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Waziri Mkenda awataka wasomi 
kujadili historia ya nchi kwa

uzalendo kuchochea maendeleo

TAHARIRI

Waziri wa Elimu, Sayansi 
na Teknolojia Prof. Adolf 
Mkenda amewataka Wa-
nataaluma kutafiti na ku-

jadili historia ya nchi kwa uwazi na uza-
lendo ili kuhakikisha haipotoshwi hivyo 
kusaidia vizazi vijavyo kuwa na taarifa 
sahihi ajili ya maendeleo.

Prof. Mkenda ametoa rai hiyo Visiwani 
Zanzibar wakati akifungua Kongamano 
la Kitaaluma la Maadhimisho ya Miaka 60 
ya Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar lililo-
fanyika katika Chuo Kikuu cha Taifa Zan-
zibar (SUZA), ambapo amesema Wanata-
aluma wanapaswa kushiriki katika kuenzi 
Mapinduzi hayo ili kujenga jamii yenye 
ustawi wa kisiasa na hata kiuchumi.

“Vyuo Vikuu vina jukumu la kucham-
bua historia ya nchi yetu kwa uwazi na 
uzalendo ili kuhakikisha inatunzwa na 
kwamba haipotoshwi ili vizazi vinavyoku-
ja vielewe mazuri yaliyofanyika na jinsi 
yalichochea uchumi ambayo ni tafsiri 
sahihi ya kauli mbiu ya Maadhimisho ya 
mwaka huu inayosema ‘Tuimarishe Uchu-
mi, Uzalendo na Amani kwa Maendeleo 
ya Taifa letu” alisema Prof. Mkenda.

Aidha amesisiza jamii kuzingatia na 
kuikumbuka kikamilifu dhana ya Map-
induzi Matukufu ya Zanzibar ya Mwaka 
1964, inayosisitiza binadamu wote ni 
sawa bila kujali hali zao.

“Zanzibar ni sehemu ya Muungano 
wa Tanzania, leo hii ndani ya nchi yetu 
tunajivunia tunaye Rais Mwanamke, 
tunampongeza sana Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan kwa kazi kubwa anayoifa-

nya katika kuenzi tunu zetu na kutuletea 
Maendeleo kupitia sekta mbalimbali iki-
wemo Uchumi, Elimu, Afya na miundom-
binu mingine” alibainisha Waziri Mkenda.

Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu cha 
Taifa Zanzibar (SUZA) Prof. Mohamed 
Makame ameeleza kuwa kinaendelea 
kuthamini kuheshimu na kuenzi mambo 
yote yaliyoasisiwa kwasabsbu yameleta 
mafanikio makubwa ikiwepo kuwezesha 
kuwa na Uhuru, Umoja na mshikamano 
wa dhati.

Ameongeza kuwa SUZA inaendelea 
kuleta mageuzi katika kutoa Taaluma 
kuanzia ngazi ya Stashahada hadi shaha-
da ya Uzamivu, kufanya tafiti pamoja na 
kutoa ushauri wa kitaaluma kwa Wadau 
mbalimbali.

Nae Mkuu wa Mkoa Kusini Unguja 
Mhe. Ayoub Mohamed amesema Kon-
gamano hilo litasaidia kutoa uelewa kwa 
vijana hasa Wanafunzi na kutathimini 
maendeleo ya Elimu na uchumi.
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Ufaulu wa upimaji 
wa Kitaifa Kidato 

cha Nne, Darasa la 
Nne waongezeka

Upimaji wa Ufaulu >

Baraza la Mitihani la Tanzania (NEC-
TA) limetangaza matokeo ya Mti-
hani Upimaji wa Kitaifa Kidato cha 
Pili, ambapo Jumla ya Wanafunzi 

592,741 kati ya 694,769 wamefaulu sawa na 
asilimia 85.31. Kiwango hicho cha ufaulu kim-
eongezeka kwa asilimia 0.13 ikilinganishwa 
na asilimia 85.18 ya Wanafunzi waliofaulu 
Mtihani huo mwaka jana.

Akitangaza Matokeo hayo Katibu 
Mtendaji wa NECTA Dkt. Said Mohamed 
amesema Jumla ya Wanafunzi 759,799 wal-
isajiliwa kufanya Mtihani huo, wakiwemo 
Wasichana 405,878 na wavulana 353,921

Kati ya Wanafunzi waliofaulu kuende-
lea na Kidato cha Tatu Wasichana ni 314,949 
sawa na asilimia 83.66 na wavulana ni 277,792 
sawa na asilimia 87.28.

Kwa upande wa matokeo ya Upimaji wa 
Kitaifa wa Darasa la Nne amesema Jumla ya 
Wanafunzi 1,287,934 kati ya 1,545,330 sawa 
na asilimia 83.34 wamefaulu kwa kupata 
madaraja ya A, B, C na D.

Dkt. Mohamed amesema kumekuwa 
na ongezeko la ufaulu kwa asilimia 0.39 kwa 
Wanafunzi wanaoendelea na darasa la Tano 
ikilinganishwa na mwaka 2022.

Kati ya Wanafunzi hao Wasichana ni 681, 
259 sawa na asilimia 84.79 na wavulana ni 
606,675 sawa na asilimia 81.78.

Katibu Mtendaji huyo amebainisha 
Baraza la Mitihani limefuta matokeo yote ya 
Wanafunzi 178 waliofanya udanganyifu na 
Wanafunzi 3 walioandika lugha isiyo na staha 
katika Upimaji wa Kitaifa wa Darasa la Nne.

Pia limewafutia matokeo Wanafunzi 28 
waliofanya udanganyifu na Wanafunzi 14 
walioandika lugha isiyo na staha katika Up-
imaji wa Kitaifa wa Kidato cha Pili.



Uwezeshaji Elimu nje ya Nchi >

H
aya yamesemwa na Naibu 
Waziri wa Elimu, Sayansi na 
Teknolojia Mhe. Omari Kipan-
ga Jijini Dar es Salaam waka-

ti wa ufunguzi wa mkutano wa wadau wa 
elimu na mabalozi wa nchi mbalimbali wa 
kujadili fursa za ufadhili wa masomo katika 
nchi zao.

Mhe. Kipanga amesema kuwa Tan-
zania siyo kisiwa, hivyo kuna wajibu wa 
kuhakikisha kuna mwingiliano wa kielimu 
kati ya Tanzania na nchi nyingine duniani 
kwa kutafuta ufadhili wa vijana kwenda 
kupata ujuzi na umahiri na kuruhusu watu 
wa nchi nyingine kuja nchini kwa ajili ya 
kupata elimu.

“Mkutano huu umetukutanisha wadau 
wa elimu kuhakikisha tunatafuta fursa 
za ufadhili kwa vijana na wanataaluma 
kwa ajili ya kwenda kuongeza ujuzi katika 
mbalimbali Duniani” amesisitiza Mhe. Ki-
panga

Serikali ipo tayari kushirikiana na 
taasisi yoyote katika kuhakikisha 
vijana na wanataaluma wanapata 

fursa za kusoma nje ya nchi
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ya kipaumbele kama vile Kilimo, Umeme, 
Maji na maeneo mengine.

Mkurugenzi wa Bright Famius Compa-
ny LTD, Robert Matoke amesema taasisi 
yake imeandaa mkutano huo ili kuwaweze-
sha vijana wa kitanzania kupata taarifa za 
fursa mbalimbali za masomo zinazotolewa 
na balozi zilizopo nchini kwani mara nyingi 
vijana wamekuwa hawapati taarifa juu ya 
uwepo wa fursa hizo

Ameongeza kuwa katika mkutano huo 
Balozi za Marekani, Uingetezaa, ufatansa 
na Indonesia wamepata nafasi ya kuelezea 
fursa za ufadhili ambazo zinaweza kuomb-
wa na vijana wa Tanzania

Naye Koingozi wa Serikali ya Wana-
funzi wa Chuo akikuu cha Dar es Salaam 
Ally Ahmad amesema Serikali ya Wana-
funzi DARUSO itaendelea kushirikiana na 
wadau mbalimbali ili kupata fursa zaidi za 
ufadhili wa masomo kwa wanafunzi wana-
otaka kujiendeleza zaidi mara wanapomal-
iza shahada zao za kwanza.

Naibu Waziri huyo ameongeza kuwa 
vijana hao watakapokwenda masomoni 
na kurudi nchini watalisaidia taifa kupitia 
ujuzi na umahiri walioupata katika maeneo 



Utekelezaji Mitaala >

Prof. Mdoe asisitiza weledi 
katika kusimamia utekelezaji 

Mitaala iliyoboreshwa
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N aibu Katibu Mkuu Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia Prof. James 
Mdoe ametoa wito kwa Makatibu 
Tawala Wasaidizi Elimu na Maafisa 

Elimu wa Halmashauri Msingi kwenda kusima-
mia kwa weledi utekelezaji wa mitaala iliyo-
boreshwa ili iweze kuleta tija kwa mwanafunzi 
kama ilivyokusudiwa na Serikali.

Prof. Mdoe ametoa wito huo wakati 
akifungua Mafunzo kwa Makatibu Tawala 
Wasaidizi Elimu pamoja na Maafisa Elimu wa 
Wilaya yaliyofanyika katika ukumbi wa shule 
ya Msingi Bernard Bendel Kola B Morogoro.

Amesema, kama wasimamizi wa masuala 
ya Elimu katika ngazi ya Mkoa na Wilaya ni laz-
ima wakasimamie vizuri utekelezaji wa mita-

ala hiyo iliyoboreshwa kwani tayari Wizara ya 
Elimu kupitia Taasisi ya Elimu Tanzania imetoa 
mafunzo kwa Maafisa Elimu Kata na Wathibiti 
ubora wa elimu nchi nzima.

Amesema, Taasisi ya Elimu Tanzania 
itaendelea kuratibu mafunzo hayo ya ute-
kelezaji wa mitaala iliyoboreshwa ili kuhakiki-
sha walimu wote nchini wanapokea mafunzo 
hayo kupitia utaratibu wa mafunzo endelevu 
ya walimu kazini (MEWAKA).

Aidha, Prof. Mdoe ametoa rai kwa viongo-
zi hao wa elimu, kufuatilia kwa undani mafun-
zo haya ili kufahamu namna bora ya kwenda 
kusimamia utekelezaji wa mtaala huo ili lengo 
lililokusudiwa lifikiwe bila changamoto.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa 
Taasisi ya Elimu Tanzania (TET) Dkt. Aneth 
Komba amesema mafunzo ya Mtaala ulio-
boreshwa kwa viongozi hao wa elimu ngazi ya 
mkoa na wilaya utasaidia kuongeza ufanisi na 
tija katika maeneo yao ya utendaji.

Ameongeza kuwa, maboresho yaliyofan-
yika katika mitaala hii ni pamoja na kuongeza 
maudhui ya kisasa, kuondoa maudhui yaliyo-
pita na wakati na kuondoa kujirudiarudia kwa 
maudhui katika baadhi ya masomo, pili ku-
punguza wingi wa maudhui katika masomo ili 
kuwe na uwiano wa muda wa kujifunza, tatu 
maboresho katika maeneo ya ujifunzaji wa 
elimu ya Awali na Msingi.

Akitoa neno la shukrani kwa niaba ya 
Maafisa Elimu Mkoa na Wilaya Afisa Elimu 
Mkoa wa Songwe Mwl. Michael Ligola am-
eishukuru Serikali inayoongozwa na Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. 
Samia Suluhu Hassan kwa kutoa fedha nyingi 
katika Sekta ya Elimu.



 Bilioni 2 zatengwa kutekeleza kazi hii
 Taasisi Binafsi yajenga Maktaba Ugweno

Uboreshaji Maktaba >

Serikali kuboresha
maktaba 22 nchini

S
erikali imetenga takriban 
Shilingi Bilioni 2 kwa ajili ya 
kuboresha Maktaba 22 ikiwa 
ni utekelezaji wa mpango wa 

kuboresha Maktaba zote nchini ili ku-
toa fursa kwa wanafunzi, walimu na 
wakazi wengine wa ndani na wanaoishi 
nje ya nchi kupata maarifa.

Hayo yamesemwa na Waziri wa 
Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. Adolf 
Mkenda wakati akizindua Maktaba iliy-
ojengwa na Bi. Jennifer Dickson Ugwe-
no wilaya ya Moshi mkoani Kilimanjaro 
kwa ajili ya wanafunzi na wananchi wa 
eneo hilo.

Akizungumza katika hafla hiyo Prof. 
Mkenda amesisitiza kuwa wadau Bin-
afsi wanakaribishwa kuwekeza katika 
kujenga Maktaba maeneo mbalimbali 
nchini na kuwashukuru wadau walioji-
toa kushiriki kujenga Maktaba hiyo ya 
Ugweno.

“Nichukue fursa hii kuwataka Wa-
zazi wengine kuiga mfano wa Wazazi 
wa Jennifer kuanzisha Maktaba hii. Pia 
ninawasihi watoto wengine kuiga mfa-
no huu wa kurudisha kwa jamii ili Taifa 
liendelee kupiga hatua kupitia Vijana 
wetu” alibainisha Waziri Mkenda.

Nae Mwanzilishi wa Maktaba Bi. 
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Jennifer amesema ameanzisha Mak-
taba hiyo ili kutimiza ndoto yake ya 
muda mrefu kuhakikisha upatikanaji 
wa huduma hiyo katika eneo alilotoka.

“Maktaba hii pia ni mchango wan-
gu na wa wale walioniunga mkono, 
katika kuunga mkono juhudi za serikali 
zinazolenga kuboresha sekta ya elimu 
nchini” alisema Jennifer.

Aisha amewashukuru Wanajumui-
ya wa Msangeni kwa michango yao 
pamoja na wafadhili mbalimbali iki-
wemo Bayport Tanzania, Barrick Gold 
Mine Tanzania, Dayosisi ya Mwanga 
ya Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania 
(KKKT-MD).

Kwa upande wake Naibu Makamu 
Mkuu wa Chuo Kikuu cha Dar es Sa-
laam, Prof Bonaventure Rutinwa, 
amesema kuwa maktaba hiyo ni mi-
undombinu ya kielimu inayomweze-
sha mtu wakiwemo watoto wadogo 
kupata elimu ya ziada kupitia usomaji 
wa vitabu.



N
aibu Katibu Mkuu Wizara ya 
Elimu, Sayansi na Teknolo-
jia Dkt. Franklin Rwezimula 
amesema jumla ya Shule 96 za 

Sekondari teule zitaanza utekelezaji wa 
kutoa masomo ya Amali, ikiwa ni sehemu 
ya utekelezaji wa mitaala mipya ya elimu 
iliyoboreshwa.

Dkt. Rwezimula ametoa kauli hiyo 
mkoani Morogoro wakati akifungua ma-
funzo kwa walimu kutoka shule teule 28 
za serikali na 68 zisizo za serikali ambazo 
zitaanza kutoa elimu ya sekondari mkon-
do wa Amali katika awamu ya kwanza.

Dkt. Rwezimula amemshukuru Rais 

Samia Suluhu Hassan kwani maono yake 
yameleta msukumo mkubwa na ku-
pelekea kuwa na Sera ya Elimu na Mafun-
zo ya Mwaka 2014 Toleo la 2023.

Katibu Mkuu huyo amelipongeza 
Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Ma-
funzo ya Ufundi Stadi (NACTVET) kwa 
kukamilisha kazi ya ukaguzi wa shule 
teule, Taasisi ya Elimu Tanzania (TET) kwa 
kuongoza maboresho ya Mitaala ya Elimu 
pamoja na VETA kwa kazi ya kusimamia 
maandalizi ya utekelezaji wa Mitaala ya 
Elimu ya Amali.

Nae Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya 
Elimu Tanzania (TET) Dkt. Aneth Kom-

Elimu ya Amali >

Shule 96 kuanza kutoa 
elimu ya Sekondari 

mkondo wa Amali 2024

ba amesema Elimu ya Sekondari Hatua 
ya Chini itaendelea kutolewa kwa muda 
wa miaka minne na imegawanyika kati-
ka mikondo miwili: Mkondo wa Elimu ya 
Jumla na Mkondo wa Elimu ya Amali.

“Mkondo wa Elimu ya Amali umega-
wanyika katika michepuo ya fani za Kili-
mo na ufugaji, Umakenika, Sanaa Bunifu, 
michezo, Ufugaji wa nyuki, Urembo, n.k. 
Pia Mwanafunzi atasoma masomo ya Hi-
sabati, Elimu ya Biashara, Kingereza na 
Historia ya Tanzania na Maadili ili kupata 
stadi za msingi katika mawasiliano, sta-
di za maisha na uzalendo’’ alisema Dkt. 
Komba.

Kwa upande wake Katibu Mtendaji wa 
NACTEVET Dkt. Adolf Rutayuga amese-
ma mitaala inayotolewa imetengenezwa 
na VETA na kuhakikiwa na NACTVET, 
hivyo amezishukuru Taasisi hizo kwa 
kushiriki kikamilifu kukamilisha kazi hizo 
kwa ufanisi.
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Uboreshaji Miundombinu >

Shule ya sekondari yenye 
miundombinu ya kisasa 

kuzinduliwa hivi karibuni W
aziri wa Elimu, Sayansi 
na Teknolojia Prof. Adolf 
Mkenda ameridhishwa 
na maendeleo ya ujenzi 

wa Shule ya Sekondari Dodoma City in-
ayojengwa na Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia maarufu kama Shule ya Mfano, 
Jijini. Dodoma.

Akizungumza baada ya kukagua ujen-
zi huo, Prof. Mkenda amesema kwa hatua 
iliyofikia na kwamba Wizara iko tayari kwa 
uzinduzi kabla yavkuikabidhi Ofisi ya Rais 
Tamisemi.

Mkenda amesisitiza kuwa uendeshaji 
wa shule hiyo uzingatie Sera na Mitaala 
mpya ambapo ametaka kuweka msisitizo 
katika masomo ya sayansi na kuzingatia 
uwepo wa mafunzo ya Amali.

Mkenda amepongeza Mkandarasi wa 
mradi huo (SUMA JKT) kwa kufanya kazi 
nzuri na kwa ubunifu, na hasa kutengene-
za mfumo wa maji taka utakao wezesha 
kuzalisha gesi kwa kutoa maji kwa ajili ya 
unwagiliaji ambapo hatua hiyo itasaidia 
kupunguza gharama za uendeshaji wa 
Shule.

Mkurugenzi wa SUMA JKT Kanali Pet-
ro Mgata ameahidi kukamilisha shughuli 
zote zilizosalia ndani ya mwezi mmoja na 
kukabidhi Shule hiyo.

Kwa upande wake Meya wa Manispaa 
ya Jiji la Dodoma Prof. Davis Mwamfupe 
amesema uwepo wa Miundombinu ya 
viwango katika Shule hiyo ya Mfano ni 
kielelezo tosha kuonesha utashi wa ser-
ikali katika kuendelea kuimarisha miun-
dombinu na kutoa Elimu bora kwa wato-
to wa Kitanzania, ili waweze kuchangia 
maendeleo ya Taifa lao na jamii lakini.

“Shule ni kivutio cha kujivunia hapa 
Dodoma na ninkielelezo dhahiri cha 
utashi wa Serikali ya Awamu ya Sita katika 
kujenga miundombinu bora ya Elimu” ali-
bainisha Prof. Mwamfupe.

Shule hiyo ya Mfano inajengwa na 
serikali ambapo ikikamilika itakuwa na 
uwezo wa kupokea Wanafunzi 1,000 na 
tayari imeanza kupokea wanafunzi wa Ki-
dato cha Tano ikiwa na miundombinu yote 
stahiki.

 Ujenzi wafikia asilimia 96



Watoto wote waliotoka nje ya mfumo rasmi 
wa elimu kurejea masomoni - Prof Mkenda

W
aziri wa Elimu, Sayansi 
na Teknolojia Prof. Adolf 
Mkenda ameiambia Ka-
mati ya Bunge ya Kudu-

mu ya Elimu, Utamaduni na Michezo 
kuwa Serikali itaendelea kuhakikisha 
watoto wote waliotoka nje ya mfumo 
rasmi wa elimu kwa sababu zozote zile 
wanarudi shule ili kupata elimu na ujuzi 
na kutimiza ndoto zao za kuwaletea 
maendeleo binafsi na ya Taifa.

Prof. Mkenda ameongeza kuwa wiz-
ara kwa kushirikiana na Shirika la Umo-
ja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto 
(UNICEF) wanatarajia kufanya tathimini 
ya kwanza ya watoto waliokatisha maso-
mo kwa sababu mbalimbali na kisha ku-
rudi shuleni baada ya serikali kutoa wara-
ka wa kuwarudisha ili kuona kama wana 
changamoto zozote na jinsi ya kuboresha 
mafunzo yao.

“Tumekubaliana na UNICEF tufanye 
programu ya kwanza kwa kushirikiana 
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Elimu ni haki ya kila mtoto  >

ya kutathimini wanafunzi waliorudi shu-
leni baada ya tangazi la serikali , tutakaa 
na kuongea nao kuangalia changamoto 
zilizopo na kuzitafutia ufumbuzi” amese-
ma Waziri huyo

Ameongeza kuwa kuna programu 
mbalimbali za mafunzo kwa watoto na 
vijana walikatika masomo kupitia FDC, 
Taasisi ya Elimu ya Watu wa zima na 
wengine wamerifi katika mfumo rasmi.
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W
izara ya Elimu, Sayansi 
na Teknojia, Wizara ya 
Fedha, Ofisi ya Rais - TA-
MISEMI, Ofisi ya Rais 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Ut-
awala Bora na Uwekezaji wakutana pamo-
ja kujadili namna ya kutatua changamoto 
ya upungufu wa Wanataaluma katika Vyuo 
Vikuu na Kati vinavyotoa Elimu ya Afya na 
Tiba nchini.

Kikao hicho kilichofanyika Jijini 
Dodoma kimeongozwa na Kaimu Katibu 
Mkuu Wizara ya Elimu, Sayansi na Tekno-
lojia Prof. James Mdoe pia kimejadili chan-
gamoto ya miundombinu na vifaa vya ku-
fundishia na kujifunzia katika vyuo hivyo.

Katika majadiliano hayo Wizara hizo 
zimekubaliana kwa pamoja kufanya kazi 
kwa ukaribu ili kuzipatia ufumbuzi chan-
gamoto pamoja na kuboresha utoaji elimu 
katika vyuo hivyo

Kikao hicho pia kimehudhiriwa na wa-
jumbe kutoka, TCU, NACTVET, Vyuo vya 
Elimu ya juu na kati vinavyotoa mafunzo ya 
afya na tiba

Uendelezaji Vyuo vya Afya  >
Wizara tano kujadiliana 
mwarobaini upungufu 

wanataaluma vyuo vya afya
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Uboreshaji Elimu >

W
aziri wa Elimu, Sayansi 
na Teknolojia Mhe. Prof. 
Adolf Mkenda amekuta-
na na kufanya mazung-

umzo na Mkurugenzi Mkaazi wa Shirika la 
Kimataifa la Misaada la Watu wa Marekani 
(USAID), Bw. Craig Hart.

Kikao hicho kimelenga kujadili ushiriki-
ano katika kuimarisha sekta ya Elimu , ute-
kelezaji wa Sera ya Elimu na Mafunzo na 
Mitaala Mipya pamoja na kushirikiana kati-
ka kufanya mapitio ya programu na miradi 
wanazotekeleza.

katika kikao hicho Waziri Prof. Mkenda 
ameambatana na Naibu Katibu Mkuu Say-
ansi Prof. James Mdoe, Naibu Katibu Mkuu 
Elimu Dkt. Franklin Rwezimula, Mkuru-
genzi wa Mipango Atupele Mwambene , 
Kaimu Kamishna wa Elimu na Mkurugenzi 
wa Elimu Msingi Abdul Maulid ,Mkuu wa 
Kitengo cha Mawasiliano Sylvia Lupembe 
na viongozi wengine

K
amati ya Bunge ya Kudumu ya 
Elimu, Utamaduni na Michezo 
imeitaka Taasisi ya Elimu ya 
Watu Wazima kujitangaza ku-

wezesha vijana kujiunga ili kupata mafunzo 
mbalimbali yanayotolewa.

Akizungumza wakati wa ziara ya Ka-
mati hiyo katika Ofisi za Taasisi hiyo Jijini 
Dar es Salaam Kaimu Mwenyekiti wa Ka-
mati Mhe. Musa Siima amesema Taasisi ya 
Watu Wazima inafanya kazi nzuri ya kutoa 
elimu kwa njia mbadala kwa vijana walio 
nje ya mfumo rasmi ambayo inawasaidia 
vijana kutimiza ndoto zao za elimu.

Ameongeza kuwa Taasisi hiyo ambayo 
ina programu mbalimbali za kutoa mafun-
zo nje ya mfumo usio rasmi ina wajibu wa 
kuhakikisha vijana wote waliotoka kwenye 
mfumo rasmi wa elimu wanapatiwa elimu 
na mafunzo ya ujuzi ili kuwawezesha 
kuchangia katika maendeleo ya nchi.

Prof Mkenda akutana 
na Mkurugenzi USAID

Kamati ya Bunge yaitaka 
Taasisi ya Elimu ya Watu 

Wazima kujitangaza
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Anuani za Taasisi zilizo chini ya Wizara
Katibu Mtendaji,

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU),
Jengo la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,

S.L.P 6562,
7 Mtaa wa Magogoni,

11479 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2113694, 2113691

Barua Pepe: es@tcu.go.tz
 ------------------------------------------

Mkurugenzi Mtendaji,
Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu 

(HESLB),
HESLB House, 1 Mtaa wa Kilimo -TAZARA,

Barabara ya Mandela,
P.O. Box 76068,

15471 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 736 665 533/ 739 665 533

Baruapepe: ed@heslb.go.tz
------------------------------------------

Katibu mtendaji,
Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA),

Eneo la Viwanda Mikocheni,
Barabara ya Bagamoyo,

S.L.P 2624 au 32019,
14112 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2700493-6/9  na 22 2772423
Barua Pepe: esnecta@necta.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTVET),
S.L.P 17007, DODOMA.

Simu: +255 26 2323 121 / 0733 77 77 51 
Barua Pepe: info@nacte.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Wakala wa Maendeleo ya Uongozi wa Elimu 
(ADEM),

Nunge Street, Old Catholic Church Road,
S.L.P 71, BAGAMOYO, PWANI.

Simu: +255 23 244 0216
Barua Pepe: adem@adem.ac.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia 
(COSTECH),

Barabara ya Ali Hassan Mwinyi,
S.L.P.  4302,

14113 Kijitonyama,
DAR ES SALAAM.

Simu: +255 (022) 2771358/ 2774023/ 2700749
Baruapepe: dg@costech.or.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Taasisi ya Elimu Tanzania (TET),
Plot 132, Barabara ya Ali Hassan Mwinyi

S.L.P. 35094, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 0735 041168

Barua Pepe: director.general@tie.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi Mkuu,
Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA),

S.L.P 34578,
Mikocheni B, Bima Road,

DAR ES SALAAM.
Simu:

Barua Pepe: info@tea.or.tz
 dg@tea.or.tz

Mkurugenzi Mkuu
VETA Makao Makuu,

Plot No. 18, Central Business Park (CBP)
Barabara ya VETA,

S.L.P 802,
26 DODOMA.

Simu: +255 26 2963661
Baruapepe: info@veta.go.tz

 ------------------------------------------
Mtendaji Mkuu, 

Tume ya nguvu za Atomic Tanzania (TAEC)
S.L.P 743,

23114 Engutoto, Block J, Plot No 216,
ARUSHA

Simu: +255 272 9700054
Barua Pepe:dg@taec.go.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM),
Kampasi ya Mwalimu Julius Nyerere Mlimani,

S.L.P. 35091, Mtaa wa Chuo Kikuu
16103 Dar es Salaam

Simu: +255222410700
Baruapepe: vc@udsm.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Ardhi University (ARU),
Plot No. 3, Observation Hill Blok L,

University Road,
P.O. Box 35176, DAR ES SALAAM.

Simu: +255 738 357 310-12
Baruapepe: aru@aru.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi, 
Muhimbili (MUHAS),

9 Barabara ya Umoja wa Mataifa,
Upanga Magharibi,

S.L.P. 65001,
11103 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2150302-6
Baruapepe: vc@muhas.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Sokoine (SUA),
S.L.P 3000,

Barabara ya Edward Moringe, Mtaa wa Kilimo,
01 MOROGORO

Simu: +255 23 260511-4
Barua Pepe: sua@sua.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Mzumbe (MU),
S.L.P 1, MOROGORO

Simu:
Barua Pepe: mu@mzumbe.ac.tz

info@mzumbe.ac.tz
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM),

S.L.P 259,
Mtaa wa Benjamin Mkapa,
Jengo la Benjamin Mkapa,

41107 DODOMA.
Simu: +255 26 2310001/2/3
Barua Pepe: vc@udom.ac.tz 

relations@udom.ac.tz

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu Huria Tanzania (OUT),

S.L.P. 23409,
14110 Open University Road,

Kinondoni Municipality,
DAR ES SALAAM

Simu: +255 22 2668820/ 2668992
Baruapepe: vc@out.ac.tz

------------------------------------------
RASI wa Chuo,

Chuo Kikuu kishiriki cha Elimu 
Dar es Salaam (DUCE),

Taifa Road Next to Benjamin Willium,
S.L.P 2329,

15105 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2850975

Barua Pepe: principal@duce.ac.tz
dpacademic@duce.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Ushirika Moshi,
06 Barabara ya Sokoine Moshi,

S.L.P 474
KILIMANJARO

Simu: +255 272 751 833
Barua Pepe: info@mocu.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo Kushiriki Cha Elimu Mkwawa (MUCE), 
 Mtaa wa Mkwawa Chuo,

S.L.P. 2513,
51111 IRINGA CBD.

Simu: +255 26 2702 751
Baruapepe: principal@muce.ac.tz

------------------------------------------
Makamu  Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Cha Sayansi na Teknolojia 
Mbeya (MUST),

S.L.P. 131,
Barabara ya 01 MUST,

01 MBEYA.
Simu: +255(0)25 2957542/4

Barua pepe: vc@mustnet.
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Taasisi ya Afrika ya Sayansi na Teknolojia

ya Nelson Mandela (NMIST), 
Kampasi ya Tengeru, Barabara ya Nelson Mandela,

S.L.P. 447,
23301 TENGERU, ARUSHA

Simu +255 272970001
Baruapepe: vc@nm-aist.ac.tz 

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo, 

Chuo Kikuu cha Mwalimu Julius 
Kambarage Nyerere,

S.L.P 976,  Butiama, MARA
Simu: 

Barua Pepe: info@mjnuat.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi
Bodi ya Huduma za Maktaba (TLSB),

27 Mtaa wa Bibi Titi Mohamed,
S.L.P 9283 

DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2150048/9
Barua Pepe: info@tlsb.go.tz

Katibu Mtendaji,
Tume ya Taifa ya UNESCO,

7 Magogoni Street,
P. O. Box 20384,

11479 DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2126598/ 22 2134292

Baruapepe: info@natcom.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Taasisi ya Elimu ya Watu Wazima (TEWW)

23 Mtaa wa Bibi Titi Mohammed,
S.L.P. 20679,

11103 DAR ES SALAAM
Simu: 

Baruapepe: info@iae.ac.tz
------------------------------------------

Mkuu wa Chuo,
Chuo cha Ufundi Arusha (ATC),

Junction of Moshi-Arusha and Nairobi Roads,
P.O. Box 296,

23105 ARUSHA.
Simu: +255 (0) 27-297 0056

Baruapepe: rector@atc.ac.tz/pro@atc.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Kituo cha Maendeleo Dakawa,

S.L.P 1733,
MOROGORO.

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT),
Kona ya Bibi Titi na Barabara ya Morogoro

S.L.P 2958
11104 DAR ES SALAAM 

Simu:
Barua Pepe: principal@dit.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Kumbukumbu ya 
Mwalimu Nyerere (MNMA),

30 Barabara ya Kibada,
S.L.P 9193,

17107 Kigamboni,
DAR ES SALAAM.

Simu: 
Baruapepe: rector@mnma.ac.tz


