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Makatibu Tawala wa Mikoa |

Makatibu Tawala wa Wilaya

Wakaguzi Wakuu wa Shule wa Kanda %
Wakaguzi wa Shule wa Wilaya

Wakuu wa Shule za Sekondari/Vyuo

Walimu Wakuu wa Shule za Msiﬁgi

TANZANIA BARA.

WARAKA WA ELIMU NA. 6 WA MWAKA 2011
KUPIGA MARUFUKU UTITIRI WA MITIHANI

Mtihani ni njia inayotumiwa kumwezesha mwalimu kujua kiwango cha uelewa wa
wanafunzi kuhusu mada zilizofundishwa kwa kipindi fulani.

Kumezuka mtindo wa baadhi ya walimu kutunga mitihani mbalimbali na kuwapatia
wanafunzi bila kuzingatia madhumuni ya mitihani katika mchakato mzima wa kujifunza.
Walimu hao wanatunga mitihani na kuwapa wanafunzi wafanye kwa kulipia fedha
kitendo hicho ni kinyume na taratibu na maadili ya ufundishaji.



Aidha, mitihani hii hufanyika kila mara kitendo kinachopunguza muda mwingi wa
ufundishaji, mitihani hiyo ni kama: ‘speed test’, Mitihani ya Wiki, Mitihani ya Ujirani
Mwema na Mitihani ya Mwezi. Mitihani yote hii wanafunzi huchanga fedha.

lli kupunguza utitiri wa mitihani, Wizara inashauri mitihani ifuatayo ndio itiliwe mkazo.
e Mitihani ya Nusu Muhula
« Mitihani ya Muhula
* Mitihani ya Mwezi

Aidha, mitihani hii ifanyike bila kuchangisha fedha wanafunzi.

Kwa Waraka huu ninaagiza kuacha mara moja kuwapa wanafunzi mitihani inayotolewa
bila lengo maalumu. Mazoezi ya darasani yatumike kupima uelewa wa mada
zilizofundishwa.

Mwalimu yeyote atakayebainika akichangisha fedha kwa kisingizio cha kugharimia
mitihani atachukuliwa hatua kali za kinidhamu. -

Waraka huu unaanza kutumika mara moja.

Umesainiwa na:
M. M. Wassena
‘KAIMU KAMISHNA WA ELIMU

Nakala:
1. Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu TAMISEMI

2. Wakurugenzi wote, Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi.



