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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA. 
 

CHUO CHA UALIMU VIKINDU 
S.L.P.16268, Dar es Salaam. 
Barua pepe: vikindutc@gmail.com 

: +255 782151543 
0713 418458 

 
 

KUMB.NA.VTC/SA/6/VOL.V/ 
 

NDG…………………………………………………………….. 
 

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU MWAKA WA 
MASOMO 2025/2026 

 
1.0. UTANGULIZI 
1.1Ninayofuraha kukujulisha kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 

imekuchagua kujiunga na Mafunzo ya  Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi 
mchepuo wa Sayansi ya Jamii (kwa kutumia lugha ya Kiswahili) kwa muda wa 
miaka miwili (02). 

 
 
 KUFUNGUA CHUO 

Unatakiwa kuripoti chuoni kuanzia tarehe 18/08/2025   mwisho wa kuripoti ni tarehe 
………………...  Fika chuoni na vitu vyote vinavyohitajika ili uweze kusajiliwa. 

 
 MAHALI CHUO KILIPO NA NAMNA YA KUFIKA. 
Chuo kipo kilometa 25 kusini mwa jiji la Dar es Salaam toka Kariakoo. Panda 
Daladala yoyote inayokwenda Mbagala Rangitatu. Hapo utapata usafiri wa 
Kukufikisha VIKINDU. Shuka na fuata maelekezo ya bango la chuo na shule ya 
Msingi ya Mazoezi Vikindu, kiasi cha mita 800 hivi toka barabarani. Kwa wale 
Wanaotokea mikoa ya kusini, washuke kituo cha Vikindu (Geti la Maliasili). 

 
MUHIMU 
Ni vema kufika chuoni mapema kabla ya saa 10:00 jioni ili kuepuka vibaka na tatizo la usafiri 
kutoka vituo vyote vya daladala. Mwanachuo atapokelewa na kusajiliwa kuanzia saa 2:00 
asubuhi hadi 10:30 Jioni kwa tarehe zilizopangwa. 

 
 DIRA YA CHUO 
Kuunganisha jitihada za wadau ili kuwezesha maadili na taaluma katika 
ufundishaji Kwa kuzingatia ubunifu na teknolojia ili kujenga jamii iliyo bora. 

 
 DHAMIRA YA CHUO 
Kuandaa walimu mahiri watakaoshiriki kuleta badiliko chanya kwa jamii ya kitaifa na 
Kimataifa. 

 
 MOTTO WA CHUO – ELIMIKA UKAELIMISHE 
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2.0. MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI 
(a) Vyeti na vitambulisho 
Ufikapo chuoni ripoti ofisi ya usajili ambapo utaonyesha:- 
Ö Fomu ya maelekezo ya kujiunga na Mafunzo. 
Ö Vyeti halisi (Original) vya kidato cha nne/sita, (Result slip) kwa wale ambao vyeti 

havijatoka) Pamoja na vyeti hivyo toa vivuli (photocopies) kwa matumizi ya ofisi. 
Ö Iwapo umefanya mtihani wa kidato cha nne/sita kwa zaidi ya mkao mmoja njoo na vyeti 

vyote Pamoja na vivuli vyake. 
  Ö Cheti cha kuzaliwa (Original Birth Certificate) na kivuli chake. 
Ö Leaving certificate (Original) na kivuli chake. 
Ö Stakabadhi za malipo ya Ada na Michango ya Ek ulizolipia benki (Pay in slip). 
Ö    Picha mbili (2) passport size 
Ö Cheti halisi (Original) cha Astashahada ya Ualimu Elimu ya Awali au msingi na kivuli 
      Kivuli chake.    
Ö Mwisho ripoti ofisi ya Uadili. 

 
NB:- 
Ö Kama  huna  vyeti  tajwa  usije  kwani  hutapokelewa  kwa  kukosa  viambatisho  hivyo 

muhimu. 
Ö Fomu ya kupimwa na Daktari wa serikali (medical Examination certificate)  

imeambatishwa. Baada ya kuonyesha vitu vyote vilivyo tajwa hapo juu utaelekezwa ofisi 
ya Mhasibu na risiti zako ili usajiliwe rasmi. Huna haki ya kupata huduma ya chuo bila 
kulipa ada na michango Uliyoagizwa. 

 
b) Ada ya Mafunzo kwa kozi Tshs. 450,000/= kwa mwaka. Ada ilipwe kwa kutumia 

‘control Number’ ambayo kila mwanachuo atapewa na mhasibu namba ya simu 
0718614915 au 0755764115. Usisahau kuandika Jina lako kamili. 

 
(C) Michango mingine kama inavyoonesha kwenye jedwali:-  

S/N MCHANGO KIASI MAONI 
1 Serikali ya wanachuo 5,000/= Kwa mwaka 
2 Huduma ya kwanza 10,000/= Kwa mwaka 
3 Usafi na mazingira 20,000/= Kwa mwaka 
4 Kukodisha godoro 10,000/= Kwa mwaka 
5 Usajili na kitambulisho 20,000/= Kwa mwaka wa kwanza tu 
6 Michezo 30,000/= Kwa mwaka 
7 Ulinzi 30,000/= Kwa mwaka 
8 Ukarabati 25,000/= Kwa mwaka 
 JUMLA 150,000/=  
 

 
Fedha za Michango zilipwe katika tawi lolote la NMB Ac/No.22801000002, jina la akaunti ni 
Vikindu TC Miradi ya Elimu ya Kujitegemea. Andika jina lako kamili.  
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 SARE 
Ö WAVULANA- Suruali mbili (2) nyeusi, 

(mshono umeambatishwa). 
(Angalia mchoro hapo chini) 

 
 
WASICHANA – Sketi mbili (2) nyeusi 
(mshono umembatishwa) 
Sketi iwe ndefu, urefu uishie kati ya 
magoti na kisigino. Sketi hii haina Linda 
nyuma wa mpasuo. Sketi zinapatikana 
kwenye maduka yaliyo karibu na chuo 
kwa gharama ya shilingi 17,000/= kwa 
kila sketi. (Angalia mchoro hapo chini). 

 

 
 
 

Ö Shati mbili kwa wote ‘light blue’ mikono mirefu. 
Ö  Mashati yanapatikana kwenye maduka yaliyo karibu na chuo kwa gharama ya 

shilingi 17,000/=kwa kila shati. Njoo na fedha kwa maelekezo zaidi (hii inaondoa 
hali ya kutofautiana kwa rangi za mashati). 

Ö Tai ndefu nyeusi. 
Ö Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kisigino kifupi (wote) uje navyo. 
Ö Koti jeusi mikono mirefu wote (uje nalo). 
Ö Soksi nyeusi wote. 
Ö T-shirt yenye kola na nembo ya chuo Tshs. 15,000/= inapatikana chuoni  (Njoo na 

fedha taslim). 
Ö Kitambaa cheusi (Hijab) waumini tu, kisiwe na urembo. 
Ö NB:-Pasi za umeme haziruhusiwi. 

 
 NGUO ZA MICHEZO 

Ö Track suit nyeusi yenye utepe mweupe. (Track trouser & track jacket) 
Ö Bukta nyeusi moja. 
Ö Raba za michezo. 
Ö T-shirt moja nyeupe isiyo na kola. 

NB:-Mwanachuo anunue na aje navyo. 
 

 MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA MALAZI 
 MALAZI 
Ö Unatakiwa kuja na shuka mbili za rangi ya Light blue. 
Ö Ndoo ndogo ya kuogea na galoni nyeupe ya lita tano ya maji ya kunywa . 
Ö Mto mmoja. 
Ö Chandarua nyeupe ya pembe nne. 

 
 CHAKULA 

Chuo kinatoa chakula. Unatakiwa kuja na vyombo vya chakula (sahani, kikombe, Bakuli 
na kijiko). Chuo hakitoi chakula maalum. 
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5.0: MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA 
Unatakiwa kuleta vifaa vyote vya taaluma ikiwa ni pamoja na madaftari 14, kalamu za wino, 
penseli, rula, mkebe wa hisabati, ream (photocopier paper) na begi la kubebea madaftari 
(vitakaguliwa). 
 
 
6.0: MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA YA MWANACHUO 
Chuo hakina zahanati, matibabu ya huduma ya kwanza yatapatikana chuoni. Ukitakiwa 
kutibiwa nje ya chuo, gharama za vipimo ni kwa mwanachuo. Kwa mwanachuo asiye na 
kitambulisho cha Bima ya Afya anapaswa kuchangia Tshs. 50,400/= ili aweze kupata 
huduma ya matibabu kwa muda wa mwaka mmoja. (Akiwa na miaka 21 aje na kitambulisho 
cha Taifa au namba ya NIDA). Fedha hizi zilipwe moja kwa moja kwa Mhasibu wa chuo na 
zitapelekwa NHIF Kibaha. Bima ya Afya ni lazima kwa kila mwanachuo. Alete picha moja (1) 
“passport size.”    
 
7.0: SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO 
Mwanachuo afikapo chuoni, atapitishwa kwenye sheria na taratibu za chuo (College rules and 
regulations). Vilevile atapewa fomu ya kujaza ili kukubaliana na taratibu hizo. 
 
 
8.0: USAFIRI WA KUJA CHUONI NA KURUDI LIKIZO 
Mwanachuo anatakiwa kugharamia nauli ya kuja chuoni na kurudi nyumbani wakati wa 
likizo. Chuo kikifungwa, kila mwanachuo anapaswa kurudi nyumbani. 
 
 
MUHIMU 
Tafadhali soma kwa makini maelezo haya kwa utekelezaji. Chuo hakipo tayari kwa usumbufu 
wowote. Aidha, stakabadhi halisi za malipo yote ziletwe chuoni kukatiwa risiti. Ni muhimu 
ikaandikwa jina la mwanachuo. Kumbuka kutochanganya ada na michango katika akaunti 
moja. Kila malipo yana akaunti yake.  
 
 
MWISHO 
Uongozi wa chuo unakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja chuoni. Ni matumaini 
yetu utazingatia kanuni, taratibu na sheria ili lengo litakalokuleta chuoni liweze kufikiwa. 
 
 
 
 

ELIMIKA UKAELIMISHE 
 
 

KARIBU SANA CHUONI VIKINDU 
 
 

 
_______________ 
 
AMINA N. TOU 
 
MKUU WA CHUO
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