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MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA MSINGI
MCHEPUO WA SAYANSI YA JAMII (KWA KUTUMIA LUGHA YA KISWAHILI) MWAKA WA
MASOMO 2026/2027.

Kwa niaba ya Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia ninapenda kukupongeza kwa kuchaguliwa
kwako kujiunga na mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa Sayansi ya
Jamii (Kwa kutumia Lugha ya Kiswahili) katika Chuo cha Ualimu Murutunguru kwa mwaka wa

masomo 2026/2027. Chuo kinachukua wanachuo wa
a) Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa muda wa miaka miwili (02).

b) Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa muda miaka mitatu (03) kwa njia ya masafa

(Walimu Kazini).
Yafuatayo ni maelekezo muhimu, yasome kwa makini na kuyazingatia.

1. MAHALI CHUO KILIPO

Chuo cha Ualimu Murutunguru kipo katika Wilaya ya Ukerewe Mkoa wa Mwanza. Kipo umbali wa
kilometa 13 kutoka mji wa Nansio ambako ndiko makao makuu ya wilaya ya Ukerewe. Unaweza

kuingia chuoni kwa njia zifuatazo: -

I.  Kwa magari (basi) kutoka Bunda hadi Nansio.
ii.  Kwa meli kutoka Mwanza hadi Nansio. Usafiri upo kila siku kwa njia zote mbili.



2. KUFUNGUA CHUO
Unatakiwa ufike chuoni kuanzia tarehe 17/08/2026 hadi 30/08/2026 bila kukosa.Baada ya hapo
hautapokelewa kabisa utakuwa umepoteza nafasi yako na fursa ya mafunzo.

3. VIFAA VINAVYOHITAJIKA

A: SARE KWA WANACHUO WA KAWAIDA.

Wavulana: Njoo na: -

e Shati mbili (02) Bluu Bahari (light blue) mikono mirefu (tetron).

e Suruali mbili (2), moja nyeusi na bluu nyeusi moja (dark blue) zenye marinda mawili, zisiwe
za kubana (upana chini usipungue inchi 14) na mkunjo chini (turn up).

e Koti mbili (2) moja nyeusi na bluu nyeusi (dark blue) moja za kushonwa lenye kitambaa
sawa na suruali (lisiwe la mtumba) na liwe na mipasuo miwili.

e Jozi mbili (2) za viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza na kufunika kisigino na vyenye soli
fupi.

e Tai mbili (2) nyeusi moja na blue nyeusi (dark blue) moja ndefu yenye kitambaa sawa na
suruali na koti.

e Soksi nyeusi jozi mbili (2).
NB: Kitambaa kiwe ‘GRADE ONE’

Wasichana: Njoo na: -

e Shati mbili (2); light Blue (tetron) mikono mirefu.

e Sketi mbili (2) nyeusi moja (01) na bluu nyeusi (dark bue) moja (01) za heshima ziwe rinda
boksi zenye. urefu usipungue sm 30 kutoka kwenye goti

e Jozi mbili (2) za viatu vyeusi vya kutumbukiza kisigino vyenye soli fupi. (Simple shoes
haziruhusiwi)

¢ Koti mbili (02) jeusi moja na buu nyeusi moja ya kushonwa lenye kitambaa sawa na sketi.

e Tai mbili (2) nyeusi moja (01) na blue nyeusi (dark blue) moja kitambaa sawa na sketi na
koti.

e Soksi nyeupe jozi mbili (02) ndefu.
e Juba mbili (2) light blue kwa waislamu tu.
NB: Kitambaa kiwe ‘GRADE ONE’

B: VIFAA VYA MICHEZO.

Wavulana: Njoo na: -



e Jezijozi moja (1) ya michezoTaifa Stars bluu (T-shirt na bukta yake).

e Soksi za stocking za bluu zenye fito nyeupe.

e Raba za michezo rangi yoyote.

e Jozi moja (1) ya truck suit rangi ya bluu

e Vifaa vingine vya michezo utakavyoona vinafaa.

e T-shirt ya kijivu (Form Six) yenye nembo ya chuo itapatikana chuoni baada ya makubaliano ya

gharama zake.
Wasichana: Njoo na: -

e Jezijozi moja (1) ya michezo ya Taifa Stars bluu (T-shirt na bukta yake).

e Sketi moja (1) fupi rangi yoyote.

e Raba za michezo rangi yoyote.

e Jozi moja (1) ya truck suit rangi ya bluu.

¢ Vifaa vingine vya michezo utakavyoona vinafaa.

e T-shirt ya kijivu (Form Six) yenye nembo ya chuo itapatikana chuoni baada ya makubaliano

ya gharama zake.

C: VIEAA VYA MALAZI

Chuo kitakupatia kitanda. Hivyo, njoo na: -

e Godoro lako futi mbili na nusu (2%2) kwa sita (6). Kwa wanachuo watakaowahi yapo
machache ya kukodi.

e Blanketi moja (1).

e Shuka mbili (2) light blue zisizo na maua ya kutarizi na foronya zake.

e Mto mmoja (1).

e Chandaru (1)

D: VIFAA VYA CHAKULA

Njoo na: -

e Bakuli moja (1), sahani moja (1), kikombe kimoja (1) na kijiko kimoja (1)
NB: Vyombo hivi visiwe vya plastiki!



E: VIEFAA VINGINEVYO

Njoo na ndoo moja (1) kwa ajili ya maji ya matumizi yako binafsi na galoni ya lita tano(5) kwa ajili ya

kutunzia maji ya kunywa.
- Jembe lenye mpini wake.

F: VIEFAA VYA MASOMO

Fika na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya masomo: -

e Madaftari makubwa ya kutosha masomo yote (Counter Book Quire 3). Yasipungue
kumi.

e Kalamu za wino (bluu/ nyeusi tu).

e Kalamu za risasi.

G: MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI

lli uweze kusajiliwa na kuwa mwanachuo halali sharti uje na: -

e Vyeti vyako halisi vya taaluma (original academic certificates), result slip au hati ya matokeo
(statement of results) ya kuhitimu elimu ya sekondari kidato cha sita. (Kwa waliohitimu ngazi
hiyo)

e Cheti cha Ualimu Daraja A au Statement of results na/au result slip (Kwa waliohitimu
mafunzo ya ualimu ngazi ya Astashahada)

e Cheti au vyeti vyako halisi vya kumaliza elimu ya sekondari/ualimu. {Leaving certificate(s)}
kwa ngazi zote za elimu ulizopitia.

e Cheti cha Kuzaliwa (Birth Certificate).

e Hati ya daktari kwa ajili ya uthibitisho wa afya yako.

e Kadi ya bima ya afya.

e Jarada bapa (flat file) moja (1) la kutunzia kumbukumbu zako.

e Risiti halisi za malipo za benki (Original bank pay -in-slip) na nakala moja kwa kila
satakabadhi ya michango na ada. Ada utalipa baada ya kupatiwa namba ya kumbukumbu ya
malipo (control number) na chuo kupitia ofisi ya uhasibu. USIJE NA FEDHA TASLIMU!

e Kitambulisho cha taifa kinachotolewa na Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA) au namba
ya kitambulisho cha utaifa (National Identification Number-NIN).

e Ream moja (1) A4 Double A ya karatasi nyeupe kwa ajili ya shughuli za kitaaluma.



MUHIMU: Endapo utawasili chuoni bila kuwa na vyeti vyako halisi vya taaluma (original academic
certificates), Result slip au hati ya matokeo (statement of results) ya kuhitimu elimu ya sekondari
HAUTAPOKELEWA wala HAUTASAJILIWA.

H: (I) ADA NA MICHANGO KWA WANACHUO WA KAWAIDA.

AINA YA KIWANGO NAMBAYA AKAUNTI | JINA LA AKAUNTI
MALIPO IMAELEZO
450,000/= kwa mwaka Piga simu kwa nanmba
ADA hizi  kupata control
number.
0620734629/
0689025101/
0754896628
1. Usajili na kitambulisho | Lipa michango ya chuo
MICHANGO 20,000/= mwaka wa kwanza tu. | katika akaunti namba
Ulinzi 30,000/= kwa mwaka ifuatayo: -

Ukarabati 25,000/= kwa mwaka | 31401100001 NMB.

Usafi na mazingira 20,000/=

kwa mwaka.
Michezo 30,000/= kwa mwaka. PRINCIPAL
Huduma ya kwanza 10,000/= MURUTUNGURU
kwa mwaka. TTC

7. Serikali ya wanachuo
Murutunguru (SEWAMU)

5000/= kwa mwaka.
8. Kukodisha godoro 10,000/=

kwa mwaka.

150,000/= Kwa mwaka




H. (II) ADA NA MICHANGO KWA STASHAHADA YA NJIA YA MASAFA.

a) Ada ni Tsh 450,000/= kwa mwaka inalipwa kwa kupewa control namba na mhasibu kama
maelekezo yalivyo hapo juu.

b) Mchango wa Usajili 20,000/= kwa mwaka.

¢) Mchango wa ufuatiliaji na uendeshaji wa mafunzo 40,000/= kwa mwaka.
d) Mchango wa fedha ya taaluma Tsh 60,000/= kwa mwaka.

e) Mchango wa ukarabati endelevu Tsh 25,000/= kwa mwaka.

f) Mchango wa serikali ya wanachuo Tsh 5000/= kwa mwaka.

Jumla ya michango yote ni Tsh 150,000/=

NB. Lipa michango ya chuo katika akaunti namba ifuatayo: - 31401100001NMB. Jina la  Akaunti
PRINCIPAL MURUTUNGURU TTC.
I: SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO

Pamoja na kukidhi vigezo vya kusajiliwa na kuwa mwanachuo halali, mwanachuo atatakiwa kusoma
sheria, kanuni na taratibu za chuo mara tu afikapo chuoni na hatimaye atajaza fomu ya kukubali na
kutii sheria, kanuni na taratibu hizo.

NYONGEZA:

Chuo hakipokei fedha taslimu wala hundi (CHEQUE) michango yote inalipwa kwenye akaunti
husika. Unapaswa kukamilisha malipo ya ada na michango ndipo usajiliwe.

Kwa wale ambao vyeti vyao bado havijatolewa na Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) njoo na
karatasi ya matokeo (result slip au statement of results) iliyotolewa na Baraza la Mitihani la
Tanzania. Aidha, unatakiwa kukata au kuja na bima yako ya afya. Ni muhimu sana.

Kama una tatizo la kiafya (ugonjwa) kuwa wazi kuhusu ugonjwa huo, njoo na uthibitisho wa daktari
kuhusu tatizo/ugonjwa ili chuo kione namna ya kukuhudumia kulingana na tatizo/ugonjwa huo.
KAMWE USIFICHE UGONJWA. Kwa mawasiliano zaidi piga:

» 0745 954 401 / 0622 144 401 Msajili wa wanachuo

» 0759 358 832/0621134057 Mratibu wa Masuala ya Wanachuo

» 0713 356 947/ 0755 432 991 Mratibu wa Masuala ya Taaluma
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KIAMBATISHO A: FOMU YA KUPIMA AFYA (ljjazwe na daktari na kugongwa muhuri)
THE GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:
TO: The Medical Officer

From: Murutunguru Teachers’ College

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full-time teacher course.

A: 1. (a) Eye- sight (b) Hearing
(c) Speech (d) Venereal Diseases
(e) Leprosy (f) Limbs
(9) Epilepsy

2. Neuroses
3. Other serious Diseases
B. Blood Group

Signature.........ccccceeveeiiiiiineeenn, Official Stamp

PART B: MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by Government Medical Officer)
I have examined the above-named student that he/she is physically fit/ unfit and mentally *fit/unfit for a full time
Teacher Education course
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