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YAH: KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA MAALUM YA UALIMU ELIMU
YA MSINGI MASOMO YA SAYANSI KATIKA CHUO CHA UALIMU TABORA
MWAKA 2025/2026

1.0: UTANGULIZI
Ninapenda kukuarifu kuwa umechaguliwa na Wizara ya Elimu, Sayansi na
Teknolojia kujiunga na Mafunzo ya Stashahada Maalum ya Ualimu wa Shule ya
Msingi masomo ya Sayansi katika Chuo cha Ualimu Tabora.  Chuo
kinakupongeza Kwa nafasi hii. Tunategemea kuwa utatumia nafasi hii vizuri katika
masomo yako. Hivyo, unatakiwa uwe na juhudi na moyo wa kujifunza darasani na
nje ya darasa ili uweze kufaulu vizuri mafunzo yako.

2.0: MAHALI CHUO KILIPO
Chuo kipo Tabora mijini umbali wa kilometa moja (1) Magharibi mwa stesheni ya
reli na kilometa moja na nusu (1'2) Mashariki mwa kituo kikuu cha mabasi.

3.0: TAREHE YA KURIPOTI
Unatakiwa kuripoti Chuoni tarehe 14/07/2025 kwa kozi ya Stashahada Maalum ya
Ualimu wa shule ya Msingi katika masomo ya Sayansi. Mwisho wa kuripoti kwa
wanachuo ni tarehe 28/07/2025.

TAHADHARI: Mwanachuo akichelewa kuripoti wiki mbili (SIKU 14) baada ya tarehe ya
kuripoti chuo kupita hatapokelewa tena.
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4.0: MUDA WA MAFUNZO
Muda wa mafunzo kwa kozi ya Stashahada Maalum ya Ualimu Elimu Msingi katika
Masomo ya Sayansi ni miaka mitatu.

5.0: USAJILI
» Mwanachuo akifika chuoni, lazima aripoti kwa Msajili wa chuo, ili apewe
utaratibu wa namna ya kukamilisha usajili wake.

6.0: VYETI HALISI

> Fika na CHETI HALISI (Original Certificate) cha kumaliza Kidato cha nne
na cha sita na Cheti cha Kuzaliwa. lkiwa cheti cha mwaka husika hakijatoka
utatakiwa kuja na result slip ya mwaka husika.

» Pia, Uje na ‘Leaving Certificate’ yako ya shule uliyomalizia kidato cha
Nne na cha Sita isipokuwa kama ulikua mtahiniwa wa kujitegemea (private
candidate)

» USIPOKUJA NA VYETI TAJWA HAPO JUU, HUTAPOKELEWA
CHUONI. Tafadhali zingatia sana maelekezo hayo.

» Kama wewe ni Mfanyakazi (mwajiriwa) njoo na kitambulisho chako halisi
cha kazi na barua ya ruhusa kutoka kwa mwajiri wako.

7.0: BIMA YA AFYA, T-SHIRT NA MAHAFALI

» Kila mwanachuo anatakiwa kuja na kadi yake ya bima ya afya na kama
hana atatakiwa kulipia fedha taslimu (cash) Tsh. 50,400/= kwa IT wa chuo
kwa ajili ya kupata kadi ya bima ya afya, kwa kanuni na taratibu za chuo,
Bima ya afya ni lazima kwa kila mwanachuo.

» Kila mwanachuo anatakiwa kupima afya yake katika hospitali za serikali
zinazotambulika na kupigwa muhuri. Kwa mwanachuo mwenye
changamoto kubwa ya afya tunashauri mara afikapo chuoni awe wazi kwa
walezi na kuwa na uthibitisho wa daktari juu ya tatizo alilonalo sambamba
na kuhakikisha dawa zake muhimu anazotumia zinafahamika kwa mlezi wa
wanachuo na muuguzi wa chuo.

» Kila mwanachuo atatakiwa kulipia fedha taslimu (cash) Tsh. 15,000/= kwa
ajili ya kupata T-shirt ya chuo na yenye nembo ya chuo. T-shirt hizo
zinapatikana katika duka la chuo.

» Kila mwanachuo anatakiwa kulipia kiasi fedha taslimu (cash) Tsh. 20,000/=
kwa ajili ya mahafali katika ofisi ya mwadili ambayo hulipwa kila mwaka

N:B: Hakikisha siku ya kuripoti chuoni unakuja na fedha taslimu zilizoainishwa
hapo juu (bima ya afya, T-shirt na mahafali) ambazo jumla yake ni Tsh. 85,400/=.
Mwanachuo hatasajiliwa kama hana fedha hiyo.

8.0: ADA YA CHUO
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» Fedha ya Ada ya Chuo ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka. Ada hii inaweza kulipwa
kwa awamu mbili yaani Tshs.225,000/= kwa kila muhula au unaweza kulipa kiasi
chote Tshs. 450,000/= kwa mwaka.

» Ada ya Chuo ilipwe kwa kutumia “control number” ambayo utapewa na
Muhasibu wa Chuo au msajili mara ufikapo chuoni au kupiga simu kwa muhasibu
au msajili ili utumiwe control number kupitia namba za simu zifuatazo:- Mhasibu:
0755 679 493
Msajili: 0753 087 126

9.0: MICHANGO YA CHUO

Michango ya Chuo ni Tsh 150,000/= ambayo italipwa kupitia akaunti ya NMB yenye
akaunti Namba 51001100030 na Jina la akaunti ni “The Principal Tabora TC”.
Utatakiwa kuwasilisha (stakabadhi) risiti ya malipo wakati wa kuripoti chuoni na iandikwe
jina la mwanachuo. Mchanganuo wa michango ya chuo ni kama ifuatavyo:-

S/IN | MCHANGO KIASI MAONI
1 Serikali ya wanachuo 5000/= Mwaka
2 Huduma ya kwanza 10,000/= Mwaka
3 Utunzaji wa Mazingira 20,000/= Mwaka
4 Godoro 10,000/= Mwaka
5 Usajili na Kitambulisho 20,000/= Miaka 3
6 Michezo 30,000/= Mwaka
7 Ulinzi 30,000/= Mwaka
8 Ukarabati 25,000/= Mwaka
JUMLA 150,000/=

N.B: Ni lazima kwa kila mwanachuo kuja na rimu mbili (02) za karatasi nyeupe na
aziwasilishe Ofisi ya Uadili. Rimu mbili hutumika kwa muhula mmoja tu, pia,
anaweza kuwasilisha rimu nne (04) kwa mwaka.

10.0: VIFAA ANAVYOTAKIWA KUWA NAVYO MWANACHUO

10.1: Vifaa vya Malazi na usafi wa mwili >
Blanketi 1.

>

VV VYV YV

Shuka jozi 2 za rangi ya bluu na mto wenye foronya ya bluu.
Kandambili

Ndoo moja ya lita kumi

Sabuni

Mswaki na dawa ya meno

Mafuta ya kupaka mwili

3|Page



10.2: Vifaa vya Michezo WASICHANA
» Jezi moja ya taifa stars ya bluu
» Sketi nyeusi fupi ya kuvaa juu ya suruali
» Track suit ya bluu ya rangi ya bendera Taifa
» Raba nyeupe na soksl zenye ufito kwa juu

WAVULANA

» Jezi moja ya taifa stars ya bluu

» Track suit ya bluu ya rangi ya bendera ya Taifa

» Raba nyeupe na soksi zenye ufito kwa juu
10.3: Vifaa vya Chakula

» Sahani

> Bakuli

» Kikombe

> Kijiko
10.4: Vifaa vya Usafi

» Ufagio mmoja (soft-broom)

» Ufagio mmoja wa chelewa

» Fyekeo moja

» Jembe moja

» Squizer moja
N.B: Hutapokelewa na kusajiliwa kama hujanunua vifaa hivyo vya usafi.

10.5: Vifaa vya Masomo
» Daftari 6 (Counterbook quire four)
» Non-programmable Calculator (Kwa masomo ya Sayansi) yenye function
551-991, mathematical set, penseli, kalamu za bluu au nyeusi
» Vifaa vya Tehama kama vile flash, laptop na smart phone(ltatumika akiwa
bwenini tu) vinaruhusiwa na atahusika kwa ulinzi wa vitu vyake.
> Kaoti jeupe la maabara refu kwa wanafunzi wanaosoma masomo ya sayansi

10.6: Vitabu
Kila mwanachuo anayesoma masomo ya sayansi anatakiwa kuja na angalau
nakala moja ya vitabu vifuatavyo kwa kila somo katika masomo aliyochaguliwa
kwa ajili ya kujisomea.

PHYSICS
1. Mehta V.K & Mehta R.(2008) Principals of Physics Class Xi; S. Chand & Company
PVT. Ltd New Delhi India
2. Mehta V.K & Mehta R.(2008) Principals of Physics Class Xii; S. Chand & Company
PVT. Ltd New Delhi India
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3. Nelkon M. & Parker R (2004) Advanced Level Physics 7 Ed; Heinemann
Educational Books. London

4. TIE (2020) Advanced Level Physics Form five; Tanzania Institute of Education,
Dar es Salaam

5. TIE (2020) Advanced Level Physics Form Six; Tanzania Institute of Education, Dar
es Salaam

CHEMISTRY

1. Jain S.K (2008) Conceptual Chemistry Class Xi; S. Chan & Company PVT Ltd New
Delh India

2. Jain S.K (2008) Conceptual Chemistry Class Xii; S. Chan & Company PVT Ltd
New Delh India

3. TIE (2020) Advanced Level General Chemistry Form five & Six; Tanzania Institute
of Education, Dar es Salaam

4. TIE (2020) Advanced Level Physical Chemistry Form Five & Six; Tanzania Institute
of Education, Dar es Salaam

5. TIE (2020) Advanced Level Organic Chemistry Form five & Six; Tanzania Institute
of Education, Dar es Salaam

6. TIE (2020) Advanced Level Inorganic Chemistry Form Five & Six; Tanzania
Institute of Education, Dar es Salaam

BIOLOGY

1. Tylor D.J etal (1997) Biological Science 3™ Ed; Amazon Publishers, New York

2. TIE (2020) Advanced Level Biology Form five; Tanzania Institute of Education, Dar
es Salaam

3. TIE (2020) Advanced Level Biology Form Six; Tanzania Institute of Education, Dar
es Salaam

4. Toole G. & Toole S. (2014) New Understanding Biology 4" Ed: Oxiford University
Press. London United kingdom

ADVANCED MATHEMATICS
1. Backhouse J.K & Houldsworth S.P.T (1985). Pure mathematics 1 3™ Ed; Longman
Publishers. London
2. Backhouse J.K & Houldsworth S.P.T (1985). Pure mathematics 2 3" Ed; Longman
Publishers. London
3. Sadler A.J (1967) Understnding Pure Mathematics; Oxford University Press,
London United Kingdom

11.0 SARE YA CHUO: - A.
WASICHANA:

5/|Page



% Sketi 2 dark blue zenye rinda moja tu, shati 2 light blue mikono mirefu na tai
2 ndefu za rangi ya dark blue, Viatu vyeusi vya kutumbukiza visivyo na
urembo wowote vyenye visigino vifupi jozi 2 na soksi nyeupe ndefu za kufika
juu karibu na goti jozi 2.

% Koti lenye rangi ya dark blue inayofanana na sketi.

MUHIMU: Sketi iwe ndefu hadi usawa wa kifundo cha mguu. Wanachuo wa
dini ya kiislam waje na hijab (juba) mbili nyeupe zisizofunika viganja vya
mikono pamoja na baibui jeusi kwa ajili ya kwenda kufanya ibada ya ljumaa.

B. WAVULANA:

% Suruali 2 dark blue zenye marinda na mkanda mweusi, Shati 2 light blue
mikono mirefu na tai 2 ndefu rangi dark blue, viatu vyeusi vya kamba jozi
2 na soksi nyeusi jozi 2 pamoja na koti lenye rangi ya dark Blue inayofanana
na suruali na lenye mipasuo miwili nyuma.

s NB: Sare zote zinatakiwa kuwa na mshono ulioainishwa hapo chini katika
picha namba 1 kwa wasichana na namba 2 kwa wavulana. Ikiwa kuna
mkanganyiko wa kutambua rangi halisi inashauriwa mwanachuo kushona
sare mara afikapo chuoni baada ya kuona rangi halisi inayotakiwa.

% Wanachuo waislamu wanatakiwa wawe na kanzu nyeupe na kofia nyeupe
kwa ajili ya kwenda ibada ya ljumaa.

PICHA Na. 1 PICHA Na. 2

AYRA

Rl e 22 I

12.0 USAFIRI
Unatakiwa ujigharamie mwenyewe kwa nauli ya kuja chuoni na kurudi nyumbani
wakati wa likizo.

13.0 CHAKULA
Chuo kinatoa chakula kulingana na maelekezo ya serikali. Chuo hakiruhusu
wanachuo kujipikia mabwenini au mahali popote katika eneo la chuo. Hivyo
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mwanachuo haruhusiwi kuja na vifaa vya aina yoyote kwa ajili ya kupikia. Chuo
hakina chakula maalum (special diet) kwa wanachuo wenye matatizo ya afya.

14.0 MAWASILIANO:
Mawasiliano yoyote yanayomhusu mwanachuo kutoka kwa ndugu zake au
nyumbani LAZIMA yapitie kwenye uongozi wa Chuo, kwa Namba zifuatazo:
Mkuu wa Chuo: 0752416009 M/Mkuu wa Chuo: 0767908900
Mwadili: 0754918468

15.0 NIDHAMU
Kwa wakati wowote mwanachuo awapo chuoni, anatakiwa kufanya mambo sahihi
kwa wakati sahihi, mahali sahihi, na njia iliyo sahihi kwa mujibu wa maelekezo ya
KANUNI/NGUZO za chuo ambazo atazipata mara atakapofika Chuoni.

16.0 MWISHO
Kila siku unategemewa kuwa mfano mzuri wa kuigwa kwa kutekeleza “MOTTO”
wa Chuo ambao ni “TAA BORA - ANGAZA DAIMA”.

KARIBU CHUO CHA UALIMU TABORA

BALBINA L. JOSEPH
MKUU WA CHUO

Nakala:

Mkurugenzi Msaidizi Mafunzo ya Ualimu,
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,
S.L.P. 10,

40479 DODOMA.
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY
TABORA TEACHERS’ COLLEGE

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

MI/MIS/MISS .. .. (NAME IN FULL)

Please examine the above named as to HIS/HER physical and mental fitness for a full

time Teacher Training Course. The Examination should include the following categories.
1 Eye sight

2 Hearing

3 Limbs

4 Speech

5 Venereal diseases

6 Leprosy

7 Epilepsies

8 Neurosis

9 Other serious diseases

10 Pregnancy

MEDICAL CRTIFICATE

(To be completed by Government medical officer)

| have examined the above named and consider that HE/SHE is physically
FIT/UNFIT and mentally FIT/UNFIT to full time Teacher Training Course.

1 Eye

DIl EPSIES. .. e
N UMD SIS . .ttt e e
Other Serious diSEASES. .......cuiiiii i
10 Pregnancy ...
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