JAMHURJ YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLIJ 1A

CHUO CHA UALIMU KATOKE
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MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA
STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA AWALI 2024/2025
I. UTANGULIZL: Tunayo furaha kukuarifu kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na

Teknololilia imekuchagua kujiunga na mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada ya Ualimu Elimu
ya Awali katika Chuo cha Ualimu Katoke.

MAHALI CHUO KILIPO: Chuo cha Ualimu Katoke kipo Mkoani Kagera, Wilaya ya
Muleba, umbali wa Km: 50 kutoka Bukoba Mjini, ukifuata barabara iendayo Biharamulo;
vilevile Km: 23 kutoka Muleba ukifuata barabara ya Biharamulo kuelekea Bukoba Mjini.
Ukitokea Mwanza au Biharamulo kwa barabara, utafika kwanza Muleba kisha Katoke.
Barabara hii hupitia katika eneo Ia chuo kiasi cha mita 300 kutoka kwenye majengo ya Chuo.
Kama ni mchana, ni rahisi kupambanua kwani kibao kilichoandikwa ' Chue Cha Ualimu
Katoke', kipo barabarani. Ukifika unaongozwa na barabara yenye miti mirefu pande zote.
Ni karibu, usidanganywe na waendesha pikipiki.

DIRA YA CHUO: Kuwa na Mwalimu Mweledi, anayemudu Mazingira, mwenye Fikra za
Kiutandawazi na Nidhamu, anayekuza Utamaduni wa Taifa kwa Mtoto.
MOTO YA CHUO: "Nakaza Mwendo"

2. MAIIITAJI KWA AJILI YA USAJILI
A.VYETI NA VITAMBULISHO: Ili kuthibitisha kuwa wewe ndiye uliyechaguliwa kujiunga
na chuo hiki, LAZIMA uje na vitu vifuatavyo:-

(i) Cheti halisi cha matokeo ya Mtihani/Mitihani (National form VI Certificate)
au Result Slip halisi kwa wale waliohitimu Mwaka 2024

(ii) Cheti cha shule kinachoonesha kuhitimu katika shule husika (school leaving
certificate)/chenye picha/ saini na mhuri wa mkuu wa shule uliogongwa
kwenye picha ya mhitimu na saini ya mkuu wa shule.

(iii) Cheti cha mganga anayetambuliwa na serikali kuthibitisha afya yako.
Fomu hiyo imeambatishwa. KIAMBATISHO NA. 1

(iv) Barua ya Chuo inayokuita kujiunga na chuo hiki.(Joining Instructions )

(v) Cheti halisi cha kuzaliwa.



NB: Vyote hapo juu ni muhimu sana kuja navyo chuoni.

B. ADA: Kila mwanachuo atatakiwa kulipa ADA Tsh. 450,000/= (mia nne hamsini
elfu) kwa mwaka, Unaweza kulipa Tsh. 225,000/= (Mia mbili ishirini na tano Elfu)
mwanzoni mwa kila muhula. Unasisitizwa kulipa ADA inayotakiwa.

Fedha ya ADA hulipwa kwa kutumia namba ya utambulisho ya mlipaji (Control
number). Tafadhali wasiliana na Mhasibu wa Chuo kwa simu namba 0763053890 ili
akupatie control number utakayotumia kulipa ada tu,

NB.Kila mwanachuo aliyechaguliwa anatakiwa kuja na stakabadhi ya malipo ya
ada. Chuo hakipokei fedha ya ada mkononi.

C.1. MICHANGO: Michango mingine ambayo hutolewa chuoni huwekwa
kwenye akaunti ya chuo, Benki ya NMB- KATOKE TEACHERS’ COLLEGE
DEVELOPMENT FUND - ACCOUNT NO: 3200 110 00 03.

NB.Chuo hakipokei fedha ya Michango mkononi.

Aina ya Mchango Kiasi katika shilingi za Tanzania na muda
Usajili na kitambulisho 20,000/= kwa mwaka wa kwanza tu.
Kukodi godoro 10,000/= kwa mwaka

Ulinzi 30,000/= kw a mwaka

Usafi na mazingira 20,000/= kwa mwaka

Michezo 30,000/= kwa mwaka

Serikali ya wanachuo 5,000/= kwa mwaka

Huduma ya kwanza 10,000/=kwa mwaka

Ukarabat 25,000/= kwa mwaka

C. 2. KADI YA BIMA YA AFYA: Kama huna kadi ya Bima ya Afya (NHIF)
unatakiwa kuja na pesa taslimu Tsh. 50,400/= kwa ajili ya kulipia bima ya afya
(NHIF).

NB. Ni lazima kulipa Bima ya Afya kwa yule ambaye hana kadi ya bima ya Afya ili
kuepusha usumbufu unaoweza kujitokeza

D. SARE:

WAVULANA (i.) Suruali Nyeusi Mbili zisizobana na mifuko mitatu, miwili
mbele na mmoja nyuma kulia, upana wa suruali miguuni iwe ni inchi 17 na urefu
wake uweze kufunika soksi za viatu. (Angalia Picha ya suruali kama
ilivyooneshwa katika picha namba 2 hapo chini) (ii.) Shati Mbili za Mikono Mirefu
za Rangi ya Light Blue. (iii.) Viatu vyeusi jozi mbili vya ngozi vya kufunika; Soksi jozi
mbili nyeupe (iv.)Tai mbili nyeusi ndefu za kadri. (v.) Nywele ziwe zimenyolewa fupi
(Haturuhusu vipara). (vi)Nguo za ndani zakutosha.



PICHA YA SURUALI
P ""ﬁ .

WASICHANA: (i.) Sketi mbili nyeusi linda box, urefu wake ni chini ya magoti kuanzia
sentimita 20, isiyobana popote katika maumbile ya mwili(angalia picha ya sketi ya
wasichana katika picha namba 1 hapo chini).

PICHA YA SKETI

(ii) shati mbili za mikono mirefu za rangi ya light blue. (iii) bow-tai nyeusi mbili. (iv)
viatu vyeusi jozi mbili vya ngozi vya kufunika miguu kabisa na visiwe na kisigino
kirefu. (v) soksi nyeupe jozi mbili. Siku zote za kuwa darasani, nywele zitakuwa
simesukwa kawaida kuelekea nyuma au zimenyolewa ni fupi na nadhifu. Kwa
wasichana waislamu, wataruhusiwa kuvaa hijabu ya rangi ya light blue kama uniform
ya darasani (isitofautiane na rangi ya shati)(vi)nguo za ndani pamoja na taulo za
kike(pedi) za kutosha.

3.

MAVAZI MENGINE MUHIMU

MICHEZO: -

(i.) Uje na bukta mbili za rangi ya blue na tisheti nyekundu mbili zenye kola na zisizo na
maandishi yoyote wala rangi nyingine. (ii.) Uje na raba za michezo jozi mbili, na stockings
Jozi mbili, moja bluu na nyingine kijani. (iii.) Track suit (blue), nayo ni kwa ajili ya michezo.
Katoke mara nyingi kuna mvua nyingi na baridi, hivyo ni vyema kuja na koti jeusi
linalofanana nasuruali AU Sketi (Makoti au Jaketi za aina nyingine yoyote haziruhusiwi
kuvaliwa kwenye sare ya Chuo) Uje na mwavuli, pamoja na viatu vya mvua (Rain

boots).

MAVAZI BINAFSL- Uje na nguo chache ambazo si sare ya chuo zenye hadhi ya
kiualimu, ambazo utavaa ukiwa chuoni muda ambao hautakuwa wa darasani .Aidha nguo



hizo zitatumika pia katika shughuli za kuabudu kulingana na imani yako.

4. MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA MALAZIL:
(i) Gharama ya kukodisha godoro ni Tshs. 10, 000/= kwa mwaka kama inavyooneshwa
katika jedwali la michango kwa watakaowahi, au waweza kuja na godoro lako lenye vipimo
inchi2.5xfuti 6 kwa kuwa magodoro yaliyopo chuoni ni machache.
(ii.) Uje na shuka mbili (2) za rangi ya pink, blanketi, mto na foronya za pink.

5. MAHITA]JI MUHIMU KWA AJILI YA TAALUMA:
Uje na madaftari ya kutosha yasiyopungua 14 makubwa, mathematical set, kalamu na
penseli za kutosha na rim I ya karatasi A4 (Double A).

6. AFYA YA MWANACHUO:
Mwanachuo aliyechaguliwa kujiunga na Chuo atatakiwa kupimwa kuthibitisha afya
yake. FOMU kwa ajili ya kupima afya imeonyeshwa katika KIAMBATISHO NA. 1.
Matibabu hutolewa kwa magonjwa kama taratibu za NHIF zinavyoelekeza. Uwapo
chuoni utapewa sehemu ya kulala, kitanda na chakula, lakini chuo hakitoi chakula
maalum (" special diet" wala " light diet"). Uje na sahani moja, bakuli moja, kikombe kimoja
visivyokuwa vya plastic, na kijiko kimoja kwa ajili ya chakula. Unatakiwa uje na ndoo ya
lita 20 kwa ajili ya usafi.

7 MAHITAJI BINAFSI YA MWANACHUO:
Utakuwa na uhuru wa kuabudu kwa dini na dhehebu lako. Wapo walezi washauri kwa
kila dhehebu. Kila mwanachuo anatakiwa kuwa na fedha za matumizi binafsi kwa ajili ya
mahitaji yake madogomadogo awapo chuoni.

8. TARATIBU ZA CHUO:
Ufikapo chuoni, Mwadili wa Wanachuo atakupa maelekezo ya namna ya kuishi chuoni.
Utapewa nakala inayoonesha Kanuni na taratibu za chuo na fomu ya kujaza kukiri kufuata
taratibu zote uwapo chuoni. Kwa kifupi utatakiwa uwe "MWAMINIFU, MTIIFU NA
MWENYE NIDHAMU YA HALI YA JUU" muda wote utakaokuwa hapa chuoni. Unakuja
kujifunza ili uwe mwalimu bora unatakiwa kuweka juhudi katika masomo. Ukwepaji wa
vipindi hauruhusiwi, utalazimika kuzingatia ratiba ya chuo.

MWISHO: Tunakukaribisha sana Chuo cha Ualimu Katoke, kwa matumaini kuwa utakuwa
mwanachuo mwema, hodari, unayejiheshimu na kuwaheshimu wengine kwa mwenendo wako
jumuiya nzima ya chuo ifurahie kuwepo kwako hapa chuoni. Chuo kitafunguliwa
09/09/2024. Hivyo unashauriwa kuwahi.

Tunakutakia Safari Njema.

KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU KATOKE
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KIAMBATISHO NA. 1

GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:

PRINCIPAL KATOKE TEACHERS COLLEG
- P.0. 1178 BUKOBA

FROME csisisuiavavibi vians 2UERA

Teachers’ Coll;&[gc.

----------------------------------------------

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time
teachers course.

A: 1. (a) Eye —sight
(b) Hearing
(c) Speech
(d) Venereal Diseases
(e) Leprosy
(N Limbs
(g) Epilepsy
2. Neuroses
3. Other serious diseases.
B: Blood Group

b T M SIRORMIIS icioovscatichivissinmmnenonons
Official Stamp
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PART B: MEDICAL CERTIFICATE.

(To be completed by Government Medical Officer)
I have examined the above named student that he/she is physically fivunfit and mentally *fit/unfit
for a full time teacher Education course.

....................................................................................

Date:............. SIgUatEre....cocciossiseinascinsnnionsenns
Official Stamp



