JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

CHUO CHA UALIMU BUTIMBA

82 Barabaraya TTC,
Baruapepe: butimbatc@moe.go.tz S.L.P. 1411,
Tovuti: www.butimbatc.ac.tz 33116 MWANZA

Unapojibu tafadhali rejea:
Kumb. Na. BCE/ET.37/94/180 Tarehe: 01SEPTEMBA, 2024

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU
ELIMU YA MSINGI MCHEPUO WA SANAA NA MICHEZO (KWA KUTUMIA LUGHA YA
KINGEREZA) SEPTEMBER 2024

1.0: UTANGULIZI: -
Ninayo furaha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu Ngazi
ya STASHAHADA YA UALIMU ELIMU MSINGI MCHEPUO WA SANAA NA MICHEZO
(KWA KUTUMIA LUGHA YA KIINGEREZA) katika chuo cha Ualimu Butimba mwaka wa
masomo 2024/2025. Tunakupongeza kwa kupata nafasi hii na tunategemea kuwa utaitumia
nafasi hii vizuri katika masomo yako. Unaelekezwa kuweka juhudi na kuwa na moyo wa
kujifunza darasani na nje ya darasa ili uweze kufaulu vizuri mafunzo yako.

2.0. MAHALI CHUO KILIPO: -

Chuo kipo mkoa wa Mwanza katika Halmashauri ya jiji la Mwanza kilomita nane (08) kutoka
mjini kati. Kuna njia kuu tatu za kukuwezesha kufika chuoni. Iwapo unatokea mjini Kkati
panda daladala zilizoandikwa BUTIMBA TTC ambazo zitakufikisha hadilango kuu la
kuingia chuoni. Iwapo unatokea  stendi kuu ya mabasi Nyegezi panda daladala
zinazoelekea mjini na shukia Mkuyuni sokoni (Butimba Kona) au iwapo utatokea stendi
kuu ya mabasi Nyamhongolo panda gari zinazoenda Nyashishi /Usagara pia shukia Mkuyuni
Sokoni (Butimba Kona) na hapo utapata usafiri mwingine wa daladala zitokazo mijini
Mwanza kwenda chuoni Butimba. Pia upo usafiri wa taxi kutoka hapo Butimba kona.
Tusingeshauri sana usafiri wa bodaboda ambao pia unapatikana.

3.0 TAREHE YA KURIPOTI CHUONI
Wanachuo waliochaguliwa kujiunga na mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu Msingi
Mchepuo wa Sanaa na Michezo (kwa kutumia lugha ya kingereza) wanatakiwa kuripoti
Chuoni tarehe 09 Septemba, 2024 ili kuanza mafunzo na mwisho wa kuripoti ni tarehe 20
Septemba, 2024. Baada ya tarehe hiyo, mwanachuo aliyechelewa atapoteza sifa za kujiunga
na Chuo.

Mwanachuo afikapo Chuoni, anaelekezwa kuripoti kwa Msajili wa Wanachuo ili aweze
kusajiliwa. Mwanachuo huruhusiwi kwenda Bwenini au maeneo mengine ya chuo kabla ya
kupewa utaratibu toka Ofisi ya Usaijili.
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4.0:

5.0:

MUDA WA MAFUNZO: -
Muda wa mafunzo kwa wanachuo wa Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi
Mchepuo wa Sanaa na Michezo (kwa kutumia lugha ya Kingereza) ni miaka miwili
(2024 - 2026).

MAHITAJI YAKO BINAFSI NA TAALUMA: -

Shuka jozi 2 za rangi ya buluu bahari (light Blue) na Mto wenye foronya ya buluu Bahari.
Ndoo.

Chandarua cha mbu.

Daftari 8 (Counterbook quire two)

Bukta ya buluu, fulana nyeupe na tracksuit ya buluu.

Raba nyeupe za michezo.

Sahani, bakuli, kikombe na kijiko.

Hati ya uthibitisho wa Daktari (imeambatanishwa).

Sketch book, Hb pencil set, Acrylic water colour (1set) na Artistic brush (1 set).

6.0: VYETI HALISI:

7.0:

Fika na CHETI HALISI (Original Academic Certificate) cha Kidato cha NNE (na nakala
zake 02) na Kidato cha SITA au CHETI CHA ASTASHAHADA YA UALIMU (na nakala
zake 02). Wahitimu wa Kidato cha Sita na Astashahada ya Ualimu wa mwaka 2024 waje
na Result slip (na kopi zake 02) wakati wakisubiri vyeti halisi kutoka, na mara tu

vitakapotoka watatakiwa kuleta vyeti halisi.

* Fika pia na cheti cha kuhitimu kidato cha Sita/Astashahada ya Ualimu (Leaving

Certificate), isipokuwa kwa wabhitimu wa kujitegemea (Private Candidates).

» Fika na cheti cha halisi cha kuzaliwa (na kopi zake 02)
+ Ikiwa wewe ni Mtumishi (Mwajiriwa) tafadhali, fika na kitambulisho chako halisi cha kazi

na barua ya ruhusa kutoka kwa mwajiri wako.

MUHIMU:
MWANACHUO AMBAYE HATAWASILISHA VYETI TAJWA HAPO JUU,
HATAPOKELEWA CHUONI.

ADA YA CHUO:

Ada ya Chuo ni shilingi 450,000/= kwa mwaka. Ada hii inaweza kulipwa kwa awamu
mbili yaani shilingi 225, 000/= kwa muhula au unaweza kulipa kiasi chote shilingi
450,000/= kwa mara moja kwa mwaka.

Ada ya Chuo ilipwe kwa namba ya kumbukumbu (control number) inayotolewa na ofisi

ya uhasibu na usajili. Mawasiliano na ofisi kupata namba ya kumbukumbu yafanyike kwa
namba: 0626 204 966 (Mhasibu) Au 0755 646138 (Msajili) au 0653144 677 (Msajili).

Namna ya kupata namba ya kumbukumbu (control namba): tuma ujumbe mfupi (sms)
kwenye namba za simu tajwa hapo juu ukionyesha majina yako kamili, mwaka
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unaosoma na kiasi cha malipo unachotaka kufanya (mfano JUMA HAMISI CHERAHANI,
stashahada ya ualimu elimu msingi mwaka wa kwanza miaka miwili Kkiasi
ninacholipa 450,000)

8.0 MICHANGO MINGINE

8.1. Michango ya chuo ya shilingi 150,000/- ilipwe kwenye akaunti ya chuo Na:
31101200023 Benki ya NMB. Jina la akaunti ni Butimba Teachers Training College.

8.2. Malipo ya T-shirt yenye nembo ya chuo ya kiasi cha shilingi 15,000/- yafanyike kwenye
akaunti ya michango Na. 31101200023 Benki ya NMB. Jina la akaunti ni Butimba
Teachers Training College.

MUHIMU SANA:

i.  Mwanachuo aje na 'Bank Pay in Slip’ au Stakabadhi inayotolewa na Benki
husika. Mwanachuo anatakiwa afike na Stakabadhi/Pay in Slip mbili, moja
inayoonyesha malipo ya ada ya chuo na nyingine ionyeshe michango
mingine ya chuo.

. Fanya malipo sahihi kwenye akaunti sahihi kuepuka usumbufu.

iii.  Stakabadhi za malipo zionyeshe jina kamili la mwanachuo na si jina la mzazi/mlezi
anayefanya malipo.

iv. Wakati wa kufanya malipo stakabadhi za malipo ziandikwe majina sahihi ya
mwanachuo kama yanavyosomeka kwenye vyeti halisi vya kidato cha NNE/SITA
au ASTASHAHADA YA UALIMU.

9.0: VIFAA VINGINE KWA AJILI YA MATUMIZI YA CHUO:
Kila mwanachuo anaelekezwa kufika chuoni na vifaa vifuatavyo:
i. Bunda (01) la karatasi (DOUBLE A).
ii. Flatfile (01)
iii. Bahasha (01) ya A4 kwa ajili ya kutunzia vyeti.
iv. Nakala (02) za vyeti.
v. Nakala (02) za kila stakabadhi ya malipo yatakayofanyika.

10: SARE YA CHUO: -
A. Wanawake:

« Sketi nyeusi mbili (02) zenye kuvuka magoti cm 3 zikiwa na rinda moja tu (Tazama mchoro
Na. 1 hapo chini).

« Shati mbili (02) zenye mikono mirefu na rangi ya buluu bahari (light blue).



« Koti la suti rangi nyeusi.

« Tai ndefu mbili (02) rangi nyeusi.

* Viatu vyeusi vyenye visigino vifupi jozi mbili (02).
+ Soksi ndefu nyeupe jozi mbili (02).

Angalizo: Kwa wanachuo wanaovaa hijab, suruali mbili nyeusi pana, blauzi ndefu kuvuka
magoti na kitambaa cha kichwani rangi ya buluu bahari (light blue). Kanga na mitandio siyo
sehemu ya hijab kwa mujibu wa sare za chuo.

B. Wanaume:
« Suruali nyeusi mbili (02) zenye marinda (Tazama mchoro Na.2 hapo chini).
» Shati mikono mirefu mbili (02) rangi ya bluu bahari

‘_A
« Tai ndefu mbili (02) rangi nyeusi.
» Viatu vyeusi joz i mbili (0 2).
» Soksi nyeusi jozi mbili (02).
« Kaoti la suti rangi nyeusi.

Mchoro Na. 1 Mchoro Na. 2

o

11.0: USAFIRI: -
Nauli ya kuja chuoni na kurudi nyumbani itagharimiwa na mwanachuo husika.



12.0: CHAKULA: -
12.1: Chakula kinaandaliwa chuoni kwa wanachuo wote.

12.2: Chuo hakiandai chakula maalum (special diet) kwa wanachuo weenye
changamoto za kiafya.

13.0:. MAWASILIANO:

Mawasiliano yoyote yanayomuhusu mwanachuo kutoka kwa nyumbani au kwa
ndugu yanaelekezwa kupitia kwenye uongozi wa Chuo, kwa Namba: 0784 563
045 (Makamu Mkuu wa Chuo), 0755 646 138 (Msajili wa Wanachuo) na 0767 317
582/0715 317 582 (Mwadili wa Wanachuo).

14.0: NIDHAMU
Wakati wote uwapo chuoni unatakiwa kufanya mambo sahihi kwa wakati sahihi,
kuwa mahali sahihi, na kupita njia sahihi kwa mujibu wa KANUNI/SHERIA za
chuo ambazo utazipata mara ufikapo Chuoni.

15: MWISHO: -
Uongozi wa chuo unategemea utakuwa mfano mzuri wa kuigwa na wanachuo

wenzako, walezi na jamii kwa kutekeleza "MOTTO" wa Chuo "JUHUDI NA
MAARIFA".

KARIBU CHUO CHA UALIMU BUTIMBA
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Nicholaus A Magige

MKUU WA CHUO

MKUU WA CHUO
CHUO CHA UALIMU BUTIMBA
S. L. P.1411 MWANIA

Nakala:
= Katibu Mkuu (WyEST)

= Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo cha Ualimu Butimba



MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY

Website: www.butimbatc.ac.tz

Email:butimbatc@moe.go.tz

Phone No.: +255768266944

In reply please refer:

Ref.No.BCE/ET/37/94/87
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Principal,

Butimba Teachers College,
P.O.Box 1411,

MWANZA

PART A:
To the Medical Officer;
Please examine *Mr/Mrs/MiSs .......c.ccouviiiiiiiiiniiiiiiniiiiienan. (Name in Full) as to
his/her physical and mental fitness for enrolment as a student teacher.
The examination should include but not limited to the following categories:
1. (a) Eye sight
(b) Hearing
(c) Speech
(d) Venereal Diseases
(e) Leprosy
(f) Limbs
(g) Epilepsy
Neuroses
Other medical condition.
Blood Group
Pregnancy (if applicable)
Date: ... Signature........................

A N

PARTB: MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by Government Medical Officer)

3. Other medical condition

4. Blood Group ...c.oeveiiiiiiiiiiiiiiiii

5. Pregnancy (if applicable) ........c.ccooiiiiiiiiii
I have examined the above-named student that he/she is physically fit/unfit and
mentally*fit/ unfit for enrolment as a student teacher.

Date: Signature & Stamp

Station ...........ooii Designation
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