

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU MURUTUNGURU**

Simu Na.0765418876/0787942375

Mail: murutungurutc@gmail.com

Website: <http://www.murutungurutc.ac.tz>



S.L.P.68

NANSIO

UKEREWE-MWANZA

Ndugu.....

**MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA ELIMU YA MSINGI
MCHEPUO WA SAYANSI YA JAMII (KWA KUTUMIA LUGHA YA KISWAHILI) MWAKA
WA MASOMO 2025/2026**

Kwa niaba ya Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia ninapenda kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na mafunzo ya Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya Msingi katika Chuo cha Ualimu Murutunguru kwa mwaka wa masomo 2025/2026. Mafunzo yatakuwa ya miaka miwili (2)

Yafuatayo ni maelekezo muhimu, yasome kwa makini na kuyazingatia.

1. MAHALI CHUO KILIPO

Chuo cha Ualimu Murutunguru kipo katika Wilaya ya Ukerewe Mkoa wa Mwanza. Kipo umbali wa kilometa 13 kutoka Nansio mjini ambako ndiko makao makuu ya wilaya ya Ukerewe. Unaweza kuingia Ukerewe hadi chuoni kwa njia zifuatazo:-

- i. Kwa magari (basi) kutoka Bunda hadi Nansio.
- ii. Kwa meli kutoka Mwanza hadi Nansio. Usafiri upo kila siku kwa njia zote mbili.

2. KUFUNGUA CHUO

Chuo kitafunguliwa tarehe 14.07.2025 Unatakiwa ufike chuoni kuanzia tarehe 14.07.2025 hadi tarehe 14.08.2025 bila kukosa. Baada ya hapo hautapokelewa kabisa na nafasi yako atapewa mtu mwingine mwenye uhitaji.

3. VIFAA VINAVYOHITAJIKA

A: SARE ZA CHUO

Wavulana: Njoo na: -

- Shati mbili (02) *light Blue* (tetron).
- Suruali mbili (2) nyeusi zisizo na marinda na zisiwe za kubana.(upana chini usipungue **inchi 14**)
- Koti moja (1) jeusi la kushonwa lenye kitambaa sawa na suruali (lisiwe la mtumba) na liwe na mipasuo miwili.
- Jozi mbili (2) za viatu vyeusi vya ngozi vyenye soli fupi.
- Tai moja (1) nyeusi ndefu yenye kitambaa sawa na suruali na koti.
Soksi nyeusi jozi mbili (2).

NB: ***Kitambaa cheusi kiwe 'GRADE ONE'***

Wasichana: Njoo na: -

- Shati mbili (2); *light Blue* (tetron).
- Sketi mbili (2) zote rangi nyeusi (za heshima) solo ndefu isiwe na marinda.(urefu usipungue **sm 30** kutoka kwenye goti)
- Jozi mbili (2) za viatu vyeusi vyenye soli fupi. (***Simple shoes haziruhusiwi***)
- Koti moja (1) jeusi la kushonwa lenye kitambaa sawa na sketi (lisiwe la mtumba).
- Tai moja (1) nyeusi yenye kitambaa sawa na sketi na koti.
- Soksi nyeupe jozi mbili
- Juba mbili (2) *light blue* kwa ***waislamu tu.***

NB: ***Kitambaa cheusi kiwe 'GRADE ONE'***

B: VIFAA VYA MICHEZO

Wavulana: Njoo na: -

- Jezi jozi moja (1) ya michezo ***Taifa Stars*** bluu (T-shirt na bukta yake).
- Soksi za *stocking* za bluu zenye fito nyeupe.
- Raba za michezo rangi yoyote.

- Jozi moja (1) ya *truck suit* rangi ya bluu
- Vifaa vingine vya michezo utakavyoona vinafaa.
- T-shirt ya kijivu (Form Six) yenye nembo ya chuo itapatikana chuoni kwa Tshs. 15,000/=

Wasichana: Njoo na: -

- Jezi jozi moja (1) ya michezo ya **Taifa Stars** bluu (T-shirt na bukta yake).
- Sketi moja (1) fupi rangi yoyote.
- Raba za michezo rangi yoyote.
- Jozi moja (1) ya *truck suit* rangi ya bluu.
- Vifaa vingine vya michezo utakavyoona vinafaa.
- T-shirt ya kijivu (Form Six) yenye nembo ya chuo itapatikana chuoni kwa Tshs. 15,000/=

C: VIFAA VYA MALAZI

Chuo kitakupatia kitanda. Hivyo, njoo na: -

- Godoro lako futi mbili na nusu ($2\frac{1}{2}$) kwa sita (6). Kwa wanachuo watakaowahi yapo machache ya kukodi.
- Blanketi moja (1).
- Shuka mbili (2) **light blue** zisizo na maua ya kutarizi na foronya zake.
- Mto mmoja (1).
- Chandaru (1)

D: VIFAA VYA CHAKULA

Njoo na: -

- Bakuli moja (1), sahani moja (1), kikombe kimoja (1) kijiko kimoja(1)
- NB: Vyombo hivi visiwe vya plastiki!**

E: VIFAA VINGINEVYO

Njoo na ndoo moja (1) kwa ajili ya maji ya matumizi yako binafsi na galoni ya lita tano(5) kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa.

F: VIFAA VYA MASOMO

Fika na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya masomo: -

- Madaftari makubwa ya kutosha masomo yote (Counter Book Quire 3). Yasipungue kumi.
- Kalamu za wino (bluu na/ au nyeusi tu).
- Kalamu za risasi.
- **Counter Book** moja (1) Quire 3 kwa ajili ya Mafunzo ya Ualimu kwa Vitendo

G: MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI

Ili uweze kusajiliwa na kuwa mwanachuo halali sharti uje na: -

- Vyeti vyako halisi vya taaluma (**original academic certificates**), **result slip** au hati ya matokeo (**statement of results**) ya kuhitimu elimu ya sekondari kidato cha sita. (Kwa waliohitimu ngazi hiyo)
- Cheti cha Ualimu Daraja A au **Statement of results** na/au result **slip** (Kwa waliohitimu mafunzo ya ualimu ngazi ya Astashahada)
- Cheti au vyeti vyako halisi vya kumaliza elimu ya sekondari {**Leaving certificate(s)**} kwa ngazi zote za elimu ulizopitia.
- Cheti cha Kuzaliwa (Birth Certificate).
- Hati ya daktari kwa ajili ya uthibitisho wa afya yako.
- Kadi ya bima ya afya.
- Jarada bapa (flat file) moja (1) la kutunzia kumbukumbu zako.
- Risiti halisi za malipo za benki (**Original bank pay -in-slip**) na nakala moja kwa kila satakabadhi ya michango na ada. Ada utalipa baada ya kupatiwa namba ya kumbukumbu ya malipo (**control number**) na chuo kupitia ofisi ya uhasibu. **USIJE NA FEDHA TASLIMU!**
- Namba ya akaunti na kadi ya benki ya NMB inayofanya kazi. Hakikisha jina la akaunti liwe sawa na majina yaliyoko kwenye cheti/vyeti vyako vya taaluma na si vinginevyo.
- Kitambulisho cha taifa kinachotolewa na Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA) au namba ya kitambulisho cha utaifa (National Identification Number-NIN).
- Ream moja (1) A4 *Double A* ya karatasi nyeupe kwa ajili ya shughuli za kitaaluma.

MUHIMU: Endapo utawasili chuoni bila kuwa na vyeti vyako halisi vya taaluma (original academic certificates), Result slip au hati ya matokeo (statement of results) ya kuhitimu elimu ya sekondari **HAUTAPOKELEWA** wala **HAUTASAJILIWA**.

H: ADA NA MICHANGO

AINA YA MALIPO	KIWANGO	NAMBAYA AKAUNTI /MAELEZO	JINA LA AKAUNTI
ADA	450,000/= kwa mwaka	Piga simu kwa nanmba hizi kupata control number. 0620734629/ 0689025101/ 0754896628	
MICHANGO	1. Usajili na kitambulisho 20,000/= mwaka wa kwanza tu. 2. Ulinzi 30,000/= kwa mwaka 3. Ukarabati 25,000/= 4. Usafi na mazingira 20,000/= 5. Michezo 30,000/= kwa mwaka. 6. Huduma ya kwanza 10,000/= kwa mwaka. 7. Serikali ya wanachuo Murutunguru (SEWAMU) 5,000/= kwa mwaka. 8. Kukodisha godoro 10,000/= kwa mwaka	Lipa michango ya chuo katika akaunti namba ifuatayo:- 31401100001 NMB.	PRINCIPAL MURUTUNGURU TTC
	150,000/= Kwa muhula		

I: SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO

Pamoja na kukidhi vigezo vya kusajiliwa na kuwa mwanachuo halali, mwanachuo atatakiwa kusoma sheria, kanuni na taratibu za chuo mara tu afikapo chuoni na hatimaye atajaza fomu ya kukubali sheria, kanuni na taratibu hizo.

NYONGEZA:

Chuo hakipokei fedha taslimu wala hundi (CHEQUE) michango yote inalipwa kwenye akaunti husika. Unapaswa kukamilisha malipo ya ada na michango ndipo usajiliwe.

Kwa wale ambao vyeti vyao bado havijatolewa na Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) njoo na karatasi ya matokeo (result slip au statement of results) iliyotolewa na Baraza la Mitihani la Tanzania. Aidha, unatakiwa kukata au kuja na bima yako ya afya. Ni muhimu sana.

*Kama una tatizo la kiafya (ugonjwa) kuwa wazi kuhusu ugonjwa huo, njoo na uthibitisho wa daktari kuhusu tatizo/ugonjwa ili chuo kione namna ya kukuhudumia kulingana na tatizo/ugonjwa huo. **KAMWE USIFICHE UGONJWA.***

Kwa mawasiliano zaidi piga:

- 0745 954 401 / 0622 144 401 Mdahili wa wanachuo
- 0759 358 832/0621134057 Mratibu wa Masuala ya Wanachuo
- 0713 356 947/ 0755 432 991 Mratibu wa Masuala ya Taaluma

G.G. MOTIBA

MKUU WA CHUO

KIAMBATISHO A: FOMU YA KUPIMA AFYA (*Ijazwe na daktari na kugongwa muhuri*)

**THE GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**



PART A:

From: Murutunguru Teachers'

College

TO: The Medical Officer

.....

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full-time teacher course.

A: 1. (a) Eye- sight

(b) Hearing

(c) Speech

(d) Venereal Diseases

(e) Leprosy

(f) Limbs

(g) Epilepsy

2. Neuroses

3. Other serious Diseases

B. Blood Group

Date.....

Signature..... Official Stamp

.....

PART B:

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical Officer)

I have examined the above-named student that he/she is physically fit/ unfit and mentally *fit/unfit for a full time Teacher Education course

Eye Sight.....

Hearing.....

Limbs.....

Speech.....

Leprosy.....

Neuroses.....

Other serious Diseases.....

Pregnancy (Girls).....

Date: Signature.....

Official Stamp