JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

Chuo Cha Ualimu Kabanga,
S.L.P. 265,
KASULU.
SIMU 0763005210/0656408348
E-Mail kabangatc@moe.go.tz
Kumb. Na. KBCCU/GFO/186/X1/300

Bw/Bi

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA

UALIMU ELIMU MAALUMU KWA MWAKA WA MASOMO 2024/2025

1. UTANGULIZI:
Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu
Elimu Maalumu kwa mwaka wa masomo 2024/2025. Hongera sana!.
Mafunzo haya yatachukua muda wa miaka miwili, kuanzia 2024/2025 hadi  2025/2026. Chuo
kitafunguliwa tarehe 09/09/2024, Unatakiwa kuripoti Chuoni kuanzia tarehe 09/09/2024. mpaka
tarehe 22/09/2024. Nakutahadharisha kuwa ukiripoti Chuoni baada ya Tarehe 22/09/2024
hutapokelewa. Nafasi yako itajazwa na waombaji wengine.

2. Mahali Chuo Kilipo:

Chuo Cha Ualimu Kabanga kipo Mkoa wa Kigoma Wilaya ya Kasulu. Kwa Wanachuo wanaotokea
Mikoani kupitia njia ya Kahama/Kagera, kakonko na kibondo watapaswa kushuka eneo la Majengo
mapya ya Chuo cha Kabanga yaliyopo eneo la Mubondo, kwani Chuo kipo njiani kilometa 12 kabla
ya kufika Kasulu mjini.

Kwa wanaotokea Mikoani kupitia barabara ya Tabora-Uvinza na Kigoma mjini watashukia stendi ya
mabasi Kasulu mjini ambapo kuna usafiri wa mabasi madogo (hiace), bajaji au pikipiki kutoka
Kasulu mjini kuja Chuo cha Ualimu Kabanga kupitia barabara ya kuelekea Kibondo.

Tanbihi:
» Angalizo kwa wale wanaotokea kahama, Usipande magari yanayokwenda Ngara, kwani
kuna Kabanga nyingine inayopatikana Wilaya ya Ngara-Kagera
» Pia utakapofika kasulu mjini hakikisha unawapa maelekeo ya kupelekwa Chuo cha

-----

Kabanga.
- Dira ya chuo: Kuwa Chuo bora katika kuandaa Mwalimu bora na mahiri mwenye uwezo

wa kushindana katika Soko la ajira.
-  Kauli mbiu: Elimu bora
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3. MAHITAJI KWA AJILT YA USAJILI
i.  Chet halisi cha kuzaliwa na kivuli chake (Photocopy)
ii.  Cheti halisi cha kumaliza kidato cha nne (Secondary School Leaving Certificate) chenye picha
iliyogongwa Muhuri wa shule na kivuli chake (Photocopy)
iti.  Cheti halisi cha kumaliza kidato cha sita na kivuli chake (Advanced Seconadary School
Leaving Certificate).
iv.  Cheti halisi cha kuhitimu kidato cha sita/Cheti cha kuhitimu mafunzo ya Ualimu Daraja 111 A
kwa wahitimu waliomaliza Chuo cha Ualimu ngazi ya astashahada kabla ya mwaka 2024
v.  Original Result Slip kwa wale waliohitimu kidato cha sita/Mafunzo ya Ualimu mwaka 2024.
Usije na matokeo yaliyotolewa kivuli toka kwenye kitabu cha matokeo ya mtihani.
vi.  Kitambulisho cha kupigia kura/NIDA kwa mwenye nacho,
vii.  Bima ya afya kwa mwenye nayo.
viii.  Uje na barua hii ya maelekezo ya kujiunga (Joining Instructions) wakati wa kuripoti Chuoni.

4. ADA NA MICHANGO:
Unatakiwa kulipa ada na michango ifuatayo:-

ADA: Ada ya mafunzo kwa mwaka ni Tshs. 450,000/=. Hivyo kwa muhula wa kwanza unatakiwa
kulipa Shs. 225,000/=) ili usajiliwe na nusu nyingine muhula wa pili. Ada italipwa kwa
utaratibu wa kupewa Namba Maalumu ya Utambulisho (control number) na Mhasibu wa
Chuo baada ya kufika Chuoni.

MICHANGO MINGINE:

S/N | Aina ya mchango Kiasi Maelezo

1 Serikali ya wanachuo 5,000/ Kwa mwaka
2 Huduma ya kwanza 10,000/= Kwa mwaka
3 Usafi wa mazingira 20,000/= Kwa mwaka
4 Kukodi godoro 10,000/= Kwa mwaka
5 Usajili na kitambulisho 20,000/= Kwa mwaka wa kwanza tu
6 Michezo 30,000/= Kwa mwaka
7 Ulinzi 30,000/= Kwa mwaka
8 Ukarabati 25.000/= Kwa mwaka

JUMLA 150,000/=

Michango hii ilipwe kupitia Akaunti maalumu ya Chuo kupitia Benki yoyote ya NMB
Jina la Akaunti: KABANGA TEACHERS’ COLLEGE - MAENDELEO
ACCOUNT: 51403500086.

Michango yote ilipwe muhula wa kwanza (kabla ya usajili)

ANGALIZO:

1. Hakikisha unamueleza mpokea fedha wa benki (Bank Teller) kuwa fedha uliyoweka ni ya
Michango na aandike Jina la Mwanachuo anayelipiwa kwenye “Bank-pay-in-Slip” sehemu
ya Saini ya mwenye Akiba.

2. i kuepuka Usumbufu, kila fedha ilipwe kupitia Akaunti husika. Yaani ada kwa “control
number” na michango kwenye maaendeleo akaunti. Bank-pay in-Slip izalishwe Kivuli
(Photocopy) na nakala halisi ziwasilishwe Ofisi ya Msajili wa wanachuo mara ufikapo
Chuoni.



5. VIFAA MUHIMU:
Uje na vifaa vifuatavyo:-
1. Shuka 2 za rangi ya Pinki kwa wasichana na light bluu kwa wavulana na foronya
inayoendana na rangi ya shuka (zisiwe na maua) na mto.
ii.  Blanketi, Chandarua ni lazima kuna mbu wengi wakati wote
iii.  Ndoo na beseni kwa ajili ya kuhifadhia maji na kufanyia usafi
iv.  Vyombo vya kulia chakula sahani, bakuli, kikombe na kijiko.
v.  Vifaa vya michezo Bukta kwa wavulana na Sketi fupi kwa wasichana, track-suit rangi ya
light blue, jozi ya raba na soksi ndefu rangi ya bluu (kwa wote).

6. SARE YA CHUO: (Unapaswa kushona mwenyewe)

WAVULANA:
Mashati mawili ya Blue bahari mikono mirefu.
ii. Suruali mbili rangi nyeusi na koti lake (Angalia kiambata Na. 01).
1il. Tai ndefu rangi nyeusi ifike unapovalia mkanda wa suruali.
iv. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kamba
V. Mkanda mweusi wa kuvalia suruali.
Vi. Soksi nyeusi ndefu jozi 3.
Vil. T-shirt yenye nembo ya Chuo inapatikana Chuoni kwa Tsh. 15,000/=
WASICHANA:
i Mashati Mawili ya Blue bahari mikono mirefu.
ii. Sketi mbili za rangi nyeusi za rinda box moja na koti lake (Kitambaa Kizito) na ziwe
ndefu na zisizo bana. (Angalia kiambata Na. 01),
1il. Tai fupi ya rangi nyeusi itakayoishia chini ya kitovu.
iv. Viatu vyeusi vya ngozi kisigino kifupi vya kufunga kamba
V. Soksi nyeupe ndefu.
V1. Wanachuo Waislamu wataruhusiwa kuvaa juba inayofanana na rangi ya shati.
Vil. T-shirt yenye nembo ya Chuo inapatikana Chuoni kwa Tsh. 15,000/=
Tanbihi

= Endapo, hautakuwa na uhakika kwa kushona sare sahihi ya chuo, unashauriwa
kushona sare za Chuo Jirani na maeneo ya Chuo baada ya mwanachuo kuripoti

= Uje na nguo chache za heshima.

= Mahitaji na vifaa karibu vyote vinapatikana duka la Chuo kwa bei sawa na maeneo mengine.

PICHA NA MCHORO WA SARE ZA CHUO (KIAMBATA Na. 01)

MICHOR Y A SARE

PICHA |

FICHA 2
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7. TAALUMA:
Uje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya matumizi binafsi
(1 Daftari (counterbooks) za kutosha, zipatazo 14.
(1) Kalamu za wino za kutosha mulula mzima.
(111)  Mkebe wa Hisabati na rula.
(iv)  File kwa ajili yva kutunzia kumbukumbu na nyaraka zako muhimu.
(V) Ream mbili zisizo na mistari aina ya Double A.

8. MITIHANI:
Chuo hutoa mitihani na unatakiwa ufaulu mitihani yote itakayotolewa na Chuo.

9. AFYA:

Chuo hakitagharamia matibabu ya mwanachuo (zaidi ya huduma ya kwanza) wakati wa mafunzo
yako. Hivyo unashauriwa uje na kadi ya Bima ya afya. Huduma za matibabu zinapatikana Hospitali
va wilaya ya Kasulu.

Kabla ya kuripoti Chuoni hakikisha unapimwa afya yako na Mganga Mkuu wa Hospitali ya
Serikali kuthibitisha kama afya yako inakuruhusu kuchukua Mafunzo ya Ualimu. Aidha, Chuo
hakina huduma ya chakula maalum (Special-Diet) kwa wanachuo wenye matatizo ya kiafya.

10. KANUNI ZA CHUO:

Mwalimu ni mfano mzuri wa kuigwa na jamii, Chuo kinakutarajia kuwa na sifa za Mwalimu
utakapoingia Chuoni na kumaliza mafunzo yako.

Utapewa mafunzo kabilishi (Orientation) juu ya sheria na taratibu zote za chuo mara ufikapo
Chuoni. Aidha, utapewa fomu ya kujaza kukubaliana na sheria na taratibu hizo.

Tanbihi:
kwa mawasiliano zaidi wasiliana na wafuatao
1. Ponsian Revocatus —Makamu Mkuu wa Chuo - 0765873099

2. Chiku Ndama —  Msajili - 0766800005

3. Ibrahimu Masoko - Msajili Msaidizi - 0754299285

4, Philbert Katabazi — Mtaaluma 0753589187
11. MWISHO

Nakutakia maandalizi mema, zingatia sana maelekezo yaliyotolewa.

Nakutakia kila la kheri na KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU KABANGA.

Edward A. Wawa
MKUU WA CHUO MK WA CHUU

CHUO LHA UALIMU KABANGA
Sk P 26:5
i
Nakala: Mkurugenzi, WASULL

Elimu ya Ualimu,

Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia,
S.L.P. 10

DODOMA.
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GOVERNMENT OF TANZANIA

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

To: The Medical Officer
From: Kabanga,
Teachers™ College

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teachers course.
A: 1. (a) Eye-sight

(b) Hearing

(c) Speech

(d) Venereal Diseases

(e) Leprosy

(f) Limbs

(g) Epilepsy

2. Neuroses
3. Other serious diseases.

B: Blood Group.
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Official Stamp

PART B: MEDICAL CERTFICATE
(To be completed by Government Medical Officer)

I have examined the above named student that he/she is physically fit/ unfit and mentally *fit/ unfit for a full time
teacher Education course
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