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WIZARA YA ELIMU ,SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

SEHEMU YA MAFUNZO YA UALIMU 

 

1. UTANGULIZI 

 Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kupitia sehemu yake ya mafunzo ya Ualimu inasimamia na kutoa mafunzo ya Ualimu kwa vyuo 

35 vya Ualimu vya Seilikali na vyuo vya ualimu visivyo vya Serikali. Aidha kwa upande wa vyuo vya Ualimu vya Serikali, Wizara inatoa 

kozi Za Astashada ya Ualimu elimu Awali na Msingi, Stashahada maalumu ya ualimu sayansi (miaka 3) na Stashahada ya ualimu 

sekondari (miaka 2).  

 

2. SIFA ZA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA ASTASHAHADA NA STASHAHADA 

a. NGAZI YA ASTASHAHADA 

Sifa za jumla za kujiunga na Mafunzo ya Ualimu Tarajali ngazi ya Astashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi ni wahitimu wa 

Kidato cha Nne wenye ufaulu wa Daraja la I-III. Aidha, sifa za kujiunga na Mafunzo ya Ualimu Tarajali ngazi ya Stashahada ya Ualimu 

Elimu ya Sekondari katika masomo ya Sayansi, Biashara na Hisabati (miaka 03) ni wahitimu wa Kidato cha Nne wenye ufaulu wa 

Daraja la I-III kwa kiwango cha  ufaulu wa kiwango cha  “C” katika masomo matatu katika hayo, mawili yawe ni ya tahasusi  za masomo 

ambayo mwombaji anaomba kusomea. 

b. NGAZI YA STASHAHADA 

 Sifa za jumla za kujiunga na Mafunzo ya Ualimu Tarajali ngazi ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Sekondari ni wahitimu wa Kidato cha     

Sita wenye ufaulu wa Daraja la I-III kwa kiwango cha “Principal Pass” mbili (02) za masomo yanayofundishwa katika shule za sekondari 

kidato cha I-IV. 
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3. AINA YA MAFUNZO NA VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO HAYO 

 

A. MAFUNZO YA UALIMU TARAJALI NGAZI YA ASTASHAHADA YA ELIMU YA AWALI NA MSINGI 

Na. 
AINA YA 

MAFUNZO 
VYUO 

MUDA WA 
MAFUNZO 

1 

 
 
 
 
Astashahada ya 
Ualimu Elimu ya 
Msingi 

Bustani TC, Ilonga TC, Kabanga TC, Katoke TC 
Kitangali TC, Kinampanda TC, Mandaka TC 
Mtwara (U) TC, Mhonda TC, Murutunguru TC 
Mpuguso TC, Singachini TC,  
Tandala TC, Tarime TC Vikindu TC, Nachingwea TC, Ndala TC, 
Mamire TC, Shinyanga TC, Marangu TC,Tabora TC, MonduliTC, 
Sumbawanga TC na Dakawa TC  

 
 
 
 

Miaka 2 

2 

 
 
 
Astashahada  ya 
Ualimu Elimu 
Maalum 

Patandi TC,  
Kabanga TC na Mpwapwa TC 

 
 
 
 

Miaka 2 
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3 

 
 
 
Astashahada ya 
Ualimu Elimu ya 
Awali 

Kinampanda TC, Nachingwea TC, Mhonda TC 
Tarime TC, Vikindu TC, Mpuguso TC, Mandaka TC, Singachini TC 
Murutunguru TC, Kabanga TC, Bustani TC 
Ndala TC, Katoke TC, Bunda TC, Sumbawanga TC, Tabora TC 

 
 
 
 

Miaka 2 
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Astashahada ya 
Ualimu Elimu kwa 
Michezo  

 
 
Tarime TC, Mtwara (K) TC, Ilonga TC, Tabora TC  

 
 
 
 

Miaka 2 
 
 
 
 

5 Astashahada ya 
Ualimu Elimu ya 
Msingi (English 
Medium) 

 
Dakawa TC, Marangu TC, Tabora TC 
 
 

 
 
 
 

Miaka 2 
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B. MAFUNZO YA UALIMU TARAJALI NGAZI YA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA SEKONDARI MASOMO YA SAYANSI, 

BIASHARA NA HISABATI 

 
1 

 
Stashahada ya Ualimu 
Sayansi, Biashara na 
Hisabati 

 
Monduli TC, Butimba TC, Kleruu TC, Songea TC, Tukuyu TC, 
Kasulu TC, Mpwapwa TC, Morogoro TC, Korogwe TC, Tabora TC 
Mandaka TC (kwa masomo ya Sayansi na Hisabati)  na Sinyanga 
TC (kwa masomo ya Biashara) 

 
 
 
 
 
Miaka 3 
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C.   MAFUNZO YA UALIMU KAZINI (ASTASHAHADA YA ELIMU MSINGI ELIMU MAALUMU) 

 
 
Na
. 

AINA YA MAFUNZO CHUO MUDA WA MAFUNZO 

1 Astashahada Elimu Maalum (Mafunzo kazini) Msingi 
Patandi TC Miaka 2 

 

D. STASHAHADA YA UALIMU SEKONDARI (MIAKA 2) 

 
 

1 

Stashahada ya Ualimu 
Sayansi na Hisabati  

Monduli TC, Mandaka TC, Butimba TC, Kleruu TC, 
Songea TC, Tukuyu TC, Kasulu TC, Mpwapwa TC, 
Morogoro TC, Korogwe TC, Mamire TC na Tabora 
TC 

 
 
Miaka 2 
 

2 

 
Stashahada ya Sayansi ya 
Jamii , Biashara  na Lugha 

Bunda TC, Mtwara (K) TC, 
Marangu TC, Nachingwea TC, Shinyanga TC, 
Mandaka TC, Mpuguso TC, Dakawa TC,  Butimba 
TC, Tabora TC, 
Morogoro TC, Tarime TC, Shinyanga TC,  
 

 
 
 
Miaka 2 
 

3 

Stashahada ya Ualimu 
Michezo, Muziki, Sanaa za 
Ufundi na Sanaa za Maonesho 

Butimba TC  
 
Miaka 2 
 

Stashahada ya Ualimu 
Michezo,  Butimba TC , Mtwara TC na Mpwapwa TC 

 
Miaka 2 
 

 


