JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

CHUO CHA UALIMU SHINYANGA

MKUU WA CHUO, CHUO CHA UALIMU SHINYANGA, S.L.P 190 SHINYANGA.
SIMU; +255 282763091 Email. shinyangatc@gmail.com AU shinyangatc@moe.go.tz

Unapojibu Tafadhari taja

16/05/2026

YAH: KUCHAGULIUWA KUJIUNGA NA CHUO CHA UALIMU SHINYANGA MWAKA
WA MASOMO 2026/2027.

MAELEKEZO KWA WANACHUO WA BWENI
1.0 UTANGULIZI:-
Ninapenda kukuarifu kuwa umechaguliwa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia

kujiunga na mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada ya elimu msingi miaka miwili.

Chuo kinakupongeza kwa kupata nafasi hii. Tunategemea kuwa utatumia nafasi hii
vizuri katika masomo yako, hivyo unatakiwa uwe na juhudi na moyo wa kujifunza ndani

na nje ya darasa ili uweze kufaulu vizuri mafunzo yako.
2.0: MAHALI CHUO KILIPO

Chuo kipo manispaa ya Shinyanga katikati ya mji kinapakana na stendi ya zamani
upande wa magharibi, Pia kipo karibu na taasisi muhimu kama TRA, na Hospitali ya

mkoa. Chuo kinajulikana zaidi kwa jina la SHYCOM.
3.0: TAREHE YA KURIPOTI CHUONI.

Unatakiwa kufika chuoni tarehe 03/08/2026 ili kuanza mafunzo. Mwisho wa kuripoti ni

tarehe 17/08/2026 kwa kuanza mafunzo.
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3.1: USAJILI

Mwanchuo akifika chuoni anatakiwa kuripoti kwa msajili wa Chuo kabla ya jambo
lolote ili aweze kupewa utaratibu wa kufuata.

Mwanachuo akichelewa kwa wiki mbili(2) mfululizo (akiripoti wiki mbili baada ya
tarehe ya kufungua) hatapokelewa.

4.1 MAHITAJI YAKO BINAFSI:-

Blanketi 1

Shuka jozi 2 za rangi ya bluu na mto wenye kava ya bluu
Ndoo kwa ajili ya kuhifadhia maji

Chandarua cha mbu

Daftari dazani 1 (madaftari 12 makubwa)

Faili za kumbukumbu kwa kila somo (faili 12) folder file za kaki.
Bukta ya light blue na fulana nyeupe au tracksuit ya light blue
Raba za michezo

Sahani, bakuli, kikombe na kijiko

Hati ya uthibitisho wa daktari (imeambatanishawa)

Barua ya kukubali kujiunga na chuo (imeambatanishawa)
Fomu ya taarifa binafsi za mwanachuo (imeambatanishawa)

4.2 MAHITAJI YA KITAALUMA NA MAZINGIRA
® Rimu mbili za karatasi (Double A 1 na Ruled 1) kwa mwaka wa kwanza.

5.0 VYETI HALISI

Unatakiwa kufika chuoni na vyeti halisi vya shule kama ifuatavyo

Cheti cha taaluma cha kidato cha nne (na cha kidato cha sita kama unacho)
Cheti cha kuhitimu (leaving certificate) kidato cha nne na cha kidato cha sita
kama unacho.

cheti cha Chuo au kozi yoyote iliyokupa sifa za kujiunga na chuo hiki. (Pamoja na
Transcript kama hutolewa)

Cheti cha kuzaliwa

Picha mbili za rangi (Paspot size)

MWANACHUO ASIYE NA VYETI HALISI HATAPOKELEWA CHUONI.
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NB: Usisahau kitambulisho chako cha kazi pamoja na barua ya ruhusa ya kuja
kusoma toka kwa mwajiri kama umeajiriwa.

6.0 ADA YA WANACHUO WA BWENI

Ada ya Chuo ni Tshs 450,000/= kwa mwaka ambayo inaweza kulipwa kwa awamu
mbili yaani 250,000/= Muhula wa kwanza na 200,000/= Muhula wa pili. Ni ruksa
kulipa zote kwa mkupuo. Malipo ya ada yanafanyika kupitia control namba
inayotolewa hapa chuoni. Tafadhali wasiliana na chuo ili kupata control namba.
Ukisha kulipa ada tafadhali njoo na bank pay in slip chuoni.

6.1 MICHANGO KWA WANACHUO WA BWENI

S/ | MCHANGO KIASI MUDA

N

1 Serikali ya Wanachuo 5,000/= Kwa mwaka
2 Huduma ya kwanza 10,000/= Kwa mwaka
4 Kukodisha godoro 10,000/= Kwa mwaka
5 Usajili na Kitambulisho 20,000/= Kwa mwaka
6 Michezo 30,000/= Kwa mwaka
7 Ulinzi 30,000/= Kwa mwaka
8 Ukarabati 25,000/= Kwa mwaka
9 Usafi wa mazingira 20,000/= Kwa mwaka

JUMLA 150,000/= Zitalipwa kwa
awamu moja

Michango ya chuo ilipwe katika account ya michango, Account namba ya michango
inayotumika ni 30701100060 iliyopo katika benki ya NMB tawi la Manonga jina la
account ni SHINYANGA COMMERCIAL INSTITUTE. Ukisha kulipa michango
tafadhali njoo na bank pay in slip. Michango inalipwa kwa awamu moja.

NB: HAKIKISHA UNAANDIKA JINA SAHIHI LA MWANACHUO WAKATI WA
MALIPO

MTIHANI WA TAIFA

Ada ya mitihani ya wa Taifa (NECTA) Sh.50,000/= italipwa na watahiwa wa mtihani
mwaka wa pili au wa tatu kulingana na kozi na ratiba za kulipia zilizopangwa na

NECTA. Mchango wakuimarisha taaluma Tsh.20000 kwa mwaka.
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BIMA YA AFYA

Kila mwanachuo ANATAKIWA kuwa na kadi ya Bima ya Afya muda wote
atakapokuwa hapa chuoni. Kadi hizo zinapatikana kwa gharama ya Tsh: 50,400/= tu
kwa mwaka kutoka shirika la bima ya afya.

7.0 SARE ZA CHUO:
A. WANAWAKE

e Sketi dark blue yenye linda box 1 (ndefu), shati light blue mikono mirefu na tai
ndefu rangi dark blue na au (mtandio mweupe) , viatu vyeusi (ngozi) na soksi
nyeupeTisheti yenye nembo ya chuo. Inapatikana chuoni kwa gharama ya Tsh
15,000/=

e Mavazi ya nyumbani yanaruhusiwa yale ya heshima tu.

B. WANAUME

e Suruali dark blue yenye marinda size 17 chini, shati light blue mikono mirefu na
tai ndefu rangi dark blue, viatu vyeusi (ngozi), soksi nyeupe na mkanda mweusi
(ngozi).

e Koti lenye rangi ya dark blue.

e Tisheti yenye nembo ya chuo inapatikana chuoni kwa gharama ya Tsh 15,000/=

NB: Sare zote zinatakiwa kuwa na mshono ulioainishwa hapa chini katika picha namba
1 na namba 2 kwa mwanamme na mwanamke.

T




8.0 USAFIRI

Nauli ya kuja Chuoni na kurudi nyumbani wakati wa likizo ni juu ya mwanafunzi
mwenyewe.

9.0 CHAKULA:
9.1 Chuo kinatoa chakula kufuatana na hali ya uchumi wa nchi.

9.2 Chuo hakiruhusu wanachuo kujipikia mabwenini au mahali popote katika eneo la
Chuo,

hivyo usije na sufuria au jiko la kupikia.

9.3: Chuo hakina chakula maalumu (special diet) kwa wenye matatizo ya afya au wenye
afya dhaifu ya kudumu.

10.0: NIDHAMU

Nidhamu ni kielelezo muhimu cha mwalimu na taaluma ya Ualimu hivyo muda wote
uwapo ndani na nje ya chuo unatakiwa kufanya mambo sahihi, kwa wakati sahihi na
njia sahihi kulingana na kanuni na mwenendo bora wa mwanachuo utakaoelekezwa
ufikapo chuoni.

11.0: MWISHO

11.1 Kama unakubali kujiunga na Chuo chetu baada ya kusoma maelekezo haya jaza
fomu iliyombatanishwa na maelezo haya na kuituma chuoni au kuja nayo chuoni.
Ambaye hatajaza fomu hiyo itaeleweka kwamba hayupo tayari kujiunga na chuo na
hivyo nafasi yake atapewa mtu mwingine.

MAELEKEZO KWA WANACHUO WA MASAFA

1. ADA YA CHUO NA MICHANGO

S/N | AINA YA MALIPO MUHULA I MUHULA 11 JUMLA KUU

1 ADA 225,000/= 225,000/= 450,000/=

2 MICHANGO 150,000 Zitalipwa kwa
awamu moja tu

3 Jumla 600,000/=
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Ada ya Chuo ni Tshs 450,000/= kwa mwaka ambayo inaweza kulipwa kwa awamu
mbili yaani 250,000/= Muhula wa kwanza na 200,000/= Muhula wa pili. Ni ruksa
kulipa zote kwa mkupuo. Malipo ya ada yanafanyika kupitia control namba
inayotolewa hapa chuoni. Tafadhali wasiliana na chuo ili kupata control namba.
Ukisha kulipa ada tafadhali njoo na bank pay in slip chuoni.

Michango ya chuo ilipwe katika account ya michango, Account namba ya michango
inayotumika ni 30701100060 iliyopo katika benki ya NMB tawi la Manonga jina la
account ni SHINYANGA COMMERCIAL INSTITUTE. Ukisha kulipa michango
tafadhali njoo na bank pay in slip. Michango inalipwa kwa awamu moja.

NB: HAKIKISHA UNAANDIKA JINA SAHIHI

2. VYETI HALISI

Unatakiwa kufika chuoni na vyeti halisi vya shule kama ifuatavyo

Cheti cha taaluma cha kidato cha nne (na cha kidato cha sita kama unacho)

Cheti cha kuhitimu (leaving certificate) kidato cha nne na cha kidato cha sita
kama unacho.

cheti cha Chuo au kozi yoyote iliyokupa sifa za kujiunga na chuo hiki. (Pamoja na
Transcript kama hutolewa)

Cheti cha kuzaliwa

Picha mbili za rangi (Paspot size)

KARIBU CHUO CHA UALIMU SHINYANGA (SHYCOM)
P By o M

Dkt. JOHN V.NANDI

MKUU WA CHUO

Kwa mawasiliano piga simu namba zifuatazo.

0755107830, 0766252480, 0688288725 na 0654853179.

NAKALA: Mkurugenzi Mafunzo ya Ualimu

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia
S.L.P. 10,
DODOMA

Afisa Elimu Wa Mkoa
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S.L.P 320,
Shinyanga

Mwenyekiti
Bodi ya Ushauri ya Chuo
S.L.P. 190,
Shinyanga.
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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

Kumb. Na.........cooooiiii
Mkuu wa Chuo

Chuo cha Ualimu Shinyanga
S.L.P 190

SHINYANGA

YAH. KUKUBALI KUJIUNGA NA CHUO.

MmN e (Majina  kwa herufi

Nimesoma na nimeelewa vizuri masharti ya kujiunga na Mafunzo ya Ualimu kwa
stashahada ya kawaida ya Ualimu katika Chuo cha Ualimu Shinyanga mwaka
2020/2021. Ninakubali kujiunga na Chuo hiki na nitazingatia masharti ya kujiunga.



ANUANI YA MZAZL. ..o e

TAREHE ... MWAKA.......cca

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY

Anwani ya Simu: SHYCOM Chuo cha Ualimu Shinyanga,

SIMU: +255 28 2763091 S.L.P. 190,

shinyangatc@gmail.com Shinyanga.
Tanzania.

Kumb Na: COG/SCI/110/VOL ,

XI/110 16/05/2026

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

NAME: MIEIMIESIMIS . . .o e e (Full
name)

Please examine the above named person as to HIS/HER physical and mental fithess for
a full time teacher training course. The examination should include the following
categories;

A.i. Eye
ii.Hearing
iii. Limbs
iv.Speech
v. Veneral disease
vi. Leprosy
vii. Epilepsy
B. Neuroses
C. Other serious diseases

D. Pregnancy
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MEDICAL CERTIFICATE
[This part should be completed by the government Medical Officer]

| have examined the above named person and consider that HE/SHE is physically
FIT/UNFIT and mentally FIT/UNFIT for full time teaching training course.

AL (1) EYESIGNt: o
(1) HEaNG: oo e
() LMD e e

(iv) Speech:

(VI E DI P SY: et
B NBUIOSES: .. e
C. Other serious diseases:
D. Pregnancy:
Date: ..o SIgNATUIE: .
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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

CHUO CHA UALIMU SHINYANGA

TAARIFA ZA MWANACHUO

SEHEMU YA KWANZA [JAZA KWA HERUFI KUBWA]
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11. Anuani ya nyumbani (Utakayokuwa unatumia wakati
walikizo).......cooovviiiii,



14.1dadi ya ndugu wa kuzaliwa: .......................... Wewe ni wa ngapi kuzaliwa:

15.Ndugu na jamaa zako wanaoishi Shinyanga;

S/ | JINA MAHALI ANAPOISHI | NA. YA SIMU

16.Umeoa au UMEOIEWA ........couviiiiiiiie i Namba ya cheti
chandoa..................ooe..

17.Una watoto wangapi?..........oviiiiiiiiiiiieee e

18.Kazi/ shughuli ulizokuwa unafanya kabla ya kujiunga na

19.Mwaka uliogjiriwa...........coooeiiiiiiiii e, Mwajiri wako......................
20.\Mafunzo mengine uliyowabhi
KUPIHIA. .o

SEHEMU YA PILI

(a) Taarifa kuhusu elimu ya msingi

S/IN SHULE WILAYA DARASA MWAKA
ULIYOSOMA

1.

2.

3.

(b)Taarifa kuhusu elimu ya sekondari (kidato cha nne)

S/IN SHULE WILAYA KIDATO MWAKA
ULIYOSOMA
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(c) Masomo uliyofaulu

S/IN SOMO DARAJA S/IN SOMO DARAJA
1. 7.
2. 8.
3. 9
4 10.
S. 11.
6. 12.
NAMBA YA
DIVISION: ...uieiiiiiirerrecre e e reees CHETL....oeieiie e e e e

(d)Taarifa kuhusu elimu ya sekondari (Kidato cha sita)

SIN SHULE WILAYA KIDATO MWAKA
ULIYOSOMA

1.

2.

3.

(e) Masomo uliyofaulu

S/IN SOMO PRINCIPAL

1.

2.
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D.IVISION .......................................................... NAMBA YA

(f) Uthibitisho wa taarifa zilizotolewa;

(i) Nathibitisha kuwa taarifa nilizotoa hapo juu ni za kweli. Nakubali adhabu yoyote
kisheria endapo itagundulika si za kweli.

(i) Nimeyakubali masharti yote ya mafunzo na ninakubali nifukuzwe endapo sitafuata
taratibu hizo.

TAREHE YA KUFIKA CHUONI: ...
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