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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA  

 
Email: mpugusotc@moe.go.tz 
           mpugusotc@gmail.com  
Unapojibu tafadhali taja: 
Simu: 0733651948 
 
Kumb.Na. CCUM/U/189/VOL.3/                      
  

 

           Chuo Cha Ualimu Mpuguso, 
            S.L.P    104,                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                          
            TUKUYU. 
           
 
           Tarehe: 30.05.2025 

Ndugu:.............................................................................................................................. 

          S.L.P...................................................................................................................... 

                Kuh: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA  

                                STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA MSINGI 2025/2026  
   
1.0 UTANGULIZI:    
Ninayo furaha kukuarifu rasmi kuwa, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua kujiunga na 
Mafunzo ya Ualimu Ngazi ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi Mchepuo wa Sayansi ya Jamii kwa 
Lugha ya Kiingereza na mhitimu atatunukiwa Stashahada ya Ualimu baada ya mafunzo. Muda wa  mafunzo 
ni miaka miwili (2). Baada ya kuhitimu mafunzo haya, mhitimu atakwenda kwenye Mafunzo ya Uanagenzi 
(Interniship) kwa mwaka mmoja kwa kuzingatia miongozo ya serikali. Tunasisitiza kuwa uthamini uchaguzi 
huu kwa kusoma kwa bidii, kufuata taratibu na kanuni za chuo.    
   
2.0 MAHALI CHUO KILIPO    
Chuo cha Ualimu Mpuguso kipo Mkoa wa Mbeya, Wilaya ya Rungwe. Kipo kilometa 10 kutoka kituo kikuu 
cha mabasi cha Tukuyu. Ukitokea Mbeya panda mabasi ya Kyela na shuka kituo cha mabasi cha Ushirika, 
Kadhalika anayetoka Kyela atashuka kituo cha mabasi Ushirika. Kutoka Ushirika panda bodaboda nauli ni kati 
ya Tsh.1000/= hadi 2,000/= (Chuo kipo umbali wa kilomita 3 kutoka kituo cha mabasi cha Ushirika).   
3.0 KUFUNGUA CHUO    
Chuo kitafunguliwa tarehe 14/07/2025, unatakiwa kufika chuoni kabla ya tarehe 28/07/2025 bila kukosa. Iwapo 
utafika Chuoni baada ya tarehe 28/07/2025 hutapokelewa na nafasi hiyo atapewa mtu mwingine. Mara baada 
ya kuwasili Chuoni fika ofisi ya Usajili ambapo utapokelewa na kupewa maelekezo.    
Ili usajiliwe unatakiwa uwe na vitu vifuatavyo:    
3.1 Barua ya kuitwa kujiunga na Chuo (i.e.Barua hii ya maelekezo ya kujiunga na Chuo).   
3.2 Cheti halisi cha kumaliza kidato cha Nne/Sita (Certificate of Secondary Education Examination 
      /Advanced Certificate of Secondary School Examination) pamoja na ‘School Leaving Certificate-Original   
3.3 Cheti halisi cha kuhitimu Mafunzo ya Ualimu Daraja IIIA (Grade A Teachers  
    Certificate Examination -GATCE) au Result Slip kwa wale waliomaliza kidato cha sita/Ualimu 
mwaka 2025.   
3.4 Cheti halisi cha kuzaliwa- (Original Birth Certificate).   
3.5 Walimu kazini, pamoja na maagizo ya hapo juu (3.1-3) wanapaswa kuja na barua ya ruhusa 

ya kwenda masomoni kutoka kwa mwajiri wake.   
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3.6 Pamoja nakuja na vyeti halisi ni lazima uje na nakala (fotokopi) za vyeti vyote kwa ajili 
ya kuweka kwenye faili la kumbukumbu binafsi. Mwanachuo atakayekuja na nakala za 
vyeti bila vyeti halisi hatapokelewa.   

3.7 Cheti cha daktari/medical examination form, ijazwe na daktari wa Hospitali ya Serikali 
ya Wilaya.   

3.8 Picha 2 za rangi (passport size).   
   
4. 0 VIFAA    
4.1 Mashuka mawili rangi bluu bahari (light blue) yasiyofumwa, blanketi 1, mto 1, foronya 2 bluu bahari  

zisizofumwa, neti ya kujikinga na mbu, ndoo ya lita 10 na taulo. 
4.2 Vyombo vya chakula, sahani 1, kikombe 1, bakuli 1, kijiko 1, galoni ya lita tano ya plastiki kwa ajili ya 

kutunzia maji ya kunywa yaliyochemshwa.    
4.3 Nguo za michezo, track suti ya bluu bahari 1, raba jozi1na bukta 1 rangi ya bluu bahari.   
4.4 Daftari zisizopungua 12 (counter book (Quire2au3), kalamu za wino na risasi, mkebe wa Hisabati.    
4.5 Karatasi rimu 1 (A4) rangi nyeupe yenye karatasi 500 kwa kila  mwaka wa masomo.  
4.6 Vitabu mbalimbali vya  kozi ya Ualimu Elimu ya Msingi. 
4.7 Vifaa halisi vya Elimu ya Kujitegemea: Wanachuo wote waje na reki yenye mpini  na kwanja. 
   
5.0 ADA YA CHUO    
Ada ya mafunzo ni Tsh 450,000/= kwa mwaka, Ada hii inaweza kulipwa yote au kwa awamu mbili Tsh. 
225,000/= kwa kila muhula. Ada italipwa kwa mtandao (GEPG) baada ya kutengenezewa namba ya malipo 
(Control Number) na Mhasibu wa Chuo pindi ufikapo chuoni AU fanya mawasiliano na Mhasibu wa Chuo 
namba 0756353737 au Msajili namba 0756976608 ili kupata namba ya Malipo ya Ada. Muhimu: USILIPE 
FEDHA YA ADA KWENYE AKAUNTI YA MICHANGO.    
      
6.0 FEDHA YA MICHANGO KWA MAHITAJI MBALIMBALI    
Utatakiwa kulipa jumla ya Tshs 200,400/= kwa ajili ya Michango mbalimbali ya chuo, kama ilivyo 
changanuliwa kwenye jedwali hapo chini.   
Na.   Michango   Kiasi (Tshs)   Maoni   
1   Serikali Ya Wanachuo   5,000/=   Kwa Mwaka   
2   Fedha Ya Huduma Ya Kwanza   10,000/=   Kwa Mwaka   
3   Usafi Na Mazingira   20,000/=   Kwa Mwaka   
4   Godoro Hutolewa Hapahapa Chuoni   10,000/=   Kwa Mwaka. Usije Na Godoro.   
5   Usajili Na Kitambulisho   20,000/=   Inalipwa Mara Moja Ukiwa Mwaka Wa Kwanza.   
6   Michezo   30,000/ /=   Kwa Mwaka   
7   Ulinzi   30,000/=   Kwa Mwaka   
8   Ukarabati   25,000/=   Kwa Mwaka   
9  Bima ya Afya   50,400/=  Kwa mwaka (Wasiyo na Bima ya Afya ya Taifa)  
JUMLA KUU   200,400/=      
  
N.B Malipo yote ya fedha ya michango yaingizwe kwenye Akaunti ya Chuo Cha Ualimu Mpuguso, Namba 
61401000012 NMB jina la akaunti ni MPUGUSO TEACHERS’ COLLEGE GENERAL ACCOUNT. 
Lipia kwenye tawi lolote la NMB lililo karibu nawe uje na BANK PAY SLIP. Usije na fedha Taslimu ya 
michango chuoni.   
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7.0 SARE YA CHUO   
7.1 Vazi rasmi ni Sare; jozi mbili. Suruali nyeusi zenye upindo (turn up) na upana wa 

suruali chini uwe inchi 17, mkanda wa ngozi mweusi na soksi nyeusi (Wanaume), 
sketi nyeusi na soksi  nyeupe (Wanawake) mashono ya sketi yasiwe na marinda (shona 
solo) izidi inchi 5 kutoka kwenye magoti.    

7.2 Mashati ya mikono mirefu,rangi ya bluu bahari (light blue) jozi mbili(2) yanapatikana chuoni kwa Tsh  
         15,000/=  kwa shati moja.         
7.3 Koti jeusi rangi ya suruali/sketi pamoja na Tai rangi nyeusi.   
7.4 Usinunue nguo (sare) za mtumba hakikisha sare (suti) imeshonwa vizuri na fundi.   
7.5 T-Shirt itapatikana chuoni kwa Tsh. 15,000/=  
7.6. Viatu vya ngozi rangi nyeusi vya kamba (viwe vya kufunika na visigino vifupi) .   
7.7 Wanachuo wa kike wa Kiislamu wanatakiwa kuvaa hijabu ya bluu bahari (light blue) urefu usawa wa           
       kifua.  
NB. Kwa mashono ya sare angalia ilivyo katika michoro namba 1 na namba 2 ifuatayo:   
   

   
     
8.0 MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA NA MAHAFALI YA WANACHUO    
8.1. Mwanachuo anashauriwa aje na fedha kwa ajili ya matumizi binafsi.   
8.2 Kwa mwenye kadi ya bima ya afya anashauriwa aje nayo.  
8.3   Mchango wa mahafali Tsh. 10,000/= kwa mwaka. 
   
9.0 CHAKULA    
Chuo hutoa chakula aina ya  ugali (sembe), wali, kande, uji, chai, mkate, maharage, nyama, matunda na mboga 
za majani. Chuo hakitoi chakula maalum (Special diet) kwa wenye matatizo ya kiafya.    
  
NB. Mwanachuo ambaye hatakamilisha mahitaji yaliyoorodheshwa hapo juu hatapokelewa Chuoni.   
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10.0 SHERIA NA KANUNI ZA MWENENDO BORA WA MWANACHUO   
Katika kipindi chote cha mafunzo mwanachuo atatakiwa kutii sheria za  Nchi  na Kanuni za Mwenendo Bora 
wa Mwanachuo atakazopewa na chuo.   
   
 
 
11.0 MWISHO    
Jumuiya ya Chuo Cha Ualimu Mpuguso inakutakia maandalizi mema ya safari ya kuja chuoni.    
   
KARIBU SANA   
  
 

                                                                    
STEPHEN J. MGIMBA  

                                                                       MKUU WA CHUO  
Mobile: 0683 155 290  

  
   
  
NAKALA:      Katibu Mkuu,    

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  
Mji wa Serikali, Eneo la Mtumba,   
 S L P 10,   
40479 DODOMA.   

  
Ofisi ya Mkuu wa Wilaya, 
Wilaya ya Rungwe, 
S.L.P. 34, 
TUKUYU. 

                      
                        Mthibiti Ubora Mkuu wa Shule (W),  
                        Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe,      

S. L. P.148,    
TUKUYU.   

   
Afisa Elimu (M),    
S.L.P 754,    
MBEYA.   

   
Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo,    
S. L. P 104,  

                        TUKUYU.   
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