JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU TABORA

Anuani ya simu: “T.T.C.” Chuo cha Ualimu Tabora,

TABORA S.L.P. 320,
Simu Na: TABORA
0262604939/0752416009 TANZANIA
Fax: 0262604939
Email: taboratc@moe.go.tz. > NS

.. L. TAA BORA, ANGAZA DAINA
Unapojibu tafadhali taja: ————
Kumb.Na.TBR/CCU/JI/VOL 11/35 27.07.2024

YAH: KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA MAALUM YA UALIMU ELIMU
YA MSINGI MASOMO YA SAYANSI KATIKA CHUO CHA UALIMU TABORA
MWAKA 2024/2025

1.0: UTANGULIZI
Ninapenda kukuarifu kuwa umechaguliwva na Wizara ya Elimu, Sayansi na
Teknolojia kujiunga na Mafunzo ya Stashahada Maalum ya Ualimu wa shule
ya Msingi masomo ya Sayansi katika Chuo cha Ualimu Tabora. Chuo
kinakupongeza Kwa nafasi hii. Tunategemea kuwa utatumia nafasi hii vizuri
katika masomo yako. Hivyo, unatakiwa uwe na juhudi na moyo wa kujifunza
darasani na nje ya darasa ili uweze kufaulu vizuri mafunzo yako.

2.0 MAHALI CHUO KILIPO
Chuo kipo Tabora mijini umbali wa kilometa moja (1) Magharibi mwa stesheni ya
reli na kilometa moja na nusu (1%2) Mashariki mwa kituo kikuu cha mabasi.

3.0: TAREHE YA KURIPOTI
Unatakiwa kuripoti Chuoni tarehe 09/09/2024 kwa kozi ya Stashahada Maalum
ya Ualimu wa shule ya Msingi katika masomo ya Sayansi. Mwisho wa kuripoti
kwa wanachuo ni tarehe 22/09/2024.

TAHADHARI: Mwanachuo akichelewa kuripoti wiki mbili (SIKU 14) baada ya tarehe ya
kuripoti chuo hatapokelewa.
4.0:. MUDA WA MAFUNZO
Muda wa mafunzo kwa kozi ya Stashahada Maalum ya Ualimu Elimu Msingi
katika Masomo ya Sayansi ni miaka mitatu.
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5.0: USAJILI
» Mwanachuo akifika chuoni, lazima aripoti kwa Msajili wa chuo, ili apewe
utaratibu wa namna ya kukamilisha usajili wake.

6.0:  VYETI HALISI

» Fika na CHETI HALISI (Original Certificate) cha kumaliza Kidato cha
nne na cha sita na Cheti cha Kuzaliwa. lkiwa cheti cha mwaka husika
hakijatoka utatakiwa kuja na result slip ya mwaka husika.

» Pia, Uje na ‘Leaving Certificate’ yako ya shule uliyomalizia kidato cha
Nne na cha Sita isipokuwa kama ulikua mtahiniwa wa kujitegemea
(private candidate)

» USIPOKUJA NA VYETI TAJWA HAPO JuU, HUTAPOKELEWA
CHUONI. Tafadhali zingatia sana maelekezo hayo.

» Kama wewe ni Mfanyakazi (mwajiriwa) njoo na kitambulisho chako halisi
cha kazi na barua ya ruhusa kutoka kwa mwajiri wako.

7.0:  BIMA YA AFYA, T-SHIRT NA MAHAFALI

» Kila mwanachuo anatakiwa kuja na kadi yake ya bima ya afya na kama
mwanachuo hatakuwa na kadi, mara afikapo chuoni atamwona Msimamizi
wa Mifumo wa chuo (IT) ili kupewa control number na Kufanya malipo ya
kiasi cha Tsh. 50,400/= kwa ajili ya kupata kadi ya bima ya afya. kwa
kanuni na taratibu za chuo, Bima ya afya ni lazima kwa Kkila
mwanachuo.

» Kila mwanachuo anatakiwa kupima afya yake katika hospitali za serikali
zinazotambulika na kupigwa muhuri. Kwa mwanachuo mwenye
changamoto kubwa ya afya tunashauri mara afikapo chuoni awe wazi kwa
walezi na kuwa na uthibitisho wa daktari juu ya tatizo alilonalo sambamba
na kuhakikisha dawa zake muhimu anazotumia zinafahamika kwa mlezi
wa wanachuo na muuguzi wa chuo.

» Kila mwanachuo atatakiwa kulipia fedha taslimu (cash) Tsh. 15,000/= kwa
ajili ya kupata T-shirt ya chuo na yenye nembo ya chuo. T-shirt hizo
zinapatikana katika duka la chuo.

» Kila mwanachuo anatakiwa kulipia mchango kwa ajili ya mahafali kiasi cha
Tsh. 15,000/=. utaratibu wa ulipaji wa mchango huu ataupata katika ofisi
ya mwadili wa wanachuo.

N: B: Hakikisha siku ya kuripoti chuoni unakuja na fedha zilizoainishwa
hapo juu (bima ya afya (kama huna kadi), T-shirt na mahafali) ambazo
jumla yake ni Tsh. 80,400/=.
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8.0:

ADA YA CHUO

Fedha ya Ada ya Chuo ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka. Ada hii inaweza kulipwa
kwa awamu mbili yaani Tshs.225,000/= kwa kila muhula au unaweza kulipa kiasi
chote Tshs. 450,000/= kwa mwaka.

Ada ya Chuo ilipwe kwa kutumia “control number” ambayo utapewa na
Muhasibu wa Chuo au msajili mara ufikapo chuoni au kupiga simu kwa muhasibu
au msajili ili utumiwe control number kupitia namba za simu zifuatazo:-

Mhasibu: 0755 679 493

Msajili: 0753 087 126 / 0767 079 504 / 0655 904 902

9.0: MICHANGO YA CHUO

Michango ni Tsh 150,000/= ambayo italipwa kupitia akaunti ya NMB yenye akaunti
Namba 51001100030 na Jina la akaunti ni “The Principal Tabora TC”. Utatakiwa
kuwasilisha (stakabadhi) risiti ya malipo wakati wa kuripoti chuoni na iandikwe jina la
mwanachuo. Mchanganuo wa michango ya chuo ni kama ifuatavyo:-

10.0

10.1:

10.2:

S/IN | MCHANGO KIASI MAONI
1 Serikali ya wanachuo 5000/= Mwaka
2 Huduma ya kwanza 10,000/= Mwaka
3 Usafi na mazingira 20,000/= Mwaka
4 Kukodisha godoro 10,000/= Mwaka
5 Usajili na Kitambulisho 20,000/= Miaka 3
6 Michezo 30,000/= Mwaka
7 Ulinzi 30,000/= Mwaka
8 Ukarabati 25,000/= Mwaka
JUMLA 150,000/=

VIFAA VINGINE KWA AJILI YA MATUMIZI YA CHUO

Kila mmoja aje na rimu mbili za karatasi aina ya ‘MULTIFUNCTIONAL copy fax
inkjet laser print NO. 1. yenye kava la rangi nyekundu na njano’ ambazo
atakabidhi ofisi ya Uadili.

Vifaa vya Malazi
» Blanketi 1.
» Shuka jozi 2 za rangi ya bluu na mto wenye foronya ya bluu.

Vifaa vya Michezo
WASICHANA
» Jezi moja ya taifa stars ya bluu
» Sketi nyeusi fupi ya kuvaa juu ya suruali
» Track suit ya bluu ya rangi ya bendera Taifa
» Raba nyeupe na soksl zenye ufito kwa juu
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WAVULANA
» Jezi moja ya taifa stars ya bluu
» Track suit ya bluu ya rangi ya bendera ya Taifa
» Raba nyeupe na soksi zenye ufito kwa juu

10.3: Vifaa vya Chakula

» Sahani

> Bakuli

» Kikombe

> Kijiko

» Dumu la lita tano (5) kwa ajili ya kuhifadhia maji ya kunywa
10.4: Vifaa vya Usafi

» Ndoo ya lita 20

» Kandambili

» Vifaa vya kuwekea sabuni na brash

» Pamoja na vifaa vingine vinavyofaa kwa ajili ya usafi

10.5: Vifaa vya Masomo
» Datftari 12. (Counterbook quire four)
» Kila mwanafunzi aje na spring faili kumi.
» Scientific Calculator (Kwa masomo ya Sayansi), mathematical set,
penseli, kalamu za bluu au nyeusi
» Vifaa vya tehama kama vile flash, laptop na smart phone vinaruhusiwa
» Koti jeupe la maabara kwa wanafunzi wanaosoma masomo ya sayansi

10.6: Vitabu
Kila mwanachuo anayesoma masomo ya sayansi anatakiwa kuja na angalau
nakala moja ya vitabu vifuatavyo kwa kila somo katika masomo aliyochaguliwa
kwa ajili ya kujisomea binafsi.

PHYSICS

1. Mehta V.K & Mehta R.(2008) Principals of Physics Class Xi; S. Chand &
Company PVT. Ltd New Delhi India

2. Mehta V.K & Mehta R.(2008) Principals of Physics Class Xii; S. Chand &
Company PVT. Ltd New Delhi India

3. Nelkon M. & Parker R (2004) Advanced Level Physics 7" Ed; Heinemann
Educational Books. London

4. TIE (2020) Advanced Level Physics Form five; Tanzania Institute of Education,
Dar es Salaam

5. TIE (2020) Advanced Level Physics Form Six; Tanzania Institute of Education,
Dar es Salaam
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CHEMISTRY

1. Jain S.K (2008) Conceptual Chemistry Class Xi; S. Chan & Company PVT Ltd
New Delh India

2. Jain S.K (2008) Conceptual Chemistry Class Xii; S. Chan & Company PVT Ltd
New Delh India

3. TIE (2020) Advanced Level General Chemistry Form five & Six; Tanzania
Institute of Education, Dar es Salaam

4. TIE (2020) Advanced Level Physical Chemistry Form Five & Six; Tanzania
Institute of Education, Dar es Salaam

5. TIE (2020) Advanced Level Organic Chemistry Form five & Six; Tanzania
Institute of Education, Dar es Salaam

6. TIE (2020) Advanced Level Inorganic Chemistry Form Five & Six; Tanzania
Institute of Education, Dar es Salaam

BIOLOGY

1. Tylor D.J etal (1997) Biological Science 3 Ed; Amazon Publishers, New York

2. TIE (2020) Advanced Level Biology Form five; Tanzania Institute of Education,
Dar es Salaam

3. TIE (2020) Advanced Level Biology Form Six; Tanzania Institute of Education,
Dar es Salaam

4. Toole G. & Toole S. (2014) New Understanding Biology 4" Ed: Oxiford University

Press. London United kingdom

ADVANCED MATHEMATICS

1.

11.0

Backhouse J.K & Houldsworth S.P.T (1985). Pure mathematics 1 3 Ed;
Longman Publishers. London

Backhouse J.K & Houldsworth S.P.T (1985). Pure mathematics 2 3 Ed;
Longman Publishers. London

Sadler A.J (1967) Understnding Pure Mathematics; Oxford University Press,
London United Kingdom

SARE YA CHUO: -

A. WASICHANA:
% Sketi 2 dark blue zenye rinda moja tu, shati 2 light blue mikono mirefu na
tai 2 ndefu za rangi ya dark blue, Viatu vyeusi vya kutumbukiza visivyo na
urembo wowote vyenye visigino vifupi jozi 2 na soksi nyeupe ndefu za
kufika juu karibu na goti jozi 2.

% Kaoti lenye rangi ya dark blue inayofanana na sketi.

MUHIMU: Sketi iwe ndefu hadi usawa wa kifundo cha mguu. Wanachuo
wa dini ya kiislam waje na hijab (juba) mbili nyeupe zisizofunika viganja
vya mikono pamoja na baibui jeusi kwa ajili ya kwenda kufanya ibada ya
jjumaa.
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12.0

13.0

14.0

B. WAVULANA:

% Suruali 2 dark blue zenye marinda na mkanda mweusi, Shati 2 light blue
mikono mirefu na tai 2 ndefu rangi dark blue, viatu vyeusi vya kamba jozi
2 na soksi nyeusi jozi 2 pamoja na koti lenye rangi ya dark Blue
inayofanana na suruali na lenye mipasuo miwili nyuma.

NB: Sare zote zinatakiwa kuwa na mshono ulioainishwa hapo chini katika

picha namba 1 kwa wasichana na namba 2 kwa wavulana. lkiwa kuna

mkanganyiko wa kutambua rangi halisi inashauriwa mwanachuo kushona

sare mara afikapo chuoni baada ya kuona rangi halisi inayotakiwa.

% Wanachuo waislamu wanatakiwa wawe na kanzu na kofia nyeupe kwa
ajili ya kwenda ibada ya ijjumaa

PICHA Na. 1 PICHA Na. 2

X/
°

USAFIRI

Unatakiwa ujigharamie mwenyewe kwa nauli ya kuja chuoni na kurudi nyumbani
wakati wa likizo.

CHAKULA

Chuo kinatoa chakula kulingana na maelekezo ya serikali. Chuo hakiruhusu
wanachuo kujipikia mabwenini au mahali popote katika eneo la chuo. Hivyo
mwanachuo haruhusiwi kuja na vifaa vya aina yoyote kwa ajili ya kupikia. Chuo
hakina chakula maalum (special diet) kwa wanachuo wenye matatizo ya afya au
wenye afya dhaifu ya kudumu.

MAWASILIANO:

Mawasiliano yoyote yanayomhusu mwanachuo kutoka kwa ndugu zake au
nyumbani LAZIMA yapitie kwenye uongozi wa Chuo, kwa Namba zifuatazo:
Mkuu wa Chuo: 0752416009

M/Mkuu wa Chuo: 0767908900

Mwadili: 0754918468 / 0623747660 / 0787 986 071
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15.0 NIDHAMU
Kwa wakati wowote unapokuwa hapa chuoni unatakiwa kufanya mambo sahihi
kwa wakati sahihi, mahali sahihi, na njia iliyo sahihi kwa mujibu wa maelekezo ya
KANUNI/NGUZO za chuo ambazo utazipata mara utakapofika Chuoni.

16.0 MWISHO
Kila siku unategemewa kuwa mfano mzuri wa kuigwa kwa kutekeleza “MOTTO”
wa Chuo ambao ni “TAA BORA — ANGAZA DAIMA”,

KARIBU CHUO CHA UALIMU TABORA

Balbina L. Joseph
MKUU WA CHUO

Nakala:

Mkurugenzi Msaidizi Mafunzo ya Ualimu,
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,
S.L.P. 10,

40479 DODOMA.

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
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MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY
TABORA TEACHERS’ COLLEGE

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine the above named as to HIS/HER physical and mental fitness for a full time

Teacher Training Course. The Examination should include the following categories.
1 Eye sight

Hearing

Limbs

Speech

Veneral deseases

Leprosy

Epilepsisy

Neorosis

Other serious deseases

10 Pregnancy

© 00 ~NOO OIS~ WN

MEDICAL CRTIFICATE
(To be compeleted by Government medical officer)

I have examined the above named and consider that HE/SHE is physically FIT/UNFIT and
mentally FIT/UNFIT to full time Teacher Training Course.
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