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ORODHA YA VIFUPISHO

ACSEE Cheti cha Kidato cha Sita
BS Vitabu na Viandikwa
CLB Wanufaika wanaoendelea na masomo 
CSEE Cheti cha Kidato cha Nne
FTCA Waombaji wa mkopo kwa mara ya kwanza wanaoendelea na masomo 
FPT Mafunzo kwa vitendo 
HESLB Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu
MA Chakula na malazi
MT King’amua uwezo
NACTVET Baraza la Taifa la Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi
OLAMS Mfumo wa maombi na usimamizi wa mikopo 
PDF Fomu ya ulemavu wa mzazi 
RES Gharama za utafiti
RITA Wakala wa Usajili, Ufilisi na Udhamini 
SCSF Fomu ya Ufadhili
SDF Fomu ya ulemavu ya mwombaji 
SES Hali ya kijamii na kiuchumi 
SIPA Akaunti ya kudumu ya mwanafunzi
SFR Mahitaji Maalumu ya Kitivo
TASAF Mfuko wa Maendeleo ya Jamii 
ZCSRA Wakala wa Matukio ya Kijamii Zanzibar
SOCF Fomu Maalumu ya Kituo cha Kulea Watoto Yatima
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1.0  MAELEKEZO MUHIMU KWA 
WANAFUNZI WOTE WANAOOMBA 
MIKOPO

Waombaji wote wa mikopo ya elimu ya juu kwa mwaka wa masomo 2024/2025 
wanafahamishwa kuzingatia mambo yafuatayo:- 

  (i) Kusoma na kufuata taratibu za maombi katika Mwongozo wa mwaka wa 
masomo 2024/2025; 

  (ii) Kuhakikisha kuwa namba ya mtihani wa Kidato cha Nne atakayoitumia 
mwombaji iwe sawa kwenye maombi ya mkopo na udahili wa chuo;

  (iii) Waombaji ambao wamefanya mtihani wa Kidato cha Nne zaidi ya mara moja 
wahakikishe wanaorodhesha namba zote za mtihani katika maombi yao;

  (iv) Kuhakikisha kuwa nyaraka zote za maombi ya mkopo anazowasilisha 
mwombaji ziwe zimehakikiwa na mamlaka husika;

   (v) Kuhakikisha kwamba vyeti vyote vya kuzaliwa/vifo vimethibitishwa na Wakala 
wa Usajili, Ufilisi na Udhamini (RITA) au Wakala wa Usajili wa Matukio ya Kijamii 
Zanzibar (ZCSRA) au Afisa aliyeteuliwa ili kuthibitisha uhalali wa nyaraka hizo;

 
  (vi) Kuhakikisha wanafunzi waliozaliwa nje ya nchi au wanafunzi ambao wazazi 

wao wamefariki dunia wakiwa nje ya nchi wanaambatanisha barua za uthibitisho 
kutoka RITA au ZCSRA;

 
  (vii) Waombaji wajaze fomu zao kwa ukamilifu na kuzisaini kabla ya kuziwasilisha 

HESLB kwa njia ya mtandao; 

  (viii) Kila mwombaji ahakikishe taarifa zake za benki zimejazwa kwa usahihi 
kwenye fomu ya maombi ya mkopo. Taarifa hizo ndizo zitakazotumika kumlipa 
mwanafunzi mkopo wake kipindi atakachokuwa masomoni, hivyo hazitaruhusiwa 
kubadilishwa bila HESLB kujulishwa rasmi;

  (ix) Namba ya simu ya mkononi ya mwombaji itakayotumika wakati wa kusajili 
maombi ya mkopo ndiyo itakayotumika kumtaarifu hatua mbalimbali za maombi 
yake; 
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  (x) Waombaji wote wanakumbushwa kuzingatia muda wa mwisho wa kutuma 
maombi kwa njia ya mtandao.

2.0 KWA UFUPI
Mwongozo huu ni kwa ajili ya wanafunzi ambao wanatarajia kuomba mkopo wa elimu ya 
juu kwa ajili ya kugharimiwa masomo ya Shahada ya Kwanza katika vyuo vya elimu ya juu 
ndani ya nchi kwa mwaka wa masomo 2024/2025. 

3.0 UHITAJI NA STAHIKI 
Sheria na Kanuni za Bodi ya Mikopo zimeainisha sifa na vigezo vya jumla kwa wanafunzi 
wanaohitaji msaada wa kifedha wa kuzingatia sifa zifuatazo:- 

 3.1 Sifa za Jumla

   (i)  Awe Mtanzania mwenye umri usiozidi miaka 35 wakati wa kuomba 
mkopo; 

   (ii) Awe amedahiliwa katika taasisi ya elimu ya juu Tanzania yenye ithibati;

  (iii) Awe ameomba mkopo kupitia mfumo wa maombi ya mkopo (OLAMS);

   (iv) Asiwe na kipato kinachotokana na ajira au mkataba serikalini au sekta 
binafsi;

 
   (v) Awe amerejesha angalau asilimia 25 ya fedha za mkopo aliokuwa 

amekopeshwa awali. Hii itawahusu wanafunzi ambao waliacha au 
kuachishwa masomo;

   (vi) Awe amehitimu elimu ya Kidato cha Sita (ACSEE) au Stashahada 
(Diploma) ndani ya miaka mitano, kati ya mwaka 2020 hadi 2024.

  3.2 Sifa za Msingi kwa Wanafunzi wanufaika wanaoendelea na masomo 
(CLB) na wanafunzi wanaoendelea na masomo wanaoomba mkopo kwa mara 
ya kwanza (FTCA) 

  Pamoja na sifa zilizotajwa 3.1, HESLB ina vigezo mahususi kwa wanufaika wa 
mkopo ambao wanaendelea na masomo kwa mwaka wa pili na kuendelea. Pia, 
kwa wanafunzi wanaoendelea na masomo ambao si wanufaika wa mikopo ya 
HESLB na wangependa kupatiwa mkopo:-
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  (i) Awe amefaulu mitihani kumwezesha kuendelea na mwaka wa masomo 
unaofuata;

  (ii) Ikiwa anarejea masomoni baada ya kuahirisha, awe amepata barua ya 
kurejea masomoni (resumption letter) kutoka Taasisi ya elimu ya juu anakosoma;

  (iii) Awe ni mnufaika wa mkopo ambaye hajarudia mwaka wa masomo kwa zaidi 
ya mara moja katika kipindi cha masomo yake;

  (iv) Hatakiwi kuahirisha masomo kwa zaidi ya miaka miwili mfululizo katika 
kipindi cha masomo yake; na

  (v) Anatakiwa kuwasilisha Namba ya Utambulisho ya Taifa (NIN) na namba ya 
usajili kabla ya kuwekewa fedha katika mwaka wa tatu wa masomo kupitia akaunti 
yake binafsi (SIPA).

4.0  NYARAKA ZA KUAMBATISHA 
KWENYE MAOMBI YA MKOPO

Zifuatazo ni nyaraka muhimu za kuambatisha kwenye maombi ya mkopo:- 

  (i) Cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na mamlaka husika, ZCSRA kwa 
waombaji waliozaliwa Zanzibar au Namba ya Uthibitisho (verification number) 
kutoka RITA kwa waombaji waliozaliwa Tanzania Bara;

  (ii) Vyeti vya vifo kuthibitisha uyatima kutoka mamlaka husika, ZCSRA kwa 
mzazi/wazazi wa mnufaika waliofariki Zanzibar au Namba ya Uthibitisho kutoka 
RITA kwa mzazi/wazazi waliofariki Tanzania Bara 

  (iii) Fomu ya kuthibitisha Ulemavu wa mwombaji (SDF-1) iliyoidhinishwa na 
Mganga Mkuu wa Wilaya (DMO) au Mganga Mkuu wa Mkoa (RMO);

  (iv) Fomu ya kuthibitisha Ulemavu wa mzazi wa mwombaji (PDF-2) 
iliyoidhinishwa na Mganga Mkuu wa Wilaya (DMO) au Mganga Mkuu wa Mkoa 
(RMO); 

  (v) Fomu ya udhamini (SCSF-3) ikiambatana na uthibitisho wa usaidizi wa 
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kifedha uliopokelewa na mwombaji katika ngazi ya elimu kabla ya chuo. Fomu ya 
SCSF-3 iidhinishwe na Taasisi mdhamini wa mwombaji;

  (vi) Namba ya mnufaika wa Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF); 

  (vii) Fomu maalumu ya kituo cha kulelea watoto yatima (SOCF) kuanzia utotoni 
hadi hatua ya kudahiliwa katika chuo cha elimu ya juu.

  (viii) Barua kutoka RITA au ZCSRA ili kuthibitisha taarifa za kuzaliwa kwa 
waombaji waliozaliwa nje ya nchi. Waombaji ambao mzazi/wazazi wao walifariki 
nje ya nchi wanapaswa pia kupata barua kutoka RITA au ZCSRA ili kuthibitisha 
taarifa iliyotolewa;

 

5.0  MASUALA YA KIPEKEE YA 
KUZINGATIWA 

HESLB huzingatia makundi mbalimbali ya waombaji kwa lengo la kuhakikisha kunakuwa 
na uwiano sawa miongoni mwa waombaji na vipaumbele vya Taifa. Kutokana na hilo, 
upangaji wa mikopo utawapa kipaumbele waombaji kutoka makundi yaliyo chini kiuchumi 
na uzito wa programu utafuata kama inavyoonesha katika kipengele cha 6.0.

Makundi hayo yatajumuisha; Yatima; Wazazi wasiojulikana (unknown parents); kaya zenye 
kipato duni zinazofadhiliwa na mifuko kama TASAF au taasisi za aina hiyo kwa ajili ya 
ufadhili wa masomo ya shule ya sekondari na ulemavu kwa mwombaji au mzazi wake.

6.0 MAKUNDI YA PROGRAMU ZA 
MASOMO
Shahada zote zenye ithibati zitagawanywa katika makundi makuu matatu zikiakisi 
vipaumbele vya Taifa kama vinavyoainishwa katika Mkakati wa Taifa wa Maendeleo ya 
Ujuzi (NSDS) kama ifuatavyo:- 
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 6.1 Programu za Kundi la Kwanza 

   (i) Ualimu wa Sayansi: (Fizikia, Kemia na Baiolojia), Ualimu wa Hisabati na 
Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA), Ufundi na Mafunzo ya Ufundi 
Stadi; 

   (ii) Sayansi za Afya: Udaktari, Upasuaji Meno, Udaktari wa Wanyama, 
Ufamasia, Uuguzi, Ukunga, Shahada ya Sayansi katika Prosthetikia na 
Mifupa, Shahada ya Sayansi katika Mazoezi ya Viungo, Shahada ya Sayansi 
ya Afya na Maabara, Shahada ya Sayansi ya Maabara na Matibabu na 
Shahada ya Sayansi ya Teknolojia ya Mionzi; 

   (iii) Programu za Uhandisi: Ujenzi, Mitambo, Umeme, Uchimbaji Madini,  
Utengenezaji Nguo, Kemikali na Usindikaji, Kilimo, Chakula na Usindikaji, 
Magari, Viwanda, Usari Majini, Teknolojia ya Uhandisi wa Baharini, 
Elektroniki na Mawasiliano, Usindikaji na Huduma Baada ya Mavuno, Maji na 
Umwagiliaji, na Uhandisi wa Ndege; 

  (iv) Jiolojia ya Petroli, Kemia ya Petroli; Mafuta na Gesi; 

  (v) Kompyuta, Programu za Sayansi ya Kompyuta, Habari na Mitandao;

  (vi) Takwimu Bima (Actuarial and Data Sciences); 

  (vii) Kilimo, Misitu, Sayansi ya Wanyama na Uzalishaji; na 

  (viii) Shahada ya Awali ya Sanaa katika Kiswahili; na

  (ix) Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi.

 6.2 Programu za Kundi la Pili

   (i) Programu za Msingi za Sayansi: Shahada ya Sayansi ya Wanyama, 
Mimea, Kemia, Fizikia, Baiolojia, Baiolojia ya Viumbe Vidogo, Baiolojia ya 
Mifugo na Bioteknolojia, Uvuvi na Mifugo, Sayansi ya Mazingira na Uhifadhi, 
Jiolojia, Hisabati na Takwimu, Sayansi ya Mazingira na Usimamizi, Afya na 
Mazingira, Baioteknolojia na Maabara, Wanyamapori na Uhifadhi, Vipimo na 
Mizani. 

   (ii) Programu ya Sayansi ya Ardhi: Ubunifu Majengo, Ubunifu Mandhari 
nje ya Majengo, Usanifu Ndani ya Majengo, Uchumi Ujenzi, Mipango Miji na 
Vijiji, Usimamizi na Uthaminishi Ardhi, Teknolojia ya Jiospasho.
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  6.3 Programu za Kundi la Tatu
  Sayansi za Jamii, Masomo ya Biashara na Uongozi, Uhasibu, Masoko, Fedha, 

Uchumi, Takwimu, Mazingira, Maendeleo ya Jamii, Ustawi wa Jamii, Masomo ya 
Maendeleo, Sosholojia, Sayansi ya Siasa, Sanaa, Uchoraji, Sayansi ya Ubunifu, 
Muziki, Sheria, Lugha, Fasihi, Jiografia, Saikolojia, Anthropolojia, Akiolojia na 
Masomo ya Uandishi wa Habari na Mawasiliano. 

Programu mpya zitakazopokelewa na HESLB zitajumuishwa katika kundi husika.

7.0 VIPENGELE NA VIWANGO VYA 
MIKOPO ITAKAYOPANGWA 
  7.1 Vipengele vya Mkopo na Viwango vya Juu vya Fedha 
  Waombaji watakaopangiwa mikopo watapangiwa viwango vya fedha kulingana 

na uhitaji wao. Kiasi cha jumla cha juu cha fedha kitagawanywa katika vipengele 
vya mkopo kwa mtiririko ufuatao: Chakula na Malazi (MA), Ada ya Mafunzo (TF), 
Gharama za Vitabu na Viandikwa (BS), Mahitaji Maalumu ya Kitivo (SFR), Gharama 
za Utafiti (RES) na mwisho Mafunzo kwa Vitendo (FPT). 

  HESLB itatoa mkopo kugharamia vipengele vyote au baadhi ya vipengele, kama 
ifuatavyo:- 

  7.1.1 Chakula na Malazi (MA) 
  Kiwango cha juu cha MA kitakokotolewa kwa TZS 10,000.00 kwa siku wakati wa 

mafunzo chuoni kulingana na kalenda ya chuo katika mwaka husika wa masomo.

  7.1.2 Viwango vya Ada ya Mafunzo (TU) 
  Kiwango cha juu cha ada ni TZS 3,100,000.00 kwa mwaka kulingana na gharama 

zinazolipwa katika taasisi za umma za elimu ya juu. 

  7.1.3 Gharama za Vitabu na Viandikwa (BS) 
  Kiwango cha juu cha TZS 200,000.00 kwa mwaka kwa vitabu na viandikwa na 

kitatolewa kwa wanafunzi wahitaji wenye sifa. 

 7.1.4 Mahitaji Maalumu ya Kitivo (SFR) 
  Kwa kuzingatia king’amua uwezo, mwombaji anaweza kupangiwa mkopo wa 

Mahitaji Maalumu ya Kitivo hadi asilimia mia moja (100%) kwa programu zenye 
mahitaji maalumu ya kitivo zilizoidhinishwa na TCU/NACTVET kwa kuzingatia 
viwango vilivyoidhinishwa kutumika katika vyuo vya umma. 
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 7.1.5 Mafunzo kwa Vitendo (FPT) 
  Bodi itatoa kiasi cha TZS 10,000.00 kwa siku hadi siku 56 kwa mwaka, kwa ajili 

ya Mafunzo kwa Vitendo. Mikopo kwa ajili ya Mafunzo kwa Vitendo itatolewa kwa 
programu zinazohitaji Mafunzo kwa Vitendo kama zitakavyopendekezwa na vyuo 
husika vya elimu ya juu na kuidhinishwa na Tume ya Vyuo Vikuu (TCU) na Baraza la 
Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET).

	 7.1.6	Gharama	za	Utafiti	(RES)
  HESLB inaweza kutoa hadi TZS 500,000.00 kwa ajili ya kugharimia utafiti katika 

baadhi ya Programu za Sayansi ya Afya, Uhandisi, Kilimo na Sayansi ya Ardhi.

Programu nyingine za shahada ya kwanza zinaweza kupata mkopo kwa ajili ya utafiti kwa 
kiasi kisichozidi TZS 100,000.00 katika mwaka wa mwisho wa masomo.

8.0 UTARATIBU WA MALIPO
Malipo ya Gharama za Chakula na Malazi, Vitabu na Viandikwa, Mahitaji Maalumu 
ya Kitivo, Mafunzo kwa Vitendo na Gharama za Utafiti zitalipwa moja kwa moja kwa 
mwanafunzi; wakati Ada ya Mafunzo italipwa moja kwa moja kwenye taasisi husika 
ya elimu ya juu. Malipo yote yatafanyika baada ya mnufaika kuthibitisha kwa njia 
itakayokuwa imeelekezwa na Taasisi husika ya elimu ya juu kupitia akaunti za benki 
zilizohakikiwa, ambazo ziliwasilishwa wakati wa kuomba mkopo. 

Ikitokea mwanafunzi hajasaini kwa wakati, mkopo utarejeshwa HESLB baada ya siku 30 
kutoka tarehe ambayo taarifa ilifikishwa chuoni na mnufaika kutaarifiwa kuhusu malipo 
hayo kupitia simu yake ya mkononi. Kiasi KILICHOREJESHWA hakitalipwa tena kwa 
mwanafunzi na hakitakuwa sehemu ya deni lake. Malipo yoyote yatakayofuata lazima 
yathibitishwe na chuo.

9.0 MASHARTI MENGINE
 9.1 Wajibu Wa Wadhamini Na Wazazi 
  Wazazi na wadhamini wana wajibu wa kuthibitisha usahihi wa taarifa ambazo 

zimewasilishwa katika fomu ya maombi ya mkopo kabla ya kusaini. Mdhamini 
wa mkopo anaweza kuwa mzazi, mlezi au ndugu au watu wanaokubalika kisheria 
kuwa mdhamini au mtu ambaye si Mwanafunzi mnufaika wa mkopo.

  Wadhamini wanatakiwa kuhakikisha mikopo inarejeshwa na wanapaswa kufahamu 
mahali wakopaji walipo na ikitokea mnufaika akakwepa kulipa deni, mdhamini 
atalazimika kulipa mkopo huo. 

  Mwombaji wa mkopo anapaswa kuambatanisha picha (passport size) ya mdhamini 
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na nakala ya kitambulisho kimojawapo kati ya vifuatavyo, ambacho kimetolewa 
na mamlaka za Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania au Serikali ya 
Mapinduzi ya Zanzibar:

  (i)  Kitambulisho cha Taifa 
  (ii)  Kadi ya mpiga kura 
  (iii)  Leseni ya udereva 
  (iv)  Pasi ya kusafiria 
  (v)  Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi 

 9.2 Urejeshaji wa Mkopo
   Baada ya kuhitimu masomo ya elimu ya juu, mnufaika wa mkopo atatakiwa 

kurejesha mkopo wake wote kwa makato yasiyopungua asilimia kumi na 
tano (15%) ya mshahara wake wa kila mwezi au kiwango kisichopungua TZS 
100,000.00 kwa mwezi kwa mnufaika aliye kwenye sekta isiyo rasmi. Iwapo 
mnufaika ataachishwa/atakatisha masomo, mkopo huo wote utalipwa kwa 
mkupuo. Mikopo yote inatozwa asilimia moja (1%) ya ada ya uendeshaji kwenye 
deni la msingi la mnufaika kwa mara moja. 

10.0 KUHAMA CHUO AU PROGRAMU 
NDANI YA CHUO 

Endapo mnufaika wa mkopo atahama kutoka chuo kimoja na kwenda chuo kingine 
au programu moja kwenda nyingine ndani ya chuo alichodahiliwa, mkopo wake 
utahamishwa baada ya HESLB kupokea uthibitisho wa uhamisho wa mwanafunzi kutoka 
kwa mamlaka husika. 

Uhamisho wa mkopo hautaathiri ongezeko la kiwango cha mkopo kilichopangwa awali 
isipokuwa tu pale ambapo mwanafunzi amehamishwa na mamlaka au itakavyoamuliwa 
na Bodi ya Mikopo.

11.0 JINSI YA KUOMBA MKOPO 

Maombi yote ya mkopo yatafanyika kupitia Mfumo wa Maombi na Usimamizi wa Mikopo 
(OLAMS). Waombaji wote wa mikopo WANAKUMBUSHWA kutumia namba ileile ya 
Mtihani wa Kidato cha Nne iliyotumika wakati wa kuomba udahili. 

Baada ya kukamilika kwa mchakato wa maombi kwenye mtandao, waombaji watapaswa 
kupakua (ku-print) nakala za fomu za maombi na Mkataba wa Mkopo kutoka kwenye 
mtandao, kugonga mihuri sehemu husika, kusaini fomu, kuambatisha nyaraka 
zinazohitajika na kuzipakia (upload) kwenye mfumo wa OLAMS kurasa zilizosainiwa 
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(namba 2 na 5).

12.0 ADA YA MAOMBI YA MKOPO
Waombaji wanapaswa kulipia ada ya maombi ya mkopo ya kiasi cha shilingi elfu thelathini 
(TZS 30,000.00) kwa namba ya kumbukumbu ya malipo wanayoipata katika mfumo na 
kulipia kupitia Benki au kwa mitandao ya simu. Kwa maelezo zaidi tembelea: https://olas.
heslb.go.tz

13.0 TAREHE YA MWISHO YA MAOMBI 
YA MKOPO
Dirisha la maombi ya mkopo kwa mwaka 2024/2025 litafunguliwa tarehe 01, Juni, 2024 
hadi tarehe 31 Agosti, 2024. Mwongozo huu unapatikana kupitia www.heslb.go.tz 

 13.1 Orodha ya Waombaji waliopangiwa Mkopo
  
  Orodha ya waombaji watakaopangiwa mikopo itatangazwa kupitia akaunti za 

kudumu za waombaji mikopo za SIPA. 

14.0 RUFAA DHIDI YA KIWANGO CHA 
MKOPO
Waombaji ambao hawataridhika na viwango vya mikopo watakavyopangiwa wanaweza 
kukata rufaa kwa kujaza fomu za rufaa kwenye mtandao kupitia akaunti za kudumu za 
waombaji mikopo za SIPA.  Dirisha la Rufaa kwa mwaka 2024/2025 litafunguliwa kuanzia 
tarehe 15 Septemba, 2024 hadi tarehe 30 Septemba, 2024. 

15.0 MAULIZO NA MALALAMIKO
Waombaji walio na maswali wanashauriwa kuwasiliana nasi kupitia Kituo cha Simu cha 
HESLB (0736 66 55 33); WhatsApp 0739 66 55 33 Mitandao ya Kijamii iliyothibitishwa 
yaani X, Instagram na Facebook (HESLB Tanzania) na e-Mrejesho (www.heslb.go.tz).
.
Imetolewa na:-
MKURUGENZI MTENDAJI
BODI YA MIKOPO YA WANAFUNZI WA ELIMU JUU
JUNI 1, 2024
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DAR ES SALAAM
Higher Education 

Students’ Loans Board 
1 Kilimo Street,  Tazara, 
Mandela Road
P.O. Box 76068,15471 
Dar es Salaam
Phone: 0736 665 533
Email: info@heslb.go.tz

ZANZIBAR
Michenzani Mall, 
Michenzani Area
Fifth Floor 
P.O. Box 900,Zanzibar,
Phone: 0779 321 424
Email: zanzibar@heslb.go.tz

MWANZA
PSSSF Plaza, Second Floor
Kenyatta Road
P.O. Box 3051, mwanza
Phone: 028 2506008
 0759 819 350
 0738 153 661
Email: mwanza@heslb.go.tz

MBEYA
CAG Building, Mbalizi Road
P.O. Box 319, Mbeya
Phone: 0738 131 310
 0738 131 311
Email: mbeya@heslb.go.tz

MTWARA
NHC Raha Leo Complex, 
Second Floor 
P.O. Box 969, Mtwara
Phone: 0733 068 171
Email: mtwara@heslb.go.tz

ARUSHA
NSSF Mafao House, 
First Floor
P.O. Box 2712, Arusha
Phone: 027 2520128
 0624 100 011
 0739 102 016
Email: arusha@heslb.go.tz

DODOMA

PSSSF Building 
Makole Road,
Uhundini.

P.O. Box 984, 
Dodoma

info@heslb.go.tz

+255 758 067577

+255 739 067577

PSSF Twin Tower
Mission Street, Ground Floor

P.O. Box 76068, Dar es Salaam
Phone: +255 758 067 577

+255 739 067 577 
Email: info@heslb.go.tz 

Call Centre +255 736 66 55 33
WhatsApp +255 739 66 55 33


