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1. UTANGULIZI.
Uongozi na Jumuiya yote ya Chuo cha Ualimu Mandaka wanakupongeza kwa kuchaguliwa
kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi. Hongera sana! Ni tunu
kupata nafasi ya kuchaguliwa kusomea Taaluma ya ualimu ambayo ni taaluma mama ya
taaluma nyingine zote. ltumie vema nafasi hiyo ili katika kipindi chako cha mafunzo uweze
kujijengea maatrifa, stadi na mwelekeo wa kutosha kukidhi mahitaji ya Mwalimu bora katika
viwango vya sasa ha baadaye katika ngazi ya Kitaifa na Kimataifa.

Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi yameandaliwa kwa lengo la
kuwajengea umahiri wa kitaaluma na kitaalamu walimu watakaofundisha katika shule za
msingi ili kumudu ufundishaji, malezi ya wanafunzi, utafiti wa Kielimu na uendeshaji wa
shule kwa ufanisi.

Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu Msingi ni ya miaka miwili (2) na Masafa miaka
mitatu au minne. Unatakiwa kuripoti chuoni kuanzia tarehe 17/08/2026 na mwisho wa
usajili ni tarehe 30/08/2026. Unatakiwa kufika chuoni ndani ya tarehe hizo zilizotajwa bila
kukosa.

Aidha, napenda kukufahamisha kuwa unaweza kupata mkopo wa Elimu katika Stashahada
ya Ualimu kwa masomo ya Sayansi na Hisabati (kwa wasio wa masafa). Hii ni fursa ya
kipekee kabisa kwa wanachuo wa masomo hayo, unaweza kutembelea bodi ya mkopo
kupitia tovuti https://olas.heslb.go.tz.

MAHALI CHUO KILIPO NA USAFIRI WA KUKUFIKISHA CHUONI.
(a) Mahali Chuo kilipo

ya Kilema Kusini karibu na mji wa Himo.

(b) Jinsi ya kufika Chuoni
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» Ukiwa unatokea Moshi mijini elekea kituo kikuu cha mabasi, panda mabasi
(hiace) yanayoenda Himo/Holili/Mwika/Marangu/Kilema na uteremke kituo cha
Himo Mjini.

» Ukitokea njia kuu ya Tanga/DSM teremka stendi ya mabasi ya Njiapanda na
panda gari zinazoelekea Himo Mjini.

» Kutoka Himo Mjini, panda magari yanayoelekea Kilema kwa Lazari na teremka
kituo cha Mandaka. Inakadiriwa kuwa umbali kutoka himo mpaka chuoni
Mandaka ni kama kilomita saba (7).

Dira, Dhima na Motto wa Chuo

» Dira ya Chuo: Kuwa Chuo Bora cha Ualimu Nchini Kinachoandaa Walimu
Mabhiri kwa Maendeleo Endelevu.

» Dhima ya Chuo: Kuhakikisha kuna mazingira bora ya ufundishaji na ujifunzaiji
kwa kuboresha miundombinu na mifumo inayowezesha kutoa elimu bora na
fursa sawa kwa wote.

» Moto wa Chuo: Taaluma, Usafi na Uzalishaji Mali.

2. MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI
(a) Vyeti na hati za utambulisha
lli uweze kusajiliwa unatakiwa uje na vyeti halisi na halali vifuatavyo:-

il
ii.
iv.
V.
Vi.
Vii.
viii.

Vyeti vya Taaluma (Academic Certificates) vya Kidato cha sita (VI) kama unacho
au hati ya matokeo (Result Slip) kwa wanaotumia sifa za kidato cha sita.

Cheti cha kidato cha nne (CSEE) kwa wote.

Cheti cha Astashahada ya Ualimu kwa wanaotumia sifa za Astashahada.

Vyeti vya kuhitimu (Leaving Certificates) vya shule

Cheti cha Kuzaliwa (Birth Certificate)

Kitambulisho au namba ya NIDA

Kadi ya Bima ya Afya kama ipo

Hati yoyote ya ziada inayoweza kusaidia kukutambulisha na kuthibitisha uhalali
wako na uhalali wa umiliki wa nyaraka zako za Kitaaluma na Kitaalamu. Kama huna
vyeti halisi hutapokelewa.

Kila mwombaji wa Mafunzo ya Ualimu aliyechaguliwa ili asajiliwe anapaswa kulipa Ada na
michango kama ifuatayo:-

(b) Ada.
Ada ya Mafunzo kwa mwaka ni Tsh.450,000/= unaweza kulipa yote au ukalipa
Tsh.225,000/= kwa muhula. Kabla ya kwenda Benki kulipa wasiliana na Mhasibu wa
Chuo simu namba 0769 489 923 kwa ajili ya kupewa Control Number (Namba ya uthibiti
wa malipo). Kishanenda benki yoyote au wakala au lipa kwenye mitandao ya simu
kama M-Pesa, Mix by yas, Airtel- money, n.k.

(c) Michango.

S/IN MICHANGO KIASI MAONI
1 | Huduma ya kwanza Tsh.10,000/= | Kwa mwaka
2 | Usafi na mazingira Tsh.20,000/= | Kwa mwaka
3 | Kukodisha godoro Tsh.10,000/= | Kwa mwaka
4 | Michezo Tsh.30,000/= | Kwa mwaka
5 | Usajili na Kitambulisho Tsh.20,000/= | Kwa mwaka wa kwanza tu
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6 | Bimaya Afya Tsh.50,400/= | Kwa mwaka kwa mwanachuo
ambaye hana bima ya afya
7 | Ulinzi Tsh.30,000/= | Kwa mwaka
8 | Ukarabati Tsh.25,000/= | Kwa mwaka
9 | Serikali ya wanachuo Tsh.5,000/= Kwa mwaka
JUMLA Tsh.200,400/=

Michango yote namba 1-9 hapo juu ilipwe Benki ya NMB Akaunti Namba:-
40301000055 Jina la Akaunti Principal Mandaka T.C.

NB: Kwa malipo yote ya Michango utakayolipa Benki, Tumia jina rasmi la
mwanachuo kama lilivyoandikwa kwenye vyeti vyake vya kufuzu Elimu ya
Sekondari. Hakikisha una hati halisi (Bank Pay In Slip) ya kulipia fedha hizo. Tafadhali
zingatia tofauti ya namna ya kulipa Ada na michango kama zilivyotajwa hapo juu.
HATUPOKEI FEDHA TASLIMU.

Ada na Michango kwa Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu kwa masafa

Kila mwombaji wa Mafunzo ya Ualimu aliyechaguliwa ili asajiliwe anapaswa kulipia
Fomu ya maombi Tsh. 5,000/=

i). Ada.

Ada ya Mafunzo kwa mwaka ni Tsh.450,000/= unaweza kulipa yote au ukalipa
Tsh.225,000/= kwa muhula. Kabla ya kwenda Benki kulipa wasiliana na Mhasibu
wa Chuo simu namba 0769 489 923 kwa ajili ya kupewa Control Number (Namba
ya kudhibiti malipo). Kisha nenda benki yoyote au wakala au lipa kwenye
mitandao ya simu kama M-Pesa, Mix by yas, Airtel- money, n.k.

il). Michango ya Uendeshaji.

Michango ya uendeshaji ni Tshs. 150,000/=. Michango hii ya uendeshaji ilipwe Benki
ya NMB Akaunti Namba:- 40301000055 Jina la Akaunti Principal Mandaka T.C.

NB: Kwa malipo yote ya Michango ya uendeshaji utakayolipa Benki, Tumia jina
rasmi la mwanachuo kama lilivyoandikwa kwenye vyeti vyake vya kufuzu Elimu
ya Sekondari. Hakikisha una hati halisi (Bank Pay In Slip) ya kulipia fedha hizo.
Tafadhali zingatia tofauti ya namna ya kulipa Ada na michango ya uendeshaji kama
zilivyotajwa hapo juu. HATUPOKEI FEDHA TASLIMU.

(d) Sare ya Chuo ( Kwa wanachuo wasio wa masafa).

1. Sare ya Chuo kwa wasichana. Jozi mbili shati la mikono mirefu rangi ya bluu
bahari (light blue) suti nyeusi, sketi ndefu yenye V mbele na koti la mikono mirefu
tai ndefu ya bluu yenye mistari myeupe. Unaweza kuipata hapa chuoni au
ukashona mwenyewe, isiwe ya mtumba. Kwa wasichana wa Kiislamu hijabu iwe
kitambaa cheusi kisiwe na urembo aina yeyote. Nunua kabla ya kuripoti Chuoni.

2. Sare ya Chuo kwa wavulana. Jozi mbili shati la blue bahari (light blue) la mikono
mirefu, suti nyeusi - suruali na koti la mikono mirefu, tai ndefu ya bluu yenye mistari
myeupe, Suruali iwe na luksi kwa ajili ya kufungia mkanda upana wa chini isipungue
inch 16, iwe na mifuko miwili pembeni na mfuko mmoja nyuma wenye kifungo.
Suruali isiwe ya kubana (Modo). Sare ya Chuo unaweza ukashona katika maeneo
ya karibu na Chuo baada ya kufika Chuoni. Sare ya Chuo isiwe ya mtumba

3. Sare ya viatu kwa wanaume na wanawake.
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Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu visiwe na visigino virefu, jozi mbili soksi
nyeusi kwa wasichana na wavulana.

N.B Mavazi mengine binafsi yanatakiva kuwa NADHIFU na ya HESHIMA
yanayoendana na Maadili ya Ualimu wakati wote.

. Mavazi ya michezo (kwa wasio wa masafa).

Traki-suti, yenye nembo ya Chuo rangi nyeusi inapatikana chuoni kwa bei ya
Tsh.25,000/=. Mwanachuo atahitajika kuja na T-shirt rangi ya blue, bukta rangi ya
blue na raba za michezo. Pia, kuna siku za kuvaa T-shirt, hivyo unatakiwa kuwa na
T-shirt yenye Nembo ya Chuo - Tsh.15,000/= (itapatikana chuoni).

. Mahitaji kwa ajili ya malazi (kwa Wasio wa masafa)

Bed cover nyeupe, pazia zito rangi nyeupe kwa ajili ya dirisha la chumba
utakachokuwa unalala (ft 4x6), chandarua ya kuzuia mbu ft 3x6, uje na mto na
foronya nyeupe, blanket moja zito, Shuka mbili rangi ya light blue - bluu bahari
[wavulana], shuka mbili rangi ya pink (wasichana), ndoo na vifaa vya chakula. NB:-
(vifaa hivi vinapatikana duka la chuo). Vyombo vya chakula visiwe vya plastiki.

. Mabhitaji ya lazima kwa ajili ya Taaluma.

» Utahitajika kununua na kuja na Mihtasari ya masomo ya shule ya msingi. Chagua
vitabu vinavyohusiana na masomo aliyochaguliwa kusomea

Counter book 10 angalau Q2

Mafaili ya kuhifadhia kumbukumbu mbalimbali za kitaaluma kulingana na
tahasusi unayosomea (Stashahada Ualimu Elimu ya Msingi 10)

Bunda moja la karatasi (ream) kwa Muhula zinapatikana duka la Chuo

Vitabu na machapisho mengineyo kulingana na tahasusi unayosomea

YV VYV

. Afya.

(@) lli uweze kukubaliwa kusomea Mafunzo ya Ualimu unabhitajika kupimwa afya
yako na kuthibitishwa na Daktari wa Serikali kwa kujaza fomu (Request for
Medical Examination) iliyoambatanishwa ambayo utakuja nayo Chuoni.
Hakikisha kuwa fomu hiyo imepigwa muhuri wa Ofisi ya Daktari mhusika.
Aidha, unaweza kuhitajika na Mkuu wa Chuo kupimwa afya yako wakati
wowote unapokuwa Chuoni.

(b) Mwanachuo mwenye uja uzito hatapokelewa Chuoni

(c) Kwa kupitia mchango wa huduma ya kwanza utakaotoa unapojiunga, na
baadaye kila mwaka, Chuo kitatoa Huduma ya Kwanza katika Zahanati ya
Chuo. Matibabu mengine nje ya zahanati ya Chuo utatumia Bima ya afya.

(d) Chuo kinatoa huduma ya chakula lakini hakitatoa huduma ya chakula
maalum (Light or Special diet) kwa wanachuo wenye changamoto za
kiafya.

. Mahitaji Mengine (kwa wasio wa masafa).

Mabhitaji mengine madogo madogo kama vifaa vya usafi binafsi, vyombo vya
chakula, matumizi ya photocopy na zana za Kujifunzia na Kufundishia utajinunulia
mwenyewe ufikapo Chuoni baada ya kupewa maelekezo. Hakikisha una fedha za
matumizi binafsi.



9. Kanuni na Taratibu.

¢ Ufikapo Chuoni utapaswa kufuata Kanuni na Taratibu zinazoongoza mwenendo
na mahitaji ya Mafunzo ya Ualimu. Miongozo hiyo ya Kanuni, Taratibu na
Sheria za Chuo imewekwa ili kuhakikisha kuwa viwango vya utendaji Kitaaluma
na mwenendo wa mwanachuo kwa ujumla vinakidhi vigezo vya Mafunzo ya
Ualimu.

e Kwa ujumla wake taratibu na Kanuni za Mafunzo ya Ualimu haziruhusu ulevi wa
aina yoyote ile na tabia zote zisizo za Kimaadili. Baada ya Kusoma Kanuni na
Sheria za Chuo utajaza fomu ya kukubali Kujiunga na Mafunzo kabla ya
kusajiliwa. Kujisajili maana yake ni kuridhia kuzifuata Kanuni na Sheria za Chuo
wakati wote utakapokuwa Chuoni.

10.Endapo utakwama na unabhitaji msaada au ufafanuzi zaidi wasiliana na watendaji
Wafuatao:- L. Kiria - Msajili wa Chuo - Simu 0766 935313

Taarifa zote muhimu, zinazomhusu mwanachuo anapokuwa chuoni, mfano maafa,
msiba, ugonjwa, n.k. toka nyumbani lazima zipitie kwa Mkuu wa Chuo na siyo kwa
mwanachuo.

Mwisho.

Kumbuka kuwa siku zote Mwalimu anapaswa kuwa mfano bora wa kuigwa kwa
matendo mazuri kwa wanafunzi wake na jamii kwa ujumla. Kwa hiyo kila
mwanachuo anatazamiwa awe na tabia nzuri na mwenendo unaoakisi maadili ya ki-
ualimu wakati wote wa Mafunzo yake na baada ya Mafunzo yake.

Jumuiya ya Chuo cha Ualimu Mandaka inakupongeza na kukukaribisha Kujiunga na
Mafunzo ya Ualimu.

UWE NA MAANDALIZI MEMA YA KURIPOTI CHUONI KUJIUNGA NA
MAFUNZO YA UALIMU.
KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU MANDAKA.

S,
ISaya. M-MSanga
MKUU WA CHUO

Simu: 0752 442 019



GOVERNMENT OF TANZANIA
PART A: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

TO: The Medical Officer,

From: The Principal,
...................................................... Mandaka Teachers’ College,
...................................................... P. O. Box 725,
...................................................... Moshi.

M VI S S M S e e (Name in Full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fithess for a full time teacher
training course. The examination should include the following categories (I — V) each category or sub-
category of which will render the applicant ineligible in case of defect.

Pregnancy (Category V) will also render a girl ineligible for the course.

i) (a) Eye-sight (e) Leprosy

(b) Hearing (f) Limbs

(c) Speech (9) Epilepsy

(d) Venereal Diseases
i) Neuroses (iif) Other serious diseases (iv) Pregnancy
PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a Government Medical Officer)
| have examined the above named and considered that he/she is physically and mentally fit/unfit
for a full-time teacher training course.

) EYe-SIgNt o

D) HEAING ..o

C) LIMIDS Lo s

d) Venereal diSEaSES. .......cciuiiiii e

L= T = (013 Y

L) =1 1 1= o 13

0) NEBUIMOSES ...ttt

h) Other SErioUS ISEASES .....cuiiiii i e
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FOMU YA KUMBUKUMBU ZA MWANACHUO

Lo JINA KAMILL ..o e,
2. MWANAUME/MWANAMKE-........coeeeieieeeeeeeee e Bandika picha
3. NIMEOA/SIJAOA/NIMEOLEWA/SIJAOLEWA/FI/SE. .o, hapa
4. TAREHE YA KUZALIWA . .....ooeoeeeeeeoeeeeeeeeee e,
5. URAIA. ..ot KABILA. ....c.veoeeeeeeeeeeeeeeen]
DINI (DHEHEBU). ...+ttt ettt
6. ANUANT YA NYUMBANL. ..ottt ee et
7. JINA LA BABA! MLEZL......voeeeeee ettt
8. ANUANI YAKE ...ttt ettt
9. KAZI YA BABA/ MLEZI ...ttt
10. NAMBA YAKE YA SIMU. ... veoeee et
11. JINA LA MTU WA KARIBU NA MZAZL.......eveoeoeeeeeee e,
12. NAMBA YAKE YA SIMU.......oveoeeeeeeee et oot
13 ANUANT YAKE . ... oottt ettt ettt ettt ettt
14. ELIMU YA MSING| DARASA LA I-VII: MWAKA.........coccveeen... HADL.......coveee...
15. ELIMU YA SEKONDARI KIDATO CHA I-IV MWAKA............... HADL.......ccveen...
SHULE YA SEKONDARI ULIYOSOMA........eveeeeeeeeeeeee e,
16. MASOMO YA KIDATO CHA NNE NA UFAULU ULIOPATA
T e, (...) Bttt (...)
2. e, (o) T e (....)
B e, (.. B, (...)
B, (.. 0. e (...)
B e () A0 (...
17. INDEX NAMBA YA CHETI CHA KIDATO CHA IV ..o
18. ELIMU YA SEKONDARI KIDATO CHA V-VI AU GATCE MWAKA................ HADL......ccovenn...
SHULE/CHUO. ...t
19. MASOMO YA KIDATO CHA VI/GATCE NA UFAULU ULIOPATA
T, (....) B, (..)
2. e (....) T e (...)
B e (....) B el (...)
oo, (...) 0. e, (...)
B e, (...) 104 e (....)
20. INDEX NAMBA YA KIDATO CHA VIGATCE ...t
21. KAZI ULIZOWAHI KUFANYA BAADA YA KUMALIZA SHULE
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22. MWAJIRIWA / SIO MWAJIRIWA ..o

TS.C. NO. CHECKNO. ...
23. TAREHE YA KUANZA KAZL. ... .
24, MWAIJIRIWAKO . . ..o e
25. ANUANI YA MWAUIRI L. o
26. NIMEOA/NIMEOLEWA/SIJAOA/SIJAOLEWA . .. .. e
27. JINA LAMWENZA WAKO. ...t SIMU.......coi
28. MAJINA YA WATOTO WAKO (KAMA UNAO) NA UMRI WAO

L e o) B e ()

7SS () B (..
29. SHULE ULIZOWAHI KUFUNDISHA:

NA SHULE MWAKA HADI MADARAKA

1.

2.

3.

NAMBA ZAKE ZA SIMU ..o aaas
32. STADI NYINGINEZO ULIZONAZO MFANO UFUNDI/ MICHEZO/UCHORAJI, N.K.

L B e

2 OO

S B

B O

D 10,
34.DINI ... DHEHEBU ...

NATHIBITISHA KUWA TAARIFA HIZI NILIZOTOA NI KWELI TUPU NA ENDAPO ZITATHIBITIKA
KUWA NI ZA UDANGANYIFU SHERIA ICHUKUE MKONDO WAKE.

NAMBA YA SIMU.............cs
........ SA|N|YAKO TAREHE

35. JINA NA SAINI YAMSAJILL ..o TAREHE...............ools

*** Kata isiyohusika



