UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND
TECHNOLOGY

TUKUYU TEACHERS COLLEGE

P.O BOX 554 Tukuyu. Phone: 025 2552357, 0782666172/0718278525

Email address: tukuyutc@agmail.com / tukuyutc@moe.qgo.tz.

KUMB.NA /TKY/JOI/ VOL.11/29

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA
STASHAHADA ELIMU MSINGI MWAKA WA MASOMO 2026/2027

1. UTANGULIZI
Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu ngazi ya
Stashahada Elimu Msingi katika Chuo cha Ualimu Tukuyu kwa mwaka wa masomo 2026/2027.

Hongera sanal

2. MAHALI CHUO KILIPO

Chuo cha UalimuTukuyu kipo mkoani Mbeya katika mji wa Tukuyu ambao ni makao makuu ya
wilaya ya Rungwe umbali wa kilometa 73 kutoka Mbeya mjini. Ukifika Tukuyu mjini, Chuo kipo
mtaa wa Msasani umbali wa kilometa 2 kutoka stendi kuu ya mabasi. Ili kufika Chuoni, unaweza
kutumia usafiri wa pikipiki (bodaboda) kwa gharama ya shilinmgi elfu mbili, bajaji kwa gharama ya

shilingi elfu mbili au taksi kwa gharama ya shilingi elfu sita.

3. KURIPOTI CHUONI
Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe 17.08.2026. Utahitajika kuhudhuria mafunzo kabilishi
(Orientation Course) yatakayoanza mara moja. Ukichelewa kwa muda wa majuma mawili

hutapokelewa.

NB: Wanachuo wa Elimu kwa Masafa watapewa taarifa kuhusu kituo na tarehe ya kuanza mafunzo
kabilishi.


mailto:tukuyutc@gmail.com

4. MAFUNZO YATOLEWAYO CHUONI
Chuo kinatoa mafunzo ya;
e Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu Msingi katika masomo ya Sayansi, Hisabati na
Tehama (Special Diploma in Science and Mathematics) ambayo inajumuisha masomo ya
Fizikia, Kemia, Bailojia na Hisabati .

e Stashahada ya Elimu ya Ualimu wa Msingi kwa Njia ya Masafa

5. USAJILI
Wakati wa usajili utatakiwa kuwasilisha nyaraka/viambata vifuatavyo:

5.1 Vyeti

e Cheti cha kuzaliwa
e Vyeti halisi vya kidato cha IV (Academic & Leaving Certificates)
5.2 Ada
Ada ya Mafunzo ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka. Malipo yanaweza kufanyika ukiwa chuoni au
nyumbani baada ya kufanya mawasiliano na wahusika. Namba za mawasiliano ni 0782 666 172
au 0718 278 525 (Mkuu wa Chuo), 0743 215 170 (Mhasibu) na 0766 460 509 (Msajili).
Jinsi ya kufanya malipo ya ada:
a) Kupitia Benki au wakala wa benki yoyote
b) Kupitia mitandao ya simu
5.3 Michango
5.3.1 Michango kwa Stashahada Maalum
a) Huduma ya kwanza (matibabu) Tshs. 10,000/= kwa mwaka.
b) Usajili na kitambulisho Tshs. 20,000/= inalipwa mara moja mwaka wa kwanza.
c) Serikali ya WanachuoTshs. 5,000/= kwa mwaka.
d) Kukodi godoroTshs. 10,000/= kwa mwaka.
e) Ukarabati Tshs. 25,000/= (kwa mwaka).
f) Elimu ya Michezo Tshs. 30,000/= kwa mwaka.
g) Ulinzi 30,000/= kwa mwaka.
h) Usafi, mazingira na elimu ya kujitegemea 20,000/= kwa mwaka.
i) Bima ya afya 50,400/= kwa mwaka na italipwa mhula wa kwanza (kwa wale walio na Bima
ya Afya ya Taifa (NHIF) hawatalazimika kulipa tena,na ni lazima aje nayo).
J) T —Shirt yenye Nembo ya Chuo Tshs. 15,000/= inapatikana chuoni
Jumla ya michango inayotakiwa kulipwa ni Tshs. 215,400.00
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5.3.2 Michango kwa Stashahada ya Elimu ya Ualimu wa Msingi kwa Njia ya Masafa.

a)
b)
c)
d)
e)
f)
9)

Huduma ya kwanza (matibabu) Tshs. 10,000/= kwa mwaka.

Usajili na kitambulisho Tshs. 20,000/= inalipwa mara moja mwaka wa kwanza.
Serikali ya WanachuoTshs. 5,000/= kwa mwaka.

Ukarabati Tshs. 25,000/= (kwa mwaka).

Elimu ya Michezo Tshs. 30,000/= kwa mwaka.

Usafi na utunzaji mazingira 20,000/= kwa mwaka.

Ufuatiliaji na Uendeshaji wa Mafunzo Tsh. 40,000/= kwa mwaka.

Jumla ya michango inayotakiwa kulipwa ni Tshs. 150,000.00 kwa mwaka.

Muhimu:

(i) Fedha za michango zilipwe benki ya NMB (Tukuyu TC Gen. A/C No.
61401000011)

(i)  Uje na hati halisi ya malipo ya benki (original pay slip) ikionesha kiasi
kilicholipwa na yenye jina kamili la mwanachuo.

(ili)  Usichanganye malipo ya ada na michango kwenye akaunti moja wala
fedha yako ya matumizi isiwekwe katika akaunti ya Chuo

iv) Hakikisha unakuwa na Bima ya Afya.

6. SARE (KWA STASHAHADA MAALUM PEKEE)

Wanaume

Suti (Suruali mbili na koti), rangi ya bluu nyeusi (darkblue).

Mashati mawili meupe ya mikono mirefu.

Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba, vya kufunika na vyenye visigino vifupi na soksi nyeusi.
Tai ndefu inayofanana na rangi ya suruali.

Koti jeupe la maabara.

Wanawake

Suti ya rangi ya bluu nyeusi (darkblue) (sketi mbili na koti).
Mshono wa sketi uwe ni wa solo isiyobana ndefu hadi kwenye vifundo viwili vya miguu.

Mashati mawili meupe ya mikono mirefu.
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e Viatu vyeusi vya kufunika, vya kamba na vyenye visigino vifupi na soksi nyeupe.
e Neck tie scarf inayofana na rangi ya sketi.

Angalia mchoro

o Koti jeupe la maabara
o Kwa watakaovaa Hijab: ushungi mweupe mrefu unaoficha viwiko vya mikono
na usioangaza (trasnsparent) na koti la rangi ya (darkblue).

(kwa mashono ya sare angalia ilivyo katika michoro na 1 & 2)

PICHA 1 PICHA 2
5 "T WW’J B\ f\ e
2 =

Muhimu:

Sare zitashonwa chuoni baada ya kuripoti kwa gharama isiyopungua shilingi laki moja na elfu
hamsini (150,000/=) ili kuepuka kutofautiana.

7. MAVAZI MENGINE MUHIMU

7.1 Mavazi kwa ajili ya Michezo (Kwa Stashahada Maalum Pekee)
e Track Suit bluu nyeusi(darkblue)
¢ Raba nyeupe na soksi

e T-shirt rangi nyekundu au njano (isiwe na maandishi)
4



7.2 Mavazi mengine yasiyo rasmi (Kwa Wote)

Kwa wakati mwingine wowote utatakiwa kuvaa mavazi ya heshima na yenye maadili ya

kiualimu. Mavazi ya kubana, jeans, kaptura (pensi) vimini, vitop na mavazi ya kufanana

na hayo hayaruhusiwi. Hali ya hewa ni ya baridi na mvua za mara kwa mara karibu mwaka

mzima hivyo unashauriwa kuwa na nguo nzito na blanketi.

8. MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA

8.1 Stashahada Maalum ya Elimu ya Ualimu wa Msingi (miaka 3)

Madaftari makubwa kumi.

Flat files kwa ajili ya mkoba wa kazi (Portifolio) kwa kila somo.
Mathematical set

Koti jeupe la maabara.

Non programmable scientific calculator (fx 991)

8.2 Stashahada ya Elimu ya Ualimu wa Msingi kwa Njia ya Masafa.

Madaftari ya kutosha

Mihutasari miwili ya shule ya Msingi kwa masomo yako ya mchepuo.
Vitabu viwili vya kiada (textbooks) kwa masomo yako ya mchepuo.
Mathematical set.

Simu janja/Kishikwambi/Kompyuta inayoweza kuunganishwa na mtandao wa intaneti

9. MAHITAJI MENGINE

9.1 Stashahada Maalum

» Blanketi moja na shuka mbili (bluu kwa wanaume na pink kwa wanawake), mto na foronya.

« Vyombo vya kulia (sahani, kijiko na kikombe) kwa ajili ya chakula na ndoo.

» Dumu la kuhifadhia maji ya kunywa(ujazo wa lita 5).

10. MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA YA MWANACHUO

Unatakiwa kuzingatia yafuatayo kwa ajili ya ustawi wa afya yako kwa kipindi chote cha mafunzo :

e Uje na fomu ya afya (iliyoambatanishwa) ikiwa imejazwa kikamilifu na mganga wa

hospitali /kituo cha afya kinachotambuliwa na Serikali, ili kuthibitisha hali ya afya yako.
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e Kwa wenye matatizo /mahitaji maalumu uje na uthibitisho wa daktari.

NB :
e Chuo hakitoi chakula maalumu (Special diet) kwa wanachuo wa stashahada maalum

e Chuo hakitoi chakula wala malazi kwa wanachuo wa elimu kwa masafa.

11. MWISHO:

Ualimu bora huanzia chuoni, hivyo, baada ya kusajiliwa utapitishwa katika Sheria, Taratibu na
Kanuni za Mwenendo Bora wa Mwanachuo ambapo utatakiwa kujaza fomu maalum kuthibitisha

kuwa utazifuata wakati wote wa mafunzo

Karibu sana!

Shamila I. Makau
MKUU WA CHUO



GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:

TO: The Medical Officer From: Principal

Tukuyu Teachers’ College.
P.O. BOX 554, TUKUYU

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full-time teacher’s
course.
A: 1. () Eye —sight
(b) Hearing
(c) Speech
(d) Venereal Diseases
(e) Leprosy
(f) Limbs
(9) Epilepsy
2.Neuroses
3.0ther serious diseases.
B: Blood Group
Date: .....ooviviiiiiiiiii, Signature..........cooeoiiiiiiiinnn.
Official Stamp
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PART B: MEDICAL CERTIFICATE.

(To be completed by Government Medical Officer)
| have examined the above-named student that he/she is physically fit/unfit and mentally *fit/unfit
for a full-time teacher Education course.

o (@) EYE — SIgNt. ..ottt
(D) HeArINg. ...t e

(C) LIMDS. ..t e

() SPEECh. ..
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