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1. UTANGULIZI.

Uongozi na Jumuiya yote ya Chuo cha Ualimu Mandaka wanakupongeza kwa
kuchaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo
wa Sayansi na Hisabati (kwa kutumia lugha ya kiingereza). Hongera sana! Ni tunu
kupata nafasi ya kuchaguliwa kusomea Taaluma ya ualimu ambayo ni taaluma mama ya
taaluma nyingine zote. Itumie vema nafasi hiyo ili katika kipindi chako cha mafunzo
uweze kujijengea maarifa, stadi na mwelekeo wa kutosha kukidhi mahitaji ya Mwalimu
bora katika viwango vya sasa na baadaye katika ngazi ya Kitaifa na Kimataifa.

Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi (Miaka miwili)
yameandaliwa kwa lengo la kuwajengea umahiri wa kitaaluma na kitaalamu walimu
watakaofundisha katika shule za msingi ili kumudu ufundishaji, malezi ya wanafunzi,
utafiti wa Kielimu na uendeshaji wa shule kwa ufanisi.

Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu Msingi ni ya miaka miwili (2). Unatakiwa kuripoti
chuoni kuanzia tarehe 09/09/2024 na mwisho wa usajili ni tarehe 28/09/2024.
Unatakiwa kufika chuoni ndani ya tarehe hizo zilizotajwa bila kukosa.

MAHALI CHUO KILIPO NA USAFIRI WA KUKUFIKISHA CHUONI.
(a) Mahali Chuo kilipo

ya Kilema Kusini karibu na mji wa Himo.

(b) Jinsi ya kufika Chuoni
» Ukiwa unatokea Moshi mjini elekea kituo kikuu cha mabasi, panda mabasi
(hiace) yanayoenda Himo/Holili/Mwika/Marangu/Kilema na uteremke kituo cha
Himo Mjini.
» Ukitokea njia kuu ya Tanga/DSM teremka stendi ya mabasi ya Njiapanda na
panda gari zinazoelekea Himo Mijini.
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» Kutoka Himo Mjini, panda magari yanayoelekea Kilema kwa Lazari na teremka
kituo cha Mandaka. Inakadiriwa kuwa umbali kutoka himo mpaka chuoni
Mandaka ni kama kilomita saba (7).

Dira, Dhima na Motto wa Chuo
» Dira ya Chuo: Kuwa Chuo Bora cha Ualimu Nchini Kinachoandaa Walimu
Mabhiri kwa Maendeleo Endelevu
» Dhima ya Chuo: Kuhakikisha kuna mazingira bora ya ufundishaji na ujifunzayji
kwa kuboresha miundombinu na mifumo inayowezesha kutoa elimu bora na
fursa sawa kwa wote.
» Moto wa Chuo: Taaluma, Usafi na Uzalishaji Mali.

2. MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI
(a) Vyeti na hati za utambulisha

Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uje na vyeti halisi na halali vifuatavyo:-

I. Vyeti vya Taaluma (Academic Certificates) vya Kidato cha sita (VI) kama
unacho au hati ya matokeo (Result Slip) kwa wanaotumia sifa za kidato cha sita.

ii. Cheti cha kidato cha nne (CSEE) kwa wote.

iii. Cheti cha Astashahada ya Ualimu kwa wanaotumia sifa za Astashahada.

Iv. Vyeti vya kuhitimu (Leaving Certificates) vya shule

v. Cheti cha Kuzaliwa (Birth Certificate)

vi. Hati yoyote ya ziada inayoweza kusaidia kukutambulisha na kuthibitisha uhalali
wako na uhalali wa umiliki wa nyaraka zako za Kitaaluma na Kitaalamu. Kama
huna vyeti halisi hutapokelewa.

Kila mwombaji wa Mafunzo ya Ualimu aliyechaguliwa ili asajiliwe anapaswa kulipa Ada na
michango kama ifuatayo:-

(b) Ada.
Ada ya Mafunzo kwa mwaka ni Tsh.450,000/= unaweza kulipa yote au ukalipa
Tsh.225,000/= kwa muhula. Kabla ya kwenda Benki kulipa wasiliana na Mhasibu wa
Chuo simu namba 0755050306/ 0715050306 kwa ajili ya kupewa Control Number
(Namba ya uthibiti wa malipo). Kisha nenda benki yoyote au wakala au lipa
kwenye mitandao ya simu kama M-pesa, Tigo-pesa, Airtel- money n.k.

(c) Michango.

S/N MICHANGO KIASI MAONI

1 | Huduma ya kwanza Tsh.10,000/= | Kwa mwaka

2 | Usafi na mazingira Tsh.20,000/= | Kwa mwaka

3 | Kukodisha godoro Tsh.10,000/= | Kwa mwaka

4 | Michezo Tsh.30,000/= | Kwa mwaka

5 | Usajili na Kitambulisho Tsh.20,000/= | Kwa mwaka wa kwanza tu

6 | Bimaya Afya Tsh.50,400/= | Kwa mwaka kwa mwanachuo
ambaye hana bima ya afya

7 | Ulinzi Tsh.30,000/= | Kwa mwaka

8 | Ukarabati Tsh.25,000/= | Kwa mwaka

9 | Serikali ya wanachuo Tsh.5,000/= Kwa mwaka

JUMLA Tsh.200,400/=




Michango yote namba 1-9 hapo juu ilipwe Benki ya NMB Akaunti Namba:-
40301000055 Jina la Akaunti Principal Mandaka T.C.

NB: Kwa malipo yote ya Michango utakayolipa Benki, Tumia jina rasmi la
mwanachuo kama lilivyoandikwa kwenye vyeti vyake vya kufuzu Elimu ya
Sekondari. Hakikisha una hati halisi (Bank Pay In Slip) ya kulipia fedha hizo.
Tafadhali zingatia tofauti ya namna ya kulipa Ada na michango kama zilivyotajwa
hapo juu. HATUPOKEI FEDHA TASLIMU.

(d) Sare ya Chuo.

1.

Sare ya Chuo wasichana. Jozi mbili shati la mikono mirefu rangi ya bluu bahari
(light blue) suti nyeusi, sketi ndefu yenye V mbele na koti la mikono mirefu tai
ndefu ya bluu yenye mistari meupe. Unaweza kuipata hapa chuoni au ukashona
mwenyewe, isiwe ya mtumba. Kwa wasichana wa Kiislamu hijabu iwe kitambaa
cheusi kisiwe na urembo aina yeyote. Nunua kabla ya kuripoti Chuoni.

Sare ya Chuo wavulana. Jozi mbili shati la blue bahari (light blue) la mikono
mirefu, suti nyeusi - suruali na koti la mikono mirefu, tai ndefu ya bluu yenye
mistari myeupe, Suruali iwe na luksi kwa ajili ya kufungia mkanda upana wa chini
isipungue inch 16, iwe na mifuko miwili pembeni na mfuko mmoja nyuma wenye
kifungo. Suruali isiwe ya kubana (Modo). Sare ya Chuo unaweza ukashona
katika maeneo ya karibu na Chuo baada ya kufika Chuoni. Sare ya Chuo isiwe ya
mtumba

Sare ya viatu kwa wote.

Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu visiwe na visigino virefu jozi mbili soksi
nyeupe kwa wasichana na bluu/nyeusi kwa wavulana.

N.B utatakiwa kuvaa sare ya Chuo na mavazi NADHIFU na ya HESHIMA
yanayoendana na Maadili ya Ualimu wakati wote.

Mavazi ya michezo.

Traki-suti, yenye nembo ya Chuo rangi nyeusi inapatikana chuoni kwa bei ya
Tsh.25,000/=. Mwanachuo atahitajika kuja na T-shirt rangi ya blue, bukta rangi ya
blue na raba za michezo. Pia, kuna siku za kuvaa T-shirt, hivyo unatakiwa kuwa na
T-shirt yenye Nembo ya Chuo - Tsh.15,000/= (itapatikana chuoni).

Mabhitaji kwa ajili ya malazi.

Bed cover nyeupe, pazia zito rangi nyeupe kwa ajili ya dirisha la chumba
utakachokuwa unalala (ft 4x6), chandarua ya kuzuia mbu ft 3x6, uje na mto na
foronya nyeupe, blanket moja zito, Shuka mbili rangi ya ‘light blue’ - bluu bahari
[wavulana], shuka mbili rangi ya pink (wasichana), ndoo na vifaa vya chakula. NB:-
(vifaa hivi vinapatikana duka la chuo). Vyombo vya chakula visiwe vya
plastiki.

Mahitaji ya lazima kwa ajili ya Taaluma.

» Utahitajika kununua na kuja na Mihtasari ya masomo ya shule ya msingi.
Chagua vitabu vinavyohusiana na masomo aliyochaguliwa kusomea

» Counter book 10 angalau Q2



7.

8.

10.

» Mafaili ya kuhifadhia kumbukumbu mbalimbali za kitaaluma kulingana na
tahasusi unayosomea (Stashahada Ualimu Elimu ya Msingi 10)

» Bunda moja la karatasi (ream — nopa) zinapatikana duka la Chuo

» Vitabu na machapisho mengineyo kulingana na tahasusi unayosomea

Afya.

(@) lli uweze kukubaliwa kusomea Mafunzo ya Ualimu unahitajika kupimwa
afya yako na kuthibitishwa na Daktari wa Serikali kwa kujaza fomu
(Request for Medical Examination) iliyoambatanishwa ambayo utakuja
nayo Chuoni.

Hakikisha kuwa fomu hiyo imepigwa muhuri wa Ofisi ya Daktari mhusika.
Aidha, unaweza kuhitajika na Mkuu wa Chuo kupimwa afya yako wakati
wowote unapokuwa Chuoni.

(b) Mwanachuo mwenye uja uzito hatapokelewa Chuoni

(c) Kwa kupitia mchango wa huduma ya kwanza utakaotoa unapojiunga, na
baadaye kila mwaka, Chuo kitatoa Huduma ya Kwanza katika Zahanati ya
Chuo. Matibabu mengine nje ya zahanati ya Chuo utatumia Bima ya afya.

(d) Chuo kinatoa huduma ya chakula lakini hakitatoa huduma ya chakula
maalum (Light or Special diet) kwa wanachuo wenye matatizo ya kiafya.

Mahitaji Mengine.

Mabhitaji mengine madogo madogo kama vifaa vya usafi binafsi, vyombo vya
chakula, matumizi ya photocopy na zana za Kujifunzia na Kufundishia utajinunulia
mwenyewe ufikapo Chuoni baada ya kupewa maelekezo. Hakikisha una fedha za
matumizi binafsi.

Kanuni na Taratibu.

e Ufikapo Chuoni utapaswa kufuata Kanuni na Taratibu zinazoongoza
mwenendo na mabhitaji ya Mafunzo ya Ualimu. Miongozo hiyo ya Kanuni,
Taratibu na Sheria za Chuo imewekwa ili kuhakikisha kuwa viwango vya
utendaji Kitaaluma na mwenendo wa mwanachuo kwa ujumla vinakidhi vigezo
vya Mafunzo ya Ualimu.

e Kwa ujumla wake taratibu na Kanuni za Mafunzo ya Ualimu haziruhusu
unywaji wa pombe, ulevi wa aina yoyote ile na tabia zote zisizo za Kimaadili.
Baada ya Kusoma Kanuni na Sheria za Chuo utajaza fomu ya kukubali
Kujiunga na Mafunzo kabla ya kusajiliwa. Kujisajili maana yake ni kuridhia
kuzifuata Kanuni na Sheria za Chuo wakati wote utakapokuwa Chuoni.

Endapo utakwama na unabhitaji msaada au ufafanuzi zaidi wasiliana na watendaji
Wafuatao:- L. Kiria — Msajili wa Chuo — Simu 0766 935313

Taarifa zote muhimu, zinazomhusu mwanachuo anapokuwa chuoni, mfano
maafa, msiba, ugonjwa, n.k. toka nyumbani lazima zipitie kwa Mkuu wa Chuo na
siyo kwa mwanachuo.

Mwisho.
Kumbuka kuwa siku zote Mwalimu anapaswa kuwa mfano bora wa kuigwa kwa
matendo mazuri kwa wanafunzi wake na jamii kwa ujumla. Kwa hiyo kila



mwanachuo anatazamiwa awe na tabia nzuri na mwenendo unaoakisi maadili ya
ki-ualimu wakati wote wa Mafunzo yake na baada ya Mafunzo yake.

Jumuiya ya Chuo cha Ualimu Mandaka inakupongeza na kukukaribisha Kujiunga
na Mafunzo ya Ualimu.

UWE NA MAANDALIZI MEMA YA KURIPOTI CHUONI KUJIUNGA NA
MAFUNZO YA UALIMU.
KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU MANDAKA.

ﬂt. !
Isaya. M. Msanga
MKUU WA CHUO
Simu: 0713 781 135 au 0752 442 019
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FOMU YA KUKUBALI KUWA MWANACHUO

ANWANI YAKO: -
MKUU WA CHUO,
CHUO CHA UALIMU MANDAKA,
S.L.P. 725,
MOSHI.
VI e e
(Majina rasmi kwa herufi kubwa kama yanavyoonekana kwenye vyeti) nimesoma na kuelewa vizuri maagizo na
masharti ya kujiunga na Chuo kwa Mafunzo ya Ualimu kwa mwaka..............cocoiiiiinnnan.n. hadi

Ninaahidi kuwa nitayatimiza yote yaliyoandikwa pamoja na kanuni na taratibu nyingine nitakazopewa nifikapo
chuoni.

Ninaomba nipokelewe chuoni, na iwapo nitakwenda kinyume cha masharti, kanuni na taratibu hizo, nitakuwa
tayari kupokea adhabu nitakazopewa kulingana na makosa nitakayokuwa nimeyatenda.

SAINIFYANGU ... .ot s s e s e s r e e nnas
TAREHE..... . e

ZINGATIA: SEHEMU YA CHINI IJAZWE NA MZAZI/MLEZI/MFADHILI TU

Mimi MZazi/MIEZI/MWAIi. ......e e
Nimesoma kwa makini maelezo na kanuni, sheria na taratibu zote za Chuo.

Nipo/sipo tayari kushirikiana na Chuo wakati wote wa mafunzo kuhusu malezi ya kijana wangu.

SAINI YAKE......c..cioiiiiiiiriirnnn e TAREHE.......cii i
ANWANI YAKE..........ccovvnrnenen, SIMU......ciiiiiiriieeee, E-MAIL.........ovvininn,
Wakati wa liKizo, mwanachuo........ ... e,
(Jina la Mwanachuo) atasafiri kurudi kwa Mzazi/Mlezi/Mfadhili wake ambaye yuko;
1o KIIIUMIL e, SLP.
2. KA A Y A
e LAY A Y AL e e
4, MKOAWA. ..o, SIMU. ..o, E-MAIL........cooiii.
SAINI YA MZAZI/MLEZI/MFADHILL.....cucuiiiiieiiiries s s e s e
() Ikumbukwe kwamba wakati wa likizo wanachuo wanasafiri kurudi kwa wazazi au walezi na si
Vinginevyo

(il Kama kuna sababu yoyote itakayokuzuia kujiunga na chuo hiki, tunaomba usijaze fomu hii isipokuwa
jina lako tu, uitume fomu hii kwetu. Ni kitendo cha kiungwana kutoa taarifa.
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GOVERNMENT OF TANZANIA

PART A: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

TO: The Medical Officer,

From: The Principal,
...................................................... Mandaka Teachers’ College,
...................................................... P. O. Box 725,
...................................................... Moshi.

MIEIVISSIMIS . e (Name in Full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teacher
training course. The examination should include the following categories (I — IV) each category or
sub-category of which will render the applicant ineligible in case of defect.

Pregnancy (Category IV) will also render a girl ineligible for the course.

i) (a) Eye-sight (e) Leprosy

(b) Hearing () Limbs

(c) Speech (9) Epilepsy

(d) Venereal Diseases
i) Neuroses (iiif) Other serious diseases (iv) Pregnancy
PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a Government Medical Officer)
I have examined the above named and considered that he/she is physically and mentally fit/unfit
for a full-time teacher training course.

) EYE-SIgNt oo

D) HEAING .o

C)  LIMIDS s

d) Venereal diSEaSES. ... ...t

L2 T =T o o

D) B DI P SY ..

0) NEBUMOSES ...t

R)  Other SErioUS AISEASES ... ...uiiit i eaes
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10.
11.
12.
13.

14.
15.

16.

17.
18.

19.

20.
21.

22.

FOMU YA KUMBUKUMBU ZA MWANACHUO

JINA KAMILL ..o,
MWANAUME/MWANAMKE.. ... Bandika
NIMEOA/SIJAOA/NIMEOLEWA/SIJAOLEWA/FT/SE. «..vvoveoveeeeeeeeeererann) icha hapa
TAREHE YA KUZALIWA. ... oo,

URAIA. ..o, KABILA. ....e oo
DINI(DHEHEBU). ...+t

ANUANT YA NYUMBANI .. ..ot
JINA LA BABA/ MLEZI/ MUME/ MKE ...+ e e oo
ANUANT YAKE ..o,

KAZI YA BABA/ MLEZI/ MUME/ MKE- ...t e,
NAMBA YAKE YA SIMU. ..o oo,
JINA LA MTU WA KARIBU NA MZAZI ..o
NAMBA YAKE YA SIMU. ...t eoeeoee oo,
ANUANT YAKE ... oottt
ELIMU YA MSINGI DARASA LA I-VIl: MWAKA. .........ccveeven... HADI....ovove.
ELIMU YA SEKONDARI KIDATO CHA I-IV MWAKA................ HADI....oveve.
SHULE YA SEKONDARI ULIYOSOMA. ..ot oo
MASOMO YA KIDATO CHA NNE NA UFAULU ULIOPATA

T e, (...) Bt (...)

2 e, (.....) T e, (...)
B, (....) B (...)
B (.....) 0. e, (...)

B e, (o) 10, (...)
INDEX NAMBA YA CHETI CHA KIDATO CHA IV ..o,

ELIMU YA SEKONDARI KIDATO CHA V-VI MWAKA................ HADI.....ooovee.
SHULE YA SEKONDARI YA ... oo,
MASOMO YA KIDATO CHA VI NA UFAULU ULIOPATA:

T e, (...)) B (...)

2 e, (...) B e, (...)

B e, (....) Bt (...)
INDEX NAMBA YA KIDATO CHA VI ..ot
KAZI ULIZOWAHI KUFANYA BAADA YA KUMALIZA SHULE:

ELIMU YA KUJIENDELEZA: DARASA................. MWAKA........... HADI.............
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23. MAFUNZO YA UALIMU: NIMESOMEA/ SIJASOMEA MAFUNZO YA UALIMU
KATIKA CHUO CHA UALIMU . ...

MWAKA. ..\, HADL....ooveoveevee. DARAJA LA ...oooeoieee,
24. INDEX NAMBA YA CHETI CHA UALIMU ..o
T.S.C. NO. oo, CHECK NO. ..ot
25. TAREHE YA KUANZA KAZL ... oo oot
26. MWAJIRIWAKO. ...t
27. ANUANT YA MWAIIRI ... ..ottt e,
28. MAJINA YA WATOTO WAKO (KAMA UNAO) NA UMRI WAO
L e o) B e (..
7 U U OSSR () B (....))
29. SHULE ULIZOWAHI KUFUNDISHA:
NA | SHULE MWAKA | HADI MADARAKA
1.
2.
3.
30. JINA LA ANAYEGHARAMIA MAFUNZO YAKO ...,
31 ANWANIT YAKE. ..o,
et NAMBA ZAKE ZA SIMU oo

32. STADI NYINGINEZO ULIZONAZO MFANO UFUNDI/ MICHEZO/UCHORAJI, N.K.

L B e
2 ORI
S B
B O
D 10,

NATHIBITISHA KUWA TAARIFA HIZI NILIZOTOA NI KWELI TUPU NA ENDAPO ZITATHIBITIKA
KUWA NI ZA UDANGANYIFU SHERIA ICHUKUE MKONDO WAKE.

NAMBA YA SIMU.........ooiiiiii.

SAINI YAKO TAREHE

B4.DINI oo DHEHEBU ...,
35. JINA NA SAINIF YA MSAJILL. ..o, TAREHE..................



