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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

 

 

 

 

UFADHILI WA SAMIA (SAMIA SCHOLARSHIP); 

SHAHADA ZA UZAMILI (MSc) KATIKA SAYANSI NA 

TEKNOLOJIA YA NYUKLIA: 2024/2025 

 

KUHUSU UFADHILI 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia inatekeleza mpango wa kukuza fani za 

Sayansi, Teknolojia, Ubunifu, Uhandisi, Hisabati na Tiba kupitia programu ya Ufadhili 

wa Samia (Samia Scholarship Extended Program). 

 

Wizara kupitia Tume ya Nguvu za Atomu Tanzania (TAEC) inawatangazia 

Watanzania wenye Sifa kuomba ufadhili wa masomo ya Shahada za Juu (Uzamili) 

kwa wahitimu wenye ufaulu wa juu zaidi kwenye masomo ya sayansi kutoka katika 

vyuo vikuu vya Tanzania. 

 

NCHI ZINAZOLENGWA 

Ufadhili utatolewa kwa waombaji wenye udahili katika vyuo vikuu vinavyotambuliwa na 

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) kwenye nchi zifuatazo: Australia, Austria, 

Ubelgiji, Kanada, China, Jamhuri ya Cheki, Finlandi, Ufaransa, India, Swideni, Korea 

ya Kusini, Urusi, Uturuki, Uingereza na Marekani. 

 

 

 

 

WIZARA YA ELIMU  
SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

 

TUME YA NGUVU ZA ATOMU TANZANIA  
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MAENEO YA UFADHILI 

1. Sayansi na teknolojia ya nyuklia katika matibabu ya saratani (medical physics, 

nuclear medicine)  

2. Sayansi na teknolojia ya nyuklia katika utafiti wa maji, hewa na mimea (isotope 

hydrology, space/airborne technology) 

3. Sayansi na teknolojia ya nyuklia katika unururishaji wa vifaa tiba, bidhaa za 

viwandani na mazao. 

4. Sayansi na teknolojia ya nyuklia katika nishati ya nyuklia na utafiti wa vinu vya 

nyuklia na uzalishaji wa dawa za mionzi. 

 

SIFA ZA MWOMBAJI 

1. Awe Mtanzania mwenye umri usiozidi  miaka 35; 

2. Awe mhitimu wa Chuo Kikuu katika shahada ya awali aliyemaliza katika kipindi 

kisichozidi miaka mitano kabla ya kuomba ufadhili huu. 

3. Awe na ufaulu wa juu wa kuanzia kiwango cha GPA ya 3.5 kati ya 5 au wastani 

wa ufaulu wa B kwa shahada ambazo hazina GPA kwenye matokeo ya jumla 

katika shahada ya awali ya sayansi, uhandisi, hisabati, tiba, tehama, mazingira, 

kilimo, na nishati pamoja na fani nyingine za vipaumbele vya Taifa; 

 

NAMNA YA KUOMBA 

Muombaji anapaswa kujaza fomu maalumu inayopatikana katika mtandao wa TAEC 

kupitia kiunganishi hiki http://41.59.40.10/  

AU 

Skani kodi ifuatayo na utembelee tovuti husika kwa ajili ya kufanya maombi. 

 

MWISHO WA MAOMBI NI 15 AGOSTI 2024 
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