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UTANGULIZI 

Ninakupongeza kwa kuchaguliwa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kujiunga 

na Chuo cha Ualimu Kitangali kwa mafunzo ya Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya 

Msingi katika masomo ya Hisabati na Sayansi mwaka wa masomo 2024/2025. 

CHUO MAHALI KILIPO  NAMNA YA KUFIKA CHUONI 

Chuo kipo Mkoa wa Mtwara 

Wilaya ya Newala Vijijini katika 

Uwanda wa Juu wa Makonde 

(Makonde Plateu). Umbali wa 

kilometa 160 kutoka Mtwara 

Mjini, Kilometa 40 kutoka 

Newala Mjini au Kilometa 40 

kutoka Mtama Barabara kuu 

itokayo LINDI kwenda 

MASASI. 

 Ukitokea njia ya Dar es Salaam panda basi la 

Dar es Salaam - Newala Kupitia Kitangali 

chuoni ambayo ni,  Mahuta Express au Ibra 

Expess nk. Tiketi zinapatikana Temeke 

Sudani na Mbagala Bus Terminal. 

Ukitokea Songea kupitia Masasi panda basi la 

Lindi au Mtwara na ushuke Mtama. Ukiwa 

Mtama utapata usafiri wa kufika Kitangali 

chuoni. 

 

MAELEKEZO KUHUSU SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO 

i) Chuo kitafunguliwa   tarehe    09/09/2024 mwisho wa kuripoti Chuoni ni 
tarehe 16/09/2024, usipofika kwa tarehe hii nafasi yako utaipoteza na atapewa 
mtu mwingine.  

ii) Kozi hii ipo katika makundi mawili.  

 Kundi la kwanza ni miaka miwili (2). Kwa wale wanafunzi 
wanaojiendeleza (in-service teachers).  

 Kundi la pili ni miaka mitatu ambapo miaka miwili chuoni na mwaka 
mmoja shuleni. Kundi hili lina husisha wanafunzi waliomaliza kidato cha 
sita. (pre-service teachers). 

iii) Ukishafika hapa chuoni utapewa sheria na taratibu za chuo ambapo 
ukishazisoma na kuzielewa utajaza fomu ya kukubaliana nazo. 

N.B. Utakapofika chuoni nenda kwa Msajili wa wanachuo atahakiki, kukagua 

vyeti, Benki pay in slip na mahitaji mengine uliyoagizwa pamoja na 

kusajiliwa. Benki pay in slip ya Michango na fomu ya malipo (Control 

Namba) vipelekwe kwa mhasibu ili upewe risiti. 

MAHITAJI YA USAJILI  

Ili Mwanachuo asajiiwe anatakiwa kuja na nyaraka zifuatazo ili usajiliwe. 
i) Barua ya kuitwa kujiunga na mafunzo ya Ualimu (Fomu itatumwa na chuo). 

ii) Barua ya ruhusa kutoka kwa mwajili  

iii) Vyeti HALISI (Academic na Leaving certificate) vya kidato cha nne pamoja na 

cheti cha kuzaliwa. 

iv) Uje pia na vivuli (photocopies) vya vyeti vyako vyote. 

v) Hakikisha umepimwa na Daktari wa hospitali ya serikali na kujaziwa fomu   

iliyo ambatanishwa kwenye barua hii kuthibitisha hali ya afya yako 



 

ADA YA CHUO  MICHANGO MINGINE 

ADA ya mwaka ni Tshs 

450,000/- ambayo unaweza 

kulipa kwa awamu mbili 

kwa mwaka yaani Tshs 

225,000/= kwa muhula 

mmoja. 

 i) Huduma ya kwanza T.shs 10,000/≈ kwa 

mwaka; 

ii) Usajili na kitambulishoTshs 20,000/≈ 

inalipwa mara moja kwa mwaka wa kwanza 

iii) Serikali ya wanachuo Tshs 5,000/≈ kwa 

mwaka; 

iv) Kukodi godoro Tshs 10,000/≈ kwa mwaka; 

v) Michezo Tshs 30,000/≈ kwa mwaka; 

vi) Ulinzi Tshs 30,000/≈ kwa mwaka; 

vii) Usafi na Mazingira Tshs 20,000/≈ kwa 

mwaka; 

viii) Ukarabati Tshs 25,000/≈ kwa mwaka;Ada 

ya Mtihani wa Taifa (NECTA) Tshs 

50,000/- (Inalipwa mwaka wa II ) 

ix) Ni lazima kila mmoja aje na BIMA ya 

afya kama anayo. 

NAMNA YA KUFANYA MALIPO YA ADA NA MICHANGO 

i) Fedha ya ADA italipwa baada ya mwanachuo/mzazi/mlezi kuwasiliana na Mkuu 

wa Chuo/Mhasibu wa chuo na kupewa namba maalum ya mfumo wa malipo ya 

serikali (CONTROL NUMBER) ndipo ufanye malipo hayo. 

ii) Fedha za MICHANGO YOTE zilipwe kwenye Akaunti Namba 70803500041 

JINA LA AKAUNTI: KITANGALI TTC –TEACHERS’ TRAINING COLLEGE. 

Akaunti hii ni ya NMB. Unaweza kulipa fedha hizo kwenye tawi lolote la NMB 

nchini. 

iii) Uje na Bank pay in slip ya malipo hayo . Kumbuka kuandika jina lako kwenye 

Bank pay in slip unapoweka fedha benki . Fedha taslimu hazipokelewi chuoni na 

FEDHA IKISHALIPWA HAIRUDISHWI. 

iv) Usipitishie fedha binafsi kwenye Akaunti ya Chuo. 

MUHIMU 

Wazazi/Walezi ni lazima wawakatie watoto wao Bima ya Afya 

ya shilingi elfu hamsini mianne (sh.50, 400/=) kwa mwaka 

kurahisisha huduma za matibabu awapo chuoni na mahali 

popote Tanzania. 

 

 

 



 

SARE  ZA CHUO 

Wavulana  Wasichana 

i) Suti nyeusi mbili (suruali 

ziwe za mshono wa heshima 

siyo za kubana). Angalia 

mchoro wa suruali na 

uzingatiwe. 

ii) Mashati mawili ya mikono 

mirefu rangi ya light blue. 

iii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye 

visigino vifupi vya kufunika 

vitavaliwa na soksi  

iv) Tai ndefu nyeusi nyeusi. 

 

 
i) Suti nyeusi jozi mbili zinazovuka 

magoti, sketi zenye mshono wa Λ 

kwa mbele. Angalia mchoro wa sketi 

na uzingatiwe. 

ii) Mashati mawili ya mikono mirefu 

rangi ya light blue. 

iii) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika 

vyenye visigino vifupi. 

iv) Tai fupi nyeusi (siyo butterfly tie). 

v) Soksi nyeupe ndefu. 

vi) Watakaopenda kuvaa Hijab watumie 

rangi ya bluu bahari (ifanane na 

shati). 

 

MAVAZI MUHIMU KWA 

WOTE 

 MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA 

MALAZI 

i) Uje na bukta moja 

ii) T-Shirt moja – sare ya chuo ( 

inapatikana chuoni kwa Tshs 

15,000/= ). 

iii) Njoo na track suit ya bluu au 

nyeusi. 

iv) Njoo na raba za michezo. 

v) Mavazi (mashono) mengine 

yote utakayokuja nayo nje ya 

sare yawe ya heshima na 

yanayoakisi haiba ya Ualimu. 

 
i) Shuka mbili za bluu . 

ii) Mto na foronya za bluu. 

iii) Chandarua kwa ajili ya kujikinga na 

mbu. 

 MAHITAJI MENGINE  

Ili kuweza kujikimu kimaisha uwapo 

hapa chuoni kwa mahitaji 

madogomadogo unapaswa kuja na 

fedha za matumizi. 

MAAGIZO YA VIFAA 

MUHIMU 

 
N.B    

i) Vyombo vya chakula – 

sahani, bakuli, kikombe ( 

visiwe vya plastiki), kijiko, 

galoni jeupe la lita 5 la 

kuhifadhia maji yako ya 

kunywa. 

ii) Ndoo ya kuogea  

iii) Tochi ya betri au solar kwa 

ajili ya tahadhari ya 

kukosekana kwa umeme. 

 Kumbuka kuja na sanduku 

imara lenye   kufuli kwa 

utunzaji salama wa vifaa vyako. 



 

TAALUMA  

Chuo cha Ualimu Kitangali kinaendesha 

kozi za aina mbili. Moja ni kozi ya 

Stashaha ya elimu msingi katika masomo 

ya hisabati na sayansi na kozi ya pili ni 

Astasha ya elimu ya Msingi. Kozi hii ya pili 

imegawanyika sehemu mbili elimu ualimu 

msingi inayohusika na kuandaa watalaam 

na walimu wa kufundisha shule za msingi. 

Walimu hawa huimarishwa katika mahiri 

za pedagojia ya kufundishia na kujifunza, 

saikolojia ya ukuaji na ujifunzaji kwa 

mtoto, pamoja na namna ya kufundisha 

masomo anuai ya shule za mzingi kama 

inavyoelekezwa na mtaala wa mafunzo ya 

elimu ngazi ya cheti cha elimu ualimu 

msingi. 

 Pia chuo kinaendesha kozi ingine ya 

Astashahada ya Elimu ya Ualimu Awali 

kozi hii humuandaa Mwalimu kuwa 

mtaalam katika ngazi ya Elimu ya Awaali. 

Hapa Mwalimu hujengewa umahiri katika 

pedagojia ya vitendo vya ufundishaji na 

ujifunzaji, saikolojia ya elimu, na stadi za 

utafiti zinazo mjengea Mwalimu mbinu za 

kugundua mahitaji na changamoto za 

ujifunzaji kwa wanafunzi wa ngazi ya 

Awali.  

Idara ya taaluma katika Chuo cha Ualimu Kitangali imejidhatiti kuhakikisha taaluma 

inayotolewa inamuandaa Mwalimu mahiri atakayeweza kufundisha  Wanafunzi katika 

ngazi ya Msingi na Elimu ya Awali. Pia idara imejikita katika kuhakikisha mhitimu wa 

Chuo cha Ualimu Kitangali anakuwa mtaalamu wa elimu na mtafiti wa maswala ya elimu 

atakayeweza kufanya kazi katika mazingira ya aina zote ndani ya nchi na nje ya mipaka ya 

Tanzania. 

Hivyo Mwanachuo atahudumiwa katika idara za masomo zifuatazo 

 Idara ya Ualimu  ICT, TEHAMA na Vielelezo na 
Teknolojia 

 Idara ya Hisabati  Idara ya Sayansi 
 Idara ya Lugha (kiswahili & english)  Maarifa ya Jamii 
 Stadi za Kazi   Idara ya Elimu Ualimu Awali 
 Haiba na Michezo  Uraia  

MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA   

Idara ya Taaluma inashauri kila Mwanachuo kuja na vifaa vifuatavyo.  

i) Mathematical set 1. 

ii) Daftari kubwa zisizopungua 15.  

iii) Kamusi ya Kiswahili na Kamusi 

ya Kiingereza. 

iv) Rimu moja ya karatasi A4 kwa 

mwaka.(N.B.Leta rimu siyo 

fedha). 

 

MABWENI 

Chuo kina mabweni mazuri ya kisasa kwa Wanachuo wote, yenye huduma ya maji, 

umeme, maeneo ya kufulia na manzari nzuri ya bustani ya maua, miti, matunda na 

nyasi. Kwa mabweni ya kike yanahuduma zote za msingi  kwa mtoto wa kike.  



 

MICHEZO & BURUDANI  

Chuo kinatoa fursa kwa kila Mwanachuo kushiriki michezo na kukuza kipaji chake. Katika 

ngazi ya Chuo Mwanachuo atashiriki mashindano ya michezo ngazi    ya madarasa na 

mabweni kwa michezo yote ya mpira wa miguu, mpira wa mikono (hand ball), mpira wa 

kikapu (basketball), mpira wa pete (net ball), Volleyballs, na table tennis. Pia atashirki 

katika michezo ya riadha (mbio, miruko ya juu na chini), kurusha mkuki na tufe.  

Vile vile Mwanachuo atapata fursa ya kushiriki michezo ya ndani ambayo hujumuisha 

mchezo wa bao, draft, maigizo, nyimbo, kuonesha vipaji katika maeneo ya kucheza ngoma, 

sarakasi, na kughani mashairi, pia atapata fursa ya kuonesho kibaji chake katika mitindo 

mbalimbali ya kitamaduni na kisasa. 

Chuo cha Ualimu Kitangali ni miongoni mwa vyuo vinne vya Ualimu vinavyopatikana 

katika kanda ya kusini. Chuo kimekuwa kikishiriki katika mashindano ya michezo na taasisi 

jirani na kushiriki katika mashindano ya michezo ya vyuo nchini (UMISAVUTA). 

UHIFADHI WA MAZINGIRA (Green Mind Green Life) 

Chuo cha Ualimu Kitangali kina mandhari nzuri ya kuvutia. Chuo kipo kwenye mwinuko 
wa Uwanda wa Juu wa Makonde kinapakana na mto unaotiririka kipindi chote cha mwaka 
pamoja na msitu wa asili. Chuo chetu kimezungukwa na miti ya asili na ya kupandwa. 
Wanajumuia ya Chuo wako mstari wa mbele kuhakikisha wanatunza na kupendezesha 
mazingira ya Chuo kwa kupanda maua na miti. Vilvile katika kukifanya Chuo kuwa 
sehemu bora kwa mafunzo na kivutio kimebuni bustani nzuri ya matunda na kukifanya 
chuo chenye mandhari murua kwa kupumzika. Vilevile Chuo kinashamba bora la 
mikororosho linalotoa fursa kwa wageni kujifunza kilimo cha zao la korosho. 

 

MWISHO:  Mwalimu bora huandaliwa chuoni. Chuo cha Ualimu 

Kitangali kimejidhatiti kukujenga kuwa mwalimu bora 

tangu mwanzo wa mafunzo yako hadi mwisho. 

KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU KITANGALI 

MAISHA NI MAPAMBANO 

 

 

NATHANAEL A. HINJU 

MKUU WA CHUO 

 

 



 

GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR 

MEDICAL EXAMINATION 

 

 

From: KITANGALI 

TEACHERRS’ 

COLLEGE, BOX 75 – 

NEWALA- 

MTWARA. 

 

STUDENT NAME: ………………………………………………………………………. 

 

PART A: TO the Medical Officer : 

………………………………………………………………… 

……………………………………………………………….. 

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full 

time teachers course. 

A: 1. (a) Eye – sight: 

(b) Hearing: 
(c) Speech: 
(d) Venereal Diseases: 
(e) Leprosy: 
(f) Limbs: 
(g) Epilepsy: 

2. Neuroses: 
3. Other serious 

diseases: B: Blood 
Group: 

 

Date: …………………….. Signature………………………… …………………………. 

Official Stamp 

 

************************************************************************** 

PART B: MEDICAL CERTIFICATE. 

(To be completed by Government Medical Officer) 

I have examined the above named student that he/she is physically fit/unfit and mentally 

*fit/unfit for a full time teacher Education course. 

(a) Eye – sight………………………………………………………… 
(b) Hearing……………………………………………………………... 
(c) Limbs……………………………………………………………… 
(d) Speech………………………………………………………………. 
(e) Leprosy………………………………………………………………. 
II. Neuroses………………………………………………………………………… 

III. Other serious diseases…………………………………………………………….. 

IV. Pregnancy…………………………………………………………………….. 

Blood Group: ……………………………………………………………… 

 

Date:………………....... Signature: ……………… Official Stamp ............................  


