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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA   

 

SIMU: 027-2756366 

FAX: 027-2756521 

E-mail: marangutc@moe.go.tz 

Unapojibu tafadhali taja: 

  Chuo Cha Ualimu Marangu, 

S.L.P. 266, 

MARANGU, 

KILIMANJARO. 

  

 
Kumb.Na.MTC/MKV/03/VOL.IV/52   1 Juni, 2025  

Ndugu ………………………………… 

S.L. P …………………………………...   

…………………………………………. 

 

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU KWA 

MWAKA WA MASOMO 2025-2026 KATIKA CHUO CHA UALIMU MARANGU  

  

1. (a) Utangulizi  

Uongozi na jumuiya yote ya Chuo Cha Ualimu Marangu wanakupongeza kwa 

kuchaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu katika Chuo hiki. Hongera sana! 

Chuo hiki kinaendesha mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya 

Msingi  kwa wahitimu wa kidato cha sita, na walimu ambao walishahitimu  

Astashahada ya Ualimu wa Elimu ya Msingi. Ni tunu kuchaguliwa kusomea 

taaluma hii,  ambayo  ni taaluma mama ya taaluma nyingine zote. Itumie vema tunu 

hiyo ili katika kipindi chako cha mafunzo uweze kujijengea maarifa, stadi, na 

mwelekeo wa kutosha kukidhi mahitaji ya mwalimu bora mintarafu viwango vya 

sasa na baadaye katika ngazi ya kitaifa na kimataifa kwa ujumla. 

  

Mafunzo haya ni ya miaka miwili. Wanachuo watakaokuwa wamechaguliwa 

kujiunga na mafunzo ya ualimu kwa mwaka huu wa masomo, 2025-2026, 

!
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wanatakiwa kuripoti chuoni tarehe 09-09-2025; na  mwisho wa kuripoti itakuwa ni 

tarehe 16-09-2025.  

 

b) Mahali Chuo Kilipo na Usafiri  wa Kukufikisha Chuoni: 

Chuo hiki kipo katika Mkoa wa Kilimanjaro, Wilaya ya Moshi Vijijini, eneo la 

Marangu, umbali wa kilometa moja kutoka stendi ya mabasi Marangu Mtoni katika 

barabara kuu ya kuelekea Rombo na pacha ya kwenda Kinapa (Kilimanjaro 

National Park).  Kuna usafiri wa mabasi (daladala) kutoka Moshi Mjini ambayo pia 

yanapita njiapanda itokayo Dar-es-salaam; mahali ambapo wale watokao njia ya 

Dar es Salaam wanaweza kuteremkia na kupanda mabasi ya kuja Marangu moja 

kwa moja bila kufika Moshi Mjini. Mahali pa kuteremkia panaitwa Njia Panda ya 

Himo. Mabasi yanayoweza kukufikisha chuoni ni yale yaendayo Marangu Mtoni, 

Mwika na Kilema. Ukipanda ya Marangu Mtoni na Mwika teremkia Marangu 

Mtoni. Ukipanda ya Kilema teremkia kwenye lango la kuingilia (getini) chuoni, 

Chuo cha Ualimu Marangu. Kwa wale wanatokea Dar-es-salaam au Dodoma, 

mabasi yanayoweza kukufikisha chuoni ni yale yaendayo Rombo. Ukipanda mabasi 

hayo teremkia Marangu Mtoni.  

 

c) Dira na Moto wa Chuo 

• Dhima ya Chuo: Kuandaa walimu bora watakaohimili ushindani wa soko la 

ajira kwa kutumia mbinu bora na za kisasa za ufundishaji.  

• Dira: Kuwa kituo cha kutoa walimu mahiri katika viwango vya kitaifa na 

kimataifa.  

• Moto wa Chuo: Elimu ni Kazi. 

 

2: Mahitaji Kwaajili ya Usajili  

a) Vyeti na Hati za Utambulisho: 

Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uje na vyeti halisi (Original)  halali vifuatavyo:- 

i. Vyeti vya  Taaluma (Academic Certificates) vya kidato cha Nne (IV)    

na  Sita (VI); Astashahada ya Ualimu (Ualimu Daraja A)  au Hati ya 

Matokeo (Result Slip) kwa ambao vyeti vyao havijatolewa na Baraza la 
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Mitihani la Tanzania. Kama umefanya mitihani zaidi ya mara moja, uje 

na vyeti vyote.  

ii. Vyeti vya kuhitimu (Leaving certificates)  vya shule uliyosomea. 

iii. Cheti cha kuzaliwa (Birth certificate) 

iv. Hati yoyote ya ziada inayoweza kusaidia kukutambulisha na 

kuthibitisha uhalali wako na uhalali wa umiliki wa nyaraka zako za 

kitaaluma na kitaalamu; mfano NIDA.  

v. Barua ya ruhusa ya mwajiri kwa walioajiriwa.  

b) Ada:  Ada ya mafunzo kwa mwaka ni shilingi 450,000/=. Unaweza kulipa 

yote au ukalipa shilingi 225,000/= kwa muhula. Kabla ya kufanya malipo ya 

fedha hizi wasilianana na watendaji wa ofisi ya usajili ili upewe namba ya 

kufanyia malipo (control number) ya fedha hiyo. Namba za watendaji wa 

Ofisi ya Usajili  ni  (1) Dkt. Joyce Mchilo 0712238491, 0769355291 (2).  James 

Kitalala 0683162801, 0757159365 (3). Febronia Kereti 0764715733, 0785438318. 

  

c) Michango: Mbali na ada kila mwombaji wa mafunzo aliyechaguliwa ili 
asajiliwe anatakiwa kulipa michango ifuatayo:  

 
Na  MCHANGO KIASI UFAFANUZI 

1.  Serikali ya Wanachuo   5,000.00 Kwa Mwaka 
2.  Huduma ya Kwanza    10,000.00 Kwa Mwaka 
3.  Usafi  na Mazingira 20,000.00 Kwa Mwaka 
4.  Kukodisha Godoro 10,000.00 Kwa Mwaka 
5.  Usajili na Kitambulisho 20,000.00 Mara Moja 
6.  Michezo 30,000.00 Kwa Mwaka 
7.  Ulinzi 30,000.00 Kwa Mwaka 
8.  Ukarabati wa Miundo Mbinu 25,000.00 Kwa Mwaka 
9.  Bima ya Afya     50,400.00 Kwa Mwaka 
10.   T.Shirt  20, 000.00 Mara Moja.  

 Jumla  220, 400.00  
 

Aidha, malipo ya michango yote, kuanzia namba 1 mpaka 10 hapo juu, yalipwe 

kwenye Benki ya NMB, A/C no. 40301100014: Jina la akaunti Marangu Teachers’ 

College Education Development. Malipo haya yanatakiwa kufanyika mara moja 

unapoanza chuo.  
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N.B. Kwa malipo yote ya ada na michango utakayofanya benki au kwa wakala 

hakikisha una hati ya kuingizia pesa hizo (bank pay in slip) ambayo utakuja nayo 

chuoni ili upewe risiti ya malipo uliyoyafanya. Pia ni muhimu sana kwa mzazi au 

mwanachuo mwenyewe anayefanya malipo, kuhakikisha kuwa hati hiyo ya 

kuwekea pesa (pay in slip) imeandikwa jina la mwanachuo anayelifanyiwa malipo.  

 

d) Sare  

1. Sare ya Chuo: Wasichana: Jozi mbili: Shati la mikono mirefu rangi ya bluu 

bahari (light blue), Suti ya koti la mikono mirefu na sketi, vya rangi ya dark 

blue. Sketi iwe ya mshono wa suti yenye pindo moja tu mbele, urefu wa 

kutosha (iwe ya heshima isiyo ya kubana) na tai ya dark blue inayofanana na 

suti. Kitambaa cheusi cha kichwani (Hijab Nyeusi) Kwa Waislamu.  

2. Sare ya Chuo: Wanaume: Jozi mbili: Shati la mikono mirefu rangi ya bluu 

bahari (light blue), suti ya koti la mikono mirefu, tai rangi ya “dark blue” 

inayofanana na suti pamoja na suruali vya rangi ya dark blue’’. Suruali iwe 

na luksi kwaajili ya kufungia mkanda, marinda mawili kila upande. Pia iwe 

na mifuko miwili pembeni na mfuko mmoja nyuma wenye kifungo. Chini 

iwe  na  upana kati ya inchi 15 na 18; na urefu wa kutosha kufikia viatu.   

3. Sare ya Chuo: Wote: T. Shirt Yenye Nembo ya Chuo. Kila Mwanachuo 

atakayesajiliwa atatakiwa   kulipia shilingi 20,000.00 kwaajili ya sare ya T-

shirt Itakayotolewa chuoni. 

  

4. Sare ya Chuo:  Wote: Viatu:  Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu, 

visiwe na visigino virefu, jozi mbili, soksi nyeupe kwa wasichana na bluu/ 

nyeusi kwa wanaume. 

 

N.B: Utatakiwa kuvaa sare ya chuo na mavazi NADHIFU na ya HESHIMA 

yatakayoendana na maadili ya Ualimu wakati wote. Sare ya chuo isiwe ya mtumba. 

Utaratibu wa kuvaa T-Shirt yenye nembo ya chuo kama sare utatolewa chuoni.  
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Tanbihi: Kama unapata shida ya kubainisha rangi na mshono halisi, nguo hizi 

unaweza ukashona katika maeneo ya karibu na chuo baada ya kufika chuoni.  

 

e) Mavazi ya Michezo: - (i) Wahitimu wa Kidato Cha 6: Track suit rangi ya bluu / 

dark blue (ii). Wahitimu wa Astashahada ya Ualimu:  Track suit rangi ya kijivu.  

(iii) Raba nyeusi/bluu kwa wote;   wahitimu wa kidato cha 6 na Astashahada ya 

Ualimu.  

 f)   Mahitaji ya Nguo kwa ajili ya Malazi: Shuka mbili rangi ya light blue 

wanaume, pink wanawake, bed cover nyeupe, mto na foronya, chandarua ya kuzuia 

mbu, blanketi, sweta ya shingo ndefu –pullneck ya rangi nyeusi au darkblue 

(matumizi wakati wa baridi); Marangu kuna baridi. Pia utatakiwa kuwa na pazia 

kubwa zito la rangi nyeupe lenye upana wa mita mbili na nusu kwa ajili ya dirisha 

la chumba utakachokuwa unalala. 

   

3. Mahitaji ya Taaluma:  

• Daftari zisizopungua 12 aina ya ‘counter book’ za 2 ‘quires,’ 

• Kalamu za kuandikia,  

• Mafaili ya kuhifadhia kumbukumbu mbalimbali za kitaaluma, 

• Bunda   moja ya Karatasi za Photocopy A-4.  

4. Afya:  

(a) Ili uweze kukubaliwa kusomea Mafunzo ya Ualimu unahitajika kupimwa afya 

yako na kuthibitishwa na Daktari  anayetambulika kisheria kwa kujaza fomu 

(Request for Medical Examination) iliyoambatanishwa ambayo utakuja nayo chuoni. 

Hakikisha kuwa fomu hiyo imepigwa muhuri wa Ofisi ya Daktari wa Hospitali 

inayotambulika kisheria.  

(b) Kwa kupitia Mchango wa Matibabu utakaotoa unapojiunga, na baadaye kila 

mwaka, Chuo kitatoa huduma ya kwanza katika zahanati ya chuo. 

(c) Kupitia mchango wa Bima endapo utahitaji huduma ya zaidi ya Huduma ya 

kwanza inayotolewa Chuoni; utaenda kupata matibabu nje ya chuo. Kama una 

kadi ya bima ya afya uje nayo na hivyo hutahitaji kulipia Bima ya Afya ya 

shilingi 50,400/= iliyotajwa awali kwenye Jedwali la michango.   
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5. Mahitaji Mengine. 

Mahitaji mengine madogomadogo kama vifaa vya usafi binafsi, vyombo vya 

chakula na kadhalika utajinunulia mwenyewe ufikapo chuoni baada ya kupewa 

maelekezo. Hakikisha una fedha za kutosha kukidhi mahitaji yako  binafsi.  

 

6. Kanuni na Taratibu Nyingine. 

Ufikapo chuoni utapewa kanuni na taratibu zinazoongoza mwenendo na mahitaji 

ya mafunzo ya ualimu. Miongozo hiyo ya kanuni, taratibu na sheria za chuo 

imewekwa ili kuhakikisha kuwa viwango vya utendaji kitaaluma na mwenendo wa 

mwanachuo kwa ujumla vinakidhi vigezo vya mafunzo ya ualimu. Kwa ujumla 

wake taratibu na kanuni za Mafunzo ya Ualimu haziruhusu unywaji wa pombe, 

ulevi wa aina yoyote ile na tabia zote zisizo za kimaadili. Baada ya kusoma kanuni 

na sheria za chuo utapewa fomu ya kujaza ili kuridhia kabla ya kusajiliwa. Kujisajili 

maana yake ni kuridhia kuzifuata wakati wote utakapokuwa chuoni.  

 

7. Mawasiliano: 

Endapo utakwama na kuhitaji msaada au ufafanuzi zaidi wasiliana na watendaji 

wafuatao wa Ofisi ya Usajili .  

•  (1) Dkt. Joyce Mchilo 0769355291; 0712238491. (2) James Kitalala  0683162801; 

0757159365 (3). Febronia Kereti 0785438318; 0764715733.  

 

Aidha taarifa zote muhimu zinazomhusu mwanachuo anapokuwa chuoni mfano 

maafa, msiba, ugonjwa toka nyumbani lazima zipitie kwa Mkuu wa Chuo na siyo 

kwa mwanachuo moja kwa moja. Wazazi/Walezi/Ndugu/ Waajiri wanapaswa 

kuzingatia utaratibu huu wa mawasiliano kwa ajili ya usalama na uratibu wa 

masuala ya wanachuo.   

 
8. Mwisho:   
 
Kumbuka kuwa siku zote mwalimu anapaswa kuwa mfano bora wa kuigwa kwa 

mazuri na wanafunzi wake na jamii kwa ujumla. Kwa hiyo kila mwanachuo 
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anatazamiwa awe na tabia nzuri na mwenendo unaoakisi maadili ya ki-ualimu 

wakati wote wa mafunzo yake na baada ya mafunzo hayo. 

 

TUNAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA YA KUJA CHUONI. 

KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU MARANGU. 

……………………………. 

Dkt.  CHAMBULILA, C.D 

 MKUU WA CHUO  
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From:  The Principal,  
           MaranguTeachers’College, 
           P.O. Box 266, 
           MARANGU. 
             

PART A 
To the Medical Officer. 
 
………………………………………………….. 
 
REF: MR/MRS/MISS …………………………………………………………………………. 

(Name in full) 
 Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time 
teacher training course. The examination should include the following categories (I-III). 
Each category of which will render the applicant in-eligible in case of a defect. Pregnancy 
(category IV) will also render a girl candidate in eligible for the course, including category 
V: 
          I. (a) Eye Sight                          
             (b) Hearing                            
             (c) Speech                              
             (d) Limbs                               
             (e) Venereal Disease 
             (f) Leprosy 
             (g) Peptic Ulcers 
             (h) Epilepsy 
             (i) Tuberculosis 
         II. Neuroses 
        III. Other Serious Diseases 
        IV. Pregnancy 
      V. Mental and Physical Fitness 
         PART B:  MEDICAL CERTIFICATE 
 
 I have examined the above named and consider that he/she is physical fit/un fit for a full 
time teacher training course. 
            1. (a) Eye Sight ……………………………… (f) Leprosy ……………………… 

            (b) Hearing ……………………………….  (g) Peptic Ulcers ………………… 
            (c) Speech ………………………………...  (h) Epilepsy ………………………. 
            (d) Limbs …………… …………………… (i) Tuberculosis …………………… 

                (e) Venereal Disease ……………………… 
            II.   Neuroses …………………………………………………………. 

      III.   Other Serious Diseases …………………………………………... 
      IV.   Pregnancy ………………………………………………………... 
       V.   Mental and Physical Fitness ……………………………………… 
     Date ……………………….  Signature and official stamp ………………………… 
 

        Station ……………………… Designation …………………………………………… 


