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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU NACHINGWEA 

 

Simu : 0732933334 

Fax   : 0732933334 

E mail:nachingweatc@gmail.com 

        au nachingweatc@moe.go.tz 

Website: www.nachingweatc.ac.tz 

 

 

S. L. P. 39, 

Nachingwea. 

01.08.2024 

 

Unapojibu tafadhali nakili: 

Kumb: Na. NCCU/A.3/6/35 

Ndugu,  …………………………………….. 

             …………………………………….. 

YAH:   KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA 

UALIMU ELIMU YA AWALI KWA LUGHA YA KIINGEREZA 

KWA MWAKA WA MASOMO 2024/2025 

UTANGULIZI: 

Ninapenda kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na mafunzo ya Stashahada ya Ualimu 

Elimu ya Awali katika Chuo cha Ualimu Nachingwea. 

Mwelekeo wa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia ni kumwandaa mwalimu mahiri na 

mwenye ujuzi stahiki katika Ualimu Elimu ya Awali. Aidha, mafunzo utakayopata 

yatakupatia sifa na ujuzi wa kufundisha hapa nchini na nje ya nchi kwa kuzingatia fursa za 

soko la ajira ndani na nje ya nchi. Elimu  ya Ualimu ni msingi mkuu katika utoaji wa Elimu 

na imepewa kipaumbele katika sera mpya  ya Elimu na mafunzo ya mwaka 2014. 

Uongozi na jumuiya yote ya Chuo cha Ualimu Nachingwea wanakupongeza kwa 

kuchaguliwa kujiunga na mafunzo ya Ualimu katika Kozi ya Stashahada ya Ualimu Elimu 

ya Awali katika chuo hiki. Ufikapo lango la chuo utakutana na kauli mbiu ya chuo 

“Nitajielimisha” na maneno:-“Ni Tunu kuwepo katika Chuo hiki, kitunze kiwe safi mara 

zote”. Itumie vizuri Tunu hiyo ili kupata maarifa na stadi bora kujenga mwelekeo 

unaokubalika katika Taaluma ya Ualimu. 

 

MAHALI CHUO KILIPO. 

Chuo hiki kipo katika Mkoa wa Lindi, Wilaya ya Nachingwea, umbali wa kilometa moja 

kutoka stendi kuu ya mabasi Nachingwea mjini. Kuna usafiri wa mabasi kila siku kwenda 

Nachingwea kupitia Nanganga au Masasi kutoka Dar es salaam.  

MAFUNZO: 

Chuo kitafunguliwa tarehe 09/09/2024 na usichelewe zaidi ya tarehe 23/09/2024, vinginevyo, 

hutapokelewa. Mafunzo haya ni ya muda wa miaka miwili na yanajumuisha mafunzo ya 

nadharia chuoni na vitendo katika mazingira halisi ya shule za msingi ambapo utatakiwa 

kufanya mazoezi ya kufundisha kulingana na utaratibu wa Chuo na maelekezo ya Wizara ya Elimu, Sayansi na 

Teknolojia yatakavyokuwa. 
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Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali yanamwandaa mwalimu wa ngazi ya Stashahada ya Ualimu 

atakayemudu kufundisha masomo yanayofundishwa katika Elimu ya Awali na Msingi.  

Vyeti na masharti ya usajili: 

 

Uje na vyeti halisi na halali kama ifuatavyo:- 

1. Cheti cha taaluma (Academic certificate) au Hati ya matokeo (Result slip) kwa wale waliomaliza 

mwezi Mei, 2024 kwa kidato cha Sita ambao vyeti vyao havijatolewa na Baraza la mitihani la 

Tanzania. 

2. Vyeti vya kuhitimu(Leaving certificates) kidato cha nne na cha sita na Cheti cha kuzaliwa (birth 

certificate) 

3. Hati yoyote ya ziada inayoweza kusaidia kukutambulisha na kukuthibitisha uhalali wako na uhalali wa 

umiliki wa nyaraka zako za kitaaluma. 

4. Chuo kwa kushirikiana na vyombo vingine vya dola kina uwezo wa kubaini wale wote wanaotumia 

vyeti visivyo vyao au ambavyo siyo halali na watakaobainika  watafikishwa mbele ya vyombo vya 

sheria kwa mujibu wa sheria na taratibu za nchi. 

Mahitaji ya fedha na vifaa unavyotakiwa kuleta ni kama ifuatavyo:- 

(a) Ada/Karo ya Chuo 

 Ada ya mafunzo kwa mwaka ni Shilingi 450,000/=  Ada hii inaweza kulipwa yote au kwa awamu mbili 

(Shilingi 225,000/=) katika mwaka wa mafunzo. Ada italipwa baada ya kufika chuoni kwa mfumo wa 

ulipaji wa maduhuli ya serikali kwa njia ya Kielektroniki (GePG) baada ya kuandaliwa namba ya 

malipo (control number) kwa kila mwanachuo katika ofisi ya uhasibu chuoni. Hairuhusiwi kulipa fedha 

taslimu kwa mhasibu. Utaelekezwa namna na utaratibu wa kulipa ada utakapofika chuoni. Namba ya 

mhasibu ni 0785551600 kwa mawasiliano zaidi. 

 

(b) Michango 

 Serikali ya Wanachuo Tshs. 5,000/= kwa mwaka 

 Afya,Usafi na Mazingira Tshs 20,000/= kwa mwaka 

 Usajili na Kitambulisho  Tshs. 20,000/=kwa mwaka. 

 Michezo Tshs. 30,000/= kwa mwaka. 

 Ulinzi Tshs. 30,000/= kwa mwaka 

 Vibarua  Tsh 20,000/= kwa mwaka 

 Ukarabati  Tshs. 25,000/= kwa mwaka. 

 Rim 1 ya karatasi A4 kwa mwaka 

 Jembe likiwa na mpini wake 

 

Mengineyo Muhimu: 

 Mahafali tsh 15,000/=kwa mwaka. 

 Uje na godoro ft 21/2 kwa 6 ft. 

 BIMA ya afya 50400/= kwa mwaka 

 Ada ya mitihani ya Taifa (NECTA) 50,000/= (Kwa mwaka wa II) 

 

 

Michango hiyo yote ya kawaida, isipokuwa Ada, iingizwe kwenye akaunti ya NACHINGWEA TTC 

COLLEGE FUND akaunti namba 70403500039 ya Benki ya NMB. Unaweza ukaweka fedha hizo 

kwenye tawi la NMB Nachingwea au tawi lolote la NMB nchini. Hakikisha unakuja na risiti 

ulizowekea fedha hizo (pay in slips) ambayo utamwonesha msajili na baadae utaiwasilisha kwa 

mhasibu na kukatiwa risiti ya malipo .Tunza vizuri  stakabadhi utakazopewa na mhasibu chuoni ili 

uzitumie kuthibitisha  kukamilisha michango uliyotoa itakapohitajika. Kamilisha mahitaji hayo bila 

kukosa. Hautapokelewa na kusajiliwa endapo hutakamilisha mahitaji hayo. 

MAVAZI 

Sare ya Wavulana: Suruali ya kushona iwe ya rangi ya “Dark Blue” yenye mifuko pembeni mfuko mmoja wa 

nyuma , na rinda mbili kila upande (isiyobana). Shati bluu bahari(light blue) la mikono mirefu na lisilobana  na 

tai ya dark blue. Viatu vyeusi vya ngozi na soksi nyeusi. Uje na nguo za michezo (bukta, T- shirt, Track suit za 

rangi ya Bluu na raba za rangi yoyote isiyo nyeupe). Vilevile sweta la rangi ya blue nyeusi (Dark Blue) pamoja 

na koti la rangi ya ‘Dark Blue’ litakalofanana na rangi ya Suruali. (sweta na koti si lazima unayohiari ya kuvaa). 

Muonekano wa suruali unaotakiwa ni kama ifuatavyo: 
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Sare ya Wasichana: Sketi yenye mshono wa rinda boksi ya rangi ya “Dark Blue” inayovuka magoti kwenda 

chini , shati bluu bahari ( light blue) la mikono mirefu (lisilobana) na tai ya rangi ya “dark blue”,  viatu vyeusi 

vya ngozi vya kufunika vyenye  visigino vifupi na soksi  nyeusi . Uje na nguo za michezo (T- shirt au track suit 

za rangi ya Bluu na raba za rangi yoyote isiyo nyeupe) na sweta la rangi ya Bluu nyeusi (Dark blue). 

Muonekano wa sketi unatakiwa kuwa kama ifuatavyo: 

 

NB: Wanachuo wa kike madhehebu ya Kiislamu wanaruhusiwa kuvaa sare ndefu za chuo na“hijab” 

ya  kitambaa cha bluu bahari. 

DINI/SIASA: 

Chuo kama taasisi ya serikali hakina dini/chama cha siasa. Hata hivyo, unaruhusiwa kuabudu kwa imani yako 

na kushiriki katika masuala ya kisiasa bila kuathiri ratiba, taratibu na kanuni za chuo. Hakikisha imani yako au 

ushiriki wako wa masuala ya kisiasa hauathiri taratibu za chuo wala kuvunja amani. Siasa/misimamo mikali ya 

dini havina nafasi hapa chuoni. Masuala ya dini/ siasa kamwe hayapaswi kuathiri taratibu za uendeshaji wa 

chuo. 

VIFAA VYA MALAZI, USAFI NA CHAKULA: 

Unatakiwa uje na vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako binafsi – pazia moja kwa ajili ya chumba chako lenye 

ukubwa wa sm 140 kwa sm 90, ndoo na vyombo vya kulia chakula. Pia uje na mashuka ya kulalia ya rangi 

yoyote,chandarua na mto. Vifaa hivi vilivyotajwa vinapatikana pia hapa Nachingwea mjini kwenye maduka, 

hivyo waweza kuamua kuja na fedha na kuvinunua huku ili kupunguza usumbufu na gharama za kuvisafirisha. 

TUNAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA YA KUJA CHUONI 

KARIBU CHUO CHA UALIMU NACHINGWEA 

 

 

………………………………….. 

HAMISI, M. N 

MKUU WA CHUO 
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GOVERNMENT OF TANZANIA 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

PART A: 

To: Medical Officer                                                                        From: Principal, 

……………………………………….                                                    Nachingwea Teachers’ College 

………………………………………….                                           P.O.Box 39, 

………………………………………….                    NACHINGWEA. 

 

Mr./Mrs./miss ………………………………………………………………………(Name in full) 

Please examine the above as to is/her physical and mental fitness for a fulltime teacher training 

course. The examination should include the following categories (I – ii) each category or subcategory 

of which will render the applicant ineligible in case a defend. Pregnancy (category IV) will also 

render a girl candidate in eligible for the course. 

1. (a) Eye – sight                                                            (e) venereal disease  

(b) Hearing                                                                   (d) leprosy  

(c)  Limbs                                                                    (g) epilepsy  

.................................................. 

 Principal 

………………………………………………………………………………………………………… 

PART B: 

(To be completed by a government medical officer) 

I have examined the above named and consider that he/ she is physical fit/ unfit and mentally fit/ unfit 

for a fulltime teacher course. 

I. (a) Eye – sight               ……………………………………………………….. 

(b) Hearing                   ………………………………………………………… 

(c)  Limbs     ………………………………………………………… 

(d) Speech   ………………………………………………………… 

(e) Venereal disease …………………………………………………………. 

(d) Leprosy……………………………………………………….. 

ii. Neurosis ……………………………………………………………….. 

iii. Other serious diseases ………………………………………………….. 

iv. Pregnancy ……………………………………………………………… 

v. Mental and physical fitness ……………………………………………..  

 

Date ………………………………………..Signature …………………………………… 


