

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU KINAMPANDA



Tel.No:0763504238/0627665474

Mail:kinampandatc@gmail.com

Website:<http://www.moe.go.tz>

Kumb. Na. KCCU/PS/A/III/2021/.....

S.L.P 532,

KINAMPANDA

SINGIDA

29.04.2021

Ndg:

S. L. P.....,

.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU (ELIMU YA AWALI/MSINGI) MWAKA WA MASOMO 2021/2022, MUDA WA KOZI NI MIAKA MIWILI (2)

• **UTANGULIZI:**

Napenda kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na **Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu yaAwali/Msingi** katika **Chuo cha Ualimu Kinampanda**.

Mafunzo tajwa yatakuwezesha kutumia mbinu mbalimbali zitakazowawezesha watoto/Wanafunzi wa ngazi hii kujifunza kwa ufanisi. Mwelekeo wa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia ni **kumwandaamwalimu mahiri mwenye ujuzi stahiki katika Elimu ya Awali/Msingi**.

Aidha, mafunzo utakayopata yatakupatia sifa na ujuzi wa kufundisha hapa **Nchini na Nchi za nje** kwakuzingatia fursa za soko la ajira ndani na nje ya Nchi. Elimu ya Awali/Msingi ni msingi mkuu katikautoaji wa Elimu na imepewa kipaumbele katika Sera ya Elimu na Mafunzo iliyoboreshwa mwaka 2014. **HONGERA SANA**.

Chuo kipo Mkoani Singida, Wilaya ya Iramba, umbali wa kilometa 67 toka mjini Singida, kufuata barabara iendayo Mwanza. Kutoka Singida utapanda mabasi yaendayo Kiomboi ambayo hupitia Kinampanda na ukitokea Mwanza utashuka njiapanda ya Kinampanda (Kitusha).

DIRA YA CHUO:

KUWA KITUO CHENYE MAZINGIRA BORA YA KUANDAA NA KUENDELEZA WALIMU KITAALUMA NA KITAALAMU KWA MAENDELEO ENDELEVU YA TAIFA LETU.

MOTTO WA CHUO: ELIMU NI KAZI.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

- (i) Kama umekubali kujiunga na kozi hii katika chuo hiki huna budi kuzingatia na kufuata kanuni na taratibu za mwenendo bora chuoni. Kuwa na heshima, nidhamu na maadili ya Ualimu.
- (ii) Unatakiwa kutumia hekima na busara katika maamuzi yote utakayoyafanya ukiwa hapa chuoni.
- Simu za mkononi **haziruhusiwi** kutumika katika vyumba vya madarasa, mitihani, wakati wote wamasomo ya jioni (Prep), mikutanoni na katika shughuli zote rasmi za chuo. Ukibainika unatumia simu

katika maeneo hayo utanyang'anywa, utapewa adhabu kali na utarudishiwa mwisho wa muhula.

MASHARTI YA USAJILI

Ili uweze kusajiliwa unatakiwa utekeleze yafuatayo :

- Unatakiwa ulete **cheti chako/vyeti vyako halisi (Original certificate/s)** vya kufuzu mtihani wa kidato cha nne (Form IV)/sita (form VI) {**CSEE/ ACSEE**} au Result Slips kama cheti/vyeti havijatolewa na Baraza la Mitihani la Tanzania. Na Vyeti vya kuhitimu Elimu ya Sekondari (**leaving certificate**).
- **Ulete cheti halisi (Original certificate)** cha kuzaliwa na nakala yake (Photocopy). Iki bainika kuwa umeleta vyeti vya kughushi au cha mtu mwingine utashughulikiwa ipasavyo kwa mujibu wa sheria za nchi.
- Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe **15/07/2021** usipofika hadi tarehe **30/07/2021** utakuwa umejikoshanafasi hiyo mwenyewe.
- Usajili utafanywa katika Ofisi ya Msajili wa Chuo ambapo na vifaa vingine vitakaguliwa.
- Ni kosa kwa mwanachuo kutosajiliwa mara baada ya kufika katika eneo la Chuo.

• **ADA NA MICHANGO:**

(i) **ADA:**

Ada ya chuo ni Tshs. **450,000/=** kwa mwaka au Tshs. **225, 000/=** kwa muhula wa kwanza. Italipwa kwa Mfumo wa malipo ya Serikali (**GEPG**) baada ya kupewa **Namba ya kuruhusu malipo (Control Number)**.

(ii) **MICHANGO MINGINE**

Michango yote ifuatayo ilipwe kupitia Akaunti ya Chuo '**Kinampanda College of National Education**', **NMB Kiomboi Acc. No. 5062300001** na uje na risiti halisi ya Benki (Bank Pay in Slip) Michango.

- a. Fedha ya huduma ya kwanza ni Tshs. 10,000/= kwa mwaka. Mwanachuo anashauriwa kuja nakadi ya Bima ya Afya kama anayo na **kama huna utajigharamia matibabu**.
- b. Mchango wa michezo Tshs.30,000/= kwa mwaka.
- c. Mchango wa Ulinzi Tshs 30,000/= kwa mwaka
- d. Mchango wa Usajili na Kitambulisho ni Tshs 20,000/= kwa mwaka wa kwanza tu.
- e. Mchango wa ukarabati endelevu Tshs. 25,000/= kwa mwaka.
- f. Godoro linakodishwa kwa Tshs.10,000/= kwa mwaka.
- g. Mchango wa serikali ya wanachuo Tshs. 5,000/= kwa mwaka.
- h. Usafi wa mazingira ni Tshs 20,000/= kwa mwaka.

VITU MUHIMU

A: SARE YA CHUO

Wasichana

- Sketi nyeusi mbili (2) ndefu hadi kuvuka magoti za mshono uliooneshwa hapa chini. (mchorowake huu hapa)



- Shati Bluu bahari (Light Blue) mbili (2), mikono mirefu na isiwe ya kubana mwili.
- Mwanachuo unatakiwa kuja na T-shirt ya rangi ya Kijivu (Plain) yenye Kola, (Form Six)
- Tai ndefu nyeusi **PANA**.

- Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye kisigino kifupi na soksi nyeupe fupi. Sio “vibajaji”.
- Wasichana wa Kiislamu wanatakiwa kuja na Hijabu za rangi ya Bluu Bahari (Light Blue) kwa ajili yakuvaa wakati wa Vipindi.

Wavulana

1. Suruali nyeusi mbili (2) za kushonwa mshono wa kawaida sio Jeans. Kama inavyoonekana hapachini. **NB: Suruali isiwe ya kubana mwili.**



2. Shati Bluu Bahari (Light Blue) mbili (2) mikono mirefu na isiwe ya kubana mwili.
3. Mwanachuo unatakiwa kuja na T-shirt ya rangi ya Kijivu (Plain) yenye Kola, (Form Six)
4. Tai ndefu nyeusi **PANA.**
5. Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye kisigino kifupi na soksi nyeusi za kawaida.
6. Mkanda wa ngozi mweusi usio na urembo.

NB: Mwanachuo anaruhusiwa kuja na Koti la Suti jeusi linaloendana na rangi ya Suruali/Sketi yake yaChuo.

B: SARE YA MICHEZO

(i) Wasichana:

1. Bukta ya Pinki na Sketi fupi ya rangi ya pinki.
2. Raba nyeupe na soksi nyeupe ndefu
3. Track-suit ya Bluu Bahari (Light blue)

(ii) Wavulana:

1. Bukta ya rangi ya Bluu
2. Raba nyeupe na soksi nyeupe ndefu
3. Track – suit ya bluu Bahari (Light blue).

C: VIFAA VINGINE MUHIMU:

- Daftari **12 KUBWA** (Counter book) na kalamu za kutosha.
- Rimu moja (1) ya karatasi (Photocopy paper size A4) **kwa kila muhula.**
- Mkebe wa Hisabati (Mathematical Instrument set).
- Shuka mbili (2) za rangi ya Bluu isiyo na maua (Plain Blue)
- Mto, Foronya ya rangi ya Bluu na Chandarua.
- Vyombo vya chakula vya udongo (Sahani, Bakuli, Kikombe) na Kijiko.
- Ndoo ya kutunzia maji ya ujazo wa lita 20 na ya lita 10.

NB: Ada na michango ikishalipwa **hairudishwi** endapo mwanachuo ataacha, kuachishwa au kuahirishamafunzo.

AFYA YAKO: Unapaswa kupimwa afya yako kwa Daktari wa Hospitali ya Serikali kabla ya kuripoti chuoni. Fomu imeambatanishwa. Mwenye afya duni inayohitaji chakula maalum (Special Diet) ni vyema asije chuoni kwani chuo hakitoi chakula hicho.

Aidha, unashauriwa kuja na fedha kwa ajili ya kupewa bima ya jamii inayopatikana kwa shilingi 5,000/=

WAGENI:

Mwanachuo haruhusiwi kutembelewa na mgeni yeyote kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa, isipokuwa Jumamosi na Jumapili kuanzia saa 7.00 mchana hadi saa 10 jioni na siku za Sikukuu kuanzia saa 4.00 asubuhi hadi saa 10 jioni. Mgeni huyo awe ni Mzazi/Mlezi au Ndugu wa karibu wa mwanachuo na ajitambulisha kwa Uongoziwa Chuo kupitia Mkufunzi wa zamu au Ofisi ya Uadili ndipo akutane na Mwanachuo husika. Hata hivyo chuohakina nafasi ya kulaza wageni wa wanachuo chuoni.

MITIHANI:

Chuo hutoa mitihani, unatakiwa ufaulu mitihani yote unayopewa. Chuo hakitasita kukurudisha kama utashindwa kufaulu mitihani inayotolewa.

KANUNI ZA CHUO

Mwanachuo afikapo chuoni atapatiwa kanuni za chuo, ambazo utatakiwa uzisome kisha uzifuate na kuzizingatia wakati woteukiwa mwanachuo. Kama utaona huwezi kuzitekeleza, UNASHAURIWA USIJE .

10. MENGINEYO:**Shabaha ya Chuo :**

KUANDAA MWALIMU BORA MWENYE ARI NA UWEZO WA KUFUNDISHA SHULE ZA MSINGI.

NB: NJOO NA BARUA HII YA MAELEKEZO, USIPOKUJA NAYO HUTAPOKELEWA.

Karibu Chuo cha Ualimu Kinampanda – Iramba – Singida.



JOSEPHAT KOHI SAMWEL

MKUU WA CHUO

**MKUU WA CHUO
CHUO CHA UALIMU KINAMPANDA
S.L.P. 532
KINAMPANDA SINGIDA**

Nakala kwa :-

Mkurugenzi,
Elimu ya
Ualimu,
Wizara ya Elimu, Sayansi na
Teknolojia
S.L.P. 10,
DODOMA.

Mkaguzi Mkuu wa
Shule, Kanda ya Kati,
S.L.P. 1373,

DODOMA.

Afisa elimu Mkoa,
S.L.P. 5,
SINGIDA

Mwenyekiti wa Bodi,
S.L.P. 45,
KIOMBOI

GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION



TO: The Medical Officer

From: Kinampanda Teachers' College

.....
.....

Please examine the above named as to his /her physical and mental fitness for a full time teacherscourse.

- A: 1. (a)Eye – sight
- (b) Hearing
- (c) Speech
- (d) Venereal Diseases
- (e) Leprosy
- (f) Limbs
- (g) Epilepsy

- 2. Neuroses
- 3. Other serious Diseases

B: blood group

Date:.....

Signature.....

...

Official Stamp

PART B:

MEDICAL CERTIFICATE.

(To be completed by Government Officer)

I have examined the above named Student that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfitfor a full time teacher Education course.

- (a) Eye – sight
- Hearing
- Limbs
- Speech
- Leprosy

II. Neuroses

III. Other serious Diseases

IV. Pregnancy

Date:Signature:

