JAMHURI WA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

Simu: 0763-975752 Chuo cha Ualimu Tandala,

Tovuti: www.tandalatc.ac.tz S.L. P 377,

Barua pepe: tandalatc@moe.go.tz Njombe.
30-05-2025

Unapojibu taja:-

Kumb.Na TTC/UW/17/150

NAugU ..covviiiiiiiiiniiiiiiniiiiinneenne

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA STASHAHADA YA
UALIMU ELIMU YA MSINGI 2025/2026.

UTANGULIZI

Tunakupongeza kwa kuchaguliwa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia ili kujiunga na Mafunzo ya
Ualimu ya Stashahada ya Ualimu wa Elimu Msingi katika Chuo cha Ualimu Tandala. Muda wa mafunzo ni
miaka miwili (02).

MAHALI CHUO KILIPO NA NAMNA YA KUFIKA

Njombe Mjini. Ukifika Njombe panda mabasi yanayoelekea Ikonda. Ukifika Ikonda telemka katika kituo cha
mabasi ulizia sehemu Chuo kilipo, umbali wa kutoka Ikonda hadi Chuoni ni kilomita moja (1Km) ambapo
unaweza kutembea kwa miguu. Kama utafika Njombe jioni baada ya mabasi yanayoelekea Ikonda-Makete
kuondoka, uliza nyumba za kulala wageni zilizopo karibu na stendi kwenye ofisi za mabasi-Njombe.

DIRA YA CHUO.

Dira ya Chuo ni “Kutoa Walimu Mahiri wa Stashahada wenye maarifa, ujuzi na stadi wanaoweza kukabiliana
na mabadiliko ya Sayansi na Teknolojia na changamoto mbalimbali za maisha Kisiasa, Kijamii na Kiuchumi”
na Moto wa Chuo ni “Elimu ni Kazi.”

MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI
1. VIFAA VYA DARASANI

1) Rimu moja ya karatasi ya A.4. (Multifunctional/photocophier) kwa ajili ya mazoezi na
mitihani ya ndani Kila muhula na inakabidhiwa ofisi ya usajili (zinapatikana maduka ya
karibu na chuo).

ii) Daftari 10 counter book (four au three quire) kwa masomo utakayosoma.

iii) Mathematical set 1

iv) Kalamu za wino, penseli na rula ndefu.

V) Mkoba nadhifu wa kuchukulia daftari, kalamu na vitabu. Ni marufuku kwa mwanachuo

kuweka daftari, vitabu, rula katika mfuko wa suruali, sketi, katika nguo ulizovaa au
mkononi. Mifuko ya plastic, viroba na vingine visivyo vya hadhi ya mwalimu ni marufuku
darasani.



Vi)

Kila mwanachuo awe na Muhtasari (Syllabus) wa somo mojawapo linalofundishwa shule za
msingi (Kiswahili, Maarifa ya jamii na Historia ya Tanzania na maadili).

2. VIFAA VINGINE

Uwe na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya matumizi yako binafsi.

1) Bakuli, Kikombe na sahani vya bati (Siyo plastic), kijiko, na uma kwa ajili ya kulia chakula
na ndoo ya ujazo wa lita 20 kwa ajili ya usafi binafsi.

i) Mablanketi mazito mawili, shuka mbili za pink kwa wasichana na blue bahari kwa
wavulana pamoja na mto wenye foronya unaofanana na rangi ya shuka. Shuka za rangi
nyingine hazitaruhusiwa.

i) Nguo za michezo aina ya track suit rangi ya kijivu za dukani zisizo na kofia-siyo mtumba.

iv) Bukta na fulana za rangi nyekundu au njano na raba za michezo za rangi mbalimbali.

V) Uje na fagio moja ngumu (hard bloom) na water leak/mopper (wasichana), fagio moja laini
(soft bloom) na chelewa wavulana.

vi) Picha mbili za passport size (za rangi) zenye background ya blue.

vii) Kila mwanachuo aje na jembe lenye mpini (yanapatikana maduka yaliyopo karibu na chuo)

viii)  Kila mwanachuo awe na pullneck mbili (02) nyeusi ya kuvalia ndani ya shati la chuo.

ix) Pazia moja kwa wasichana (Rangi ya Maziwa/Cream)

X) Kila mwanachuo awe na Gloves jozi mbili (02) kwa ajili ya kujikinga na baridi.

3. SARE
Wasichana

1) Shona suti nyeusi mbili (Sketi iwe kama mchoro namba 1 unavyoonesha).

ii) Mashati mawili (02) ya light blue mikono mirefu.

i) Viatu vyeusi vya ngozi (Simple shoes) vya kutumbukiza vyenye visigino vifupi/kawaida.

iv) Soksi ndefu nyeupe zisizopungua jozi mbili.

V) Tai nyeusi-sio “neck tie”

vi) Tshirt ya chuo inapatikana chuoni kwa gharama ya shilingi 15000/=

vii) Kwa wanachuo waislam wanaruhusiwa kuvaa hijab nyeupe na sio rangi nyingine.

Wavulana

1) Shona suti nyeusi mbili (suruali iwe kama mchoro namba 2 unavyoonesha-urefu wa kugusa kiatu)
ii) Mashati mawili (02) ya ‘light blue’ mikono mirefu.

i) Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (02) vya kufunga/kufunika na vyenye visigino vifupi/kawaida.
iv) Soksi ndefu nyeusi zisizopungua jozi mbili.

V) Tshirt ya chuo inapatikana chuoni kwa gharama ya shilingi 15000/=

vi) Tai nyeusi mbili sio “neck tie”
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* Mavazi ya mitumba na mishono ambayo haijaelekezwa hayatakubaliwa/hayatapokelewa.

Aidha sare za chuo zinapatikana kwa mafundi wanaopatikana karibu na chuo (inashauriwa kushona
sare ukiwa chuoni kuepuka utofauti wa sare ambao haukubaliki maelezo kuhusu sare na ushoni

wasiliana na mkufunzi wa mavazi kwa namba 0744169167.

4. MAVAZI MENGINE

Uje na mavazi ya heshima ya Kiualimu.

Kwa wasichana: Suruali, sketi na gauni fupi havitakiwi, aidha mavazi yenye kubana mwili,

kuangaza na kuonekana yamegeuzwa HAYATAKIWI.
Kwa wavulana: Pensi na Suruali aina ya ’jeans’, dengrizi ama za kupandisha

mpaka tumboni au kushusha chini ya kiuno Hazitakiwi, aidha mavazi yenye kubana mwili,

kuangaza na kuonekana yamegeuzwa HAYATAKIWI.

1) Nywele: Kwa wasichana nywele za bandia hazitakiwi. WANAOSUKA WASUKE NYWELE
AINA YA UTII WA RODA MISTARI MITANO HADI NANE AU KUBANWA KISOGONI
KWA KIBANIO CHEUSI. Kwa wavulana hutakiwi kunyoa kipara, kiduku au mitindo yoyote

ya kihuni.

ii) Masweta au makoti yawe ya heshima.

5. ADA YA MAFUNZO

Ada ya mafunzo ni shilingi laki nne na elfu hamsini ( Tshs 450,000/= ) kwa mwaka. MALIPO YA ADA
YANAFANYIKA KWA KUTUMIA NAMBA MAALUMU YA MALIPO (CONTROL NUMBER)
ambayo utapewa na Muhasibu wa Chuo mara tu ufikapo au unaweza wasiliana na muhasibu wa Chuo kwa
namba 0767285709 Muda wa kazi tu ili upewe control number. Malipo haya ya ada yanaweza kufanyika kwa
awamu mbili kila muhula ni Tsh 225,000/=

6. MICHANGO MINGINE

NA | MCHANGO MCHANGANUO WA MALIPO | MAELEZO
1 Huduma ya Kwanza 10,000 Kwa mwaka
2 Usajili na Kitambulisho 20,000 Mwaka wa kwanza
3 Serikali ya Wanachuo 5,000 Kwa mwaka
4 Elimu ya Michezo 30,000 Kwa mwaka
5 Ulinzi 30,000 Kwa mwaka
6 Usafi,Mazingira na EK 20,000 Kwa mwaka
7 Ukarabati 25,000 Kwa mwaka
8 Kukodisha Godoro 10,000 Kwa mwaka
JUMLA 150,000/=

Fedha yote ya michango ilipwe kupitia akaunti ya Chuo ya NMB, namba 60401100008 Jina la akaunti ni
Tandala Teachers’ College. Tafadhari Andika jina la mwanachuo anayelipiwa na si vinginevyo. Baada ya

malipo mwanachuo anatakiwa kuja na BANK-PAY-IN SLIP halisi toka bank sio nakala (Photocopy).

N.B:

juu.

VV VVV V

Kila mwanachuo anatakiwa kuwa na kadi ya bima ya afya kwa mwanachuo ambaye hana kadi ya
Bima ya Afya anatakiwa kuja na fedha Tsh. 50,400/= kwa ajili ya kulipia Bima ya Afya.
Kila mwanachuo anatakiwa kuchangia Tsh 10,000 ya mahafali kwa mwaka

Chuo hakipokei fedha Taslim kutoka kwa wanachuo kwa sababu zozote zile.

Mwanachuo hatapokelewa iwapo hajakamilisha malipo ya Michango na Ada kama ilivyoelekezwa hapo

USITEMBEE/USISAFIRI NA HELA TASLIM KUEPUKA UTAPELI UWAPO SAFARINI.
Fedha zikishaingizwa kwenye akaunti ya serikali hazitarudishwa.




7. KABLA YA KUFIKA CHUONI
Nenda kwa daktari anayetambuliwa na Serikali ili upimwe afya yako, fomu ya kupima afya imeambatanishwa.
Chuo hakina huduma maalumu ya chakula (Special Diet) pia chuo kinatoa huduma ya kwanza kutokana

na michango. Kwa matibabu zaidi mwanachuo atajigharamia au atatumia Kadi yake ya bima ya afya.
(KUWA NA BIMA YA AFYA NI LAZIMA).

8. UTAMBULISHO
Unatakiwa kuja na vyeti halisi (SIYO NAKALA) vifuatavyo:-

1) Cheti cha kuhitimu kidato cha sita, Mafunzo ya Ualimu (Leaving Certificate) yenye picha
na muhuri wa Mkuu wa Shule/Chuo uliogongwa juu ya picha yako katika cheti chako
(Leaving certificate) au result slip. Cheti kiwe kinatambuliwa na Serikali.

ii) Cheti cha matokeo ya Mitihani ya Kitaifa cha Baraza la Mitihani ya kidato cha nne na cha
sita (Academic Certificate) kwa wale wa kidato cha sita na Cheti cha kuhitimu kidato cha
nne na mafunzo ya Ualimu kwa waliomaliza Ualimu Grade A.

i) Cheti cha kuzaliwa (Birth Certificate) ni lazima ulete, majina yalingane na cheti cha
NECTA.

iv) Kitambulisho cha Taifa (NIDA)/ namba ya kitambulisho cha Taifa (NIDA).

Kutoleta vyeti vilivyotajwa hapo juu kutafanya USIPOKELEWE. Vyeti vyako utakabidhiwa mwishoni mwa
mafunzo baada ya kusajiliwa na BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA na kukamilisha taratibu zote/kulipa
madeni yote ya serikali. Kuleta vyeti vya bandia au ambavyo sio vyako ni uvunjaji wa sheria za nchi
ukibainika hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yako.

9. MAWASILIANO.
Mawasiliano yoyote yanayomuhusu mwanachuo, kutoka kwa ndugu, jamaa na marafiki lazima yapitie kwenye
uongozi wa Chuo kwa namba zifuatazo.
Ofisi ya Mratibu wa maswala ya wanachuo 0753-012485
Ofisi ya Usajili 0656-332082
Ofisi ya Makamu Mkuu wa Chuo 0755-447019

10. MAPOKEZI.
Mara ufikapo chuoni ripoti Ofisi ya Usajili kwa utambulisho na kukabidhi vyeti, risiti za benki za michango, na
vifaa mbalimbali.
Pamoja na maelezo ya hapo juu, kama upo tayari kusoma katika Chuo hiki utatakiwa kufuata kanuni za Chuo.
Ukivunja kanuni hizo utaondolewa chuoni. Aidha ukifika chuoni utapewa maelekezo ya namna ya kuishi
chuoni.

MWISHO
Tarehe ya kuripoti chuoni ni tarehe 13.07. 2025 ifikapo tarehe 25.07.2025 hautapokelewa.

KARIBU CHUO CHA UALIMU TANDALA

VEDASTO J KIBYALA
MKUU WA CHUO



Nakala: Katibu Mkuu,
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia
S.L.P. 10
DODOMA.

Afisa Elimu,
Mkoa wa Njombe,
S.L.P. 858,

Njombe.

Mwenyekiti wa Bodi ya Chuo,
S.L.P.1,
MAKETE.



WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU TANDALA
SHERIA ZA CHUO

Mwanachuo akivunja mojawapo ya sheria zifuatazo ataondolewa chuoni na Bodi ya Chuo itapewa taarifa.
(BAADA YA KUSAINI NAKALA MOJA IKABIDHIWE OFISI YA USAJILI)
1. Mwanachuo mwenye mimba, aliyetoa mimba kwa makusudi au anayejaribu kutoa mimba.
2. Ulevi wa pombe, bangi, sigara au madawa ya kulevya.
3. Mwanachuo kujiingiza kwenye tabia ya uasherati au uzinzi na mtu yeyote yule.
4. Mwanachuo kuacha kuhudhuria vipindi vya masomo kwa idadi ilivyowekwa kwa mujibu wa sheria.
5. Mwanachuo kujiamulia kuondoka kulala nje/ eneo la Chuo bila ruhusa.

6. Ni kosa kwa mwanachuo kutumia nafasi yake au uwezo wake kuwafanya wenzake ama watu wengine
wasitii Serikali halali ya nchi au chombo chochote halali cha Serikali katika nchi

7. Udanganyifu wa aina yeyote kama vile kughushi vyeti vya kitaaluma, risiti za malipo ya fedha ( k.m.
pay — In — Slip).

8. Mwanachuo kuwa na mahusiano ya kimapenzi na mlezi wake (mkufunzi/mfanyakazi).

Jina la mzazi/mlezi ......cccovvvviniiiniiiiiiiiiiiiiiiiiiiien, Namba ya simu

Y1717/ N Tarehe......................

Jina la mwanachuo

Sahihi .... « Tarehe ........eeeeeeeene...




GOVERNMENT OF TANZANIA

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

PART A.

TO,

THE MEDICAL OFFICER,

........................................... From.............oooovnit
........................................... Date........ooooiil.
MI/MIS/TISS . et

Name in Full.

Please Examine the above named as to him/her physical and mental fitness from a full time Teacher Training
Course. The Examination should include the following categories: -

(a) Eye—Sight

(b) Hearing

(c) Limbs

(d) Speech

(e) Venereal diseases

(f) Epilepsy

(g) Necroses

(h) Other serious diseases
(i) Pregnancy

MEDICAL CERTIFICATE

PART B.
(To be completed by the Government Medical Officer)

I have Examined the above named and consider that he/she is physically Fit/ Unfit and mentally fit /unfit for a
full time Teacher Training Course.

(2) Eye - Sight. ...
(D) Hearing. ...eeiniiiiit it e e
(C) LMDS. .ot

() SPECN. ..t
(€) Venereal diSease.........o.uiiuiiiriiiti ittt e e

[ T 2311157 017
e T (=3 (0 1

(M) PregNanCy......oouiiiii ittt et ettt e
(1) Other SeriouS diSEaSE. .. .uvvur ettt ettt ettt eteeeeaeeeaneas



II.

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

CHUO CHA UALIMU TANDALA

FOMU YA KUKUBALI NAFAST YA KUJIUNGA NA CHUO

MWANACHUO

Jina 1a MWanachuo.........ccooiiiiiiiiii e s

ATIUANI .ottt ettt et s a ettt et

11121 PP nimekubali kujiunga na chuo cha Ualimu
Tandala. Nimesoma maagizo yote ya chuo kwa umakini na kuyaelewa. Naahidi kuwa mtiifu na

nitazingatia sheria na taratibu zote za chuo kama nitakavyoelezwa.

Saini ya mwanachuo...........ccecververienieeneerieneeseeieee e tarehe ...ooeeieee
MZAZI/MLEZI

IMIIIMLL 1ttt ettt ettt et et et e et e et e esbeenseenseesseenseanseanseenseanseanseanseanseanseeanseenseenseansenntennsennns
MZAZI/MICZI Wa.....eeeeieriieeieeieeieeie ettt see e sae e sseenseenseeneees NA. SIMU..cvvirieieereeieeieeieeeeenns

Nimesoma kwa makini maagizo ya chuo yaliyotolewa kwa mtoto/kijana wangu. Nimekubali mwanangu
ajiunge na chuo hicho. Naahidi kuwa nitashirikiana na Uongozi wa chuo katika kumkuza na kumlea
mwanangu kitabia, kielimu na kimaadili ya Ualimu ili kumfanya awe mwalimu wa mfano katika jamii.
Saini ya MZazZi/MICZi.........ccceecviecuieriieiieieecieeieeie et eie et seeee e Tarehe......cccecevenenennene.

NB Mzazi/mlezi hakikisha mwanao/kijana wako amezisoma sheria zote za chuo

zilizoambatanishwa kwa umakini mkubwa na kuzitafakari, ndipo usaini fomu hii.



