UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

TUKUYU TEACHERS COLLEGE

P.O BOX 554 Tukuyu. Phone: 025 2552357, 0782666172/0718278525

Email address: tukuyutc@gmail.com / tukuyutc@moe.go.tz.

KUMB.NA /TKY/JOI/ VOL.11/27

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA
STASHAHADA ELIMU MSINGI MWAKA WA MASOMO 2024/2025

1. Utangulizi
Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu ngazi ya
Stashahada Maalum ya Ualimu Elimu Msingi katika Chuo cha Ualimu Tukuyu kwa mwaka wa

masomo 2025/2026. Hongera sana!

2. Mabhali Chuo kilipo
Chuo cha UalimuTukuyu kipo mkoani Mbeya katika mji wa Tukuyu ambao ni makao makuu ya
wilaya ya Rungwe umbali wa kilometa 73 kutoka Mbeya mjini. Ukifika Tukuyu mjini, Chuo kipo
mtaa wa Msasani umbali wa kilometa 2 kutoka stendi kuu ya mabasi. Ili kufika Chuoni, unaweza
kutumia usafiri wa pikipiki (bodaboda) kwa gharama ya shilinmgi elfu moja, bajaji kwa gharama ya

shilingi elfu mbili au taksi kwa gharama ya shilingi elfu tano.

3. Kuripoti Chuoni
Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe . Utahitajika kuhudhuria mafunzo kabilishi (Orientation

Course) yatakayoanza mara moja. Ukichelewa kwa muda wa majuma mawili hutapokelewa.

4. Mafunzo yatolewayo Chuoni
Chuo kinatoa mafunzo ya Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu Msingi katika masomo ya
Sayansi, Hisabati na Tehama (Special Diploma in Science, Mathematics and ICT) ambayo

inajumuisha masomo ya Fizikia, Kemia, Bailojia, Hisabati na Tehama.



S.

USAJILI

Wakati wa usajili utatakiwa kuwasilisha nyaraka/viambata vifuatavyo:

5.1 VYETI

Cheti cha kuzaliwa

Vyeti halisi vya kidato cha IV (Academic & Leaving Certificates)

5.2 ADA

Ada ya Mafunzo ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka. Malipo yanaweza kufanyika ukiwa nyumbani

baada ya kufanya mawasiliano na wahusika. Namba za mawasiliano ni 0766 484 535 na 0718

278 525

Jinsi ya kufanya malipo ya ada:

a) Kupitia Benki au wakala wa benki yoyote

b) Kupitia mitandao ya simu

5.3 MICHANGO

a)
b)
¢)
d)
e)
f)
g)
h)
i)

1))

Huduma ya kwanza (matibabu) Tshs. 10,000/= kwa mwaka.
Usajili na kitambulisho Tshs. 20,000/= inalipwa mara moja mwaka wa kwanza.
Serikali ya WanachuoTshs. 5,000/= kwa mwaka.
Kukodi godoroTshs. 10,000/= kwa mwaka.
Ukarabati Tshs. 25,000/= (kwa mwaka).
Elimu ya Michezo Tshs. 30,000/= kwa mwaka.
Ulinzi 30,000/= kwa mwaka.
Usafi, mazingira na elimu ya kujitegemea 20,000/=kwa mwaka.
Bima ya afya 50,400/= kwa mwaka na italipwa mhula wa kwanza (kwa wale walio na Bima
ya Afya ya Taifa (NHIF) hawatalazimika kulipa tena,na ni lazima aje nayo).
T — Shirt yenye Nembo ya Chuo Tshs. 15,000/= inapatikana chuoni
Jumla ya michango inayotakiwa kulipwa ni Tshs. 215,400.00
Muhimu:
(1) Fedha za michango zilipwe benki ya NMB (Tukuyu TC Gen. A/C No.
61401000011)
(i)  Uje na hati halisi ya malipo ya benki (original pay slip) ikionesha kiasi
kilicholipwa na yenye jina kamili la mwanachuo.
(i)  Usichanganye malipo ya ada na michango kwenye akaunti moja wala fedha
yako ya matumizi isiwekwe katika akaunti ya Chuo
iv) Uje na Ream moja A4 ya karatasi 500 nyeupe kwa muhula
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6. SARE

Wanaume

®  Suti (Suruali mbili na koti), rangi ya bluu nyeusi (darkblue).
®  Mashati mawili meupe ya mikono mirefu.
® Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba, vya kufunika na vyenye visigino vifupi na soksi nyeusi.
e Tai ndefu inayofanana na rangi ya suruali.
e Koti jeupe la maabara.

Wanawake
e Suti ya rangi ya bluu nyeusi (darkblue) (sketi mbili na koti).
®  Mshono wa sketi uwe ni wa solo isiyobana ndefu hadi kwenye vifundo viwili vya miguu.
® Mashati mawili meupe ya mikono mirefu.
® Viatu vyeusi vya kufunika, vya kamba na vyenye visigino vifupi na soksi nyeupe.
®  Neck tie scarf inayofana na rangi ya sketi.

Angalia mchoro

o Koti jeupe la maabara
o Kwa watakaovaa Hijab: ushungi mweupe mrefu unaoficha viwiko vya mikono
na usioangaza (trasnsparent) na koti la rangi ya (darkblue).

(kwa mashono ya sare angalia ilivyo katika michoro na 1 & 2)

PICHA 1 PICHA 2
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Muhimu:

Sare zitashonwa Chuoni baada ya kuripoti kwa gharama isiyopungua shilingi laki moja na elfu

hamsini (150,000/=) ili kuepuka kutofautiana.
7. MAVAZI MENGINE MUHIMU

i. Mavazi kwa ajili ya Michezo

e Track Suit bluu nyeusi(darkblue)

e Raba nyeupe na soksi

e T-shirt rangi nyekundu au njano (isiwe na maandishi)

iil. Mavazi mengine yasiyo rasmi

Kwa wakati mwingine wowote utatakiwa kuvaa mavazi ya heshima na yenye
maadili ya kiuvalimu. Mavazi ya kubana, jeans, kaptura (pensi) vimini,
vitop na mavazi ya kufanana na hayo hayaruhusiwi. Hali ya hewa ni ya
baridi na mvua za mara kwa mara karibu mwaka mzima hivyo unashauliwa

kuwa na nguo nzito na blanketi zito.
8. MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA

e Madaftari makubwa ya kutosha (masomo kumi)

e Majalada matupu (flat files) kwa ajili ya mkoba wa kazi (Portifolio) kwa kila somo.
e Mihutasari miwili ya shule ya Msingi kwa masomo yako ya mchepuo.

e Vitabu viwili vya kiada (text books) kwa masomo yako ya mchepuo.

e Mathematical set na koti jeupe la maabara.

e Non programmable scientific calculator (fx 991)



9. MAHITAJI MENGINE

. Blanketi moja na shuka mbili (bluu kwa wanaume na pink kwa wanawake), mto na foronya.
. Vyombo vya kulia (sahani, kijiko na kikombe) kwa ajili ya chakula na ndoo.
. Dumu la kuhifadhia maji ya kunywa(ujazo wa lita 5).

10. MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA YA MWANACHUO
Unatakiwa kuzingatia yafuatayo kwa ajili ya ustawi wa afya yako kwa kipindi chote cha mafunzo :

o Uje na fomu ya afya (iliyoambatanishwa) ikiwa imejazwa kikamilifu na mganga

wa hospitali /kituo cha afya kinachotambuliwa na Seri kali, ili kuthibitisha hali ya afya yako.

o Kwa wenye matatizo /mahitaji maalumu uje na uthibitisho wa daktari.

NB : Chuo hakitoi chakula maalumu (Special diet).

11. MWISHO:

Ualimu bora huanzia chuoni, hivyo, baada ya kusajiliwa utapitishwa katika Sheria, Taratibu na
Kanuni za Mwenendo Bora wa Mwanachuo ambapo utatakiwa kujaza fomu maalum kuthibitisha

kuwa utazifuata wakati wote wa mafunzo

Karibu sana!

oooooooooooooooooooooooooooooo

Shamila I. Makau
MKUU WA CHUO



GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
PART A:

TO: The Medical Officer From: Principal
Tukuyu Teachers’ College.
P.O. BOX 554, TUKUYU

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full-time teacher’s
course.
A: 1. (a) Eye —sight
(b) Hearing
(c) Speech
(d) Venereal Diseases
(e) Leprosy
(f) Limbs
(g) Epilepsy
2.Neuroses
3.0Other serious diseases.
B: Blood Group
Date: ....oooviviiiiiiii, Signature..............coooeeiiiinnnn.
Official Stamp

sk 2 ok ok sk ok sk sk sk sk s s sk sk sk ok ke sk sk s s sk sk sk sk ke sk st sk s sk sk sk sk ke sk sk sk s sk sk sk sk sk sk sk sk s sk sk sk sk sk sk sk sk sk sk sk sk sk ok ke sk sk s skoskoskoskoskosk ke k

PART B: MEDICAL CERTIFICATE.

(To be completed by Government Medical Officer)
I have examined the above-named student that he/she is physically fit/unfit and mentally *fit/unfit
for a full-time teacher Education course.

o (2) Eye — SIght. . i
(D) HeAIINg. ..ot e

(C) LIMIDS. ..ttt e

() SPEECN. .
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