

## KIAMBATISHO NA. 1: ORODHA YA WASHINDI WA MAKISATU 2020

### 1. Kundi la Shule za Msingi

NAFASI	JINA KAMILI	UBUNIFU	SHULE	WILAYA/MKOA	ZAWADI/TUZO
1	Godfrey Elibariki Gabriel	Ugunduzi wa malapa aina Goga	Shule ya Msingi Kaloleni	Arusha Mjini/Arusha	5,000,000/=
2	Rashidi Mohamedi Kamando	Uzuiaji wa ndege waharibifu wa zao la mpunga	Shule ya Msingi Mingoyo	Manispaa ya Lindi/Lindi	3,000,000/=
3	Stanlaus Stanlaus Daniel	Kifaa cha kukatia mboga za majani	Shule ya Msingi St. Mathias	Manispaa ya Sumbawanga/ Rukwa	2,000,000/=

## 2. Kundi la Shule za Sekondari

NAFASI	JINA KAMILI	UBUNIFU	SHULE	WILAYA/MKOA	ZAWADI/TUZO
1	Amos Moses Kaseko	Kifaa cha kiautomatiki cha kugundua maambukizi kwa watoto chini ya miaka 5	Shule ya Sekondari Ilboru	Arusha Mjini/Arusha	5,000,000/=
2	Waziri Jumanne Lugazo	Kifaa cha kubaini uvujaji wa umeme	Shule ya Sekondari ya Ufundi Tanga	Manispaa ya Tanga/Tanga	3,000,000/=
3	Editha Philipo Barde	Uvumbuzi wa majani yanayotumika kuvutia nyuki katika mizinga ya Kavumba's	Shule ya Sekondari Babati	Babati/Manyara	2,000,000/=

### 3. Kundi la Vyuo vya Ufundi Stadi

NAFASI	JINA KAMILI	UBUNIFU	CHUO	WILAYA/MKOA	ZAWADI/TUZO
1	Gozibert Mutalemwa	Mfumo wa Kielektroniki unaowezesha Umeme kuingizwa kwenye Mita za LUKU baada ya kulipia kwa njia ya simu	VETA Kipawa Centre of ICT- Dar Es Salaam	Kipawa/Dar Es Salaam	5,000,000/=
2	Frederick Notley Uliki	Mashine ya Kuzidua Unga wa Ubuyu kwa kutumia umeme	VETA Kihonda-Morogoro	Kihonda/Morogoro	3,000,000/=
3	Yuda Basil Temba	Kifaa cha Kuchenjua Dhahabu kwa njia ya Kielektroniki	VETA Moshi-Kilimanjaro	Moshi/Kilimanjaro	2,000,000/=

#### 4. Kundi la Vyuo vya Ufundi wa Kati

NAFASI	JINA KAMILI	UBUNIFU	TAASISI	WILAYA/MKOA	ZAWADI/TUZO
1	Colman Thadey Ndetembeya	Kiti Maalum cha Magurudumu Matatu Kinachotumiwa na Watoto Tatizo la Uti wa Mgongo Kinachokunjuka Kulingana na Umri wa Mtumiaji	Twende Innovation Centre	Arusha Mjini/Arusha	5,000,000/=
2	Ramadhan Muhamed Abushir	Kifaa cha Kutambua Upotevu wa Gesi na kutoa taarifa kwa mhusika kupitia ujumbe wa simu ya mkononi	Mwalimu Nyerere Memorial Academy	Dar Es Salaam	3,000,000/=
3	Wilbroad Edwin Nyirenda	Mfumo wa kulipia maji kwa kutumia kadi Janja kabla ya matumizi	Chuo cha Uhandisi cha Al-Maktoum	Dar Es Salaam	2,000,000/=

## 5. Kundi la Vyuo Vikuu

NAFASI	JINA KAMILI	UBUNIFU	CHUO	WILAYA/MKOA	ZAWADI/TUZO
1	Cecilia China	Njia rahisi na ya gharama nafuu ya kuandaa dawa ya kusindika ngozi kwa kutumia magome ya miti ipatikanayo kwa wingi	Taasisi ya Nelson Mandela ya Sayansi na Teknolojia	Arumeru/Arusha	5,000,000/=
2	Winisia Makirita	Dawa ya asili ya kuuu viwavijeshi vamizi (RARUA)	Taasisi ya Nelson Mandela ya Sayansi na Teknolojia	Arumeru/Arusha	3,000,000/=
3	Christina Charles	Chakula cha asili chenye omega-3 DHA kwa ajili ya maendeleo ya ubongo	Taasisi ya Nelson Mandela ya Sayansi na Teknolojia	Arumeru/Arusha	2,000,000/=

## 6. Kundi la Taasisi za Utafiti na Maendeleo

NAFASI	JINA KAMILI	UBUNIFU	TAASISI	WILAYA/MKOA	ZAWADI/TUZO
1	Godfrey Mwinama	Mashine ya Kuchakata Mazao Mbalimbali Inayoendeshwa kwa Kutumia Trekta Dogo Aina ya <i>Power Tiller</i>	Kituo cha Zana za Kilimo na Teknolojia Vijijini (CAMARTEC)	Arusha Mjini/Arusha	5,000,000/=
2	Honest Lyaruu	Mtambo rahisi wa kuchuja mafuta ya kula	Taasisi ya Uhandisi na Usanifu Mitambo (TEMDO)	Arusha Mjini/Arusha	3,000,000/=
3	Never Mwambela Zekeya	Kimeng'anya cha kuondoa manyoya kwa Wanyama	Shirika la Utafiti na Maendeleo ya Viwanda (TIRDO)	Dar Es Salaam	2,000,000/=

## 7. Kundi la Mfumo usio Rasmi

NAFASI	JINA KAMILI	UBUNIFU	MAHALI	WILAYA/MKOA	ZAWADI/TUZO
1	Justin Awario Mungure	Trekta ndogo inayoendeshwa na Injini ya Pikipiki inayotumia mafuta kidogo kulima eneo kubwa	Makumira	Arumeru/Arusha	5,000,000/=
2	Erasto Chiswano	Kiti cha wenye ulemavu wa viungo kinachotumia mfumo wa kielektroniki	Mpanda	Mpanda/Katavi	3,000,000/=
3	Leonard Gabriel Kushoka	Mtambo wa kutengeneza mkaa mbadala kutokana na mabaki ya mimea	Mtaa wa SIDO	Tabora Mjini/Tabora	2,000,000/=