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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA  

 

Email: mpugusotc@moe.go.tz 

           mpugusotc@gmail.com  

Unapojibu tafadhali taja: 

Simu: 0733651948 

 

Kumb.Na. CCUM/U/189/VOL.3/                      

  

 

           Chuo Cha Ualimu Mpuguso, 

            S.L.P    104,                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                          

            TUKUYU. 

           

 

           Tarehe: 13.08.2024 

Ndugu:........................................................................................................................... 

          S.L.P................................................................................................................... 

                Kuh: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA  

                                STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA MSINGI 2024/2025  

   

1.0 UTANGULIZI:    

Ninayo furaha kukuarifu rasmi kuwa, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua kujiunga na 

mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi  mchepuo wa Sayansi ya Jamii kwa 

Lugha ya Kiingereza na mhitimu atatunukiwa Stashahada ya Ualimu baada ya mafunzo. Muda wa  mafunzo 

ni miaka miwili (2). Baada ya kuhitimu mafunzo haya, mhitimu atakwenda kwenye Mafunzo ya Uanagenzi 

(Interniship) kwa mwaka mmoja kwa kuzingatia miongozo ya serikali. Tunasisitiza kuwa uthamini uchaguzi 

huu kwa kusoma kwa bidii, kufuata taratibu na kanuni za chuo.    

   

2.0 MAHALI CHUO KILIPO    

Chuo cha Ualimu Mpuguso kipo Mkoa wa Mbeya, Wilaya ya Rungwe. Kipo kilometa 10 kutoka Tukuyu kituo 

kikuu cha mabasi. Ukitokea Mbeya panda mabasi ya Kyela na shuka kituo cha mabasi cha Ushirika, Kadhalika 

anayetoka Kyela atashuka kituo cha mabasi Ushirika. Kutoka Ushirika panda bodaboda nauli ni kati ya 

Tsh.1000/= hadi 2,000/= (Chuo kipo umbali wa kilomita 3 kutoka kituo cha mabasi cha Ushirika).   

3.0 KUFUNGUA CHUO    

Chuo kitafunguliwa tarehe 09/09/2024, unatakiwa kufika chuoni kabla ya tarehe 23/09/2024 bila kukosa. Iwapo 

utafika Chuoni baada ya tarehe 23/09/2024 hutapokelewa na nafasi hiyo atapewa mtu mwingine. Mara baada 

ya kuwasili Chuoni fika ofisi ya Usajili ambapo utapokelewa na kupewa maelekezo.    

Ili usajiliwe unatakiwa uwe na vitu vifuatavyo:    

3.1 Barua ya kuitwa kujiunga na Chuo (fomu ya maelekezo ya kujiunga na Chuo).   

3.2 Cheti halisi cha kumaliza kidato cha Nne/Sita/ (Certificate of Secondary Education Examination 

      /Advanced Certificate of Secondary School Examination) pamoja na ‘School Leaving Certificate-Original   

3.3 Cheti halisi cha kufuzu kidato cha Nne/sita/Cheti cha Ualimu (Certificate of Secondary Education  

    Examination/Advanced Certificate of Secondary School Examination/Grade A Teachers  

    Certificate Examination) au Result Slip kwa wale waliomaliza kidato cha sita/Ualimu mwaka 2024.   

3.4 Cheti halisi cha kuzaliwa- Original.   

3.5 Walimu kazini, waje na vyeti vya kuhitimu na kufuzu mafunzo ya ualimu pamoja na barua ya 

ruhusa ya kwenda masomoni kutoka kwa mwajiri wake.   
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3.6 Pamoja nakuja na vyeti halisi ni lazima uje na nakala (fotokopi) za vyeti vyote kwa ajili 

ya kuweka kwenye faili la kumbukumbu binafsi. Mwanachuo atakayekuja na nakala za 

vyeti bila vyeti halisi hatapokelewa.   

3.7 Cheti cha daktari/medical examination form, ijazwe na daktari wa Hospitali ya Serikali 

ya Wilaya.   

3.8 Picha 2 za rangi (passport size).   

   

4. 0 VIFAA    

4.1 Mashuka mawili rangi bluu bahari (light blue) yasiyofumwa, blanketi 1, mto 1, foronya 2 bluu bahari  

zisizofumwa, neti ya kujikinga na mbu, ndoo ya lita 10 na taulo. 

4.2 Vyombo vya chakula, sahani 1, kikombe 1, bakuli 1, kijiko 1, galoni ya lita tano ya plastiki kwa ajili ya 

kutunzia maji ya kunywa yaliyochemshwa.    

4.3 Nguo za michezo, track suti ya bluu bahari 1, raba jozi1na bukta 1 rangi ya bluu bahari.   

4.4 Daftari zisizopungua 12 (counter book (Quire3), kalamu za wino na risasi, mkebe wa Hisabati.    

4.5 Karatasi rimu 1 (A4) rangi nyeupe yenye karatasi 500 kwa kila  mwaka wa masomo.  

4.6 Vitabu mbalimbali vya  kozi ya Ualimu Elimu ya Msingi. 

4.7 Vifaa halisi vya Elimu ya Kujitegemea: Wanachuo wote waje na reki yenye mpini  na kwanja. 

   

5.0 ADA YA CHUO    

Ada ya mafunzo ni Tsh 450,000/= kwa mwaka, Ada hii inaweza kulipwa yote au kwa awamu mbili Tsh. 

225,000/= kwa kila muhula. Ada italipwa kwa mtandao (GEPG) baada ya kutengenezewa namba ya malipo 

(Control Number) na Mhasibu wa Chuo pindi ufikapo chuoni AU fanya mawasiliano na Mhasibu wa Chuo 

namba 0756353737 au Msajili namba 0756976608 ili kupata namba ya Malipo ya Ada. Muhimu: USILIPE 

FEDHA YA ADA KWENYE AKAUNTI YA MICHANGO.    

      

6.0 FEDHA YA MICHANGO KWA MAHITAJI MBALIMBALI    

Utatakiwa kulipa jumla ya Tshs 200,400/= kwa ajili ya Michango ya mahitaji mbalimbali, kama ilivyo 

changanuliwa kwenye jedwali hapo chini.   

Na.   Michango   Kiasi (Tshs)   Maoni   

1   Serikali Ya Wanachuo   5,000/=   Kwa Mwaka   

2   Fedha Ya Huduma Ya Kwanza   10,000/=   Kwa Mwaka   

3   Usafi Na Mazingira   20,000/=   Kwa Mwaka   

4   Godoro Hutolewa Hapahapa Chuoni   10,000/=   Kwa Mwaka. Usije Na Godoro.   

5   Usajili Na Kitambulisho   20,000/=   Inalipwa Mara Moja Ukiwa Mwaka Wa Kwanza.   

6   Michezo   30,000/ /=   Kwa Mwaka   

7   Ulinzi   30,000/=   Kwa Mwaka   

8   Ukarabati   25,000/=   Kwa Mwaka   

9  Bima ya Afya   50,400/=  Kwa mwaka (Wasiyo na Bima ya Afya ya Taifa)  

JUMLA KUU   200,400/=      

  

N.B Malipo yote ya fedha ya michango yaingizwe kwenye Akaunti ya Chuo Cha Ualimu Mpuguso, Namba 

61401000012 NMB jina la akaunti ni MPUGUSO TEACHERS’ COLLEGE GENERAL ACCOUNT. 

Lipia kwenye tawi lolote la NMB lililo karibu nawe uje na BANK PAY SLIP. Usije na fedha Taslimu ya 

michango chuoni.   
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7.0 SARE YA CHUO   

7.1 Vazi rasmi ni Sare; jozi mbili. Suruali nyeusi zenye upindo (turn up) na upana wa 

suruali chini uwe inchi 17, mkanda wa ngozi mweusi na soksi nyeusi (Wanaume), 

sketi nyeusi na soksi  nyeupe (Wanawake) mashono ya sketi yasiwe na marinda (shona 

solo) izidi inchi 5 kutoka kwenye magoti.    

7.2 Mashati ya mikono mirefu,rangi ya bluu bahari (light blue) jozi mbili(2) yanapatikana chuoni kwa Tsh  

         14,000/=  kwa shati moja.         

7.3 Koti jeusi rangi ya suruali/sketi pamoja na Tai rangi nyeusi.   

7.4 Usinunue nguo (sare) za mtumba hakikisha sare (suti) imeshonwa vizuri na fundi.   

7.5 T-Shirt itapatikana chuoni kwa Tsh. 15,000/=  

7.6. Viatu vya ngozi rangi nyeusi vya kamba (viwe vya kufunika na visigino vifupi) .   

7.7 Wanachuo wa kike wa Kiislamu wanatakiwa kuvaa hijabu ya bluu bahari (light blue) urefu usawa wa           

       kifua.  

NB. Kwa mashono ya sare angalia ilivyo katika michoro namba 1 na namba 2 ifuatayo:   

   

   
     

8.0 MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA NA MAHAFALI YA WANACHUO    

8.1. Mwanachuo anashauriwa aje na fedha taslimu kwa ajili ya matumizi binafsi.   

8.2 Kwa mwenye kadi ya bima ya afya anashauriwa aje nayo.  

8.3   Mchango wa mahafali Tsh. 5,000/= kwa mwaka. 

   

9.0 CHAKULA    

Chuo hutoa chakula aina ya  ugali (sembe), wali, kande, uji, chai, mkate, maharage, nyama, matunda na mboga 

za majani. Chuo hakitoi chakula maalum (Special diet) kwa wenye matatizo ya kiafya.    

  

NB. Mwanachuo ambaye hatakamilisha mahitaji yaliyoorodheshwa hapo juu hatapokelewa Chuoni.   
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10.0 SHERIA NA KANUNI ZA MWENENDO BORA WA MWANACHUO   

Katika kipindi chote cha mafunzo mwanachuo atatakiwa kutii sheria za  Nchi  na Kanuni za Mwenendo Bora 

wa Mwanachuo atakazopewa na chuo.   

   

 

 

11.0 MWISHO    

Jumuiya ya Chuo Cha Ualimu Mpuguso inakutakia maandalizi mema ya safari ya kuja chuoni.    

   

KARIBU SANA   

  

 

                                                                    
STEPHEN J. MGIMBA  

                                                                       MKUU WA CHUO  

Mobile: 0683 155 290 / 0625 685 998  

  

   

  

NAKALA:      Katibu Mkuu,    

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  

Mji wa Serikali, Eneo la Mtumba,   

 S L P 10,   

40479 DODOMA.   

  

Ofisi ya Mkuu wa Wilaya, 

Wilaya ya Rungwe, 

S.L.P. 34, 

TUKUYU. 

                      

                        Mthibiti Ubora Mkuu wa Shule (K),    

Kanda ya Nyanda za Juu,    

S. L. P.1400,    

MBEYA.   

   

Afisa Elimu (M),    

S.L.P 256,    

MBEYA.   

   

Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo,    

S. L. P 104,  

                        TUKUYU.   
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