WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU TARIME

MKOA WA MARA S.L.P. 199
TARIME.
Simu Na: 0756205420/0769828593 TANZANIA
0684704088/0763783223.
' Barua Pepe: tarimetc@moe.go.tz.
Kumb. Na. CCU/TRM/MU/26/Vol.11/2025 Tarehe: 30/05/2025

BW/BI. oo

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA
STASHAHADA YA UALIMU KATIKA FANI YA SANAA NA MICHEZO

1. UTANGULIZI

Napenda kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na mafunzo ya ualimu ngazi ya stashahada ya
ualimu katika fani ya sanaa na michezo. Ninakupongeza sana kwa kuchaguliwa. Unatakiwa kuwasili
chuoni tarehe 13/07/2025 bila kuchelewa. Nasisitiza kuwa ukiripoti baada ya tarehe 23/07/2025

hutapokelewa.

2. MAHALI CHUO KILIPO
Chuo cha Ualimu Tarime kipo katika wilaya ya Tarime, Mkoa wa Mara. Ukipanda basi kutoka Mwanza
au Musoma unaweza kushuka Buhemba au Tarime Mjini. Vituo vyote viwili ni jirani sana na chuo na

nauli ya pikipiki ni Tshs.1000/=, bajaji Tshs 500 na tax Tshs 3,000/=

Kauli mbiu ya chuo ni: “Kutoa Mwalimu Bora”. Mara baada ya kusoma barua hii, fanya maandalizi
kikamilifu ili uweze kuripoti chuoni kwa wakati. Baada ya kuripoti na kutimiza masharti utasajiliwa na

kupangiwa darasa / mkondo (stream).

3. MAHITAJI YA CHUO KWA AJILI YA USAJILI

A: UTHIBITISHO WA VYETI
Shughuli ya kwanza wakati wa kusajiliwa itakuwa ni kuhakikisha sifa za kitaaluma kutokana na vyeti

utakavyowasilisha. Kwa hiyo ni lazima uoneshe vyeti vifuatavyo: -
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(i)

(iii)
(iv)

Kwa wale waliomaliza kidato cha sita mwaka 2025 waje na original results slips za mwaka
huo. Kwa wale waliomaliza kidato cha sita kuanzia mwaka 2024 kurudi nyuma, waje na vyeti
vyao halisi.

Kwa wale waliohitimu mafunzo ya ualimu ngazi ya cheti 2025 waje na original result slip
Waliomaliza chuo nyuma ya mwaka 2025, waje na vyeti vyao halisi.

Njoo na cheti cha kuzaliwa.
Njoo na folder file 02 kwa ajili ya kutunzia nyaraka zako

B: ADA

(a)
(b)

(c)

(d)

Ada ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka.

Ada hii inaweza kulipwa kwa mkupuo mmoja au Tshs. 225, 000/= kwa kila muhula
unapoanza.

Ada inalipwa kwa kutumia control number utakayopewa na Mhasibu wa Chuo mwenye
namba 0755308808. Kwa mawasiliano zaidi tumia namba za simu zilizopo kwenye fomu hii
ya kujiunga.

Hairuhusiwi kulipa ada kwa kulimbikiza yaani kidogo kidogo.

N.B. Ada hii isilipwe kwenye akaunti inayoonekena kwenye hii fomu

C: MICHANGO

(a)
(b)

(c)
(d)
(e)
(0
(2)
(h)

G

Huduma ya kwanza Tshs 10,000/= kwa mwaka.

Usajili, kitambulisho na leaving certificate Tshs 20,000/= inalipwa mara moja kwa mwaka wa
kwanza tu.

Serikali ya wanachuo Tshs 5,000/= kwa mwaka.

Kukodisha godoro Tshs 10,000/= kwa mwaka.

Ulinzi Tshs 30,000/= kwa mwaka.

Ukarabati Tshs 25,000/= kwa mwaka.

Usafi na mazingira Tshs 20,000/= kwa mwaka.

Michezo Tshs 30,000/= kwa mwaka.

Bima ya afya Tshs 50,400/= kwa mwaka ni kwa wale ambao hawana bima.

Tshirt ya chuo Tshs 15,000/= (zinapatikana chuoni) hulipwa mara moja tu
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% Jumla ya michango yote ni Tshs 215,400/=
% Michango ilipwe kupitia Akaunti Namba: 30401000008 yenye jina la Tarime Teachers

College iliyopo katika Benki ya NMB Tarime. Tumia jina la mwanachuo unapolipia.

D: SARE ZA WANACHUO
(a) WASICHANA

(1) Mashati 2 rangi ya light blue mikono mirefu.

(1))  Neck - tai dark blue na nyeusi

(i)  Sketi ya dark blue moja na nyeusi moja - ziwe na rinda box bila mpasuo, ziwe na belt
la nchi (2) ndefu mpaka chini.

(iv)  Koti la suti dark blue na nyeusi

(v) Viatu - vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu vya kufunga kwa kamba jozi (2).

(vi)  Socks — stocking nyeupe jozi (2).

(vil) Nywele - zisukwe mtindo wa utii wa roda kuanzia 5 — 8 au kunyoa nywele fupi, au

kufunga kwa nyuma.

(b) WAVULANA
(1)  Shati 2 rangi ya light blue yenye mikono mirefu

(i1))  Tai ndefu ya dark blue na nyeusi (mvao uwe wa kawaida kukaribia kitovu

(ii1)  Suruali ya dark blue na nyeusi zisiyo bana na zivaliwe kawaida ukubwa wa
miguu ni inchi 18 (suruali ya mtepesho na “modo” ni marufuku kwa mwalimu).

(iv) Koti la suti dark blue na jeusi

(iv) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa kwa kamba na soksi nyeusi au dark blue
jozi mbili (2).

(v)  Nywele fupi za kawaida (hairuhusiwi kunyoa kipara).

(c) WASICHANA WA KIISLAMU
Sare ya chuo ni dark blue na nyeusi katika sketi, na shati ni light blue. (hijabu ifuate rangi ya

sare ya chuo).
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MUONEKANO WA SKETI NA SURUALI

PICHA

E: MAELEKEZO YA SARE ZINGINE KWA WANACHUO WOTE
(a) Njoo na mahitaji yafuatayo pamoja na maelekezo yote yaliyoainishwa hapo juu: -

0,

< WAVULANA

(1) Truck suit rangi ya light blue na bukta jozi moja ya bluu.

(i1) Socks stoking jozi mbili za bluu.

(ii1) Raba za michezo ukizingatia kuwa unasomea sanaa na michezo.

(iv) T shirt nyeupe za michezo za kuvaa ndani ya tracksuit

0,

<+ WASICHANA

(1) Truck suit rangi ya light blue.

(i1) Sketi (solo) jozi mbili rangi ya light blue fupi kwa ajili ya michezo.
(ii1) Viatu raba jozi mbili. Ni lazima kwani kozi yako ni sanaa na michezo.
(iv) Stoking jozi mbili.

(v) Tshirt nyeupe za kuwalia ndani ya tracksuit

Page 4 of 7



F: MAHITAJI KWA AJILI YA MALAZI NA MAZINGIRA

% Chuo kinakodisha magodoro kwa watakaowahi. Endapo mwanachuo atachelewa
kuripoti na kukosa godoro atalazimika kununua godoro lake.

¢ Shuka mbili (2): Moja ya rangi ya pinki na nyingine ya rangi bluu.

% Blanketi kwasababu ni mazingira ya baridi japo sio kali sana.

% Neti nyeupe ya kujikinga na mbu kwasababu huku kuna mbu

¢ Ndoo ya lita 10, bakuli, sahani, kikombe na kijiko.

¢ Wasichana fyekeo moja kwa ajili ya kusafisha eneo lako, na wavulana jembe lenye

mpini kwa ajili ya kupalilia eneo utakalopewa.

G: MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA

% Madaftari yasiyopungua 12 makubwa (quire 2 au 3).

% Kalamu za kutosha kwa ajili ya kuandikia (bluu au nyeusi).

% Ream moja (01) ya karatasi za A4 aina ya Double A.

% Ada ya mtihani wa Taifa Tshs 50,000/= (hii italipwa mara moja kwa miaka yote ya
mafunzo).

¢ Picha mbili za passport size za hivi karibu na mpira wowote wa mchezo unaoupenda

kwa ajili yako mwenyewe.

4. ZINGATIA PIA YAFUATAYO
(1) Chuo hakitoi chakula maalumu (special diet kwa wenye changamoto binafsi).
(i) Pima afya yako kikamilifu kabla ya kuja chuoni. (katika hospitali ya serikali)
(ii1) Ikibainika kuwa cheti chako cha taaluma kimepatikana kwa udanganyifu hatua kali za kisheria

zitachukuliwa dhidi yako.

NB: Kwa mawasiliano zaidi piga namba zifuatazo: 0756205420, 0769 828593, 0755 308 808 au
0763783223.

Karibu Sana Chuo cha Ualimu Tarime.

ROMAN M. URASSA
MKUU WA CHUO
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
GOVERNMENT OF TANZANIA

PART A: 3

From: Principal,
Tarime Teachers College,
P.O. Box 199,
TARIME.

To: Medical Officer,

(Name in -Full)

Please examine the above named as his/her physical and mental fitness for a full time Teacher Training
Course. The examination should include the following categories (I-III) each category of which will
render the applicant ineligible in case of defect. Pregnancy (category IV) will render a girl’s candidate
ineligible for the course.

A:1 a) Eye Sight
b) hearing
¢) Speech
d) Venereal diseases
e) Leprosy
f) Limbs
g) Epilepsy
2. Neuroses
3. Other serious diseases
4. Pregnancy
5. Ulcers
B: Blood Group

Yours faithfully,

ROMAN M. URASSA
MKUU WA CHUO
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PART B: MEDICAL CERTIFICATE
To be completed by a Government Medical Officer

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for a fulltime
Teachers Training Course.

I a)EyeSight...........ooiiiiiiii
b) hearing ...
c)Speech.....cooiiiiiiii

d) Venereal diseases................c...coueennn.

TL NCULOSES . oottt i,
III. Other serious diSEaSES. ....vvvrerrreeeeeennnnn
IV.Pregnancy........ccooeiiiiiiiii i,

AV 01 1S ¢ TR

Official Stamp
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