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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU TABORA 

 

Anuani ya simu: “T.T.C.” 

TABORA 

Simu Na: 

0262604939/0752416009 

Fax: 0262604939           

Email: taboratc@moe.go.tz.                 

Unapojibu tafadhali taja:                                                                                                                                                                                      
 

          Chuo cha Ualimu Tabora, 

          S.L.P. 320, 

          TABORA 

          TANZANIA 

   

Kumb.Na.TBR/CCU/JI/VOL II/45                                        02.06.2026 
 
…………………………………………………….……………………………………………… 
 
YAH:  KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA MAALUMU YA UALIMU ELIMU 

YA MSINGI MASOMO YA SAYANSI/STASHAHADA YA UALIMU ELIMU MSINGI 

MASOMO YA SAYANSI NA HISABATI KATIKA CHUO CHA UALIMU TABORA 

MWAKA 2026/2027 

 
1.0: UTANGULIZI 

Ninapenda kukuarifu kuwa umechaguliwa na Wizara ya Elimu, Sayansi na 

Teknolojia kujiunga na Mafunzo ya Stashahada Maalumu ya Ualimu wa shule 

ya Msingi masomo ya Sayansi/Stashahada ya ualimu elimu msingi masomo 

ya sayansi na hisabati katika Chuo cha Ualimu Tabora.  Chuo kinakupongeza 

Kwa nafasi hii.  Tunategemea kuwa utatumia nafasi hii vizuri katika masomo 

yako. Hivyo, unatakiwa uwe na juhudi na moyo wa kujifunza darasani na nje ya 

darasa ili uweze kufaulu vizuri mafunzo yako. 

 

Kozi zinazotolewa katika chuo cha Ualimu Tabora ni kama ifuatavyo: - 

i) Stashahada Maalum ya Elimu ya Ualimu wa shule ya Msingi masomo ya 

Sayansi na Hisabati michepuo ya (PME, PCE, PBE, CBE, CME, na 

CSME), kozi hii  ni kwa wanafunzi waliomaliza kidato cha nne tu na 

wakafaulu masomo ya Sayansi na Hisabati. 

ii) Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi masomo ya Sayansi na Hisabati, 

kozi hii ni kwa wanafunzi waliomaliza kidato cha sita au waliomaliza 

mafunzo ya Ualimu ngazi ya Cheti (Grade A) 

iii) Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa njia ya Masafa, kozi hii ni kwa 

wanafunzi waliomaliza mafunzo ya Ualimu ngazi ya Cheti (Grade A) au 

walimu waliopo kazini wenye Astashahada ya ualimu. 
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2.0: MAHALI CHUO KILIPO 

Chuo kipo Tabora mjini umbali wa kilometa moja (1) Magharibi mwa stesheni ya 

reli na kilometa moja na nusu (1½) Mashariki mwa kituo kikuu cha mabasi. 

 

3.0: TAREHE YA KURIPOTI 

Unatakiwa kuripoti Chuoni tarehe 17/08/2026. Mwisho wa kuripoti kwa 

mwanachuo ni tarehe 31/08/2026. Kwa wanachuo wa masafa watapaswa 

kusajiliwa rasmi na kuanza masomo yao kwa tarehe ya kuripoti iliyoainishwa 

hapo juu. 

 

TAHADHARI: Mwanachuo akichelewa kuripoti/Kusajiliwa wiki mbili (SIKU 14) baada ya 

tarehe ya kuripoti chuo kupita hatapokelewa tena. 

 

 

4.0: MUDA WA MAFUNZO 

i) Muda wa mafunzo kwa kozi ya Stashahada Maalum ya Ualimu Elimu 

Msingi katika Masomo ya Sayansi na Hisabati ni miaka mitatu. Mwaka 

wa kwanza na wa pili mwanachuo atasoma masomo ya kidato cha tano 

na sita (A-Level) kisha atafanya mtihani wa taifa wa kidato cha sita 

(ACSEE). Mwaka wa tatu mwanachuo atajifunza masomo ya Ualimu na 

kufanya mtihani wa taifa wa ualimu. Hivyo, kama mwanachuo alishafanya 

mtihani wa kidato cha sita kabla hatakiwi kusoma kozi hii.  

ii) Stashahada ya Ualimu Elimu Msingi ni miaka miwili. Kozi hii ni wale 

waliomaliza kidato cha sita au mafunzo ya ualimu ngazi ya cheti 

(Astashahada ya ualimu elimu awali au msingi). 

iii) Muda wa mafunzo ya ualimu kwa njia ya masafa ni miaka mitatu(3) hadi 

mine(4) 
 

5.0: USAJILI 

 Mwanachuo akifika chuoni, lazima aripoti kwa Mkuu wa idara ya udahili, 

mitihani na vyeti, ili apewe utaratibu wa namna ya kukamilisha usajili 

wake. 
 

6.0: VYETI HALISI 

 Fika na CHETI HALISI (Original Certificate) cha kumaliza Kidato cha 

nne na Cheti cha Kuzaliwa. Ikiwa cheti cha mwaka husika hakijatoka 

utatakiwa kuja na result slip ya mwaka husika. 

 Pia, Uje na  ‘Leaving  Certificate’  yako  ya  shule  uliyomalizia  kidato  

cha  Nne isipokuwa kama ulikua mtahiniwa wa kujitegemea (private 

candidate). Kwa wanachuo wa masafa mwanachuo awasilishe cheti 

alichomalizia chuo cha Ualimu. 
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 USIPOKUJA NA VYETI TAJWA HAPO JUU, HUTAPOKELEWA 

CHUONI. Tafadhali zingatia sana maelekezo hayo. 
 

7.0: BIMA YA AFYA NA T-SHIRT  

 Kila mwanachuo anatakiwa kuja na kadi yake ya bima ya afya na kama 

hana atatakiwa kulipia fedha taslimu (cash) Tsh. 50,400/= kwa IT wa chuo 

kwa ajili ya kupata kadi ya bima ya afya, kwa kanuni na taratibu za chuo, 

Bima ya afya ni lazima kwa kila mwanachuo. 

 Kila mwanachuo anatakiwa kupima afya yake katika hospitali za serikali 

zinazotambulika na kupigwa muhuri. Kwa mwanachuo mwenye 

changamoto kubwa ya afya tunashauri mara afikapo chuoni awe wazi kwa 

walezi na kuwa na uthibitisho wa daktari juu ya tatizo alilonalo sambamba 

na kuhakikisha dawa zake muhimu anazotumia zinafahamika kwa mlezi 

wa wanachuo na muuguzi wa chuo.  

 Kila mwanachuo atatakiwa kulipia fedha taslimu (cash) Tsh. 20,000/= kwa 

ajili ya kupata T-shirt ya chuo na yenye nembo ya chuo. T-shirt hizo 

zinapatikana katika duka la chuo. 

N: B: Kwa wanachuo wa bweni hakikisha siku ya kuripoti chuoni unakuja na 

fedha taslimu zilizoainishwa hapo juu (bima ya afya, T-shirt) ambazo jumla yake 

ni Tsh. 70,400/=. Mwanachuo hatasajiliwa kama hana fedha hiyo. 

 

 

8.0: ADA YA CHUO  

 Fedha ya Ada ya Chuo ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka. Ada hii inaweza kulipwa 

kwa awamu mbili yaani Tshs.225,000/= kwa kila muhula au unaweza kulipa kiasi 

chote Tshs. 450,000/= kwa mwaka.  

 Ada ya Chuo ilipwe kwa kutumia “control number” ambayo utapewa na 

Muhasibu wa Chuo au mkuu wa idara ya udahili, mitihani na vyeti mara ufikapo 

chuoni au kupiga simu kwa muhasibu au msajili ili utumiwe control number 

kupitia namba za simu zifuatazo:- 

Mhasibu: 0755 679 493 

Msajili: 0753 087 126  
 

 

 

9.0: MICHANGO YA CHUO 

Michango ya Chuo ni Tsh 150,000/= ambayo italipwa kupitia akaunti ya NMB yenye 

akaunti Namba 51001100030 na Jina la akaunti ni “The Principal Tabora TC”. 

Utatakiwa kuwasilisha (stakabadhi) risiti ya malipo wakati wa kuripoti chuoni na ni 

LAZIMA JINA LA MWANACHUO LIANDIKWE WAKATI WA MALIPO ILI LISOMEKE 

KWENYE BANK STATEMENT, tahasusi (combination) na mwaka wa masomo. 

Mchanganuo wa michango ya chuo ni kama ifuatavyo:- 
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S/N MCHANGO KIASI MAONI 

1 Serikali ya wanachuo 5,000/= Mwaka 

2 Huduma ya kwanza 10,000/= Mwaka 

3 Utunzaji wa Mazingira 20,000/= Mwaka 

4 Godoro 10,000/= Mwaka 

5 Usajili na Kitambulisho 20,000/= Miaka 3/miaka 2 

6 Michezo  30,000/= Mwaka 

7 Ulinzi  30,000/= Mwaka 

8 Ukarabati  25,000/= Mwaka 

 JUMLA 150,000/=  

 

9.2 MICHANGO KWA WANACHUO WANAOJIFUNZA KWA NJIA YA MASAFA 

S/N MCHANGO KIASI MAONI 

1.  Usajili 20,000 Kwa Miaka 3-4 

2.  Huduma ya kwanza 10,000 Italipwa kila mwaka 

3.  Serikali ya wanachuo 5,000 Italipwa kila mwaka 

4.  Uendeshaji wa mafunzo 40,000 Italipwa kila mwaka 

5.  Ukarabati  25,000 Italipwa kila mwaka 

6.  Michezo  30,000 Italipwa kila mwaka 

7.  Vifaa vya usafi 20,000 Italipwa kila mwaka 

 JUMLA 150,000  

 

 

N.B: Ni lazima kwa kila mwanachuo kuja na rimu mbili (02) za karatasi nyeupe na 

aziwasilishe Ofisi ya masuala ya wanachuo. Rimu mbili hutumika kwa muhula mmoja 

tu, pia, anaweza kuwasilisha rimu nne (04) kwa mwaka. 

 

10.0:  VIFAA ANAVYOTAKIWA KUJA NAVYO MWANACHUO 
 

10.1: Vifaa vya Malazi na usafi wa mwili 

 Blanketi 1. 

 Shuka jozi 2 za rangi ya bluu na mto wenye foronya ya bluu. 

 Kandambili  

 Ndoo moja ya lita kumi 

 Sabuni 

 Mswaki na dawa ya meno 

 Mafuta ya kupaka mwili 
 

 

10.2: Vifaa vya Michezo 

             WASICHANA  

 Jezi moja ya taifa stars ya bluu 
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 Sketi nyeusi fupi ya kuvaa juu ya suruali 

 Track suit ya bluu ya rangi ya bendera Taifa 

 Raba nyeupe na soksi zenye ufito kwa juu 

 

WAVULANA 

 Jezi moja ya taifa stars ya bluu 

 Track suit ya bluu ya rangi ya bendera ya Taifa 

 Raba nyeupe na soksi zenye ufito kwa juu 
 

10.3: Vifaa vya Chakula 

 Sahani 

 Bakuli 

 Kikombe 

 Kijiko 
 

10.4: Vifaa vya Usafi 

 Ufagio mmoja (soft-broom) 

 Ufagio mmoja wa chelewa 

 Fyekeo moja 

 Jembe moja 

 Squizer moja 

 Reki moja na  

 

N.B: Hutapokelewa na kusajiliwa kama hujanunua vifaa hivyo vya usafi. 
 

10.5: Vifaa vya Masomo 

 Daftari 6 (Counterbook quire four) 

 Non-programmable Calculator (Kwa masomo ya Sayansi) yenye function 

551-991, mathematical set, penseli, kalamu za bluu au nyeusi 

 Vifaa vya Tehama kama vile flash, laptop na smart phone vinaruhusiwa na 

atahusika kwa ulinzi wa vitu vyake yeye mwenyewe. 

 Koti refu na jeupe la maabara kwa wanafunzi wanaosoma masomo ya 

sayansi  

 
 

10.6:     Vitabu 

Kila mwanachuo anayesoma masomo ya sayansi anatakiwa kuja na angalau 

nakala moja ya vitabu vifuatavyo kwa kila somo katika masomo aliyochaguliwa 

kwa ajili ya kujisomea. 
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PHYSICS 

1. Mehta V.K & Mehta R.(2008) Principals of Physics Class Xi; S. Chand & 

Company PVT. Ltd New Delhi India 

2. Mehta V.K & Mehta R.(2008) Principals of Physics Class Xii; S. Chand & 

Company PVT. Ltd New Delhi India 

3. Nelkon M. & Parker R (2004) Advanced Level Physics 7th Ed; Heinemann 

Educational Books. London 

4. TIE (2020) Advanced Level Physics Form five; Tanzania Institute of Education, 

Dar es Salaam 

5. TIE (2020) Advanced Level Physics Form Six; Tanzania Institute of Education, 

Dar es Salaam 

 

CHEMISTRY 

1. Jain S.K (2008) Conceptual Chemistry Class Xi; S. Chan & Company PVT Ltd 

New Delh India 

2. Jain S.K (2008) Conceptual Chemistry Class Xii; S. Chan & Company PVT Ltd 

New Delh India 

3. TIE (2020) Advanced Level General Chemistry Form five & Six; Tanzania 

Institute of Education, Dar es Salaam 

4. TIE (2020) Advanced Level Physical Chemistry Form Five & Six; Tanzania 

Institute of Education, Dar es Salaam 

5. TIE (2020) Advanced Level Organic Chemistry Form five & Six; Tanzania 

Institute of Education, Dar es Salaam 

6. TIE (2020) Advanced Level Inorganic Chemistry Form Five & Six; Tanzania 

Institute of Education, Dar es Salaam 
 

BIOLOGY 

1. Tylor D.J etal (1997) Biological Science 3rd Ed; Amazon Publishers, New York 

2. TIE (2020) Advanced Level Biology Form five; Tanzania Institute of Education, 

Dar es Salaam 

3. TIE (2020) Advanced Level Biology Form Six; Tanzania Institute of Education, 

Dar es Salaam 

4. Toole G. & Toole S. (2014) New Understanding Biology 4th Ed: Oxiford University 

Press. London United kingdom 
 

ADVANCED MATHEMATICS 

1. Backhouse J.K & Houldsworth S.P.T (1985). Pure mathematics 1 3rd Ed; 

Longman Publishers. London 

2. Backhouse J.K & Houldsworth S.P.T (1985). Pure mathematics 2 3rd Ed; 

Longman Publishers. London 

3. Sadler A.J (1967) Understnding Pure Mathematics; Oxford University Press, 

London United Kingdom. 
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NB: Mwanachuo ahakikishe anakuja na vitabu vya kiada vya kidato cha 

tano na sita vya mtaala ulioboreshwa 2014 toleo la 2023 kulingana na 

masomo anayosoma. 

 

Mwanachuo wa masafa anapaswa kuwa na vitabu vitakavyomsaidia 

kujifunza kozi husika atakayodahiliwa. Unaweza kutembelea tovuti ya 

Taasisi ya Elimu Tanzania kwa kujisajili katika maktaba mtandao. 

11.0 SARE YA CHUO: - 

A.  WASICHANA:  

 Sketi 2 dark blue zenye rinda moja tu, shati 2 zenye mikono mirefu, shati 

moja liwe rangi ya light blue na shati jingine rangi nyeupe, na tai 2 ndefu 

za rangi ya dark blue, Viatu vyeusi vya kutumbukiza visivyo na urembo 

wowote vyenye visigino vifupi jozi 2 na soksi nyeupe ndefu za kufika juu 

karibu na goti jozi 2. 

 Koti lenye rangi ya dark blue inayofanana na sketi.  
 

MUHIMU: Sketi iwe ndefu hadi usawa wa kifundo cha mguu. Wanachuo 

wa dini ya kiislam waje na hijab (juba) mbili nyeupe zisizofunika viganja 

vya mikono pamoja na baibui jeusi kwa ajili ya kwenda kufanya ibada ya 

ijumaa. 

B. WAVULANA:  

 Suruali 2 dark blue zisiwe na marinda, mzunguko wa chini (turnup) na 

wala zisiwe za kubana (model). Pia, unatakiwa uwe na mkanda mweusi, 

shati 2 zenye mikono mirefu, shati moja liwe rangi ya light blue na shati 

jingine rangi nyeupe na tai 2 ndefu rangi dark blue, viatu vyeusi vya 

kamba jozi 2 na soksi nyeusi jozi 2 pamoja na koti lenye rangi ya dark 

Blue inayofanana na suruali na lenye mipasuo miwili nyuma. 

 NB: Sare zote zinatakiwa kuwa na mshono ulioainishwa hapo chini katika 

picha namba 1 kwa wasichana na namba 2 kwa wavulana. Ikiwa kuna 

mkanganyiko wa kutambua rangi halisi inashauriwa mwanachuo kushona 

sare mara afikapo chuoni baada ya kuona rangi halisi inayotakiwa. 

 Wanachuo waislamu wanatakiwa wawe na kanzu na kofia nyeupe kwa 

ajili ya kwenda Ibada ya Ijumaa. 
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PICHA Na. 1                                        PICHA Na. 2 

  

 

 

12.0 USAFIRI 

Unatakiwa ujigharamie mwenyewe kwa nauli ya kuja chuoni na kurudi nyumbani 

wakati wa likizo. 
 

13.0 CHAKULA 

Chuo kinatoa chakula kulingana na maelekezo ya serikali. Chuo hakiruhusu    

wanachuo kujipikia mabwenini au mahali popote katika eneo la chuo.  Hivyo 

mwanachuo haruhusiwi kuja na vifaa vya aina yoyote kwa ajili ya kupikia. Chuo 

hakina chakula maalum (special diet) kwa wanachuo wenye matatizo ya afya.  

 

NB: Mwanachuo haruhusiwi kuwa na vifaa vya umeme kama pasi, jagi la 

kuchemshia maji wala kifaa chochote cha kuchemshia ama kupikia, jiko la 

aina yoyote, kifaa cha umeme cha kukaushia nywele, mshumaa, redio, na 

silaha ya aina yoyote. Ikiwa mwanachuo atakutwa na vifaa hivi atasitishiwa 

mafunzo. 
 

14.0 MAWASILIANO: 

Mawasiliano yoyote yanayomhusu mwanachuo kutoka kwa ndugu zake au 

nyumbani LAZIMA yapitie kwenye uongozi wa Chuo, kwa Namba zifuatazo: 

Mkuu wa Chuo: 0752416009 

M/Mkuu wa Chuo: 0767908900 

Mwadili: 0754918468 

 

15.0 NIDHAMU 

Kwa wakati wowote mwanachuo awapo chuoni, anatakiwa kufanya mambo 

sahihi kwa wakati sahihi, mahali sahihi, na njia iliyo sahihi kwa mujibu wa 
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maelekezo ya KANUNI/NGUZO za chuo ambazo atazipata mara atakapofika 

Chuoni. 
 

16.0 MWISHO 

Kila siku unategemewa kuwa mfano mzuri wa kuigwa kwa kutekeleza “MOTTO” 

wa Chuo ambao ni “TAA BORA – ANGAZA DAIMA”. 

 

 

KARIBU CHUO CHA UALIMU TABORA 

 

 
 

 

 

 

Nakala:  

Mkurugenzi Msaidizi Mafunzo ya Ualimu, 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, 

S.L.P. 10, 

40479 DODOMA. 
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY 

TABORA TEACHERS’ COLLEGE 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 

DATE………………………………………………………………. 

Mr/Mrs/Miss……………………………………………………… (NAME IN FULL) 

 

Please examine the above named as to HIS/HER physical and mental fitness for a full time 

Teacher Training Course. The Examination should include the following categories. 

1 Eye sight 

2 Hearing 

3 Limbs 

4 Speech 

5 Veneral deseases 

6 Leprosy 

7 Epilepsisy 

8 Neorosis 

9 Other serious deseases 

10 Pregnancy 

 

 

MEDICAL CRTIFICATE 

 

(To be compeleted by Government medical officer) 

 

I have examined the above named and consider that HE/SHE is physically FIT/UNFIT and 

mentally FIT/UNFIT to full time Teacher Training Course. 

 

1 Eye sight……………………………………………………………………… 

2 Hearing……………………………………………………………………….. 

3 Limbs………………………………………………………………………… 

4 Speech………………………………………………………………………… 

5 Veneral deseases……………………………………………………………… 

6 Leprosy……………………………………………………………………….. 

7 Epilepsisy…………………………………………………………………….. 

8 Neorosis………………………………………………………………………. 

9 Other serious deseases………………………………………………………… 

10       Pregnancy ……………………………………………………………………. 

 

Approved by : 

 

Name………………………………Signature…………………. Date……………………. 


