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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU BUSTANI 

 

Simu Nambari: 255-26-2360033 

E-MailNo.  bustanitc@gmail.com 

 

Mobile No. 0758900881 

                   0692063663 

                   0743133331 

 

 

Chuo cha Ualimu Bustani, 

S.L.P.  131, 

KONDOA. 

 

                                   28/08/2024

 

NDG: ……………………………………. 

 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA 

STASHAHADA YA ELIMU MSINGI MCHEPUO WA SAYANSI YA JAMII KWA KISWAHILI,  

MWAKA WA MASOMO 2024/2025 

 

1. UTANGULIZI: 

Ninayo furaha kukuarifu rasmi kuwa, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua 

kujiunga na mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa 

Sayansi ya Jamii kwa Lugha ya Kiswahili katika Chuo Cha Ualimu Bustani. Chuo kina dhamira 

ya kuwa kituo cha kuibua na kuendeleza stadi za Ualimu kwa kujikita katika maeneo ya 

Sayansi na Technolojia, Sayansi Asilia (Natural Science), masomo ya Ualimu, ujasiliamali na 

stadi za maisha ili kuboresha ufundishaji na ujifunzaji nchini. Hivyo unapaswa kuthamini 

uchaguzi huu kwa kusoma kwa bidii, kufuata taratibu na kanuni za Chuo ili uweze kufikia 

malengo yako binafsi na malengo ya Taifa kwa ujumla. 

 

2.  MAHALI CHUO KILIPO 

Chuo cha Ualimu Bustani kipo Mkoa wa Dodoma, Wilaya ya Kondoa. Kipo kilometa 3.5 

kutoka standi kuu ya magari (Bicha) au kilometa 2 kutoka stendi ya mabasi Kondoa mjini  

 

3. TAREHE YA KURIPOTI CHUONI 

Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe 09/09/2024 na tarehe ya mwisho kuripoti ni tarehe 25/09/2024 

bila kukosa ili kuanza mafunzo.  Iwapo hutafika chuoni mpaka tarehe 25/09/2024 

hutapokelewa. Mara baada ya kuwasili Chuoni fika ofisi ya usajili ambapo utapokelewa na 

kupewa maelekezo. Mwanachuo haruhusiwi kwenda bwenini au maeneo mengine ya chuo kabla 

ya kusajiliwa. Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uwe na vitu vifuatavyo:  

 Fomu ya maelekezo ya kujiunga na Chuo (Joining instruction). 

 Cheti halisi cha matokeo ya kidato cha nne na nakala yake. 

 Cheti halisi cha matokeo ya kidato cha sita na nakala yake. 

mailto:bustanitc@gmail.com
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 Hati ya matokeo ya kidato cha sita (Result slip) kwa wale waliohitimu kidato cha sita Mei 2024 
(na nakala zake) 

 Cheti halisi cha Ualimu ngazi ya Astashahada (Daraja la tatu A) na nakala yake. 

 Cheti halisi cha kuzaliwa na nakala yake. 

 Cheti cha kumaliza kidato cha sita (Leaving certificate) 

 Kitambulisho cha NIDA au namba ya NIDA. 

 Risiti za malipo ya michango (Original bank pay in-slip) 

 Bahasha (A4) na nakala za vyeti  
N.B Hautapokelewa wala kusajiliwa usiporipoti na mahitaji haya 

 

4. VIFAA VINAVYOHITAJIKA 

a.  Vifaa vya malazi 

 Mashuka mawili rangi ya blue bahari, blanketi 1, mto 1, chandarua nyeupe 1 na foronya 2 za blue 

bahari. 

b.  Vifaa vya chakula 

Vyombo vya kulia chakula (sahani 1, kikombe 1, bakuli 1, kijiko 1) galoni ya lita tano ya 

plastiki kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa yaliyochemshwa, pamoja na ndoo moja ya lita 

kumi kwa ajili ya kuogea 

c.  Vifaa vya michezo 

Nguo za michezo (bukta na T-shirt rangi yoyote pamoja na raba jozi moja ya rangi yoyote, track 

suti rangi ya Blue bahari kwa ajili ya mchakamchaka na jogging siku za Jumamosi na ziara za 

kimichezo. 

d.  Vifaa vya taaluma. 

 Daftari zisizopungua 15 QUIRE 3, kalamu za wino, mkebe wa Hisabati. 

 Unatakiwa kuja na muhtasari wa masomo ya shule za msingi na kozi uliyochaguliwa. 

 Karatasi Rimu 1 (A4)  

 

5. ADA YA CHUO 

Ada ya mafunzo ni Tsh 450,000/= kwa mwaka, au unatakiwa kulipa kiasi kisichopungua Tsh 

225,000/= kwa muhula. Fedha hiyo unapaswa kuingiza kwenye simu ya mtandao wowote   na 

utapata maelekezo ya namna ya kulipa ada kwa kutumia control number ukifika Chuoni. 

Mwanachuo hatasajiliwa ikiwa atakosa ada. 

 

6.  MICHANGO YA CHUO 

Mbali na fedha hiyo utatakiwa kutoa michango katika maeneo yafuatayo 

NA. AINA YA MCHANGO KIASI 

1 Ulinzi 30,000/= kwa mwaka 

2 Ukarabati 25,000/= kwa mwaka 

3 Usafi na Mazingira 20,000 kwa mwaka 

4 Huduma ya kwanza 10,000/= kwa mwaka 

5 Michezo 30,000/= kwa mwaka 

6 Kukodi godoro 10,000/= kwa mwaka 

7 Usajili 20,000/= kwa mwaka 

8 Mchango wa serikali ya wanachuo 5,000/= kwa mwaka  

9 Mchango wa bima ya afya (NHIF) 50,400/= kwa asiyekuwa nayo 

 JUMLA KUU    200,400/= 
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Jumla ya michango ya Chuo Tsh 195,400/= kwa mwaka ziwekwe kwenye account namba 

50201100020 (NMB) (BUSTANI TEACHERS’ COLLEGE FUND) bila kukosa 

Mchango wa serikali ya wanachuo 5,000/= iwekwe kwenye account namba 50210010117 

(NMB) (BUSTANI STUDENT ORGANISATION). 

 

N.B. Wasilisha risiti za malipo ya bank kwa msajili ukifika Chuoni. Aidha usije na fedha 
tasilimu chuoni. Usichanganye akaunti kwani fedha ikilipwa kimakosa hairudishwi

7. SARE ZA CHUO     

WANAUME 

i.   Suruali mbili nyeusi za kushonwa. 
ii.   Mashati mawili ya blue bahari yenye mikono mirefu. 

iii.   Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika vyenye visigino      
        vifupi.  
iv.   Soksi nyeupe jozi mbili. 
v.    Sweta jeusi na koti linalofanana na          
       suruali. 

vi.    Tai nyeusi. 
 

 

 

 

WANAWAKE 
 
i.   Sketi   mbili   nyeusi   mshono   wenye   rinda   katikati,      

      ndefu inayokaribia    na    kisigino    kama       

       inavyoonekana    katika mchoro.kwa waislamu “umbrella”  

       inayofanana na shati. 

ii. Mashati mawili ya blue bahari yenye mikono mirefu. 

iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika vyenye visigino vifupi. 

iv. Soksi nyeupe jozi mbili 

v.  Sweta jeusi na koti linalofanana na sketi.  

vi. Tai nyeusi 

 

MUHIMU: 
i. Ilikupata mfanano wa sare za chuo na zinazokubalika unashauriwa kupata maelekezo ya kina 

kutoka chuoni kabla ya kushona au kununua 
ii. Kila mwanachuo anapaswa kuwa na T-Shirt ya blue bahari yenye nembo ya chuo 

inayopatikana chuoni kwa gharama ya Tsh 20,000/=. Fedha hiyo iwekwe  kwenye akauti 

namba 50210010117 (NMB) (BUSTANI STUDENT ORGANISATION). 

iii. Kila mwanachuo atatakiwa kuchangia gharama ya mahafali kiasi cha Tsh10,000/= kwa mwaka 

iv. Fedha hiyo iwekwe  kwenye akauti namba 50201100020 (NMB)  (BUSTANI TEACHERS’ 

COLLEGE FUND) 



4 
 

MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA YA WANACHUO 

i. Mwanachuo anashauriwa aje na fedha tasilimu kwa ajili ya matumizi binafsi. 

ii. Mwanachuo mwenye kadi ya bima ya afya ni muhimu kuja nayo. 

iii. Mwanachuo atapaswa kufanya uchunguzi wa afya katika Hospitali za wilaya au mikoa kwa 

kutumia fomu iliyoambatanishwa hapo chini.  

8. CHAKULA 
i. Chuo kinatoa chakula kwa mujibu wa miongozo ya serikali. 

ii. Chuo hakitoi chakula maalum (special diet) kwa wanachuo wenye mahitaji hayo 

 

9. SHUGHULI ZA UZALISHAJI MALI CHUONI 

Ili kutekeleza mtaala wa mafunzo ya E l i m u  y a  Ualimu kwa ufanisi chuo kinaendesha 

shughuli za kilimo hususani mazao ya bustani na ufugaji. Lengo kuu ni kuwafanya wanachuo 

wajifunze kwa nadharia na vitendo katika masomo yao hususani stadi za maisha, ili kutekeleza 

mtaala wa Ualimu ambao unazingatia falsafa ya elimu ya kujitegemea unatakiwa kuja na 

vifaa vifuatavyo; Jembe-kila mwanachuo, Reki – wavulana tu, Fagio ndefu za chelewa 

(chelewa kubwa) – wasichana tu. Ili kuendeleza utoaji wa huduma katika maeneo hayo 

kutakuwa na utaratibu wa kubaki chuoni wanachuo kwa zamu angalau mara moja kwa kipindi 

chote cha mafunzo wakati wa likizo kwa lengo la kuendeleza utoaji wa huduma   katika bustani, 

mifugo na mazingira ya chuo kwa ujumla. 

 

10. MWISHO 

Jumuiya ya chuo cha Ualimu Bustani inakutakia maandalizi mema ya safari ya kuja chuoni. 

KARIBU SANA 

         
JOYNA ELISHA CHANAFI  

MKUU WA CHUO 

 
             

NAKALA: 
i. Katibu Mkuu, 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, 
S. L. P  10, 
DODOMA. 

 
ii.  Mkurugenzi Mafunzo ya Ualimu, 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  
S. L. P 10`, 
DODOMA. 

 
iii. Mthibiti Ubora Mkuu wa Shule, 
       Kanda ya Kati, 

  DODOMA 

 
(iv)   Afisa Elimu (M), 

DODOMA 

 
(v)   Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo,       
       Chuo cha Ualimu Bustani
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SHERIA NA KANUNI 

Pamoja na maelekezo yaliyotolewa hapo juu zifuatazo ni sheria na kanuni za chuo ambazo utatakiwa 

kuzifuata 

Wakati wote wa mafunzo, kama utaona ni ngumu kuzifuata usije kwa sababu ndizo 

zinazowezesha kila mwanachuo kufikia malengo yake binafsi, ya chuoni na Taifa kwa ujumla. 

Sheria na kanuni zinazingatia misingi ya heshima, adabu, uaminifu, utii, tabia njema na 

Haiba na maadili ya mwalimu kwa ujumla. sheria hizi zinahusu: - 

 

1.   MIGOMO 

Marufuku kwa mwanachuo kuhamasisha, kuanzisha, kuchochea au kushiriki migomo ya aina yoyote 

chuoni, 

mwanachuo anapaswa kufuata taratibu katika kutatua matatizo yake au ya wanachuo wenzake 

wakati wote wa mafunzo. 

ADHABU: ATAKAYE BAINIKA NA MAKOSA HAYA ATAACHISHWA MAFUNZO MARA MOJA 

 

2.   MAVAZI BORA NA YA HESHIMA 

Kila mwanachuo anatakiwa avae mavazi ya heshima yanayolingana na haiba na kazi ya Ualimu. 

i. Mavazi hayo yanatakiwa yawe; 

a. Yasiyobana mwiliY 

b. asiyoonesha maungo vya mwili 

ii. Hairuhusiwi kwa mwanachuo; 

a. kutoka nje ya chuo bila ya sare za chuo (unatakiwa kuvaa sare za chuo pindi unapokuwa nje ya 

chuo) 

b. Kunyoa kipara au mtindo wowote au kufuga kucha  

c. Kufuga ndevu 

d. kuvaa vitu kama vile mapambo mfano Heleni, Mikufu, Bangili n.k 

e. Kuvaa mlegezo au nguo za mtindo, mfano - model 

f. T-shirt zenye maandishi au zisizo na staha 

g. Wasichana kuvaa suruali, Sketi au magauni mafupi (sketi au magauni yanatakiwa yavuke 

magoti kwenda chini) 

h. Wasichana  kusuka mitindo au rasta 

iii. Inaruhusiwa kwa wanachuo 

a. Wasichana kubana nywele nyuma kama ni ndefu 

b.  Wasichana  wasiosuka au kubana wanatakiwa  kuwa na  nywele  fupi  zisizokuwa na 

mtindo wowote 

c.  Wasichana kusuka nywele za twende kilioni (utii wa roda) au kunyoa kawaida d.   Wavulana 

kuwa na nywele fupi zisizo kuwa na mtindo wowote 

N.B:  kipengele  cha  mavazi  kuhusu  suruali  kitafafanuliwa  kulingana  na  mazingira  husika  

kama  vile prepo,kulala, michezoni, nk 

Adhabu: Atakaye  kiuka  haya  adhabu  kali  za  kinidhamu  zitatolewa  ikiwa  ni pamoja na 

kuachishwa mafunzo 
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3.   NIDHAMU 

Kila mwanachuo anatakiwa kuwa na nidhamu ya hali ya juu kwa kuwaheshimu watu wote ndani na 

nje ya 

chuo 

i. Kila mwanachuo lazima asalimiane na wenzake, aamkie walezi wake pamoja na watu wote. 

ii. Kila mwanachuo anatakiwa kutii na kutekeleza kanuni zilizowekwa, kama vile  

a. Kutii kengele inapopigwa 

b. Kutii bendera ya taifa 

c. Kuitika majina(roll-call) mahali na muda husika 

d. Kuwahi mahali anapoitwa iwe ukumbini, darasani, bwaloni n.k 

e. Kuwahi wito anapoitwa na walezi au viongozi wa serikali ya wanachuo        

f. Kukimbia mchakamchaka 

g. Kuvaa  kitambulisho 

h. Kuhudhuria paredi Jumatatu, Jumatano na Ijumaa  

i. Kuhudhuria vipindi vyote darasani bila kukosa 

iii.  Kujituma katika kazi zote, ndani na nje ya darasa kwa muda wote atakao kuwapo chuoni 

iv. Kutii  na kufuata maelekezo halali yanayotolewa na  viongozi wa serikali ya wanachuo 

v. Kuheshimu serikali  ya wanachuo kama vile Raisi, Mawaziri, Viongozi wa madarasa na Mabweni 

ADAHABU: Atakayekiuka adhabu kali itatolewa ikiwa ni pamoja na kuachishwa mafunzo 

 

4.  UHUSIANO WA KIMAPENZI 

i. Hairuhusiwi  kuwa  na  mahusiano  ya  kimapenzi  wakati  wowote  wa  mafunzo  yako, 

           wanachuo kwa wanachuo au wanachuo na mtu mwingine yeyote 

ii. Kuolewa au kuoa wakati wa mafunzo ni marufuku 

iii.  Hairuhusiwi kubebesha/kubeba au kutoa mimba 

iv.  Hairuhusiwi kujiingiza katika tabia ya uasherati na umalaya, kama vile a.    

a. Kujiuza (uchangudoa) 

b.  Kupiga picha za utupu au Kutuma picha za utupu.    

c. Usagaji 

d. Ushoga 

e. Na mengine yanayofanana na hayo  hasa matumizi mabaya ya 

simu na mitandao. 

v. Hairuhusiwi  wanachuo wawili wa jinsi tofauti kukaa faragha yani peke yao hasa nyakati za 

usiku. 

 

Adhabu: Ukikiuka moja kati ya haya utaachishwa mafunzo  

 

5.   ULEVI 

Ni marufuku kwa mwanachuo kutumia  kilevi chochote kile ndani na nje ya chuo kipindi chote cha 

mafunzo. 

Vilevi hivyo ni kama:- 

i. Pombe aina yoyote ile 

ii. Dawa za kulevya aina yoyote 
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iii. Uvutaji wa Sigara 

iv. Ulaji wa mihadarati. Mf Mirungi, Bangi, Tambuu n.k 

v. Hairuhusiwi kuingia kwenye majumba ya starehe mf. Baa, Disko n.k 

vi. Hairuhusiwi kuingia kwenye vilabu vya pombe 

vii. Hairuhusiwi kuingia kwenye nyumba za kulala wageni 

 

Adhabu: ukipatikana na kosa mojawapo kati ya haya utaachishwa mafunzo 

 

6.   NYUMBA ZA WAKUFUNZI /WAFANYAKAZI 

Mwanachuo hairuhusiwi kwenda kwenye nyumba za wakufunzi au wafanyakazi  bila ya kibali cha 

Ofisi ya Uadili au mkuu wa chuo 

Adhabu: atakayekiuka adhabu kali itatolewa 

 

7.   KUWAHI 

i. Mwanachuo anatakiwa kufika chuoni kwa tarehe iliyopangwa  ya kufungua chuo au 

            kama amepewa ruhusa 

ii.  Mwanachuo  anatakiwa  kwenda  kwa  mlezi/mzazi    pindi  tu  chuo  kitapofungwa  au 

kuruhusiwa  si vinginevyo 

 

Adhabu: atakayekiuka    adhabu    kali    itatolewa    ikiwemo    kufukuzwa    au kusimamishwa 

mafunzo 

 

8.   KAZI ZA MIKONO NA USAFI 

Kila mwanachuo anatakiwa kushiriki kikamilifu katika kazi, kama vile 

i.  Kazi za mikono kama vile uzalishaji mali (E.K) 

ii. Usafi wa  mazingira ya chuo kama vile: 

a.   Mabwenini 

b.   Madarasani 

c.   Mazingira yote kwa ujumla. Mf vyooni, bafuni na sehemu nyingine 

iii. Usafi   binafsi 

Adhabu: atakayekiuka adhabu kali itatolewa 

 

9.   UTUNZAJI MALI 

i. Kila mwanachuo anatakiwa atunze mali za umma (chuo) kama vile 

a. Viti 

b. Meza 

c. Madawati na 

d. vifaa vingine mbalimbali kama vile 

 Majembe 

 Reki 

 Mifagio 

 Soketi 

  Mashoka  nk 

ii. Kila mwanachuo anatakiwa atunze mali zake binafsi na za wenzake 



8 
 

iii. Ni kosa Kupoteza,  au kusababisha mali zako kuibiwa kwa uzembe 

iv. Marufuku kuondoka na kifaa chochote mahali popote bila ya idhini ya mamlaka husika  

Adhabu: adhabu kali itattolewa kwa atakaye haribu au kupoteza  pamoja na kulipa  kifaa 

husika 

 

10. UTORO 

i. Kila mwanachuo anatakiwa awepo mahali anapohitajika kwa muda uliopangwa kama vile 

a. Darasani  

b. Bwenini  

c. Uwanjani 

d. Sehemu za usafi wa mazingira ya chuo. 

ii. Awepo na ashiriki katika shughuli za uzalishaji mali kwa muda husika/tajwa 

Adhabu: adhabu kali itatolewa kwa atakayekiuka 

 

11. LUGHA 

Ni marufuku kwa mwanachuo kutumia lugha ya 

i. Matusi 

ii. Kuudhi, kukebei,  dhihaka au kusengenya 

iii. Lugha za mitaani (kihuni) 

iv. Hairuhusiwi kuwa mbishi unapoelekezwa jambo jema 

v. Hairuhusiwi kuwa muongo  

vi. Hairuhusiwi kuwa mgomvi  

vii. Haruhusiwi kugombana 

viii. Hairuhusiwi  kuwapiga wafanyakazi  au wakufunzi au wanachuo wenzako 

 

Adhabu: endapo   ukikiuka   moja   kati   ya   haya   adhabu   yake   kusimamishwa mafunzo 

mara moja au adhabu kali za kinidhamu zitatolewa 

 

12. WIZI 

Ni marufuku kwa mwanachuo kuwa mwizi au mdokozi wa mali za chuo au wafanyakazi/wakufunzi, 

za wanachuo wengine au za mtu mwingine yeyote 

 

Adhabu: atakayebainika kutenda kosa hili ataachishwa mafunzo 

 

13. RUHUSA 

i. Ruhusa zote za kulala nje ya chuo zitatolewa na  mkuu wa chuo 

ii. Ruhusa ya kutoka nje ya chuo ndani ya siku zitatolewa na mkufunzi wa zamu au mwadili wa 

wanachuo baada ya masomo au siku za jumamosi au jumapili 

iii. Ni marufuku kuhama bweni pindi unapopangiwa (unaweza kuhama pindi unapopata kibali toka 

Ofisi ya Uadili) 

iv.  Wakati  wa  kufika(kuripoti)  chuoni,ni  marufuku  kwa  mwanachuo  kuingia  na  kukaa 

bwenini; mpaka awe amepata kibali toka Ofisi ya Uadili kupitia ofisi ya usajili 
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v. Hairuhusiwi kufanya mikutano yoyote chuoni pasipo na kibali cha mkuu wa chuo na ikiwa kibali 

kimetolewa kikundi au chama kinatakiwa kuandika muhtasari wa kikao na nakala kuwasilishwa 

kwa mkuu wa chuo 

 
vi. Hairuhusiwi kufanya siasa ndani ya chuo, katika kipindi chote uwapo chuoni 

vii. Hairuhusiwi kwa mwanachuo kijipika chakula chuoni. 

Adhabu: yeyote atakayetenda makosa haya; pasipo kuwa na kibali cha  mkuu wa chuo, 

mwadili au mkufunzi mteule   atapewa adhabu kali,pamoja na kuachishwa mafunzo 

 

14. MATIBABU 

i. Mwanachuo atatibiwa katika zahanati ya chuo. 

ii. Mwanachuo ataenda hospitali kwa ruhusa ya Daktari/Nesi/Mratibu wa afya wa Wanachuo 

iii. Mwanachuo mwenye matatizo ya kiafya   lazima awe na kibali cha daktari   halali wa 

hospitali ya serikali ili kupangiwa kazi kulingana na afya yake 

Adhabu: atakaye tenda kosa kati ya makosa haya atapewa adhabu kali ya onyo 

 

15. KUTEMBELEWA NA WAGENI CHUONI 

i. Mwanachuo haruhusiwi kutembelewa na wageni siku ya Jumatatu hadi Ijumaa 

ii. Mwanachuo haruhusiwi  kuonana na mgeni wake mpaka awe  amepata kibali cha mwadili au 

Mkufunzi wa zamu 

iii. Mizigo yote anayoletewa mwanachuo inatakiwa ifike  Ofisi ya Uadili kwanza 

iv. Mwanachuo haruhusiwi kumsindikiza mgeni nje  ya chuo bila ya kibali cha  Ofisi  ya 

           Uadili au Mkufunzi wa Zamu 

v. Mwanachuo haruhusiwi kumlaza mgeni wake bwenini 

Adhabu: atakayekiuka atapewa  adhabu 

 

16. MICHANGO 

i. Wanachuo  wote  wanatakiwa  kulipa  michango  yote  kama  walivyoagizwa  katika  fomu  ya 

           kujiunga na chuo 

ii. Michango yote inayoagizwa na chuo ni mali ya serikali hivyo matumizi yake huzingatia kanuni 

za fedha za serikali 

Adhabu: kutotimiza ni kukiuka kanuni za chuo na unatakiwa kurudi kufuata michango husika 

 

17. MATUMIZI YA SIMU ZA MKONONI 

i. Simu za mkononi haziruhusiwi kuwashwa wakati wa masomo iwe darasani au wakati wa 

            kujisomea mwenyewe( prep) 

ii. Simu  za  mkononi  haziruhusiwi  kupigisha  mziki  madarasini  au  mabwenini  au  maeneo 

yoyote ya chuo 

 

18. VIFAA VYA UMEME 

Hairuhusiwi kuwa na vifaa vya umeme kama pasi,heater,redio, birika la umeme, n.k 

Adhabu: atakaye kutwa na vifaa hivi atanyang’anywa na adabu kali itatolewa 
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19. MAFUNZO KWA VITENDO (MUV) 

i. Ruhusa zote za kutoka nje ya kituo zitatolewa na  mkuu wa chuo kushirikiana na mwalimu 

mkuu wa shule uliopangiwa. 

ii. Ruhusa ya kutoka kituo kimoja kwenda kutembea kituo kingine zitatolewa na mwalimu 

mkuu wa kituo. 

iii. Ni marufuku kuhama   kituo ulichopangiwa (unaweza kuhama pindi unapopata kibali toka 

ofisi yataaluma kwa sababu maalum) 

iv. Wakati wa kufika(kuripoti) kituoni, ni marufuku kwa mwanachuo kujitenga au kukaa peke 

yakempaka uwe umepata kibali toka Ofisi ya chuo kwa sababu maalum. 

v. Ni marufuku kwa mwanchuo kutumia lugha ya Matusi, Kuudhi, kukebehi, dhiaka kusengenya 

au Lugha za mitaani (kihuni) 

vi. Hairuhusiwi kuwa mbishi unapoelekezwa jambo jema 

vii. Hairuhusiwi kuwa muongo, mgovi au kugombana 

viii. Hairuhusiwi kufanya mapenzi wakati wowote wa mafunzo yako ; kati ya wanachuo kwa 

wanachuo, wanachuo na mtu mwingine yeyote au mwanachuo na mwanafunzi 

ix. Kuolewa au kuoa wakati wa mafunzo ni marufuku 

x. Hairuhusiwi Kujiuza (uchangudoa), Kupiga picha za utupu au Kutuma picha za utupu, Usagaji, 

Ushoga na mengine yanayofanana na hayo 

 

Adhabu: endapo ukikiuka moja kati ya haya adhabu yake kusimamishwa mafunzo 

mara moja au adhabu kali za kinidhamu zitatolewa 

 

ZINGATIO 

Unataarifiwa kuwa chuo hiki ni cha Serikali wala siyo cha DINI. Hivyo kinazingatia katiba ya nchi 

kuhusu 

uhuru wa kuabudu, kila mwanachuo huruhusiwa kwenda sehemu za ibada kulingana na imani 

zao. Pia kuwa na vipindi vya dini katika ratiba za masomo. 

Wanachuo hawaruhusiwi kuanzisha ratiba yao ya kuabudu katikati ya vipindi na ratiba ya chuo au 

baada ya vipindi tofauti na ratiba iliyowekwa 

 

 

KUWA MWALIMU BORA NA MWENYE MAADILI INAWEZEKANA 

 

TIMIZA WAJIBU WAKO
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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU BUSTANI 

 

Simu Nambari: 255-26-2360033 

E-MailNo.  bustanitc@gmail.com 

 

Mobile No. 0758 900881 

                  0692 063663 

                  0743 133331 

Chuo cha Ualimu Bustani, 

S.L.P.  131, 

KONDOA. 

 

                                   26/07/2024

 

Mimi ………………………………………………………………………………………………………… 

Niliye chaguliwa kujiunga na CHUO CHA UALIMU BUSTANI mwaka 2022/2023 nimesoma 

maelekezo ya kujiunga na chuo pamoja na sheria na taratibu za Chuo hivyo ninaipokea na 

kuikubali  nafasi niliyo pewa kwa malengo ya kusoma kwa bidii na kufikia malengo yangu binafsi, 

Malengo ya Chuo na Taifa kwa ujumla . 

 

Ninatambua kuwa nafasi hii ni adimu na nyeti kwangu ili niweze kusoma na kufanya vizuri katika 

mafunzo yangu nikiwa na tabia na mwenendo mwema kwa ajili ya Taifa langu la Tanzania, familia 

yangu na kwa ajila yangu pia. Nina amini kuwa vitendo vyovyote vinavyopelekea uzembe katika 

kufanikisha makusudio haya ni hujuma kwa Taifa langu, familia yangu na kwangu pia. Hivyo 

ninaahidi kuwa , nikiwa chuoni: 

1. Nitasoma kwa bidii kwa malengo ya kufanya vizuri katika masomo yangu kama Mwalimu 

tarajali 

2. Nitashika na kufuata sheria na taratibu zote za chuo kama nilivyozisoma na kuzielewa 

na zingine zitakazo tolewa mara kwa mara na uongozi wa Chuo 

3. Sitajihusiha na vitendo vya utovu wa nidhamu katika muda wote wa mafunzo 

4. Nitakubali kupewa huduma stahiki kama chakula kulingana na taratibu na uwezo wa Chuo 

5. Nitashiriki katika shughuli zote za nje ya darasa kwa moyo wa kizalendo ili kukitumikia 

chuo na taifa langu. 

6. Ikiwa nitakikiuka kiapo hiki pamoja na  kanuni na taratibu za chuo kama nilivyozisoma na 

kuzielewa, nitakubali kurudi nyumbani kumwita mzazi/mlezi 

wangu……………………………………………………………………………(Jina la 

Mzazi/Mlezi) kwa ajili ya hatua zaidi na nitakubaliana na adhabu yoyote itakayotolewa na 

Kamati ya nidhamu ya Chuo kwa mujibu wa sharia na taratibu za chuo. 

Saini    ya                                                                                                                                                                  

Mwanafunzi…………………………………………Tarehe…………………………………………… 

 

 

 

 

mailto:bustanitc@gmail.com
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SEHEMU YA MZAZI/MLEZI 

 

Mimi…………………………………………………………………………………………………………….. 

ninakubali  

kupokea nafasi yakijana wangu (jina)……………………………………………..kujiunga katika Chuo 

cha Ualimu Bustani mwaka 2024. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya chuo kwa wakati kama ilivyo 

katika maagizo ya kujiunga na chuo. Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na Chuo kwa kulipa 

michango kwa wakati ili kumwezesha mwanangu kutekeleza wajibu wake kwa chuo na Taifa kwa 

ujumla 

 

Anuani yangu ya kudumu, S.L.P……………………………………………………………………………... 

Wilaya …………………………………………………………………….. 

Mkoa ……………………………………………………. 

Makazi…………………………………………………………………………. 

Shughuli/kazi…………………………………………………………………… 

 

Simu…………………………………………………………………………………. 

Iwapo nitapata uhamisho wa kubadili makazi nitajulisha Chuo kwa maandishi ili kurahisisha 

mawasiliano 

 

Saini: Mzazi/Mlezi……………………………….………… 

Tarehe………………………………..……                                                                                                                                                          
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      GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 

 
 
 

 
 
 

TO: The Medical Officer, 
…………………………………………. 

 

Bustani Teachers’ College,  

                 P.O.BOX 131, 
KONDOA.

 

 
PART A: 

 
Please examine 
Mr/Mrs/Miss…………………………………………………………………………………….. 
To his/her physical and mental fitness for a full time teachers course. 

A: 1. (i)  Eye – sight 
        (ii) Hearing 
        (iii) Speech 
        (iv) Venereal Diseases 
        (v) Leprosy 
        (vi) Limbs 
        (vii) Epilepsy 
 

2. Neuroses 
3. Other serious 

diseases. B: Blood    
Group 

Date: …………………….          Signature………………Official Stamp……………………………. 

 

 

PART B: MEDICAL CERTIFICATE. 
(To be completed by Government Medical Officer) 

I have examined t h e  a b o v e -named student that he/she i s  p h y s i c a l l y  fit/unfit and 
m e n t a l l y  *fit/unfit f o r  a full-t ime teacher Education   course. 

I. (a)   Eye – sight………………………………………………………… 
           (b)   Hearing……………………………………………………………...  
           (c)   Limbs…………………………………………………………… 
           (d)   Speech……………………………………………………………….  
           (e)   Leprosy………………………………………………………………. 

II. Neuroses……………………………………………………………………      
III.  Other serious 

(a) Diseases……………………………………………………………..  
(b) Pregnancy……………………………………………………………… 

 
 

Date:………………………..  Signature………………… Official stamp........................................
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