
 
 

MWONGOZO WA KUSHIRIKI KATIKA KAMBI MAALUM YA MAARIFA 
(BOOTCAMP) KWA AJILI YA MAANDALIZI YA KUJIUNGA NA VYUO 
VIKUU BORA DUNIANI KATIKA FANI ZA SAYANSI YA DATA, AKILI 
UNDE, NA SAYANSI SHIRIKISHI KWA MWAKA 2025/2026 (SAMIA 
SCHOLARSHIP EXTENDED DS/AI+) 
 
 
1.  MUHTASARI WA PROGRAMU 
 

Mahali ilipo kambi: Taasisi ya Afrika ya Sayansi na Teknolojia ya 
Nelson Mandela, Arusha 

Tarehe ya kufika kambini:  Septemba  14, 2025,  kuanzia saa 2 asubuhi  hadi 
saa  4 usiku 

Tarehe ya kuanza:    Septemba 15, 2025  
Tarehe ya kumaliza:   Juni 30, 2026 
Muda wa kambi:   Wiki 43 
Mapumziko:  Wiki ya 15 , kuanzia Disemba, 20 2025  hadi 

Januari 04, 2026),  
 
 
2. VITU VYA KUBEBA UNAPOKUJA KAMBINI 

i) Shuka mbili 
ii) Blanketi moja 
iii) Taulo 
iv) Nguo: za kawaida, rasmi, michezo na za kuzuia baridi kama makoti na masweta 

kulingana na hali ya hewa ya Arusha. 
v) Viatu: viatu vya kawaida, viatu vya michezo/mazoezi, na kandambili (slippers) 
vi) Sabuni, mswaki na mafuta ya kujipaka 
vii) Pasi ya kunyooshea nguo 
viii) Vifaa vingine vya binafsi utakavyohitaji kwa matumizi ya kila siku (mfano dawa 

binafsi nk.) 
ix) Bima ya afya (kwa wenye nayo) 
x) Pasipoti (kwa wenye nayo) 
xi) Nyaraka muhimu kwa ajili ya maombi ya pasipoti na ufadhili wa masomo: Ushahidi 

wa Uraia kwa mshiriki na mzazi (cheti cha kuzaliwa au kiapo cha kuzaliwa), 
kitambulisho cha taifa kilichotolewa na NIDA, picha kwa ajili ya pasipoti 

xii) Nakala za vyeti vya elimu 
 
 
3. HUDUMA MBALIMBALI NA MIUNDO MBINU KAMBINI 

i) Malazi ambayo yameshalipiwa tayari yaliyojumuisha kitanda, godoro, chandarua 
na mto. 

ii) Posho ya kila mwezi kwa mujibu wa miongozo ya bodi ya mikopo. 
iii) Posho ya vifaa vya kuandikia kwa mujibu wa miongozo ya bodi ya mikopo. 
iv) Kompyuta mpakato (laptop) 
v) Migahawa ya Taasisi (washiriki watajinunulia chakula wenyewe kwa fedha ya 

posho itakayotolewa na ufadhili huu) 
vi) Kumbi za mihadhara 
vii) Maabara ya kompyuta 
viii) Maktaba 
ix) Kituo cha ubunifu na ukuzaji wa mawazo 
x) Vitengo vya afya na ushauri nasaha 
xi) Uchunguzi wa kiafya kwa ajili ya maandalizi ya safari ya nje ya nchi 
xii) Viwanja vya michezo na burudani 
xiii) Utambulisho wa walezi wa washiriki wanaume na wanawake 



 
 
 
4. MAANDALIZI YA KUSAFIRI NJE YA NCHI NA MAFUNZO    

i) Kipindi cha maombi: kitahusisha maombi ya pasipoti ya kusafiria, pamoja na 
maombi ya udahili na ufadhili wa masomo katika vyuo vikuu mbalimbali duniani. 

ii) Kozi za kiufundi: misingi ya matumizi ya kompyuta, utangulizi wa upangaji 
programu kwa python na R, utangulizi wa hisabati na takwimu kwa sayansi ya data, 
misingi ya sayansi ya data, kujifunza kwa mashine na akili unde. 

iii) Kazimradi ya mwisho: Washiriki wataandaa na kuwasilisha miradi ya ubunifu 
ikiwemo mifano ya suluhisho za akili unde, uthibitishaji na maendeleo endelevu 
pamoja na kuhitimisha. 

iv) Vyeti vya kitaalamu vya kimataifa: washiriki wataandaliwa kufanya mitihani na 
kupata vyeti vinavyotolewa na taasisi mashuhuri zinazotambulika kimataifa kama 
vile IBM, ISC na WS. 

v) Kozi za maandalizi ya kusafiri na  kuishi ugenini: zikujumuisha ujuzi wa kijamii, 
mawasiliano, usalama, matumizi ya fedha, ubunifu, kuheshimu taratibu za nchi za 
watu afya na uzalendo, pamoja na maandalizi  ya kufanya mitihani ya kiingereza 
ya kimataifa.  

 
 

5. NAMNA YA KUFIKA KAMBINI 
Kambi maalum ya maarifa ipo katika Taasisi ya Afrika ya Sayansi na Teknolojia ya Nelson 
Mandela, iliyopo eneo la Tengeru Arusha. Njia kuu za usafiri wa kufika kambini ni pamoja 
mabasi ya abiria, uwanja wa ndege wa kimataifa wa Kilimanjaro (KIA), na uwanja wa 
ndege wa Arusha. 

  

 
 

6. MAWASILIANO 
 
Kwa mawasiliano zaidi wasiliana  

i) Prof. Liliane Pasape kwa barua pepe  liliane.pasape@nm-aist.ac.tz na namba 
ya simu 0754 36 46 75.  
 

ii) Dr. Devotha Nyambo kwa barua pepe devotha.nyambo@nm-aist.ac.tz na 
namba ya simu 0752 90 51 66.  

 
 


