. Mwanachuo ambaye hatakamilisha maagizo yote HATASAJILIWA. 
        Siku ya kuripoti vaa full track-suit na raba nyeupe za michezo ili upokelewe. 
 
       NB:      Utakapofika chuoni uje na fomu hii. 

I. Unatakiwa kuripoti chuoni kuanzia tarehe 09.09.2024 mwisho wa 
kuripoti ni tarehe 15.09.2024 baada ya hapo hutapokelewa 
chuoni. 

II. Nguo za nyumbani zinahitajika chache sana 
 

                                                                             
 

        

 
 
 

 MAJID SHITAMBALA  MWALYEGO 
MKUU WA CHUO 

NAKALA, 
      KATIBU MKUU, 
      WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA, 

     S L P 10, DODOMA. 
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