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1.

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU MWAKA 2024/2025

UTANGULIZI

Ninayo furaha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu kozi ya
Stashahada Maalum ya Ualimu Elimu ya Msingi katika masomo ya Sayansi, Hisabati na
TEHAMA katika Chuo cha Ualimu Songea. Hongera Sana.

Stashahada Maalum ya Ualimu Elimu ya Msingi katika masomo ya Sayansi, Hisabati na
TEHAMA ni kozi ya miaka mitatu (3) kwa wahitimu wa kidato cha IV. Ufafanuzi zaidi
kuhusu masomo na mitihani yatatolewa wakati wa maelekezo kabilishi (Orientation
Course) ambayo yatatolewa kwa wanachuo wote wiki ya kwanza baada ya usajili. Lengo
la mafunzo hayo ni kukuandaa kuwa mwalimu mabhiri na mwenye ujuzi stahiki ili uweze
kufundisha kwa ufanisi katika Shule ya Msingi nchini.

MAHALI CHUO KILIPO

Chuo kipo Songea mjini, mtaa wa Matogoro Shuleni, umbali wa kilometa 4 kutoka stendi
ya zamani ya mabasi Songea mjini, upande wa Mashariki kufuata barabara iendayo
Tunduru. Kwa unayetokea barabara ya Njombe unashauriwa kushuka Kituo kikuu cha
mabasi Songea (Shule ya tanga) kisha panda daladala hadi stendi ya mabasi Songea
mijini. Usafiri wa taxi kutoka Songea mijini kuja chuoni gharama haizidi Tshs 10,000/=.
Kwa unayetokea barabara ya Tunduru shuka stendi ya mabasi Seedfarm na usafiri wa
taxi haizidi Tshs.5,000/=. Aidha, usafiri wa Bodaboda unapatikana kwa gharama ya Tshs
1,000/= hadi 2,000/=.
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3. DIRA, SHABAHA NA KAULI MBIU
3.1 DIRA (VISION)

‘Kuwa chuo bora cha mafunzo ya ualimu kwa kuzingatia maendeleo ya sayansi

na teknolojia ili kupata walimu wenye maadili, kujituma na mahiri watakaohudumia
jamii ndani na nje ya nchi’.

3.2 SHABAHA (MISSION)

‘Kuandaa walimu wenye maarifa ya kutosha, mbinu bora za kufundishia, uwezo
wa kuendesha tafiti za kielimu na masuala mtambuka’.

3.3 KAULIMBIU: Kaulimbiu yetu ni “Angaza Umma”

4. TAREHE YA KUFUNGUA CHUO

Chuo kitafunguliwa tarehe 05/08/2024 kwa wanachuo wa mwaka wa pili na wa tatu.
Wanachuo wa mwaka wa kwanza watafungua chuo tarehe 09/09/2024 kwa ajili ya usajili

na kuanza rasmi masomo. Usiporipoti chuoni ndani ya wiki mbili unaweza kupoteza
nafasi yako.

5. MAWASILIANO

Iwapo Mzazi au Mlezi anahitaji kuwasiliana na Uongozi wa Chuo atumie namba hizi:
0759172182 au 0759168813

6. MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI
lli uweze kusajiliwa unapaswa kuja na mabhitaji muhimu, vyeti na vitambulisho kama
iifuatavyo:-
i. Vyeti halisi (Original certificates) vya kufuzu kidato cha nne na sita na nakala zake
tatu;
ii. Cheti halisi cha kuzaliwa (Original birth certificate) na nakala zake
tatu;

iv. Fomu ya afya (Medical Examination Form) iliyojazwa na Mganga wa hospitali
inayotambuliwa na Serikali;
v. Picha tatu (03) passport size zenye background rangi ya buluu bahari na picha

nzima (full photo) moja (1) yenye background ya buluu bahari uliyopiga ukiwa
umevaa sare ya Chuo.

Muhimu: Usipoleta vyeti halisi hutasajiliwa; hivyo utalazimika kufuata vyeti nyumbani

7. ADA YA MAFUNZO NA MICHANGO MBALIMBALI
7.1 ADA

Ada ya mafunzo ni Tshs.450,000/= kwa mwaka (TShs.225,000/= kwa muhula). Lipa
mara baada ya kupewa namba ya kumbukumbu ya malipo ya serikali (Control
Number) na Mhasibu wa Chuo. Aidha, unaweza kuomba “Control Number” na
ukalipa ada ukiwa nyumbani kwa kupiga simu zilizopo kwenye kipengele Na.5.
Hakikisha umelipa ada yote 450,000/= au nusu 225,000/= mwanzo wa muhula;
wakati wa kuripoti au kabla ya kuripoti chuoni.
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7.2 MICHANGO MBALIMBALI

NA. MCHANGO KIASI (TShs.) MAELEZO
1 | Serikali ya Wanachuo (SEWASO) 5,000/= Kwa mwaka
2 | Huduma ya kwanza 10,000/= Kwa mwaka
3 | Usafi na Mazingira 20,000/= Kwa mwaka
4 | Kukodi Godoro 10,000/= Kwa mwaka
5 | Usajili na Kitambulisho 20,000/= Kwa mwaka
6 | Michezo 30,000/= Kwa mwaka
7 | Ulinzi 30,000/= Kwa mwaka
8 | Ukarabati 25,000/= Kwa mwaka
9 | Bima ya Afya (NHIF) 50,400/= Kwa mwaka

JUMLA 200,400/=

Malipo ya michango yafanyike kupitia akaunti zifuatazo:
1. Mchango wa SEWASO Tshs 5,000/=
Jina La Akaunti: SEWASO
Akaunti Namba: 61802300189 iliyopo Benki ya NMB

2. Michango Mingine lliyobaki Tshs 195,400/=
Jina la Akauntii Songea Teachers’ College Miradi

Account
Akaunti Namba: 61801100014
Benki: NMB

Muhimu: Lipa Ada na Michango mwanzo wa muhula na siyo vinginevyo. Usipolipa ada
na michango hutasajiliwa.

8. SARE YA CHUO
8.1 WAVULANA
i. Suti nyeusi mbili (02): Suruali zenye mshono wa heshima, upana wa chini
sentimeta 16 hadi 18 (Rejea picha Na.l1). Mshono wa Koti la suti uwe na kifungo
kimoja (1) au viwili (2) kama unavyoonekana katika picha Na. 5;
ii. Shati mbili (2) za mikono mirefu, rangi ya ‘Light blue’ (Rejea picha Na. 3);
iii. Tai nyeusi ndefu;
iv. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa Kamba (Buti haziruhusiwi)
v. Soksi nyeusi ndefu angalau jozi 4;
vi. Mkanda wa suruali wa ngozi rangi nyeusi;
vii. T-Shirt inapatikana chuoni kwa gharama ya Tsh 15,000/=.

8.2 WASICHANA
I. Suti Nyeusi mbili (02): Sketi za heshima zenye urefu wa sentimeta 15 hadi
25 kutoka kwenye goti kuelekea miguuni (Rejea picha Na. 2); Mshono wa
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Vi.
Vii.

Koti la suti uwe na vifungo viwili (2) au vitatu (3) kama unavyoonekana katika

picha Na.4
Shati mbili (2) za mikono mirefu, rangi ya ‘Light blue’ (Rejea picha Na.3);

i. Tai ya kipepeo rangi nyeusi;
iv. Kwa Waislamu mnaruhusiwa kuvaa Hijab rangi ya ‘light blue’, (kama

yalivyo mashati);

Viatu vyeusi vya kufunika vyenye kisigino kifupi na kipana (“Simple Shoes’
haviruhusiwi).

Soksi nyeupe ndefu angalau jozi nne (4);

T-Shirt inapatikana chuoni kwa bei ya Tshs 15,000/=.

Muhimu:

Mavazi yako yote kwa wakati wote ni LAZIMA yaakisi maadili bora ya
Ualimu. Nguo za kubana, pensi, vimini/vitop au nguo zenye mipasuo
mikubwa na mavazi angavu hayaruhusiwi.

Sare za kuteleza/mtelezo na mitumba haziruhusiwi.

Uje na nguo chache za kushindia zisizozidi jozi nne (4)

-

Picha Na.1 Picha Na. 2

TN

Picha Na. 3



10.

11.

12.

Picha Na. 4 Picha Na.5

NGUO ZA MICHEZO

i. T-shirt na bukta rangi ya buluu

ii. Track-suit moja (1) rangi ya buluu
iii. Raba nyeusi jozi moja (1)

MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA MALAZI
i. Mashuka mawili (2), rangi ya pinki,

ii. Blanketi moja (1),

iii. Chandarua rangi nyeupe,

iv. Mto na foronya rangi ya pinki,

v. Ndoo mbili (2) za lita 10.

Vyombo vya Chakula
Sahani, bakuli, kikombe na kijiko. Vyombo vya plastiki haviruhusiwi.

MAHITAJI YA KITAALUMA NA MITHANI

i. Daftari kubwa quire 3 angalau kumi (10),

ii. Mihutasari (Syllabus) ya masomo yanayofundishwa shule ya Msingi,

iii. Vitabu (Kiongozi cha Mwalimu na vitabu vya kiada) vinavyoakisi mtaala wa elimu ya

msingi ulioboreshwa na Taasisi ya Elimu Tanzania (TET) mwaka 2023,

iv. Scientific calculator f(x) 991,

v. Mathematical set,

vi. Kalamu ya wino na penseli za kutosha,

vii. Koti jeupe (Laboratory Coat) kwa matumizi ya maabara,

viii. Rimu moja (1) ya karatasi nyeupe (A4) kwa mwaka,

ix. Fedha kwa ajili ya uendeshaji wa Mitihani Ths 20,000/= kwa mwaka.

13. AFYA

Unaelekezwa kuzingatia yafuatayo kwa ajili ya ustawi wa afya yako kwa kipindi chote
cha mafunzo:
i. Uje na fomu ya afya (iliyoambatanishwa) ikiwa imejazwa kikamilifu na mganga wa
hospitali ya serikali kwa uthibitisho wa afya yako;
il. Chuo hakitoi chakula maalumu (Special diet);



14.

15.

16.

17.

ii. Iwapo una kitambulisho cha Bima ya Afya (NHIF), uje nacho kwa ajili ya matibabu.
Mwanachuo usiye na Bima ya afya unapaswa kulipa Tshs.50,400 kwa ajili ya
kujiunga na mpango wa Bima ya Afya kwa wanafunzi. Taratibu za kujiunga na Bima
ya Afya zitaratibiwa na chuo kwa kushirikiana na Mfuko wa Bima ya Afya (NHIF).

VIFAA VYA USAFI

Elimu bora hutolewa katika mazingira safi na salama. Hivyo basi, unapaswa kuleta Reki
ngumu (imara) moja na ufagio aina ya chelewa ambavyo utavitumia kufanya usafi
katika mazingira ya chuo.

MAHAFALI

Chuo kina utaratibu wa kufanya mahafali ya kuwaaga wahitimu wa mafunzo ya Ualimu
kila mwaka. Hivyo basi kufanikisha mahafali hayo, unapaswa kuchangia Tshs.10,000/=
Kwa mwaka.

SHERIA NA KANUNI ZA MWENENDO BORA WA MWANACHUO

Wanachuo wote huongozwa kwa sheria na kanuni za mwenendo bora wa mwanachuo.
Hivyo, unashauriwa kusoma kwa makini na kuzielewa sheria na kanuni za mwenenendo
bora wa mwanachuo ambazo utapewa utakapofika chuoni.

HITIMISHO

Ualimu bora huanzia chuoni kwa mwanachuo kuonesha nidhamu, kujituma katika
masomo na kazi za nje ya darasa. Jumuiya ya Chuo cha Ualimu Songea inakutakia
maandalizi mema na Safari njema ya kuja Chuoni.

Karibu sana Chuo cha Ualimu Songea

el

N. T. Nyabas
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GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A: From: The Principal,
Songea Teachers College,
P. O. Box 189,

SONGEA.
To: The Medical Officer
PP (student name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time
teachers course.
1. Eye disorder

2. Ear, Nose/Throat disorder
3. Speech

4. Venereal Diseases

5. Leprosy

6. Limbs

7. Epilepsy

8. Asthma

9. Blood Group

10. Pregnancy
11. Any other serious diseases

Date: 2/08/2024 Signature %
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PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical Officer)
| have examined the above named student that he/she is physically *fit/unfit and mentally
*fit/unfit for a full time Teacher Education course.

L By diSOraer ..o s

Ear, NOSE/TRIOAt QiSOTUEN . ... e

2
3
4. Venereal DiSBasEs ......oiuiiii i
5
6
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Signature ... Date .o

Official Stamp:

*Delete whichever inapplicable



