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                             JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

                                          
 
 

 
TANGAZO LA NAFASI ZA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA STASHAHADA YA 

UALIMU ELIMU YA AWALI NA MSINGI KWA MWAKA WA MASOMO 2026/2027 
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1. UTANGULIZI 

 
Katibu Mkuu Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia (WyEST) anatangaza nafasi za 

Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi. Mafunzo 

yatakayotolewa ni Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali, Msingi na Elimu Maalumu 

(Miaka 02), Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya Msingi (Miaka 03) katika 

masomo ya Sayansi na Hisabati pamoja na Stashahada ya Elimu ya Ualimu Elimu ya 

Awali na Msingi kwa njia ya Masafa (Miaka 03 hadi 04). 

 
Mafunzo haya yatatolewa katika Vyuo vya Ualimu vya Serikali na visivyo vya 

Serikali. Wizara inakaribisha maombi ya kujiunga na Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo 

vya serikali na visivyo vya serikali kwa kuzingatia sifa zilizobainishwa katika tangazo 

hili. 

 
2. SIFA ZA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU 

 
a) Sifa za kujiunga na Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi (Miaka 02) ni: 

 
(i) Wahitimu wa Kidato cha sita wenye ufaulu wa Daraja la I-III kwa kiwango cha 

“Principal Pass” mbili (02); na 

 
(ii) Walimu waliohitimu Mafunzo ya Ualimu Ngazi ya Astashahada (Cheti) ya 

Ualimu Elimu ya Awali au Msingi. Aidha waombaji wa mafunzo 

watakaochaguliwa, watapangwa kwenye mikondo kulingana na ufaulu wao 

katika Mtihani wa Taifa wa Ualimu ngazi ya Astashahada ya Elimu ya Ualimu. 

 
b) Sifa za kujiunga na Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya Msingi (Miaka 03) ni 

wahitimu wa Kidato cha nne wenye ufaulu wa Daraja la I-III kwa kiwango cha 

alama “C” au zaidi katika masomo matatu, mawili kati yake yakiwa ni: Basic 

Mathematics, Biology, Chemistry, Physics, Information and Computer 

Studies au Computer Science. 

 
c) Sifa za kujiunga na Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi kwa njia ya 

Masafa (Miaka mitatu (03) hadi minne (04) ni walimu waliohitimu Mafunzo ya 

Ualimu Ngazi ya Astashahada (Cheti) ya Ualimu Elimu ya Awali au Msingi. 

 
Vyuo vya Ualimu vyenye nia ya kuendesha Mafunzo ya Ualimu kwa njia ya 

masafa vitapaswa kuzingatia masharti ya Mwongozo wa Utoaji wa Mafunzo ya 

Stashahada ya Ualimu wa Awali na Msingi kwa njia ya Masafa (Feb.2026) 

uliotolewa na Kamishna wa Elimu. 

 
3. AINA YA MAFUNZO NA VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO 

 
Jedwali lifuatalo linaonesha aina ya Mafunzo ya Ualimu (kozi) na vyuo vinavyotoa 

mafunzo husika. 
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A. STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA AWALI NA MSINGI (MIAKA 02) 

 

 
Na. 

 
AINA YA MAFUNZO (KOZI) 

VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO 

Vya Serikali Visivyo vya Serikali 

 
 

 
1 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sayansi ya 

Jamii (kwa kutumia lugha ya 

kiswahili) 

Mhonda 

Bustani 

Murutunguru 

Mpuguso na 

Vikindu 

Al harmain, Darmiki, 

Nyamwezi, Montessori 

Kawekamo, St. Aggrey Chanji, 

Mong’are, Lake, Bishorp 

Daniel, King Rumanyika, 

Kilimanjaro modern, Tusaale, 

Singida, Kirinjiko na King’ori 

 
2 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sayansi ya 

Jamii (kwa kutumia lugha ya 

Kiingereza) 

Mpuguso na 

Shinyanga 

UCA na Lake 
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Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sayansi ya 

jamii na lugha ya kiswahili (kwa 

kutumia lugha ya kiswahili). 

Bunda na 

Tandala 

St. Aggrey, St. Marys, Coast, 

Green bird, Nazareth, TEKU, 

St. Maurus, Arafah, Sila, Lua 

Kisongo, Mwl. Franz, St. 

Francis Nkindo, Sahara, Lake 

Mbeya Moravian, Rukwa, DC 

Brilliant, Ebonite, Arusha, 

Mtumba, Singida na Musoma 

Utalii 

 
4 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sayansi na 

Hisabati (kwa kutumia lugha ya 

kiingereza) 

Tabora na 

Mandaka 

UCA 

 
 
 
 
 
 

 
5 

 
Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sayansi na 

Hisabati (kwa kutumia lugha ya 

kiswahili) 

Kitangali na 

Ndala 

Mamire na 

Sumbawanga 

St. Aggrey, Sila, St. Marys, 

Coast, Green bird, Teofilo 

Kisanji, St. Maurus, Arafah, 

Kisongo, Mwl. Franz, St. 

Francis Nkindo, Nyamwezi, 

Sahara, Mbeya Moravian, 

Rukwa, Ebonite, Arusha, DC 

Brilliant, Mtumba, Montessori 

Kawekamo, Musoma Utalii, Al 

harmain, St. Aggrey Chanji, 

Lake, Bishorp Daniel, King’ori, 

Kirinjiko, King Rumanyika, 

Kilimanjaro modern na 

Singida, Partage Montessori. 

 

6 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Awali (kwa kutumia lugha ya 

kiingereza) 

Dakawa na 

Nachingwea 

UCA na Partage Montessori. 
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7 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Awali (kwa kutumia lugha ya 

kiswahili) 

Kinampanda 

Katoke 

Singachini 

Darmiki, Partage Montessori, 

Tusaale, King Rumanyika, 

Singida na Kilimanjaro modern 

8 Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa lugha 

(Kiingereza, Kifaransa na 

Kichina) 

Marangu Arafah, St. Aggrey Chanji, 

UCA, King’ori, Bishorp 

Durning, King Rumanyika, 

Nyamwezi, Al Harmain, 

Kilimanjaro modern na 

Montessori Kawekamo 

9 Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sanaa na 

Michezo   (kwa   lugha   ya 

Kiingereza na Kiswahili) 

Butimba  

10 Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi mchepuo wa Sanaa na 

Michezo   (kwa   lugha   ya 

kiswahili) 

Ilonga na 

Tarime 

Lake, Montessori Kawekamo, 

King Rumanyika, Coast, 

Nyamwezi na Musoma Utalii 

11 Stashahada ya Ualimu Elimu 

Maalumu (kwa kutumia lugha ya 

Kiswahili na Kiingereza) 

Patandi 
 

12 Stashahada ya Ualimu Elimu 

Maalumu (kwa kutumia lugha ya 

kiswahili) 

Kabanga na 

Mpwapwa 

 

 

 
B. STASHAHADA MAALUMU YA UALIMU ELIMU YA MSINGI KATIKA MASOMO 

YA SAYANSI NA HISABATI (MIAKA 03) 

 

Na AINA YA MCHEPUO VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO 

1. PME, CBE, CME na CSME Tukuyu na Butimba 

2. PME, PCE, PBE, CBE, CME na CSME 
Morogoro, Kasulu, Songea, 

Korogwe na Tabora 

3. PME, PCE, PBE, CME na CBE Klerruu na Monduli 

 
4. UTARATIBU WA KUTUMA MAOMBI NA KUPOKEA MAJIBU 

 
Utaratibu wa kutuma maombi na kupokea majibu kwa waombaji wa Stashahada ya 

Ualimu Elimu ya Awali na Msingi na Stashahada Maalumu ya Elimu ya Msingi 

utakuwa kama ifuatavyo: 

 
(i) Wahitimu wa Kidato cha nne, Kidato cha sita na Walimu waliohitimu 

Astashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi, wenye sifa zilizobainishwa 

katika tangazo hili wanaruhusiwa kutuma maombi; 
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(ii) Waombaji wa Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo vya Ualimu vya Serikali 

wanatakiwa kujisajili na kutuma maombi kielektroniki kupitia mfumo wa udahili 

wa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia (https://tcm.moe.go.tz/); 

 

 
(iii) Mwombaji wa Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na 

Msingi (Miaka 02) atachagua michepuo mitatu (03) kwa kuanza na ule 

anaoupenda zaidi; 

 
(iv) Mwombaji wa Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya 

Msingi (Miaka 03) atachagua tahasusi tatu (03) kwa kuanza na anayoipenda 

zaidi; 

 
(v) Majibu kwa watakaochaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo vya 

Ualimu vya Serikali yatatolewa kwenye mfumo kupitia “Account” aliyotumia 

mwombaji kuomba mafunzo ya Ualimu (kuanzia tarehe 15/07/2026) na katika 

Vyuo vya Ualimu walivyochaguliwa; 

 
(vi) Waombaji wa Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo visivyo vya serikali watatuma 

maombi katika vyuo husika. Aidha, majibu kwa watakaochaguliwa kujiunga na 

Mafunzo hayo yatatolewa na Vyuo vya Ualimu walivyochaguliwa; na 

 
(vii) Fomu za maelekezo ya kujiunga na Mafunzo ya Ualimu zitatolewa kupitia tovuti 

ya Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia (www.moe.go.tz) na Chuo 

atakachopangwa mwombaji kwa kutumia anuani yake. Waombaji wote 

wanashauriwa kuandika anuani kamili, barua pepe na namba ya simu 

inayopatikana kwa mawasiliano. 

 
(viii) Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 10/07/2026. 

 

 

Digitally Signed By Prof.Carolyne 

I. Nombo 

Tue Jun 09 18:14:26 EAT 2026 

Prof.Carolyne I. Nombo 

KATIBU MKUU 
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