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1. UTANGULIZI:  
 
Napenda kukuarifu kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua kujiunga na 
Mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada Kwa “PRE SERVICE” na ‘INSERVICE’ katika Chuo 
cha Ualimu Ndala. Uongozi wa Chuo unakupongeza kwa kupata nafasi hii, mafunzo ya 
Stashahada ya Ualimu  kwa miaka miwili. Chuo kitafunguliwa tarehe 13.07.2025 na mwisho 
kuripoti Chuoni ni tarehe 28.07.2025 Ukichelewa kuripoti kwa muda uliopewa hapo juu 
hutapokelewa na nafasi yako atapewa mwombaji mwingine.  
Chuo kipo Wilaya ya Nzega, Mkoa wa Tabora. Kutoka Nzega ni umbali wa kilometa 64 upande 
wa Kusini kuelekea Tabora, na kutoka Tabora ni umbali wa kilometa 60 Kaskazini kuelekea 
Nzega. Upo usafiri wa mabasi kwenda Ndala kutoka Tabora, Nzega na Igunga kila siku isipokuwa 
siku ya Jumapili. Kama utapanda basi/hiace Tabora, panda basi/hiace linaloelekea Ndala au kama 
utapanda bas/hiacei Nzega, panda basi/hiace linaloelekea Ndala.  
Kwa upande wa matibabu ipo hospitali kubwa ya Misheni (R.C) na matibabu ni ya kulipia, hivyo 
njoo na fedha za kutosha au njoo na kadi ya Bima ya afya kwa ajili ya matibabu yako. Utakapofika 
chuoni ripoti kwenye Ofisi ya usajili wa Wanachuo mara moja ili uweze kusajiliwa. Dira yetu ni 
Elimu kwa Manufaa ya Umma, Kauli ya Chuo ni “NDALA COLLEGE CHAPA KAZI” “Mvivu 
hana nafasi Chuoni”. Kazi za mikono ni sehemu ya Mafunzo yako. Pia utatakiwa kufaulu masomo 
yako yote katika mitihani utakayokuwa ukiifanya ukiwa chuoni. Kiwango cha kufaulu mitihani ya 
kila muhula ni kupata wastani wa alama 50% kwa kila somo, Vinginevyo utasimamishwa 
kuendelea na Mafunzo. Aidha unatakiwa uhudhuria vipindi vyote vya masomo darasani na 
shughuli zingine baada ya masomo. 

 



2.    MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA USAJILI.  
 
a.  Njoo na vyeti halisi (original certificates) vya kumaliza masomo ya kidato cha IV,  

VI (leaving certificate) na cha taaluma, pamoja na vivuli vyake (Leaving Certificate, 
result slip/academic certificate), cheti cha UALIMU kwa waliohitimu Astashahada ya 
Ualimuna na cheti cha kuzaliwa.  

b.  Pima afya yako kabla ya kuja Chuoni. (Request for medical examination form  
 imeambatanishwa).  
c. Ukiwa na matatizo maalum ya kimaumbile na afya toa taarifa kwa Mwadili wa 

 wanachuo mara moja wakati wa kuripoti.  
d.  Kama umeoa au kuolewa njoo na vyeti vyako vya ndoa na viwasilishe kwa Msajili 

 wa wanachuo.  
e.  Utakula chakula cha kawaida kinachotolewa na chuo. Hivyo hakuna chakula  

maalum kwa wagonjwa (Special Diet). Wenye matatizo maalum ya chakula 
watajitegemea.  

f.  Utajigharamia nauli ya kwenda na kurudi nyumbani wakati wa likizo.  
g. Hutaruhusiwa kutoka nje ya chuo kwa siku za Jumatatu hadi Jumamosi. Utatoka  
siku ya Jumapili tu na siku za sikukuu za Taifa kuanzia saa 8 mchana hadi saa 11 
 jioni.  
h.  Mawasiliano yote kutoka kwa wazazi/mlezi yanayomhusu mwanachuo kama  

vile msiba/magonjwa yapitie Ofisi ya Mkuu wa chuo.  
 
3.     ADA:  
 

Ada ya Mafunzo ni T.shs. 250,000/= kwa muhula (Tshs. 450,000/= kwa mwaka). 
Unaweza kulipa ada ya nusu mwaka T.shs. 250,000/= au ada ya mwaka mzima Tshs. 
450,000/= . 
Aidha ya Chuo ilipwe kupitia control number iliyotolewa na mhasibu wa chuo wasiliana  
naye kwa namba 0686569613. 
Hakikisha unaandika majina yako kamili kama yalivyo kwenye cheti chako cha shule  
Badala ya sahihi au vifupisho vya majina ya mwekaji.  
Michango mbalimbali ni Tsh. 150,000/= kama ilivyoainishwa kwenye jedwali hapo chini 
ilipwe kupitia Akaunti Na. 51101100010 Benki ya NMB. 
(Jina la akaunti ni Principal Ndala Teachers’ College Self - Reliance)  

 
4.     MICHANGO MBALIMBALI  
 

S/NA  AINA YA MICHANGO  KIASI(TSHS)  MUDA  
1  Usajili na Kitambulisho  20,000/=  Kwa mwaka wa 

kwanza tu  
2  Serikali ya Wanachuo  5,000/=  Kwa Mwaka  
3  Huduma ya Kwanza  10,000/=  Kwa Mwaka  
4  Kukodi godoro  10,000/=  Kwa Mwaka  
5  Michezo  30,000/=  Kwa Mwaka  
6  Ukarabati  25,000/=  Kwa Mwaka  
7  Ulinzi  30,000/=  Kwa Mwaka  
8  Usafi na Mazingira  20,000/=  Kwa Mwaka  



JUMLA KUU  150,000/=   
 

5.    SARE YA CHUO.  
        Wanaume  

1. Suruali mbili nyeusi zenye rinda ndogo (pleats) mbili upande wa mbele kila upande  
              wa zipu (kitambaa kisiwe na mistari).  
          Angalia mfano wa mshono hapa chini.  
 
 
 

 
                  Nb: upana wa suruali chini ni nchi 17.  
 

2. Koti jeusi  
3. Tai ndefu nyeusi  
4. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba (gidamu)  
5. Mkanda mweusi  
6. Mashati mawili ya sare ya chuo rangi ya bluu bahari (Light blue) ya mikono mirefu.  
7. Soksi nyeusi/ kijivu  

 
Wanawake  

1. Sketi mbili (2) nyeusi, kitambaa kizito mshono wa V Sketi isiwe fupi ivuke magoti 
      na Isibane, angali mfano wa mshono hapa chini.  
 

 
 

2. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba, kisigino kifupi.  
3. Soksi nyeupe nzito.  



4. Kama utavaa hijab, ifanane na rangi ya shati (blue bahari)  
5. Koti jeusi  
6. Tai fupi nyeusi  

 

Sare ya Michezo  
   Kila mwanachuo ni mwanamichezo, unapaswa kuwa na vifaa vifuatavyo:  
1. Track suit rangi ya bluu nyeusi (Dark Blue)  
2. Bukta na fulana rangi ya bluu nyeusi (Dark blue)  
3. Viatu vya michezo na soksi ndefu rangi ya bluu nyeusi (Dark blue)  

 
6. MAHITAJI MENGINE:  
 

Kila mwanachuo anatakiwa kuwa na fedha za matumizi binafsi na mahitaji madogomadogo 
ya Chuo kama vile kununua vifaa vya usafi binafsi, matibabu na mahitaji mengine.  

 
 
7. VIFAA VYA MALAZI NA TAALUMA.  

1. Shuka mbili rangi ya pinki (zisiwe na maua)  
2. Mto na foronya yenye rangi ya pinki  
3. Chandarua ya rangi nyeupe au bluu (3 x 6).  
4. Vyombo vya chakula (Sahani,bakuli, kikombe na kijiko)  
5. Ndoo kubwa moja na ndoo ndogo moja (kuna shida ya maji)  
6. Madaftari makubwa (10) na kalamu za kuandikia za kutosha  
7. Mkebe wa Hisabati (Mathematical set)  
8. Rimu moja ya karatasi (A4)  
9. Ufagio wa kufagilia mazingira ya nje  
10. Aje na kiasi cha T.Sh15,000/= kwa ajili ya TShirt itakayokuwa Sare ya Chuo.  
11. Aje na kadi ya Bima ya afya au mchango wa Bima ya Afya Tsh. 50,400/= kwa 
      asiye na kadi ya Bima ya Afya kwa ajili ya matibabu kwani chuo kipo karibu na 
      Hospitali binafsi.  

 
MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA:  

Pima afya yako kabla ya kuja Chuoni. (Angalia kiambatisho namba 1 cha Request for 
medical examination form). 

Kiambatisho Na. 2  
MAELEKEZO YA SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO  
Utapewa semina elekezi kuhusiana na sheria na taratibu za chuo pindi ufikapo chuoni, aidha 
utapewa fomu ya kujaza kukubaliana na sheria na taratibu za Chuo. 
 
KANUNI ZA CHUO  
CHUO CHA UALIMU NDALA  
Mwalimu, anapaswa kuwa  mfano kwa  jamii , wanafunzi wake na kwa JUMUIYA anamoishi. 
Maneno yake na matendo yake yote yawe ya mifano inayofaa kuigwa. Chuo cha Ualimu Ndala 
kina kanuni zinazoongoza na kinaendeshwa kwa kufuata sheria za Wizara na kanuni hizo. 



Ukikiuka moja ya kanuni hizi hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yako ikiwa ni pamoja 
na adhabu au kuachishwa mafunzo . 
 
KANUNI ZENYEWE NA HATUA ZAKE ZA KINIDHAMU:  

1. Kila mwanachuo ajiheshimu mwenyewe, awaheshimu wenzake, wanakufunzi, wafanyakazi 
wa chuo na watu wengine anaokutana nao, kinyume cha hapo atapata adhabu kulingana na 
kosa ikiwa ni pamoja na kachishwa Mafunzo.  

 
 

2. Ni kosa kwa mwanachuo kwenda nyumbani kwa Mkufunzi au mfanyakazi yeyote  
pasipo ruhusa maalum. Adhabu itatolewa kwa atakayekiuka utaratibu.  

3. Kila mwanachuo sharti awahi wakati wowote anapohitajiwa kama vile mstarini, 
 Bwaloni, ukumbini, Darasani, katika kazi za nje, anapotakiwa kwa kengele au ishara 
nyingine. Kutotekeleza hayo adhabu itatolewa.  

4. Unatakiwa kuwa msafi na nadhifu wakati wote unapokuwa chuoni, pamoja na  
kutunza mazingira yako. Adhabu itatolewa ukifanya kinyume.  

5. Ni kosa kwa mwanachuo kuacha kuhudhuria vipindi vya masomo au kutofanya 
Mitihani kwa visingizio vya dini, mila na siasa. Atakayepatikana atafukuzwa Chuo.  

6. Ni kosa kwa mwanachuo kumkaribisha mgeni wake chuoni bila kibali maalum  
(Wageni wanaruhusiwa kufika siku za Jumapili na siku za Sikukuu). Kinyume cha kanuni 
hii adhabu itatolewa.  

7. Yampasa kila mwanachuo aheshimu kazi ya mikono na kuzalisha mali kwa upeo wa  
uwezo wake. Adhabu itatolewa kwa mtegaji.  

8. Kila mwanachuo anawajibika kujituma katika kutunza na kulinda MALI YA UMMA 
 NA YA WATU WENGINE. Adhabu ya kulipia uharibifu itatolewa kwa atakayekosa.  

9. WIZI wa aina yoyote, uwe wa fedha, vitu au mitihani ni marufuku. Atakayepatikana,  
atafukuzwa Chuo.  

10. Ni marufuku kwa mwanachuo kutembelea majumba ya STAREHE, majumba ya  
kufikia wageni na vilabu vya pombe. Atakaepatikana atafukuzwa Chuo.  

11. Ni kosa kwa mwanachuo kuwa mdanganyifu. Atakayepatikana atapata adhabu 
 kulingana na kosa la udanganyifu.  

12. Ni marufuku kwa mwanachuo kuatoka nje ya chuo bila ruhusa. Atakayepatikana  
atafukuzwa Chuo.  

13. Mwanachuo hatakiwi kuwa mjamzito katika kipindi chote cha mafunzo yako. 
 Vinginevyo atakayepatikana atasimamishwa mafunzo.  

14. Ulevi wa pombe, bangi au madawa ya kulevya ni marufuku. Atakayebainika  
atafukuzwa Chuo.  

15. Ni kosa kwa mwanachuo yeyote kuhamisha kitu/kifaa chochote cha chuo au cha 
 mtu mwingine bila ruhusa. Atakayepatikana atakabiliwa na adhabu.  

16. Ni marufuku kwa mwanachuo yeyote kulala bweninini kwa ugonjwa au udhuru  
mwingine wakati wa masomo au kazi za nje bila kibali cha Daktari au Mkufunzi 
anayehusika. Atakayepatikana atapata adhabu.  

      17. Hurusiwi kwenda nje ya Chuo bila kuvaa sare ya Chuo.  
      18. Ni marufuku kwa mwanachuo kujipikia chakula ndani ya bweni wala jikoni bila 



 ruhusa. Atakayepatikana atapata adhabu.  
      19. Migomo ya aina yoyote hairuhusiwi katika Chuo hiki. Ikitokea wahusika wafukuzwa  
Chuo. 
            
      20. Ni lazima ufaulu mitihani yote kwa wastani wa alama 50%. Ukishindwa kupata  
 wastani huo utarudia mitihani au kurudia mwaka.  
     21. Ni marufuku kwa mwanachuo kuwa na lugha chafu, lugha ya matusi, kuwa mgovi,  

kupigana na kufanya kitendo chochote kitakachodhalilisha utu wa mtu. Atakayekiuka 
atafukuzwa Chuo.  

    22.  Ni marufuku kuonesha uhusiano wa kimapenzi kati ya mvulana na msichana.  
 Atakayeonekana atasimamishwa mafunzo ya ualimu.  
    23. Taa zitazimwa 5:00 kamili usiku hivyo kila mwanachuo anatakiwa kuwa kitandani  
 kwake kimya tayari kwa kulala.  
    24. Simu za mikononi haziruhusiwi kutumika katika vyumba vya madarasa, mitihani,  

katika mikutano ya chuo, wakati wa kazi za mikono, michezo na katika shughuli zote rasmi 
za chuo. Ikibainika unatumia simu katika maeneo hayo simu hiyo utanyag’anywa na 
utapewa adhabu kali au kusimamishwa masomo.  

 
 

KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU NDALA 
 
 
 

ABINEGO E. NDIKUMWE 
MKUU WA CHUO 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

KIAMBATISHO NA. 3.  
 
 

FOMU YA KUJAZA MAELEZO BINAFSI 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU NDALA 
 
TAARIFA YA MWANACHUO  
(IJAZWE NA MWANACHUO MWENYEWE)  
MAJINA YAKO 
KAMILI:__________________________________________________________________  
TAREHE YA KUZALIWA____________________________________________________  
KIJIJI___________________WILAYA__________________  MKOA_________________  
DINI DHEHEBU____________________________________________________________  
JINA KAMILI LA MZAZI/MLEZI_______________________________________________  
ANUANI YAKE:____________________________________________________________ 
UMEOA/UMEOLEWA:______________________________________________________ 
KIWANGO CHAKO CHA ELIMU:_____________________________________________  
SHULE YA MSINGI ULIYOSOMEA:____________________________________________  
MWAKA ULIOMALIZA ELIMU YA MSINGI: ______________________________________  
SHULE YA SEKONDARI ULIYOSOMEA_________________________MWAKA_________  
DARAJA ULILOPATA (DIVISION)___________________ ALAMA (POINTS)____________  
MASOMO PAMOJA NA MATOKEO YAKE  
MASOMO:        UFAULU WA ALAMA:  
_______________________________________  _______________  
_______________________________________  _______________  
_______________________________________  _______________  
_______________________________________  _______________  
_______________________________________  _______________  
_______________________________________   _______________  
_______________________________________  _______________  
_______________________________________  _______________  
_______________________________________  _______________  
MCHEPUO ULIOSOMEA (SAYANSI, BIASHARA, SANAA, KILIMO)__________________ 
MATATIZO YA KIAFYA ULIYONAYO:__________________________________________ 
MSAADA AMBAO UNGEPENDA UPATE KWA MATATIZO YAKO___________________ 
________________________________________________________________________ 
MICHEZO UNAYOPENDA KUCHEZA:_________________________________________ 
UTAALAMU MWINGINE ULIONAO:___________________________________________ 
 
NDUGU ZAKO WALIOKO NZEGA/TABORA 
JINA LAKE    UHUSIANO       ANUANI YAKE  NAMBA YA SIMU 
________________   _____________  ___________________ _______________ 
________________   _____________  ___________________ _______________ 
 
NATHIBITISHA KUWA TAARIFA NILIZOTOA HAPO JUU NI SAHIHI NA ZA UKWELI 



 
JINA KAMILI:       SAHIHI:      TAREHE 
 



GOVERNMENT OF TANZANIA 
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 
PART A: 

TO: The Medical Officer,  
From:  The Principal, 

………………………………………………   Ndala  Teachers’ College, 
………………………………………………   P. O. Box 9, 
………………………………………………   NDALA -TABORA. 

Date: ……………………… 
 
Mr/Miss/Mrs……………………………………………………………………… 
(Name in Full) 
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time 
teacher training course. The examination should include the following categories (I –IV) each 
category or sub-category of which will render the applicant ineligible in case of defect. 
Pregnancy (Category IV) will also render a girl ineligible for the course. 

(i)  (a) Eye-sight(e) Leprosy 
 

(b) Hearing(f) Limbs 
(c) Speech(g) Epilepsy 
(d) Venereal Diseases 

(ii) Neuroses  (iii) Other serious diseases   (iv) Pregnancy 
 
………………………………………………………………………………………………………… 

………………………………………………………………………………………………………… 

PART B:  
MEDICAL CERTIFICATE 
(To be completed by a Government Medical Officer) 
I have examined the above named and consider that he/she is physically and mentally fit/unfit 
for a full-time teacher training course. 
Eye-sight ………………………………………………………. 
Hearing ………………………………………………………… 
Limbs ………………………………………………………….. 
Venereal diseases………………………………………………. 
Leprosy ………………………………………………………… 
Epilepsy………………………………………………………… 
Neuroses ………………………………………………………. 
Other serious diseases …………………………………………. 
Pregnancy ………………………………………………………. 
 
 

Date …………………………………  Signature ……………………………………….. 

Station ………………………………  Designation ……………………………………… 

 

Official stamp 


