JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANA
WIZARA YA ELIMJ, SAYANS! NA TEKNOLOJIA

TANGAZO LA NAFAS| ZA MARUNZO YA UALIMJ
NGAZ] YA STASHAHADA YA UALIMJ BIMJ YA SEKONDARI KWA MNVAKA WA MASOMD 2023/2024

UTANGULIZ
Katibu Mkuu Wizara ya Himu Sayansi na Teknolojia anat angaza nafasi za mafunzo ya Ualinu kwa ngazi ya Stashahada ya Ualinmu ya Sekondari.
Waorbaji wa mafunzo haya ni wahitinu wa Kidato cha SITA wenye ufaulu wa Daraja la Kwanza hadi la Tatu (- IIl). Wizara inakaribisha maonbi

ya kujiunga na mafunzo ya Ualimu katika Viyuo vya Serikali na visivyo vya Serikali kwa kuzingatia sifa zilizobainishwa kat ika t angazo hili.

SIFA ZA KUJIUNGA NA MARUNZO YA UALIMJ

Sifa za jumla za kujiunga na Mafunzo ya Ualimu Tarajali ngazi ya Stashahada ya Ualimu Bimu ya Sekondari ni wahitimu wa Kidato cha Sita

wenye ufaulu wa Dargja la I Il kwa kiwango cha “Rrincipal Pass” mhili (02) za masonmo yanayofundishwa katika shule za sekondari kidato cha +

IV. Aidha kwa waonbaji ambao moja ya “Rrincipal Pass”mhili ni somo la Uchumi “Economics”, wanaweza kuommba kozi za fani arbazo ni
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Mchezo (Physical Education and sports), Mziki, Sanaa za Ufundi (Fine Arts), na Sanaa za Maonesho (Theatre and Rerforming Arts).

AINA YA MARUNZO NA SIFA

Jedwali lifuat alo linaonesha aina ya mafunzo ya Ualimy, sifa za kujiunga, vyuo vinavyot oa mafunzo hayo na muda wa mafunzo

A MAFUNZO YA UALIMJ TARAJALI NGAZ YA STASHAHADA YA UALIMJ HIMJ YA SEKONDAR!

Ufaulu wa Kidat o cha VI kwa kiwango cha
daraja la Flll na alama zisizopungua ‘Rrincipal
Pass' mhili katika masono ya Tahasusi za
Sayansi, Hsabati na TEHAMA kwa kuzingatia
IVasono yanayofundishwa katika shule za

Monduli TC, Mandaka TC, Butimba TC,
Kleruu TC, Songea TC, Tukuyu TC,
Kasulu TC, Mpwapwa TC, Morogoro
TC, Korogwe TC, Mamire TC na
Tabora TC

Kidat o cha I IV. Masonp yanayofundishwa
katika shule za Sekondari kidato cha FIV ni :
Kiswahili, English, Hstory, Geography, Civics,
Commrerce and Book keeping.

1C,
Morogoro TC, Tarime TC, Shinyanga
1C,

1 | StashahadayaUalimu | Sekondari kama ifuatavyo: Basic Vet hemetics, Maka 2
Sayansi na Hsabat i Biology,Food &nutrition, Geography,
Chemistry, Fhysics, Agriculture Science,
Information and Conputer Studies (ICS) na
Cormputer Science.
Ufaulu wa Kidat o cha Ml kwa kiwango cha Bunda TC, Mwara (K) TC,
Stashahada ya Sayansi | daraja la Flll na alama zisizopungua ‘Frincipal | Marangu TC, Nachingwea TC,
ya Jamii, Biashara na | Pass nbili kwa kuzingatia masono Shinyanga TC, Mandaka TC, Mpuguso
2 Lugha yanayofundishwa katika shule za Sekondari TC, Dakawa TC, Butimba TC, Tabora | Maka 2

3 Stashahada ya Ualimu

Ufaulu wa Kidat o cha VI kwa kiwango cha

Butimba TC
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Mchezo, Muziki, Sanaa
za Ufundi na Sanaa za
Maonesho

Daraja la Flll na alama zisizopungua ‘Rrincipal
Pass’ mbili panoja na ufaulu wa masono ya
liyoainishwa katika mtihani wa kidato cha IV
kwa kila kozi kama ifuatavyo

Maka 2

(@ Sanaaza Ufundi: masono ya Fine
Arts,Basic Vit hematics, Chemistry,
Hstory, Fhysics, English na Civil
Engineering.

Butimba TC

Maka 2

(b) Sanaa za Maonesho: masomo ya
English,Literature in English, Kiswahili,
Geography na Hstory.

Butimba TC

Maka 2

(© Muziki: masomo ya ‘Music’ pamoja na
masormo ya English, Kiswahili, Fhysics,
Geography, Hstory na Biology.

Butimba TC

Maka 2

(d) Himu kwa Mchezo: masono ya Fhysical
Education and sports, Languages, na
Biology.

Butimba TC na Mwara (K)

Maka 2

B.  MAFUNZO YA UALIMJ KAZINI (STASHAHADA YA UALIMJ BIMJ YA SEKONDAR))

AINA YA MARUNZO

SIFA ZA KUJIUNGA

CHUO

MDA WA




AINA YA MARUNZO SIFA ZA KUJIUNGA CHJO MJDA WA
MARUNZO
Na.
Mwalinu kazini (aliyejiriwa katika shule za
1 | Stashahada Himu Serikali au Shule binafsi) aliyepitia mafunzo ya
IVhalum (Viafunzo Kazini) | Ualinu Ngazi ya Astashahada, Stashahada au
Sekondari Shahada na mwenye uzoefu wa kazi ya Ualinu Patandi TC Maka 2
usiopungua miaka 2, Aidha awe aliyefaulu
masonmo ya Sayansi katika mtihani wa Kidato
cha Sta
UTARATIBU WA KUTUVA MAOMSBI
0 Tangazo hili linawahusu wahitinu wot e wa kidato cha sita.
(i) Waonbaji wa Mafunzo ya Ualinu katika vyuo vya Ualinu vya Serikali wanatakiwa kujisajili na kufanya maonbi kielektroniki kupitia
towtti tcmmoegotz)
(i)  Waombaji wa Mafunzo ya Ualinu kwa vyuo visivyo vya Serikali wat ume maonbi yao nmoja kwa noja katika vyuo wanavyot aka kusoma
na vyuo husika viwasilishe sifa za waombaji Baraza la Mtihani Tanzania kwa uhakiki.
) Waonbaji wa mafunzo ya Ualimu katika Vyuo vya Serikali wat achagua tahasusi hadi tatu (03) kwa kuanza na ile anayoipenda zaidi
\Y) Waormbaji wa nafasi za mafunzo walio kazini wanapaswa kuwa warmehitinmu mafunzo ya Ualinmu ngazi ya Cheti, Stashahada au Shahada.
(Vi) Walimu Kazini wat apaswa kuambatisha barua ya ruhusa kut oka kwa waajiri wao;
(vii) IVBjibu kwa wat akaochaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu yat at olewa kupitia “account” aliyot umia mworrbaji kuomba mafunzo ya
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Ualimy, katika tovuti ya Wizara ya Himy, Sayansi na Teknolojia na katika Vyuo vya Ualimu walivyochaguliwa (kuanzia 05/08/2023).

(viii) Barua na fonu za kujiunga na Mafunzo zit at olewa kupitia tovuti ya Wizara ya Hinmy, Sayansi na Teknolojia (wwv.moe.go.tz) na Chuo

at akachopangwa mworbaji kwa kut umia anuani yake. Waonbaji wote wanashauriwa kuandika anuani kamili, barua pepe na narrba ya
simu inayopat ikana kwa mawasiliano zaidi.
(0%) Mwisho wa kutuma maombi kwa Mafunzo ya Ualimu ni tarehe 3107/2021

Tanbihi: Masono ya Dini hayat at unika kama kigezo cha sifa ya kujiunga na Mafunzo ya Ualinu

Mawasiliano

Baruapepe: info@noego.tz,
Towuti: www.noe.go.tz
Simur 026 2963533




