WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU TARIME

MKOA WA MARA S.L.F. 199
TARIME.
Simu Na: +255 756205420 (Cellular) TANZANIA
Barua Pepe: tarimetci@moe.go.tz.
Kumb. Na. CCU/TRM/MU/26/Vol.Il/........ Tarehe: 05/08/2024

B B e e

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA
STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA MSINGI MCHEPUO WA SANAA NA
MICHEZO KWA MWAKA WA MASOMO 2024/2025

1. UTANGULIZI

Napenda kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na mafunzo ya ualimu ngazi ya Stashahada ya
Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa Sanaa na Michezo katika Chuo cha Ualimu Tarime.
Ninakupongeza sana kwa kuchaguliwa. Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe 09/09/2024 bila kuchelewa.
Nasisitiza kuwa ukiripoti kwa kuchelewa zaidi ya siku 10 hutapokelewa.

2. MAHALI CHUO KILIPO

Chuo cha Ualimu Tarime kipo katika Wilaya ya Tarime, Mkoa wa Mara, Ukipanda basi kutoka
Mwanza au Musoma unaweza kushuka Buhemba au Tarime Mjini, Vituo vyote viwili ni jirani sana na
Chuo. nauli yake ni kati ya Tshs. 1. 000/= kwa Pikipiki na 3.000/= kwa Taxi. Hali ya hewa ni nzuri kwa
ujumla.

Kauli mbiu ya chuo ni: “Kutoa Mwalimu Bora”. Mara baada ya kusoma barua hii. fanya maandalizi
kikamilifu ili uweze kuripoti chuoni kwa wakati. Baada ya kuripoti na kutimiza masharti utasajiliwa na
kupangiwa darasa / mkondo (stream).

3. MAHITAJI YA CHUO KWA AJILI YA USAJILI

A: UTHIBITISHO WA VYETI

Shughuli ya kwanza wakati wa kusajiliwa itakuwa ni kuhakikisha sifa za kitaaluma kutokana na vyeti

utakavyowasilisha. Kwa hiyo ni lazima uoneshe vyeti vifuatavyo: -

(1) Kwa wale tu waliomaliza kidato cha sita au ualimu ngazi ya cheti mwaka 2024 wataonesha
original results slips na original certificate ya kidato cha nne na waliomaliza kidato cha
sita/Cheti cha ualimu kuanzia mwaka 2023 kurudi nyuma wataonesha original certificate ya
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kidato cha nne na kidato cha sita au Cheti cha Ualimu. Orodha ya matokeo ya shule (school
result list) haitaruhusiwa kabisa.

(i) Kwa wale waliomaliza Ualimu Grade ITIIA wataonesha cheti cha kidato cha nne/sita pamoja na
cheti cha Ualimu Grade ITIA.

(iti) ~ Njoo na cheti cha kuzaliwa.

(iv)  Njoo na school/college leaving certificate yenye picha yako na muhuri wa Mkuu wa Shule
uliogongwa juu ya picha yako.

(v) Njoo na folder file 02 kwa ajili ya kutunzia nyaraka zako

B: ADA

(a)  Ada ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka.

(b) Ada hii inaweza kulipwa kwa mkupuo mmoja au Tshs. 225, 000/= kwa kila muhula
unapoanza.

(¢) Ada inalipwa kwa kutumia control number utakayopewa na Mhasibu wa Chuo mwenye simu
namba 0755308808/0784308808. Kwa mawasiliano zaidi tumia namba za simu zilizopo
kwenye fomu hii ya kujiunga.

(d)  Hairuhusiwi kulipa ada kwa kulimbikiza yaani kidogo kidogo.

N.B. Ada hii isilipwe kwenye akaunti inayoonekena kwenye hii fomu.

C: MICHANGO
(a) Huduma ya kwanza Tshs 10,000/= kwa mwaka.
(b)  Usajili, kitambulisho na leaving certificate Tshs 20,000/= inalipwa mara moja kwa mwaka wa
kwanza tu.
(c)  Serikali ya wanachuo Tshs 5,000/= kwa mwaka.
(d) Kukodisha godoro Tshs 10,000/= kwa mwaka.
(e¢)  Ulinzi Tshs 30,000/= kwa mwaka.
(f)  Ukarabati Tshs 25,000/= kwa mwaka.
(g)  Usafi na mazingira Tshs 20,000/= kwa mwaka.
(h)  Michezo Tshs 30,000/= kwa mwaka.
(i) ~ Bima ya afya Tshs 50,400/= kwa mwaka ni kwa wale ambao hawana bima (Ni lazima)
(J)  Tshirt ya chuo Tshs 15,000/= (zinapatikana chuoni) hulipwa mara moja tu
% Jumla ya michango vote ni Tshs 215,400/=.
% Michango ilipwe kupitia Akaunti Namba: 30401000008 yenye jina la Tarime Teachers
College iliyopo katika Benki ya NMB Tarime.

-

-,

D: SARE ZA WANACHUO

(a) WASICHANA
(1) Shati zambarau mpauko (purple) ya mikono mirefu jozi (2).
(ii) Neck - tai ya dark blue jozi (2).
(iii)  Sketi za dark blue mbili (2)- ziwe na rinda box bila mpasuo. ziwe na belt la nchi (2)
ndefu mpaka chini.
(iv)  Koti la suti dark blue.
(V) Viatu - vyeusi vya Ngozi visivyo na visigino virefu vya kufunga kwa kamba jozi (2).
(vi)  Socks - stocking nyeupe jozi (2).
(vii)  Nywele - zisukwe mtindo wa utii wa roda kuanzia 5 — 8 au kunyoa nywele fupi.
(viii)  Njoo na fyekeo moja na fagio laini (soft broom) la kufanya usafi eneo utakalopewa
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(b) WAVULANA
(i) Shati zambarau mpauko (purple) ya mikono mirefu jozi (2).
(i) Tai ya dark blue (mvao uwe wa kawaida kukaribia kitovu) jozi (2).
(111)  Suruali ya dark blue isiyo bana na ivaliwe kawaida ukubwa wa miguu ni inchi
18 (suruali ya mtepesho na “modo” ni marufuku kwa mwalimu).
(iv)  Koti la suti dark blue
(v} Uje nareki yenye mpini kwa ajili ya utunzaji wa mazingira eneo utakalopewa
(vi) Viatu vyeusi vya Ngozi vya kufungwa kwa kamba na soksi nyeusi au dark blue
jozi mbili (2).
(vii) Nywele ziwe fupi za kawaida (hairuhusiwi kunyoa kipara).

(¢) WASICHANA WA KIISLAMU
Hijabu kwa wasichana wa kiislamu ifanane na rangi ya shati.

MUONEKANO WA SKETI NA SURUALI

PICHA |

0

NG —_—

E: MAELEKEZO YA SARE ZINGINE KWA WANACHUO WOTE
(a) Njoo na mahitaji yafuatayo pamoja na maelekezo yote yaliyoainishwa hapo juu: -

* WAVULANA
(1) Truck suit rangi ya light blue na bukta jozi moja ya bluu.
(i1) Socks stoking jozi mbili za bluu.
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(ii1) Viatu jozi mbili za raba.
(iv) Viatu vya mpira wa miguu jozi moja (kwa wanachuo wa kozi ya michezo).

“+ WASICHANA
(i) Truck suit rangi ya light blue.
(ii) Sketi(solo) jozi mbili rangi va light blue fupi kwa ajili ya michezo.
(ii1) Viatu raba jozi mbili.
(iv) Stoking jozi mbili.

F: MAHITAJI KWA AJILI YA MALAZI
% Chuo kinakodisha magodoro kwa watakaowahi. Endapo mwanachuo atachelewa
kuripoti na kukosa godoro atalazimika kununua godoro lake.
Shuka mbili (2): 1 ya rangi ya pinki na nyingine ya rangi bluu.
Blanketi.
Mto wenye foronya.
Neti ya mbu ni lazima
Ndoo ya lita 20, bakuli. sahani, kikombe na kijiko.
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G: MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA

Madatftari yasiyopungua 15 makubwa (quire 2 au 3).

Kalamu za kutosha kwa ajili ya kuandikia (bluu au nyeusi).

Mathematical Set 1.

Ream moja (01) ya karatasi za A4 aina ya Double A.

Ada ya mtihani wa Taifa Tshs 50,000/= (hii italipwa mara moja kwa miaka yote ya
mafunzo).

Picha mbili za passport size za hivi karibu.
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4. ZINGATIA PIA YAFUATAYO
(1) Chuo hakitoi chakula maalumu (special diet).
(i) Pima afya yako kikamilifu kabla ya kuja chuoni. (katika hospitali ya serikali)
(iii) Ikibainika kuwa chcti chako cha taaluma kimepatikana kwa udanganyifu hatua kali za kisheria
zitachukuliwa dhidi yako.

NB: Kwa mawasiliano zaidi piga namba zifuatazo: 0769 828593, 0755 308 808 au 0763783223.
0756205420.

Karibu Sana Chuo cha Ualimu Tarime.

2 (B
ROMAN M. {.'RPLSS,*\
MKUU WA CHUO
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
GOVERNMENT OF TANZANIA

PART A: 3

From: Principal,
Tarime Teachers College.
PO, Box 199,
TARIME.

To: Medical Officer,

(Name in -Full)

Please examine the above named as his/her physical and mental fitness for a full time Teacher Training
Course. The examination should include the following categories (I-111) each category of which will
render the applicant ineligible in case of defect. Pregnancy (category 1V) will render a girl’s candidate
ineligible for the course.

. Eye Sight

. Hearing

. Speech

. Venereal diseases
. Leprosy

. Limbs

. Epilepsy

. Neuroses

. Other serious diseases
10 Pregnancy

11 Ulcers

12 Blood Group

00~ N L —

Nel

Yours faithfully,

($d—

ROMAN M. URASSA
MKUU WA CHUO
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PART B: MEDICAL CERTIFICATE
To be completed by a Government Medical Officer

[ have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for a fulltime
Teachers Training Course.
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