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Makatbu Tawala wa Wwilaya
Wakaguzi Wakuu wa Shule wa Kanda,

Wakuu wa Vyuo vya Ualimu
Wakuu wa Shule za Sekondari,

TANZANIA BARA.
WARAKA WA ELIMU NA. 11
A ZA MALEZI NA USHAURI NASAHA KWA

KUANZISHA HUDUM
WANAFUNZI KATIKA SHULE NA VYUO VYA UALIMU
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WA MWAKA 2002

a malezi na ushauri nasaha katika shule 1@

tu kushindwa kukabiliana na mabadilkc
duniani kwa ujumia. Hali

jamil.

Kukosekana kwa huduma thabiti y

vyuo vyetu, kumewafanya vijana we
ya haraka yanayotokea katika mazingira yao na

imesababisha mmomonyoko wa maadili mema ya

mmm%m w M_N_M_waﬁx_wwm katika shule na Vyuo vya Ualimu ni pamoja M@
kufanya makosa J 0 sheria za shule/vyuo, utoro, kuharibu mall Y
pombe na :mmsm_.wa H_Gm_\ xs__,fmmmzm na matumizi ya madawa Y3 " s
na kuambukizwa max itendo hivyo huhatarisha maisha yao ik P
gonjwa ya zinaa na virusi vya UKIMWI.
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sababu ya UKIMWL.

Wizara kwa kutambua kasoro hi
kudhibiti hali hii katika shyle
shule/chuo kitakuwa na kamati y

Zi imeamua kuchukua hatu

Na vyuo. Kwa hiyo, k
a malezi na

a zinazostahili ili
Uanzia sasa kila
mwalimu wa malezi na ushauri.

Waraka huu unaanza kutiimika tarehe 1 Julai 2002,

Umesainiwa
R.A. Mpama
KAMISHNA WA ELIMU
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NGOZO WA UTEKELEZAJI W ., N
WA HUDUMA ZA MALEZT noa USHAURy e 1SHA),

1. Kila Mkuu wa Shule/chuo anaag?zwa ateue MWalin, o
ataratibu shughuli zote za malezi na ushayri Nasahg kwl;sz. Wnt%
na walimu, Wa"af,,;

2. Mwalimu, miezi apunguziwe vipinfii Vya kufundis
ya kutekeleza shughuli za malezi na ushauri.

ha ih apate
kuwezesha kutekeleza waijibu wake.,

3. Uchaguzi wa Mwalimu Miezi.

Mwalimu Mlezi atachaguliwa na wanafunzi/wanachyg
wakishirikiana na wajumbe wa Kamati ya Shule/Bodii y

shule/vyuo vyenye wanafunzi mchanganyiko
kiume wachaguliwe ilj

+ Walimy W
@ Shule. g

walezi wawili wg kike
kukidhi mabhitaji ya jinsi zote.

4. Sifa za Mwalimuy Mlezi

Mwalimu Miezi awe na

sifa zifuatazo: msikilizaji na mvumilivu, me
upendo na huruma,

: s sif &
bidii ya kazi, mwaminifu na mtunz .

\ _ zuri,
+ Mwenye mahusiano na ushmkuangd a“r‘l nafjﬁ
Karibu na wanafunzi/wanachuo, mwenye busara, awe h

Kuyakabili matatizg ¥a mwanafunzi/wanachuo/ walimu.

3. Kazi za Mwalimy Mlezi; na m |
* Kuzungumza na Wanafunzi kuhusu ukuaji wao vuke:
Wanayopata katjka miili yao kabla na baada ya kupe
* Kufan

h fﬁ :
: s u‘adlha ya
¥a mkutano pa wanafunzi/wanachuo il U. nd ¥

ale’
kuhusu matatjzg Wanayokabiliana nayo kielimu, k'aafgil" o
na kuwasaidia

t
a Kupata mbiny za kukabiliana na ma
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Kuwalinda na kuwatetea wanafunzi, wanachuo ili watendewe
haki.
uu/Mkuu wa Shule/Chuo, Walimu

Kushauriana na Mwalimu Mk
kuhusu matatizo Yya

wa nidhamu na walimu  wote
wanafunzi/wanachuo.
hana ili kuwasaidia kupata mbinu za

Kuzungumza na wasic
kukwepa kundi au marafiki wabaya.

Kutoa ushauri nasaha kwa wanafunzi wote.

swa kuunda Kamati ya Malezi na
Kamati hii itakuwa ni

Shule na itakuwa na

wakuu wa Shule/Vyuo wanaagi
Ushauri Nasaha na Elimu dhidi ya UKIMWI.

Kamati ndogo ya Kamati ya Shule au Bodi va
wajumbe wafuatao:

(i) Mwalimu Mlezi — katibu
(i) Mwalimuwa taaluma — Mjumbe
(iii) Wawakilishi wawili wa walimu/wakufunzi

(v) Wajumbe kutoka mashirika ya dini — 2
(v) Wananchi wanaokubalika  kimalezi kutoka maeneo
yanayozunguka shule/chuo {(mwanamke 1, mwanaume 1) — 2.

(vi) Wawakilishi wawili wa wanafunzi.
(vii) Wajumbe watamchagua mwenyekiti kwenye kikao cha kwanza
cha kamati hiyo.

Shughuli za Kamati ya Malezi na Ushauri na Elimu Dhidi ya UKIMWI

zitakuwa kama ifuatavyo:.

Kuhimiza na kufuatilia shughuli za malezi na ushauri nasaha

pamoja na ufundishaji wa elimu ya kujikinga na UKIMWI.

e Kuelimisha na kuhusisha jamii katika malezi na ushauri nasaha
na elimu ya kujikinga na UKIMWL.

s  Kumshauri Mkuu wa Shule/Chuo juu ya hali ya utoaji h
malezi na ushauri nasaha katika shule/chuo.

+ Mkaguzi wa Kanda ataratibu shughuli zote za Malezi katika

shule/vyuo katika Kanda yake,

uduma za
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