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JAMHURI YA MUUNGANO WA ANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA 

TEKNOLOJIA 

                        CHUO CHA UALIMU MHONDA 

S L P 14 TURIANI MOROGORO 

MKUU WA CHUO: +255784 454463 

MAKAMU MKUU WA CHUO: +255 7134 68781 

OFISI YA UDAHILI: +255763589385, +255784595836, 0756841024 

BARUAPEPE:mhondatc@moe.go.tz                                               

TOVUTI:www.mhondatc.ac.tz  

KUMB.NA.MH/CCU/70/JOIN/2025                                                              TAREHE 29/05/2025 

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU MWAKA 

2025/2026 

1. UTANGULIZI  

Tunafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu 

ya Msingi Mchepuo wa Sayansi ya Jamii (kwa kutumia lugha ya Kingereza) kwa mwaka wa 

masomo 2025/2026.  Hii ni nafasi ya pekee kwako kwani wengi hawakubahatika kuipata. Chuo 

kinaendesha Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi Mchepuo wa Sayansi ya Jamii 

(kwa kutumia lugha ya Kingereza) kwa muda wa miaka miwili (2). Ni matumaini yetu kwamba 

ufikapo hapa c 

huoni utaitumia fursa hii vizuri.    

Chuo cha Ualimu Mhonda kipo katika Mkoa wa Morogoro, Wilaya ya Mvomero, Tarafa ya 

Turiani, kata ya Mhonda, kijiji cha Mhonda. Ni umbali wa kilometa 104 kutoka Stendi ya Msamvu 

iliyopo Morogoro mjini, na kilometa 3½ kutoka Turiani kituo cha mabasi Mapate hadi Chuoni.  

(a) MOTTO WA CHUO  

 “ELIMU ILETE USAWA WA BINADAMU” 
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(b) DIRA YA CHUO  

“Kuandaa Walimu Walio Bora, Wazalendo, Wenye Maadili, Wanaojali Jinsia, Haki na Wajibu, Kwa 

Kutumia Miundo Mbinu Thabiti Kwa Kuzingatia Mahitaji ya Jamii na Taifa”   

(c) DHAMIRA YA CHUO  

“Chuo kuwa Chachu ya Mabadiliko Chanya Kitaaluma, Kitaalam na Kimaadili kwa Kuchochea 

Ubunifu, Udadisi, Utafiti na Kuthubutu Kutenda ili Kuiwezesha Jamii Kukabiliana na Changamoto 

Zitokanazo na Mabadiliko ya Sayansi na Teknolojia katika Kuleta Mabadiliko Endelevu”   

2.  NAMNA YA KUFIKA CHUONI   

2.1. Ufikapo kituo cha Mabasi (Msamvu - Morogoro), Panda NOAH zinazoelekea Turiani. Pia 

yapo mabasi ambayo ni; COSTER n.k. Nauli yake ni Tsh. 8,000/= tu). Kwa wale wanaotokea 

mikoa ya Arusha, Kilimanjaro na Tanga panda Mabasi ya MAPENZI YA MUNGU, KVC au 

SIMBA MTOTO kupitia Route ya Korogwe-Handeni shuka katika kituo cha mabasi Mapate 

Turiani. Aidha, wanaoanzia Dodoma-Turiani panda basi la HC Safari. Kwa wanaoanzia Dar es 

Salaam panda mabasi BM, KVC au HOPE shuka kituo cha Mapate. 

2.2. Ufikapo Turiani shuka katika kituo cha Mapate, chukua usafiri kuelekea Chuoni. Nauli ya 

pikipiki ni Tsh 2,000/= tu. NB: Unashauriwa kufika Chuoni mapema kabla ya saa 12.00 jioni.   

3. KUSAJILIWA CHUONI  

Mara ufikapo Chuoni pitia hatua zifuatazo ili kukamilisha usajili wako:   

3.1. Onana na mlinzi ili upate maelekezo.  

3.2. Onana na Mratibu wa Udahili wa Wanachuo ili uwasilishe Vyeti Halisi, Result Slip na nakala 

zake. Vyeti hivyo ni;  

3.2.1. Cheti cha kidato cha nne.  

3.2.2. Cheti cha kidato cha Sita kwa wahitimu wa nyuma ya mwaka 2025 au Result Slip kwa 

wahitimu wa mwaka 2025.  

3.2.3. Cheti cha Ualimu daraja IIIA kwa wahitimu wa nyuma ya mwaka 2025 au Result Slip 

kwa wahitimu wa mwaka 2025. 

3.2.4. Vyeti vya kuhitimu Shule/Chuo (School/College Leaving Certificates-kama   

 unacho). 

3.2.5. Cheti cha kuzaliwa.  

3.2.6. Cheti cha ndoa (Kwa aliyeoa/aliyeolewa).  
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3.3. Onana na Mhasibu wa Chuo ili ukabidhi risiti za Ada na Michango uliyolipia Benki.  

            3.4. Onana na Boharia ili kukabidhi vifaa/Rimu ya karatasi A4.  

3.5. Onana na Mratibu Taaluma ili upangiwe darasa.  

3.6. Onana na Mratibu wa Masuala ya wanachuo ukaguliwe vifaa na upangiwe bweni.   

            3.7. Chuo hakitampokea na kumsajili Mwanachuo;  

3.7.1. Atakayekuja bila  vyeti  halisi  (Originals). Aidha, kwa yeyote atayewasilisha 

vyeti visivyo halali hatua zitachukuliwa dhidi yake ikiwa ni pamoja na kupelekwa 

kwenye vyombo vya kisheria.  

3.7.2. Atakayekuwa hajakamilisha malipo ya Ada na Michango. Aidha, kwa wale 

wanaofadhiliwa na mashirika waje na vithibitisho vyao vyenye saini na muhuri wa 

shirika/idara husika.   

3.7.3. Atakayekuwa hana kadi ya Bima ya afya ya NHIF au fedha ya kukatia  

     Bima Tsh 50,400/=                           

4. MAHITAJI MUHIMU KWA WANACHUO  

4.1. SARE: Wavulana na Wasichana waje na mashati 2 ya mikono mirefu ya bluu bahari na pamoja 

na tai ndefu nyeusi. Mashati yawe marefu ili uweze kuchomekea vizuri yanapovaliwa. 

Wasichana watakaotumia hijabu washone nusu kanzu na juba (vyote viwe vya bluu bahari). 

4.2. Wavulana waje na suti mbili, 1 rangi nyeusi na 1 rangi ya dark blue zilizoshonwa kwa 

kitambaa cha suti. Koti liwe lenye mipasuo miwili. Suruali ziwe ndefu zenye kugusa viatu 

ambapo upana wa chini iwe inchi 16 na  ziwe na  mifuko mitatu (zisiwe za kubana).  Mkanda  

uwe mweusi wa ngozi wenye Bakozi ya saizi ya kati. 

4.3. Wasichana waje na suti mbili, 1 rangi nyeusi na 1 rangi ya dark blue zilizoshonwa kwa 

kitambaa cha suti. Koti liwe lenye mipasuo miwili. Sketi ziwe za linda box mbele tu na ndefu 

za kuvuka magoti. 

4.4. Unatakiwa kuwa na mavazi yasiyozidi matano (05) yenye heshima na hadhi yatakayotumika 

baada ya vipindi vya darasani.  

NB:1. Kupata Rangi sahihi ya shati, na aina ya mishono ya suti  (Angalia picha ya kiambata 1 

chenye    maelekezo ya sare) kwenye tovuti ya chuo www.mhondatc.ac.tz)  

       2. Nguo za kubana, fupi, zinazoangaza, mipasuo kupita magoti, pensi nyanya, timberland, 

jeans na nyingine za aina hiyo haziruhusiwi Chuoni. Unatakiwa kuja na begi dogo la 

kuhifadhia vifaa na nguo zako.  
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4.5. Uwe na viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vya kutumbukiza kwa jinsi zote 

(Me/Ke). Soksi jozi 2 au zaidi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana.  

4.6. Uje na nguo za michezo: (a) Bukta za blue kwa wanaume na Sketi za solo rangi ya dark blue 

kwa Wasichana. (b) Tracksuit zenye michirizi mweupe (Wavulana na Wasichana ziwe ya rangi 

ya njano. (c) Viatu/ Raba za michezo.   

4.7. Uwe na T-Shirt moja rangi ya dark blue yenye kola (Form Six). Inapatikana chuoni kwa Tsh 

15,000/=NB: Tembelea tovuti ya chuo www.mhondatc.ac.tz kuona sampuli ya Sare zote za 

chuo.  

4.8. Shuka nne au zaidi zisiyo na marembo yoyote, kwa wavulana waje na shuka za rangi ya bluu 

bahari na mto na foronya ya bluu, kwa wasichana waje na mashuka ya rangi ya pinki pamoja 

na mto na foronya ya pinki, Chandarua cheupe cha pembe nne chenye ukubwa wa futi nne 

kwa sita (ft4x6). 

4.9. File folder 2 kwa ajili ya kuwekea kumbukumbu binafsi na Rimu mbili (2) za Karatasi za A4, 

moja ya chuo na nyingine kwa matumizi yako binafsi.  

4.10. Mathematical set, daftari kubwa 10 (Counter Book Quire Two) za kuanzia, rula ya futi moja, 

Kalamu na penseli za kutosha.  

4.11. Uje na kadi ya bima ya afya NHIF na kama huna njoo na Tsh 50,400/=.  

4.12. Hakikisha unajisajili/unatafuta namba ya NIDA kabla ya kuja chuoni.  

5. VIFAA BINAFSI  

Vifaa vya chakula viwe vya mfupa mgumu, ambavyo ni sahani moja, bakuli moja, kikombe 

kimoja, na kijiko kimoja (vyombo vya plastiki haviruhusiwi). Tochi, Mwamvuli, Galoni la 

kuhifadhia maji ya kunywa na ndoo ya kuogea. NB: Vyombo vya chakula, ndoo ya kuogea, daftari, 

kalamu, Rimu ya karatasi, Tochi na Mwamvuli vinauzwa katika maduka yaliyopo karibu na chuo. 

Aidha, unatakiwa kuwa na fedha za kutosha kwa ajili ya matumizi yako binafsi.      

6. ULIPAJI WA ADA NA MICHANGO   

Unapofika chuoni utatakiwa kukabidhi risiti mbili za malipo ya Ada na Michango kama 

ilivyofafanuliwa hapa chini;  

Na  AINA YA MCHANGO   KIASI KWA MWAKA  

1.  Ada ya Mafunzo   450,000 

2.  Serikali ya Wanachuo  5,000  

3.  Huduma ya kwanza  10,000  
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4.  Usafi na mazingira   20,000  

5.  Kukodisha godoro   10,000  

6.  Usajili na Kitambulisho kwa wanachuo wa mwaka wa kwanza tu  20,000  

7.  Michezo   30,000  

8.  Ulinzi  30,000  

9.  Ukarabati   25,000  

JUMLA   600,000  
Piga simu namba +255755489475 au +255653245339, +2557514686529, ili kuomba Control 

Number ya kulipa benki Ada ya Tsh450,000. Fedha ya Michango Tsh 150,000 kwa mwaka 

ilipwe katika benki ya NMB kwenye akaunti namba 22001100005, jina la akaunti ni Mhonda 

Teachers’ College of Education.  

 N.B: (i) Pesa taslimu hazipokelewi chuoni. Aidha, fedha za matumizi binafsi ya mwanachuo 

zisiwekwe kwenye akaunti hiyo hapo juu kwani akaunti za serikali haziruhusiwi kuweka au kutoa 

fedha za matumizi binafsi ni vema kila mwanachuo akawa na  akaunti yake  binafi ya benki.   

 

7. UTHIBITISHO WA AFYA  

Unapaswa kupimwa afya yako kabla ya kufika Chuoni na daktari yeyote wa Hospitali 

inayotambuliwa na Serikali. Iwapo utakuja bila uthibitisho wa daktari hautapokelewa. Kama 

unatumia dawa maalum kulingana na hali ya afya yako uje na dawa zako. Chuo kinatoa huduma ya 

kwanza tu. Fomu ya kupimwa afya yako inapatikana kwenye tovuti ya chuo. Aidha, matibabu 

yoyote ya mwanachuo yatagharamiwa na mzazi/mlezi.  Hivyo, mwanachuo anatakiwa aje na 

kadi yake ya Bima ya afya  kama vile NHIF au Tsh 50,400/=. Pamoja na kujisajili au kutafuta 

namba ya NIDA kabla ya kuja chuoni. 

8. CHAKULA  

Chuo kinatoa Chakula lakini hakitoi chakula maalumu (Special Diet) kwa Mwanachuo yeyote.  

9. SHUGHULI ZA NJE.    

9.1. Uzalishaji Mali:  

Katika jitihada za kuendeleza Elimu ya kujitegemea, Chuo kina miradi mbalimbali 

inayoendeshwa na Wanachuo wenyewe. Kila Mwanachuo atapaswa kushiriki kikamilifu katika 

shughuli za uzalishaji na ujenzi wa Taifa.  

9.2. Utunzaji wa Mazingira na Mali za Chuo:  
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Ufikapo Chuoni utagawiwa eneo la kutunza. Ni matarajio yetu kwamba utatunza Majengo na 

Mazingira ya Chuo kulingana na maelekezo utakayopewa. Utawajibika kutunza mali ya umma 

utakayokabidhiwa na Chuo na ya kwako binafsi. Ukipoteza au kuharibu mali hiyo utalazimika 

kulipa.  

10. SHERIA ZA CHUO   

Utapaswa kufuata sheria, kanuni na taratibu zote za chuo kwa muda wote wa mafunzo, sheria hizo 

zinapatikana kwenye tovuti ya chuo ambayo ni www.mhondatc.ac.tz.   

11. KUFUNGUA CHUO  

11.1. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 14/07/2025. 

11.2. Masomo yataanza rasmi tarehe 16/07/2025.  

   Hakikisha unaingia darasani kwa tarehe hiyo bila kukosa.  

11.3. Mwisho wa kuripoti chuoni ni tarehe 31/07/2025.    

JUMUIYA YA CHUO INAKUKARIBISHA CHUONI MHONDA, 

 KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU MHONDA 

  

……………………. 

Lucas W. Samwel 

MKUU WA CHUO 

 



 

GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST 

FOR MEDICAL EXAMINATION 

PART A:                                                                                           From: Mhonda Teachers’ College 

To the Medical Officer  

………………………………………  

………………………………………  

………………………………………  

Mr./Mrs/Miss ……………………………………………………………………………..(Name in 
full)  

Please examine the above named as to his/her Physical and Mental fitness for a full time Teacher 
Training Course.  The examination should include the following categories ⦋I-II each category or 
sub category of which will render the applicant ineligible in case of a defect.  Primary/Category 
IV⦌ will aso render a girl candidate ineligible for the course:  

I. ⦋a⦌ Eye –sight    ⦋b⦌ Hearing ⦋c⦌ Limbs   ⦋d⦌ Speech ⦋e⦌ Venereal disease ⦋f⦌ Leprosy ⦋g⦌ 
Epilepsy  

II. Neuross III. Pregnancy (IV) Other serious diseases like TB, HIV ,…………….………………  

MEDICAL CERTIFICATE  

PART B: (To be completed by a government medical officer)  

I have examined the above named and consider that he/she is physical fit unfit and mentally 
fit/unfit for a full time teacher training course.  

I.⦋a⦌ Eye-sight…………... ⦋b⦌ Hearing…….……… ⦋c⦌ Limbs………... ⦋d⦌   Speech………...……    
⦋e⦌ Venereal disease………………... ⦋f⦌ Leprosy……………. ⦋g⦌ Epilepsy………..………………  
II. Nouroses …………………………………………………………………….  

III. Serious diseased…………………………………………………………………………………..  

IV. Preginancy ….……………………………………………………………………………………  

Name………………………………………..Signature……………….. Date………………………..  

Designation …………………………………….......Station ………………………………..  

Official Stamp:  


