JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
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Unapojibu taja SBA/CCU/J1/153/24 Tarehe: 09.09.2024

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA
MSINGI MWAKA WA MASOMO 2024/2025
UTANGULIZI

Nafurahi  kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na mafunzo vya
Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi katika CHUO CHA
UALIMU SUMBAWANGA kilichopo mkoani Rukwa katika Manispaa vya
Sumbawanga.

Pamoja na barua hii nakutumia maelekezo ya kujiunga na Chuo (Joining
Instruction) ikiwa pamoja na fomu vya uthibitisho wa afya yako kuwa
inakuruhusu kuhudhuria mafunzo vya Ualimu (Ijazwe kabla ya kufika
chuoni). Baada ya kusoma maagizo na kuyaelewa vizuri, kama unakubali
kujiunga na mafunzo hayo katika Chuo hiki jiandae haraka kwa
kuzingatia maelekezo yote vyaliyotolewa ili uripoti chuoni tarehe
iliyopangwa.

A: TAREHE YA KURIPOTI CHUONI

Tarehe ya kuripoti ni 09 September, 2024, unapaswa kufika Chuoni siku
iliyopangwa. Ukifika chuoni muone Msajili wa Wanachuo ambaye atakupokea na

kukupa maelekezo zaidi.


mailto:sumbawangatc@moe.go.tz

B: MAHITAJI MUHIMU

Karo/Ada ni Tsh 450,000/= kwa mwaka, Karo inaweza kulipwa mara moja au
mara mbili yaani Tsh 225,000/ = kwa kila muhula.

Utalipa kupitia Mfumo wa kielektroni wa malipo ya Serikali (GEPG),ambapo
utatakiwa kuchukua namba hiyo kwa mhasibu wa Chuo ili uweze kulipa ada ya
Chuo. Unaweza kufanya mawasiliano na mhasibu kwa namba 0753011287 ili
kupatiwa namba ya malipo (Control Number) ukiwa nyumbani. Baada ya kupewa
namba ya malipo utafanya malipo katika Benki yoyote iliyo karibu nawe au kwa
kutumia mitandao ya simu kama M-PESA, TIGO PESA, AIRTEL MONEY n.k

Kumbuka, utatakiwa kuja na hati ya malipo ambayo utaikabidhi kwa mhasibu ili
upatiwe Stakabadhi ya malipo.

C: SARE YA CHUO:
Utatakiwa kuwa na sare za Chuo (suti nyeusi) kama ifuatavyo:

(a) WASICHANA

Sketi ndefu juu kidogo ya kisigino nyeusi yenye rinda box nyuma (Kitambaa
kizito) na shati ya mikono mirefu rangi ya light blue (Aina ya Kangaroo bluu
bahari). Koti jeusi lisilo na mpasua nyuma, tai nyeusi. Kwa Waislamu
wataruhusiwa kuvaa hijabu ya light blue ambayo haina urembo
wowote. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba, visivyo na kisigino
kirefu, soksi nyeupe, pamoja na T-Shirt yenye nembo ya Chuo Tsh 15,000/ =
Inapatikana Chuoni.

Mbele Nyuma
(b) WAVULANA
Suruali (Kitambaa kizito) rangi nyeusi, shati la mikono mirefu rangi vya
light blue (aina ya kangaroo blue bahari).
i. Viatu vya ngozi, rangi nyeusi, vya kufunga na kamba, visivyo na
kisigino kirefu.
ii. Koti rangi nyeusi aina ya suti (kujikinga na baridi)

iii. Soksi rangi nyeupe na tai nyeusi.
iv. T-Shirt yenye nembo ya Chuo Tsh 15,000/ = Inapatikana Chuoni.
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NB: 1I/i kuleta usawa wa rangi ya suti, na mishono inayofanana,
unashauriwa uje ushonee sare kwa fundi aliyepo hapa Chuoni kwa
gharama ya TSh 100,000 tu. Gharama hizi zitahusu Suruali/sketi 2,
mashati 2, koti 1 na tai 1.

SARE ZOTE ZITASHONWA AU KUPATIKANA HAPA HAPA CHUONTI ILI
KULETA USAWA WA RANGI NA MISHONO

D: MAHITAJI MUHIMU

Kumbuka wanachuo wote watakaa bweni na Chakula kitatolewa chuoni
bila gharama yoyote. Hivyo unatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo;

i. Vyombo vya chakula na matumizi mengine mfano; Sahani, Bakuli,
Kikombe (Vyote vya udongo), na kijiko.

ii. Blanketi la kujifunika (Kuna baridi)

iii. Shuka 3, moja jeupe na la pili Pinki na la tatu rangi yoyote kwa
ajili ya kulalia.

iv. Chandarua

v. Nguo za michezo; tracksuit (rangi ya light blue) na raba. Ifahamike
kuwa, wakati wa michezo kila mwanachuo anatakiwa kuvaa sare za

michezo.
vi. Jembe lenye mpini na fyekeo kwa wavulana
vii.  Reki, mopa na fagio ngumu kwa wasichana

E. MAHITAJI MENGINE YA LAZIMA
Unatakiwa kuja na michango ifuatayo:

i) Huduma ya kwanza Tsh 10,000/= kwa mwaka
ii) Ukarabati na matengenezo Tsh 25,000/= kwa mwaka

iii) Usajili na Kitambulisho TSh 20,000/=inalipwa mara moja mwaka wa
kwanza

iv) Serikali ya wanachuo Tsh 5,000/= kwa mwaka
v) Kukodi godoro Sh 10,000/= kwa mwaka
vi) Elimu ya michezo sh 25,000/= kwa mwaka
vii) Ulinzi Tsh 25,000/= kwa mwaka
viii) Matumizi ya ICT/TEHAMA Tsh 10,000/= kwa mwaka
ix) Usafi, Mazingira na EK TSh 20,000/= kwa mwaka
x) Bima ya afya Tsh 50,400/= kwa mwaka

JUMLA TSH ..o s s sn s s s nn e TSH 200,400/ =



Fedha =zote zilizotajwa katika kipengele (E) za mahitaji mengine vya
lazima, ambayo Jumla ni Tsh 200,400/= zilipwe kwenye akaunti vya
Chuo ambayo ni Chuo Cha Ualimu Sumbawanga Benki ya CRDB
akaunti namba 0131068657500, na si vinginevyo

“"Tafadhali, Fedha ya Ada isiingizwe katika akaunti ya Michango”

F: VIFAA VYA MASOMO
Unapaswa kuja na vifaa vifuatavyo;

i.Daftari 14 (Counter books 2quire)
ii. Kalamu za wino (Red, blue/black na kalamu ya HB)
iii. Rimu mbili (2) za karatasi A4 kwa mwaka
iv.Mkebe wa Hisabati (Mathematical set)
v.Fedha kwa ajili ya mahitaji madogomadogo (Kwa matumizi binafsi,
usafi na kwa ajili ya kununulia vifaa vya kutengenezea zana za

kufundishia na kujifunzia)

G: SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO

Mwanachuo mara afikapo Chuoni atapaswa kufuata na kuzingatia
taratibu na sheria za Chuo, mwanachuo atajaza fomu maalumu
kukubaliana na sheria hizo.

H: VYETI NA VITAMBULISHO

Utasajiliwa kama utakuwa na vitu vyote vilivyotajwa pamoja na vifaa
vifuatavyo:

i. Vyeti cha kumaliza kidato cha NNE na SITA (Original) chenye
picha yako na muhuri wa shule yako yaani leaving certificate.

ii. Vyeti vyva BARAZA LA MITIHANI vya kidato cha NNE na SITA,
Na kwa walimu wanaojiendeleza waje na cheti cha astashahada ya
ualimu daraja la IIIA (Grade IIIA) njoo na (Original Academic
Certificate) Usije na photocopy. Ukija na photocopy hutasajiliwa

iii. Barua ya kuitwa Chuoni (Joining instructions)

iv. Fomu iliyojazwa kuthibitisha afya yako kuruhusu kuendelea na
mafunzo ( Ijazwe katika hospitali ya Serikali).

v. Cheti halisi cha kuzaliwa.



I: HALI YA CHAKULA

Chuo hutoa chakula kizuri kwa wanachuo wote. Chuo hakina uwezo wa
kugharamia au kutoa chakula maalum (Special diet) kwa wanachuo wenye

matatizo.
J: USAFIRI

Baada ya kupata barua hii fanya mipango ya usafiri kuja chuoni. Chuo kipo ndani
ya Sumbawanga Manispaa (Eneo la PITO), km 7 toka kituo kipya cha mabasi

kilichopo Katumba katika kijiji cha Pito.

Kama unatokea njia ya Mbeya au Mpanda unatakiwa kushuka kituo cha

mabasi/stendi ya katumba na kuchukua usafiri kuja chuo Kilipo.

Karibu sana Chuo cha ualimu Sumbawanga.

Mkuu wa Chuo
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GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR MEDICAL
EXAMINATION

To Medical Officer

PART A
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a
full time teachers course.
A: 1 a) Eye-sight
b) Hearing
c) Speech
d) Venereal diseases
e) Leprosy
f) Limbs
g) Epilepsy

2. Neuroses
3. Other serious diseases
B: Blood Group
Signature ........ccccceeee.

Date ... Official stamp .....cccccvveennne.

PART B MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by Government medical officer)
I have examined the above named student that he/she is physically fit/unfit and
mentally fit/unfit for pursuing full time teacher education course.
I. @) Eye- Sight ..o

o) I L= = Ve SRS

C) LIMDS e

) SPEECK .o

€) LEPIOSY oot
IT. NEUFOSES ..ot
ITI. Other serious diSEASES ........ccccceveiiiiee i
IV. PregnancCy ..ottt .

Signature .......cccccviieiiiiieen.

Date ..o Official stamp.....cccccoevveeiviieeeinns



