
                                                                                                  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU MONDULI 

 SLP 5, MONDULI  Web: www.mondulitc.ac.tz 

Simu: +255 (0)27 2538026 Email:<mondulitc@gmail.com> 

Fax +255 (0)27 2538060 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO NGAZI YA STASHAHADA 
MAALUMU YA UALIMU ELIMU MSINGI MIAKA MITATU - 2024/2025. 

1. UTANGULIZI  

Chuo cha Ualimu Monduli ni moja ya vyuo kongwe katika utoaji wa mafunzo ya ualimu 

katika ngazi ya Stashahada. 

Dira ya Chuo ni "Chuo cha Ualimu Monduli kinatazamiwa kuwa Chuo bora chenve 

kutumia sayansi na teknolojia katika kutoa elimu yenye kuhimiza uweledi na ujuzi wa 

utendaji kazi kwa wahitimu"  

Kauli yetu ni "Elimu ni Ukombozi". Elimu bora ni ile inayomsaidia mtu, kujiendeleza na 

kujikomboa kutokana na vipingamizi vilivyomo katika mazingira yake. Tunategemea kuwa 

wewe utatumia nafasi hii ya mafunzo kujiendeleza kwa manufaa yako na taifa letu. 

Chuo kipo mashariki ya mji wa Monduli. Mji wa Monduli upo kilometa 40 magharibi ya 

mji wa Arusha. Usafiri wa mabasi kutoka Arusha unapatikana kwa urahisi kuanzia saa 12.00 

asubuhi mpaka saa 11:00 jioni. 

2. MAHITA.JI KWAA JILI YA USAJILI 

A. VVETI NA VITAMBULISHO 

Ni lazima uoneshe hati zifuatazo ili upate usajili: 

i. Cheti halisi cha Kidato cha Nne, kilichotolewa na Baraza la Mitihani la 

Tanzania au result slip halisi kwa waliomaliza kidato cha nne mwaka 2023. 

ii.  School Leaving Certificate ya Kidato cha Nne. 

iii. Cheti cha kuzaliwa. 

vi. Picha nne (4) za passport size ziwe zimepigwa 

karibuni  (blue background). 

Angalizo: Usajili utazingatia masomo uliyosomea na kufaulu tu. 
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CHUO CHA UALIMU MONDULI 

ADA NA MICHANGO KWA WANACHUO MWAKA 2024/2025 

A. ADA 

Ada: Tsh. 450,000/= kwa mwaka. Unaweza kulipa Tsh.225, 000/= kwa awamu 

mbili. 

B. MICHANGO 

i. Usajili na Kitambulisho Tsh. 20.000/= kwa mwaka wa kwanza tu.  

ii. Mchango wa Serikali ya wanachuo Tsh. 5,000/ = kwa mwaka. 

iii. Godoro: Chuo kitakuazima godoro kwa gharama ya Tshs 10,000/= kwa mwaka.  

iv.  Huduma ya Kwanza Tshs 10,000 / kwa mwaka 

v. Ulinzi elfu 30,000/= kwa mwaka  

vi.  Michezo Tshs 30,000/=kwa mwaka  

vii. Usafi wa mazingira Tsh 20,000/= kwa mwaka 

viii.  Ukarabati Tsh 25,000/=kwa mwaka  

ix. Bima ya Afya Tshs 50,400/=kwa asiye nayo kwa mwaka 

JUMLA TSH 200,400/= 

Angalizo (a) Ada italipwa ukifika chuoni baada ya kupewa Control Number na Mhasibu wa   

Chuo 

        (b) Michango ilipwe kwa mkupuo mmoja (mwanachuo anaporipoti chuoni) katika akaunti 

yenye jina Monduli T.C. Education Development Fund, namba 41301100001 Bank ya 

NMB. 

        (c)Njoo na karatasi halisi ya malipo ya michango (Original Bank Pay Slip) 

 

 

 

 

 

 

 



                                                                                                  

 

C. SARE 

Wanachuo wote lazima wavae sare rasmi ya Chuo wakati wa masomo, shughuli 

rasmi na wakati wa matembezi nje ya Chuo. Sare ya Chuo hiki ni kama ifuatavyo: 

 Suruali/Sketi (2) rangi "dark blue plain material"                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                       

- Suruali: mshono wa kawaida, makunjo/marinda mawili mbele, mifuko 

isiwe ya kubandika. Mshono: (Rejea Picha 2) 

- Sketi: urefu uwe sentimeta kumi chini ya goti, isiyobana mwili/ sketi 

ndefu hadi chini kwa waislamu tu watakaopenda. Mshono: (Rejea Picha 

1) 

- Shati au blauzi (2) rangi nyeupe mikono mirefu isiyo na nembo yoyote. 

 Sweta rangi "dark blue" V-neck au koti (suti) lililoshonwa kwa kitambaa 

sawa na suruali/sketi. 

- Tai: Tai ndefu ya rangi nyeusi au "dark blue" (kwa wanachuo wote). 

Viatu (jozi mbili au zaidi): Viatu vya ngozi,rangi nyeusi na viwe na kamba , 

visiwe na visigino virefu. Makobazi hayaruhusiwi kama sare. 

Soksi (jozi tatu au zaidi): Rangi ya bluu au nyeusi kwa wanaume: rangi 

nyeupe kwa wanawake. 

Mkanda: Rangi nyeusi,uwe wa ngozi usio na madoido (Wanaume). 

T-shirt yenye nembo ya Chuo itapatikana chuoni (Tsh. 15, 000). 

Ushungi mweupe kwa wanawake wa kiislam (Kwa atakayependa) 

 

PICHA 1 MAVAZI YA KIKE 
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PICHA NO 2: MAVAZI YA KIUME 

Muhimu: 

• Mavazi ya kuvaa baada ya vipindi vya darasani yawe ya heshima. 

• Mwanachuo anapaswa kuja na sare hizo (na Sio kuja kuzishona chuoni) 

D. MAVAZI YA MICHEZO NA BURUDANI 

Michezo ni burudani na inaimarisha afya. Kila mwanachuo lazima kushiriki katika 

michezo. 

Ifuatayo ni orodha ya mavazi unayopaswa kuja nayo, 

 Track suit ya rangi ya "DARK BLUE" kwa wanaume," BLUE BAHARI" kwa 

wanawake. 

"Jersey" nyekundu (fulana na bukta yake) na viatu vya michezo (soccer boots na raba) 

kwa jinsi zote. 

3. MAHITAJI MUHIMU VA TAALUMA 

i. Daftari kubwa kaunta book quire 3 (10), kalamu, penseli, rula (01) na faili (10). 

ii. "Mathematical instruments"  

iii.  Kamusi ya Kiingereza sayansi (Dictionary). 

iv. Scientific calculator kwa wanachuo wote.  

v. Koti jeupe la Maabara kwa wanachuo wote.  

vi.  Karatasi (ream moja A4-plain) (01) 

Angalizo: Simu ya aina yoyote, Tablet haviruhusiwi chuoni/shuleni. 

 

MAAGIZO MUHIMU YA AFYA 

Njoo katika mafunzo ukiwa imara kiafÿa. Fomu ya kutathimini afya 

iliyoambatanishwa, ijazwe kikamilifu na Daktari wa Hospitali ya Serikali. Kila 

mwanachuo LAZIMA awe na kadi ya Bima ya Afva.  



                                                                                                  

Lakini kwa wale ambao wametimiza miaka 18, tafadhali njoo Ukiwa na kadi ya 

NIDA au Namba ya NIDA. 

 

4. MALI BINAFSI 

Matandiko, 

i. Lete Blanketi  

ii. mto, chandarua (mviringo). 

iii. shuka mbili na foronya (2) za rangi ya pinki kwa wasichana na rangi ya blue 

bahari kwa wavulana  

iv. Pazia la rangi ya pink kwa wasichana na rangi ya blue bahari kwa wavulana 

6, MAHITAJI BINAFSI 

Ndoo, vyombo vya chakula (sahani. kikombe,bakuli na kijiko).Toilet paper (5 au zaidi)(vyoo vya 

maji) tochi(solar), taulo na malapa ya kuogea. 

Kumbuka pia kuleta fedha ya matumizi binafsi. 

7. VIFAAVYA USAFI WA MAZINGIRA 

i. Jembe na mpini Wake-I  

ii. Squeezer- 1  

iii. Ndoo ya kudekia na dekio lake (Mopar with its bucket) -1  

iv.  Ufagio wa chelewa - I 

v. Hard broom (ufagio mgumu)-1 

vi. Fyekeo au kwanja-1 

8. TAREHE YA KURIPOTI CHUONI 

 Chuo kitafunguliwa tarehe 09/09/2024. Ripoti chuoni siku na saa za kazi (saa 1.30 asubuhi 
hadi 09.30 jioni). Tarehe ya Mwisho ya kuripoti chuoni ni 23/09/2024 pekee. 

 ANGALIZO:Atakayefika chuoni baada ya tarehe ya Mwisho ya kuripoti 
hatapokelewa. 

9. KANUNI NA SHERIA ZA CHUO 

Soma kanuni na Sheria za Chuo zilizoambatanishwa na uzielewe mapema. Ukifika chuoni 

utapewa maelekezo zaidi pamoja na kujaza fomu ya kukubaliana na sheria na taratibu za 

chuo. 

10. Mawasiliano: 
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Mkuu wa Chuo -0763559333, Makamu wa Mkuu wa Chuo-0762711196, Mwadili 0764954779, 
Msajili-0769826967 Mratibu Tuluma – 0763391930 

MUDA WA MAWASILIANO NI: Siku za kazi kuanzia siku ya Jumatatu –Ijumaa  

    Muda ni 07:30Asubuhi mpaka 15:30 Alasiri. 

KANUNİ NA SHERIA UTANGULIZI: 

''Ubora mkubwa zaidi wa kazi ya Mwalimu upo katika kufundisha watu kwa mifano yake ya 

matendo mema. "Maisha ya Mwalimu” (S. K Mgoma, H.T.Chowo, S.K Lipiki). 

İli kumpa Mwanachuo madaraka kamili juu ya tabia yake, Chuo kina kanuni na sheria zifuatazo 

ambazo ni mwongozo wa nidhamu na malezi bora, 

A. Sheria za Nchi 

Kila mwananchuo anatakiwa afuate sheria zote za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

Kuwa mwanachuo Siyo kinga ya kutofuata sheria za Jamhuri. 

B. Mafunzo 

Shughuli zote zilizopangwa katika ratiba ni muhimu. Kila mwanachuo anawajibika 

kuhudhuria vipindi vvote na kutekeleza shughuli zilizopangwa kwa bidii. 

C. Maadili 

i. Kuwa na kiasi katika mambo ya starehe. 

ii. Ni kosa kuwa katika hali ya kulewa (ulevi wa aina yoyote). 

iii. Zingatia kuwa, mazoea ya kuvuta sigara Siyo mazuri kwa afva, usivute sigara katika 

maeneo yafuatayo: - Maktaba 

 Darasani 

 Bwalo la chakula 

 Katika mikutano 

Mbele ya wakuu wako 

İv. Zingatia kanuni za usafi kwa kujiweka wewe mwenyew na mazingira ya chuo chako 

katika hali ya 

v. Vaa mavazi ya heshima uwe na haiba nzuri ya kiualimu. 

vi. Waheshimu walezi wako, walimu,viongozi, wageni na wanachuo wenzako hapa 

chuoni na nje ya chuo. Siku zote kuwa kielezo chema cha mtu aliyeelimika, ambaye kwake 

Elimu ni Ukombozi. 

vii. Wanachuo yawapasa kuishi kama ndugu au kwa uhusiano wa kaka na dada, hivyo ni 

kosa kwa wanachuo kuwa na mahusiano ya kimapenzi 
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Viii. Tunza majengo na Vifaa vyote vizuri ili vikufae wewe leo na 

vizazi vijavyo.  

ix. Uwe mwaminifu mwenye haki na mkweli kwa kila usemalo na 

ütendalo. 

x. Chakula kitaliwa katika bwalo la chakula, hairuhusiwi kupeleka au kula chakula 

bwenini. 

xi. Huruhusiwa kuwa na Vifaa vya ina yoyote ile vinaweza kuleta hatari ya moto bwenini. 

Vifaa hivyo ni pamoja na jiko la mafuta ya taa, au umeme,hita (heater),sufuria,pressure 

cooker na "music systeam” xii. Wahi wakati wote mahali unapohitajika yaani 

darasani,bwaloni,ukumbini,katika kazi ya njee, unapoitwa kwa kengele au ishara 

nyingine. 

xiii. Huruhusiwi kutumia simu yako wakati wa kipindi au katika makusanyiko rasmi ila 

kwa ruhusa maalum (utapaswa kuzima simu yako) 

D. Matembezi 

i. Matembezi nje ya mji wa Monduli lazima upate kibali maalum kutoka kwa Mwadili 

ii. Ruhusa zote za kulala nje ya chuo au kuwa nje ya chuo usiku ni lazima upate kibali 

cha Mkuu wa Chuo iii. Ruhusa ndogo za kutoka nje ya chuo wakati wa shughuli rasmi, 

zitatolewa na Mkufunzi wa zamu au Mwadili. 

iii. Hairuhusiwi kutembelea nyumba za watumishi wa chuo bila idhini maalum kutoka kwa 

Mwadili au Mkufunzi wa zamu. 

iv. Wanachuo wa kike au wa kiume ni marufuku kuingia katika mabweni yasiyo yajinsi 

yake. 

v. Wanachuo wakiwa nje ya chuo, ni marufuku kuingia sehemu za kuuzia vilevi/pombe, 

nyumba za wageni, au sehemu nyingine zinazofanana na hizo. 

viv lii kuhakikisha upo ehuoni wakati wote, zitakuwepo "Roll Call" kwa muda utakaopangwa 

kubwa kutokuhudhuria "Roll Call" na makusanyiko mingine iliyo rasmi vii. Wageni wa 

wanachuo wataruhusiwa wakati wa mapumziko hasa siku za Jumapili na 

Jumamosi mchana. Wageni hawaruhusiwi kuingia madarasani, mabwenini au bwaloni. 

E. Mikutano na Mawasiliano 

i. Mikutano na mikusanyiko ya aina yoyote ya wanachuo hapa chuoni ni lazima ijulikane 

rasmi, kwa kupatiwa kibali kutoka kwa Mwadili na Mkufunzi wa zamu kabla ya 

kukutana. 

ii. Taarifa itolewe mapema kwa Mkuu wa Chuo, kuhusu mikutano na michezo baina ya 

wanachuo na jumuiya za nje ya chuo ili kupata kibali kabla ya kukutana. 
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iii. Mazungumzo ya faragha kati ya wanaehuo yafanyike mahali pa wazi na siyo kwenye 

maficho au mahali pa giza. 

iv. Barua zote za shughuli rasmi/kiofisi zipitie kwa Mkuu wa Chuo. Pia taarifa zote 

zinazotakiwa zishughulikiwe kiofisi, ziandikwe kwa Mkuu wa Chuo. 

TAHADHARI KWA WANACHUO 

Yafuatayo ni mambo ambayo yanaweza kumfanya mwanachuo aondolewe katika mafunzo 

bila maonyo ya awali. Jihadhari nayo. 

i. Wizi  

ii. Utoro  

iii. Uzinzi  

iv. Kuwa mjamzito 

v. Kutoa mimba  

vi.  Kupiga/kupigana na mtu yeyote  

vii. Kugoma  

viii.  Ulevi 

ix.   Uhuni kwa mbinu mbalimbali 

x. Kosa la jinai kuvunja sheria za nchi 

xi.  Kushawishi wanachuo/watu wengine wavunje sheria za 

nchi/chuo  

xii.  Kuharibu mali/Vifaa kwa makusudi (malicious damage to 

property) 

 
Prof.Samwel M. Irira 

MKUU WA CHUO   
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GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 

FROM: THE PRINCIPAL, 

MONDULI TEACHERS' COLLEGE. 

P.O. BOX 5, MONDULI. 

DATE: 

 

PART A 

TO: The Medical officer 

 

 

 

REF: - MR/MRS/MISS. 

 

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full-time teacher 

training course. The examination should include all categories (I-V). Each category or sub-

category will render the applicant ineligible in case of defect. I. 

(a) Eye Sight (e) Peptic Ulcers (i) Urine analysis 

(b) Leprosy (f) Stool analysis (j) Limbs 

(c) WBC (g) Speech (k) Tuberculosis 

(d) Hearing (h)Epilepsy (l) Venereal Diseases 

Il. Neuroses 

Ill. Other Serious Diseases 

IV. Pregnancy 

V. Mental and physical Fitness 

PART B: MEDICAL CERTIFICATE 

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for a full-time 

teacher training course. 

 (e) Speech. .......(h) 

Peptic  

 (a) Eye Sight. . . ....(t) Leprosy 

  
(b) Hearing 

. . . .. ...(g) Epilepsy..        

    
Ulcers.. 
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(d) Venereal Diseases. (i) Tuberculosis.. (e) 

Limbs..  

11. NEUROSES.... 

 

111.Other serious Diseases. .. 

 

IV. Pregnancy....  .  

V. Mental and Physical Fitness.  

Date . . Signature...  

Station... . . Designation. .. . . .  


