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PROGRAM YA SAMIA YA UTAMBUZI NA

URASIMISHAJI UJUZI YAZINDULIWA

wa mara ya kwanza nchini Tanzania,

imezinduliwa Programu ya Mama

Samia ya Utambuzi na Urasimishaji

Ujuzi, ikilenga kurasimisha maarifa
yanayopatikana nje ya mfumo rasmi wa
elimu.

Kupitia Program hiyo Serikali inalenga
kuwafikia vijana 80,000 ifikapo Juni 2027.
Tayari kati ya Aprili 7 - 29, 2026, vijana
14,400 kutoka mikoa 11 wamejiandikisha.

Katika uzinduzi huo Aprili 22, 2026 jijini
Dodoma, Waziri wa Elimu, Sayansi na
Teknolojia, Prof. Adolf Mkenda amesema
mpango huo ni utekelezajiwa Sera ya Elimu
na Mafunzo 2014, toleo la 2023 na maono
ya Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan.

Aidha, ameongeza kuwa, Program hiyo
inaenda sambamba na malengo ya Dira
2050 kuifanya Tanzania kuwa na wataalam
wa kutosha wenye ujuzi na uwezo wa
kuhimili ushindani katika ngazi za kikanda
na kimataifa.

“Huduma ya kurasimisha ujuzi itawafuata
mafundimlipo,unachotakiwanikuwasilisha
maombi ofisi za Halmashauri ama chuo
cha VETA kilichopo karibu” Amesema Prof.
Mkenda.

Naibu Waziri Mhe. Wanu Hafidhi Ameir
amesema kuwa programu itasaidia
kuongeza ushindaniwa ujuzi na kushirikisha
wananchi katika fursa za kiuchumi.

Mkurugenzi Mkuu wa VETA, CPA Anthony
Kasore, ameahidi kusimamia kwa karibu
utekelezaji wa mpango huu kwa uwazi na
weledi.

Baadhi ya wanufaika wa Programu ya
Mama Samia ya Utambuzi na Urasimishaji
Ujuzi, akiwemo Paulina Chuma na Anthony
Kitiani, wameeleza kuwa mpango huo ni
daraja la kuingia kwenye fursa kubwa za
kiuchumi na kijamii.
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