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1. UTANGULIZI 

Katibu Mkuu Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia (WyEST) anatangaza nafasi za 

Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi. Mafunzo 

yatakayotolewa ni Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali, Msingi na Elimu Maalumu 

(Miaka 02) pamoja na Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya Msingi (Miaka 03) 

katika masomo ya Sayansi na Hisabati. Waombaji wa Mafunzo ya Ualimu ya 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali Msingi na Elimu Maalumu (miaka 02) ni wahitimu 

wa Kidato cha sita wenye ufaulu wa Daraja la Kwanza hadi la Tatu (I-III). 

 

Waombaji wa nafasi za mafunzo ya Ualimu ya Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu 

ya Msingi (Miaka 03) katika masomo ya Sayansi na Hisabati ni wahitimu wa Kidato cha 

nne wenye ufaulu wa Daraja la Kwanza hadi la Tatu (I-III). Mafunzo haya yatatolewa 

katika Vyuo vya Ualimu vya Serikali na visivyo vya Serikali. Wizara inakaribisha 

maombi ya kujiunga na Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo vya Serikali na visivyo vya 

Serikali kwa kuzingatia sifa zilizobainishwa katika tangazo hili. 

 

2. SIFA ZA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU 

a) Sifa za kujiunga na Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi (Miaka 02) 

ni: 

(i)  Wahitimu wa Kidato cha sita wenye ufaulu wa Daraja la I-III kwa kiwango cha 

“Principal Pass” mbili (02). Aidha, kwa waombaji waliosomea masomo ya 

Economics, Commerce na Book Keeping waombe kozi ya Stashahada ya 

Ualimu wa Elimu ya Awali. 

(ii)  Walimu waliohitimu Mafunzo ya Ualimu Ngazi ya Astashahada (Cheti) ya 

Ualimu Elimu ya Awali au Msingi. Aidha waombaji wa mafunzo 

watakaochaguliwa, watapangwa kwenye mikondo kulingana na ufaulu wao 

katika Mtihani wa Taifa wa Ualimu ngazi ya Astashahada ya Elimu ya Ualimu.  

 

b) Sifa za kujiunga na Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya Msingi (Miaka 03) 

ni wahitimu wa Kidato cha nne wenye ufaulu wa Daraja la I-III kwa kiwango cha 

alama “C” au zaidi katika masomo matatu, mawili kati yake yakiwa ni: Basic 

Mathematics, Biology, Chemistry, Physics, Information and Computer 

Studies au Computer Science.  
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3. AINA YA MAFUNZO NA VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO 

Jedwali lifuatalo linaonesha aina ya Mafunzo ya Ualimu (kozi) na vyuo vinavyotoa 

mafunzo husika. 

 

A. STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA AWALI NA MSINGI (MIAKA 02) 

Na. AINA YA MAFUNZO (KOZI) 
VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO 

Vya Serikali Visivyo vya Serikali 

1 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sayansi ya 

Jamii (kwa kutumia lugha ya 

kiswahili) 

Mhonda, 

Murutunguru, 

Ngorongoro 

na Vikindu. 
 

Al harmain, Darmiki, Nyamwezi, 

Montessori Kawekamo, St. 

Aggrey Chanji, Mong’are, Lake, 

Bishorp Daniel, King 

Rumanyika, Kilimanjaro 

modern,  Kirinjiko na King’ori 

2 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sayansi ya 

Jamii (kwa kutumia lugha ya 

Kiingereza) 

Mpuguso, 

Shinyanga. 

 

 

UCA na Lake 

3 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sayansi ya 

jamii na lugha ya kiswahili (kwa 

kutumia lugha ya kiswahili). 

 

Bunda, 

Tandala, 

St. Aggrey, Sila, St. Marys, 

Coast, Green bird, Nazareth, 

Teki, St. Maurus, Arafah, 

Kisongo, Mwl. Franz, St. 

Francis Nkindo, Sahara, Mbeya 

Moravian, Rukwa, Ebonite, 

Arusha, DC Brilliant, Mtumba, 

Musoma Utalii, Lua na Partage 

Montessori. 

4 

Stashahada ya Ualimu Elimu 

Maalumu (kwa kutumia lugha ya 

Kiswahili na Kiingereza) 

Patandi. 

 

 

5 

Stashahada ya Ualimu Elimu 

Maalumu (kwa kutumia lugha ya 

kiswahili) 

Kabanga, 

Mpwapwa. 

 

 

6 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sayansi na 

Ndala, 

Mandaka, 

UCA 
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Na. AINA YA MAFUNZO (KOZI) 
VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO 

Vya Serikali Visivyo vya Serikali 

Hisabati (kwa kutumia lugha ya 

kiingereza) 

Mamire. 
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Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sayansi na 

Hisabati (kwa kutumia lugha ya 

kiswahili)  

 

Kitangali, 

Bustani, 

Ngorongoro 

na 

Sumbawanga 

St. Aggrey, Sila, St. Marys, 

Coast, Green bird, Tofilo 

Kisanji, St. Maurus, Arafah, 

Kisongo, Mwl. Franz, St. 

Francis Nkindo, Nyamwezi, 

Sahara, Mbeya Moravian, 

Rukwa, Ebonite, Arusha, DC 

Brilliant, Mtumba, Montessori 

Kawekamo, Musoma Utalii,  Al 

harmain, St. Aggrey Chanji, 

Lake, Bishorp Daniel, King’ori, 

Kirinjiko, King Rumanyika, 

Kilimanjaro modern na Partage 

Montessori. 

9 Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Awali (kwa kutumia lugha ya 

kiingereza) 

Dakawa, 

Nachingwea. 

UCA 

10 Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Awali (kwa kutumia lugha ya 

kiswahili)  

Kinampanda, 

Katoke, 

Singachini. 

Darmiki, King Rumanyika  na 

Kilimanjaro modern 

11 Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa lugha 

(Kiingereza, Kifaransa na Kichina) 

Marangu.  Arafah, St. Aggrey Chanji, UCA, 

King’ori, Bishorp Daniel, King 

Rumanyika, Nyamwezi, Al 

harmain, Kilimanjaro modern na 

Montessori Kawekamo 

12 Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sanaa na 

Michezo (kwa kutumia lugha ya 

Kiingereza) 

Butimba.   

13 Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sanaa na 

Michezo (kwa kutumia lugha ya 

Ilonga na 

Tarime. 

Lake, Montessori Kawekamo, 

King Rumanyika, Coast, 

Nyamwezi na Musoma Utalii 
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B. STASHAHADA MAALUMU YA UALIMU ELIMU YA MSINGI KATIKA MASOMO 

YA SAYANSI NA HISABATI (MIAKA 03) 
 

Na AINA YA MCHEPUO 
VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO 

1.  PME, CBE, CME na CSME Tukuyu 
 

2.  
PME, PCE, PBE, CBE, CME 
na CSME  

Morogoro, Kasulu, Songea, 
Korogwe na Tabora 

 

3.  PME, PCE, PBE, CME na CBE Klerruu na Monduli  

 

 

4. UTARATIBU WA KUTUMA MAOMBI NA KUPOKEA MAJIBU 

Utaratibu wa kutuma maombi na kupokea majibu utakuwa kama ifuatavyo: 

(i) Wahitimu wa Kidato cha nne, Kidato cha sita na Walimu waliohitimu 

Astashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi, wenye sifa zilizobainishwa 

katika tangazo hili  wanaruhusiwa kutuma maombi; 

(ii) Waombaji wa Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo vya Ualimu vya Serikali 

wanatakiwa kujisajili na kutuma maombi kielektroniki kupitia mfumo wa udahili 

wa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia (https://tcm.moe.go.tz/); 

 

(iii) Mwombaji  wa Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na 

Msingi (Miaka 02) atachagua kozi tatu (03) kwa kuanza na ile anayoipenda 

zaidi; 

(iv) Mwombaji  wa Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya 

Msingi (Miaka 03) atachagua tahasusi tatu (03) kwa kuanza na ile anayoipenda 

zaidi; 

(v) Majibu kwa watakaochaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo vya 

Ualimu vya Serikali yatatolewa kwenye mfumo kupitia “Account” aliyotumia 

mwombaji kuomba mafunzo ya Ualimu (kuanzia tarehe 20/07/2025) na katika 

Vyuo vya Ualimu walivyochaguliwa;  

(vi)  Waombaji wa Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo visivyo vya Serikali  watatuma 

maombi yao  katika vyuo  husika. Aidha, majibu kwa watakaochaguliwa 

Na. AINA YA MAFUNZO (KOZI) 
VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO 

Vya Serikali Visivyo vya Serikali 

kiswahili)  

https://tcm.moe.go.tz/
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kujiunga na Mafunzo hayo  yatatolewa na  Vyuo vya Ualimu walivyochaguliwa; 

na, 

(vii) Fomu  za kujiunga na Mafunzo zitatolewa kupitia tovuti ya Wizara ya Elimu, 

Sayansi na Teknolojia (www.moe.go.tz) na Chuo atakachopangwa mwombaji 

kwa kutumia anuani yake. Waombaji wote wanashauriwa kuandika anuani 

kamili, barua pepe na namba ya simu inayopatikana kwa mawasiliano zaidi. 
 

(viii) Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 10/07/2025.    

 

 

           

Sylvia Lupembe 

MKUU WA KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI 
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